[Funland] [Chia sẻ, bị năm 2018, đã khỏi từ 2020] Lần bị mụn cóc ở chân và tay lần 2

adng

Xe điện
Hôm nay đứa cháu nhắn hỏi xem cái mụn ở chân nó mới lên có phải mụn cóc, xem xong trả lời luôn phương pháp chữa, rồi nhớ lại mong muốn chia sẻ với mọi người để tham khảo, vì nếu tìm trên mạng các phương pháp chữa nó gây hoang mang lắm.

Trước tiên, xin nhắc để ai đó nếu có bị thì cần giữ vệ sinh, luôn sử dụng đồ riêng, đi dép riêng trong nhà để tránh lây cho người khác.
Các bạn cần kiên nhẫn, chịu đau để chữa thì mới chóng khỏi.

Đã chữa nhiều phương pháp: dán cao của Tàu lõi đỏ cho nó bong ra; rồi chuyển qua đắp tỏi liên tục tới thối chân; rồi lại bôi thuốc tinun của Hàn Quốc; rồi bôi thuốc nam; rồi bôi nhựa đu đủ,... Tất cả các phương pháp này đều vô hiệu với bản thân; mất khá nhiều thời gian thử rồi nản lắm.

Còn lại duy nhất bắn laser, khi đọc trên mạng nói laser CO2 này nọ nhưng lên viện chả biết nó là loại gì. Đọc mạng nói bắn cũng chưa chắc khỏi nên rất hoang mang. Sau khi chữa bằng laser mới biết tại sao nó lên lại, tại sao không. Chắc bác sỹ cũng không biết được điều này đâu!

Các bác sỹ chữa cũng tào lao lắm, chả khám chữa gì đâu. Vì họ có bị đâu mà hiểu biết được. Trong khi mình bị thì giám sát được từ lúc nốt nó còn nhỏ như đầu kim cho tới lớn, các giai đoạn của nó như thế nào, chữa thế nào thì đều theo dõi được hết. Chưa một sách nào viết!

Mỗi lần đi khám đều chủ động chỉ vị trí cho bác sỹ da liễu, vì họ có nhận ra được đâu! Và chủ động nói luôn cho em bắn laser!

Mỗi lần bắn phải tiêm thuốc tê vào vị trí bắn, ở gan bàn chân. Đau nhất lúc này.
Có vài lần bắn không có thuốc tê, đau kinh khủng. Nhưng vì mục tiêu khỏi bệnh nên chỉ gồng người ráng chịu.
Mỗi lần bắn một nốt chừng khoảng 1 phút.

Bắn xong nên coi lại, nếu thấy toàn bộ màu đỏ phía trong thì có nghĩa là bắn đủ sâu, 100% khỏi.
Nếu bắn xong mà thấy còn phần đáy còn tí da. 100% lên lại.

Đây là nguyên nhân chính chữa khỏi hay không.

Suốt gần 2 năm chữa trị, sau lần bắn laser lần cuối năm 2020 thì may mắn không còn nốt nào lên trở lại nữa.

Chúc các bạn chọn đúng cách chữa mau khỏi bệnh. Chúc bác sỹ tìm hiểu thêm cho kỹ để chữa lành cho bệnh nhân.

Xin hết.

SPL

Xe container
Đọc bài xong chả hiểu nót nó thế nào, ra làm sao. Em có 2 nốt mắt cá chân, ở 2 chân, vị trí giống nhau, không đau, thỉnh thoảng lại cậy ra được miếng da tròn ở đó, lấy móng tay bấm vào đó thì có đau. Có lần bóc miếng da to quá nên đi bị đau, nó cứ nhói lên rất khó chịu, kệ nó vậy, thấy cũng nhiều người bị

vietnguyenx3

Xe hơi
e dính một lần, do bị cái gai hay dằm đâm vào chân lâu ngày nó thành. Cuối cùng e dùng tỏi và muối hột, trước khi đi ngủ lấy cái dao lam gọt mỏng da chỗ ấy, rồi lấy kim sạch chích 1 tí nó chảy máu chỗ ấy ra, rồi cắt một lát tỏi tươi, cho 1 2 hạt muối lên lát tỏi xong rồi ốp nó vào chỗ mụn đấy, lấy băng urgo dán qua nó lại (nó sẽ sót và rát), sáng ngủ dậy bỏ ra. Em làm thế khoảng 5 7 ngày thì chỗ ấy nó tự thâm đen lại, rồi lấy kim gẩy nó ra luôn cả cái nhân đen, để lại cái lỗ sâu hoắm, thế là khỏi :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Con bé nhà em bị, ra tiệm thuốc họ đưa cho 1 lọ nước rửa, + thuốc bôi dùng có khoảng 2 tuần là khỏi.
Em bị gần năm, cũng dùng lọ nước rửa đó khoảng tháng là khỏi.

adng

Xe điện
Đọc bài xong chả hiểu nót nó thế nào, ra làm sao. Em có 2 nốt mắt cá chân, ở 2 chân, vị trí giống nhau, không đau, thỉnh thoảng lại cậy ra được miếng da tròn ở đó, lấy móng tay bấm vào đó thì có đau. Có lần bóc miếng da to quá nên đi bị đau, nó cứ nhói lên rất khó chịu, kệ nó vậy, thấy cũng nhiều người bị
Chụp đưa lên đây em xem cho

adng

Xe điện
Đây cụ, cả 2 bên chân đều cùng vị trí này cụ ợ
Chính xác là bị mụn cóc rồi đấy ạ.
Tiến trình: đầu tiên là một lỗ rất nhỏ, sau cứ lớn dần, khu đó vân chân bị thay đổi, rồi tiếp thành khối đục thấy dễ dàng bằng mắt thường.

SPL

Xe container
Chính xác là bị mụn cóc rồi đấy ạ.
Tiến trình: đầu tiên là một lỗ rất nhỏ, sau cứ lớn dần, khu đó vân chân bị thay đổi, rồi tiếp thành khối đục thấy dễ dàng bằng mắt thường.
Xử lý thế nào vậy cụ, em thấy không đau, trừ phi khoét nó

adng

Xe điện
Xử lý thế nào vậy cụ, em thấy không đau, trừ phi khoét nó
Theo như em chia sẻ ở bài viết, tốt nhất là bắn laser. Và khi bắn xong nhớ xem lại vết bắn, nếu thấy toàn bộ lòng hố màu đỏ thì 100% khỏi. Nếu bắn còn tàn dư chân da thì sẽ bị lên trở lại.

Chữa bệnh này bác sỹ da liễu phần lớn là tào lao lắm nhé.

adng

Xe điện
Chỉ cho các bác một cách phát hiện nhanh, là lấy đèn pin chiếu vào phần da để hiện lên xem có phần nào da nó đục nhiều hơn các chỗ khác không, nếu thấy có thì đích thị các khu đó đang mọc mụn cóc.

SPL

Xe container
Theo như em chia sẻ ở bài viết, tốt nhất là bắn laser. Và khi bắn xong nhớ xem lại vết bắn, nếu thấy toàn bộ lòng hố màu đỏ thì 100% khỏi. Nếu bắn còn tàn dư chân da thì sẽ bị lên trở lại.

Chữa bệnh này bác sỹ da liễu phần lớn là tào lao lắm nhé.
Để lúc nào em lên bác sĩ da liễu coi sao, bà ấy nổi tiếng lắm

LuckyCar

Xe container
Con bé nhà em bị, ra tiệm thuốc họ đưa cho 1 lọ nước rửa, + thuốc bôi dùng có khoảng 2 tuần là khỏi.
Em bị gần năm, cũng dùng lọ nước rửa đó khoảng tháng là khỏi.
Cụ làm ơn làm phước có cái ảnh của lọ thuốc cho em tham khảo với.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ làm ơn làm phước có cái ảnh của lọ thuốc cho em tham khảo với.
Để tối em về tìm xem.
Cái lọ nước rửa chỉ dài khoảng 5cm, to hơn cái đũa 1 tí, ( em nhớ là không có nhãn mác gì cả )
Còn lọ bôi thì em không nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Để tối em về tìm xem.
Cái lọ nước rửa chỉ dài khoảng 5cm, to hơn cái đũa 1 tí, ( em nhớ là không có nhãn mác gì cả )
Còn lọ bôi thì em không nhớ.
Vâng, tối cụ về xem lại giúp em với.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

LuckyCar

Xe container
Xin lỗi cụ, thuốc hết nên vợ em ném đi rồi.
Để em nhờ vợ em hỏi lại tiệm thuốc tên thuốc rồi gửi cụ sau ạ.
Thế phiền cụ quá, cụ có nhớ địa chỉ hàng thuốc thì cho em xin, em qua đó hỏi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thế phiền cụ quá, cụ có nhớ địa chỉ hàng thuốc thì cho em xin, em qua đó hỏi.
Cửa hàng thuốc này đối diện với chùa Giáp Nhị ( Thịnh Liệt, Hoàng Mai ).
Cụ qua đó hỏi giúp em ạ.