Chỉ giúp e cung đường Hà Nội - Đồ Sơn (Hải Phòng) - Nội Bài - Hà Nội.

chabelita

Xe buýt
Chào các cụ, các mợ!
Chả là mấy hôm nữa e có việc phải xuống Đồ Sơn HP rồi sau đó từ Đồ Sơn quay về sân bay Nội Bài rồi từ Nội Bài về Hà Nội, đã lâu e ko đi đường này nên lên đây hỏi các cụ, các mợ biết thì chỉ cho e với. E định đi đg cầu Thanh Trì rồi rẽ sang QL5 đi HP, nhưng đến cuối QL5 để rẽ đi Đồ Sơn thì e lại ko biết rẽ đoạn nào, lối nào tiện, còn khi quay từ Đồ Sơn về Nội Bài thì e nghe nói có đường chạy thẳng ko cần rẽ qua Hà Nội, nhưng e cũng chưa biết đg đó đi ntn, cuối cùng là xin các cụ, các mợ đi cung đg này quen chỉ giáo cho e đi đg phải cẩn thận xxx những chỗ nào? (tốc độ, sai làn.,.,.).
Rất mong các cụ, các mợ chỉ dẫn cho e với ạ. E xin cảm tạ.

Phuong-HP

Xe hơi
Bác đi đến cầu vượt Lạch Tray rẽ phải đi thẳng qua cầu Rào là đến Đồ Sơn. Khi về đến Tiền Trung rẽ vào đường đi Phả lại là đi Nội Bài

New_Carens

Xe điện
Những đoạn em biết để cụ phòng CSGT
1. Đoạn Mỹ Hào - Bần bắn tốc độ
2. Đoạn Lai Cách hoặc cầu vượt TPHD (đứng đoạn này thì thôi đoạn kia - chủ yếu là cầu vượt đường bộ gần 555) bắn tốc độ.
3. Kim Thành bắn tốc độ.
4. Quán Toan
5. Đồ Sơn trên đường không rõ đoạn nào.
Cụ nào biết rõ thì bổ sung thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

chabelita

Xe buýt
Dạ, e cảm ơn các cụ nhiều, cụ Phuong-HP ơi khi về đến Tiền Trung có biển chỉ dẫn rẽ đi Phả Lại ko ạ? Vì e cũng chưa biết Tiền Trung là đoạn nào, với lại đi đg Phả Lại thì đến đâu thì có chỗ rẽ Nội Bài? có biển chỉ dẫn ko hả cụ. Cụ đã thương thì thương cho trót, cụ chỉ cho e rõ luôn đi.

fulro

Xe tăng
2. Đoạn Lai Cách hoặc cầu vượt TPHD (đứng đoạn này thì thôi đoạn kia - chủ yếu là cầu vượt đường bộ gần 555) bắn tốc độ.
3. Kim Thành bắn tốc độ.
4. Quán Toan
Đồ Sơn chỉ cần chú ý kẻo đi ngược chiều thôi ạ

fulro

Xe tăng
Đồ Sơn chỉ cần chú ý kẻo đi ngược chiều thôi ạ
Thêm nữa, đi Đồ Sơn về cụ đi thẳng đường 5 đến lối rẽ đi cầu Phù Đổng đi Nội Bài dễ hơn. Đi Sao đỏ, qua Bắc Ninh các em police con cháu anh hùng núp bắn ghê lắm

OtoXemay

Đi bộ
Híc từ đồ sơn đoạn QL5 mới (gần tới khu CN Nomura )chú ý biển sắp hết nội đô có mấy chú bắn tốc độ. hôm trước còn khoảng 30m là qua biển em chót tăng tốc sớm lên 55km/h bị đòm 1 phát.

gia doi

Xe điện
3. Kim Thành bắn tốc độ.
4. Quán Toan
Mục số 5 là mấy chú xxx đứng ở đoạn vòng xuyến Cầu Rào đi về nội thành hoặc đường lạch tray trên đường đi DS

xe lôi

Xe tăng
nhìn kỹ biển,đi đúng tốc độ,nhớ chít beo là ok.
Có thể đi đến Quán Toan rẽ phải đóng thẳng tắp đi qua chợ Hương ra Đs,ko biết thì cụ đi theo biển chỉ dẫn đến Cầu vượt Lạch tray rẽ là ok
về thì cụ đi lối Tiền trung-Phả Lại-Bắc ninh-Nội bài,nhìn kỹ biển chỉ dẫn,ko hiểu gọi điện cho người dân hoặc đỗ lại hỏi cho chắc nhé,một lần nữa nhắc cụ đoạn cánh diều chuyên bắt lỗi chít beo,cụ đừng thấy đường vắng mà bỏ ra cho thoáng nhé.

Phuong-HP

Xe hơi
Chiều Hải Phòng về cách Hải Dương khoảng 10 cây thì đến ngã 3 Tiền Trung - qua cầu Bính - Sao Đỏ - Phả lại - qua cầu vượt quốc lộ 1 là có biển báo đi Nội Bài ( chỗ này phải rẽ phải bác cẩn thận không nhầm đường )
Về xxx các Bác ở trên đã nói em chỉ xin bác lưu ý địa phận Hải Phòng. Đến Quán Toan đi qua cầu Rào thì đi đúng theo biển báo 50km và đi đúng làn vì ở đây bắt cả sai làn. Khi qua Cầu Rào khoảng 100m có biển báo được đi 80km nhưng đến gần Đồ Sơn mới cắm biển đô thị mà biển này lại bị máy cây phượng che mất vì vậy nếu sợ thì cứ đi qua nhà triển lãm ( cánh diều ) bác cứ 50km mà đi cho nó lành

chabelita

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo tận tình, e biết là lên OF hỏi sẽ được các cụ chỉ bảo hết mà. Đây quả là 1 trong những điều tuyệt vời nhất khi tham gia diễn đàn. Cho e hỏi thêm cụ Phuong-HP chút là qua cầu vượt quốc lộ 1 là rẽ phải (nghĩa là ko đi vào TP Bắc Ninh phải ko ạ) và nếu rẽ phải thì e nhớ ko nhầm là sẽ nhập vào làn đg hướng về HN và nếu như vậy thì đi thêm bao nhiêu km nữa thì có lối rẽ Nội Bài hả cụ? Còn cái ngã 3 Tiền Trung có biển báo hay cái j dễ nhận ra ko ạ? e chỉ sợ ko nhận ra lại phi về tận Hải Dương mới biết là đi quá thì lộn lại vất vả lắm ạ. Một lần nữa cảm ơn các cụ đã chỉ dẫn cho e.

chuot_bach

Xe tăng
Em đi từ đường 5 rẽ Tiền Trung có 1 lần từ năm 2006 nên coi như không biết . Còn đường 1 về Nội Bài thì đi suốt. Từ đường 18 bác phải qua cầu vượt quốc lô 1 mới rẽ phải để đi về hướng HN. Đi khoảng 3km thôi ( có đi dưới 1 cầu vượt nữa) đến cầu vượt thứ 2 thì rẽ phải ( có biển báo rõ ràng). Bác lưu ý xxx Bắc Ninh rất hay đứng ở đoạn này ( bác chú ý đi đúng làn thôi, đặc biệt là vạch liền - vạch đứt, đoạn này cho chạy 80km/h). Từ quốc lộ 1 về đến Nội Bài là 32km, đường vắng, đẹp, bác chỉ cần chú ý khi đổi làn đường nhớ xi-nhan, tốc độ 80km/h, chú ý xxx hay đứng đoạn gần thị trấn Chờ. Khi gặp đường cao tốc Thăng Long - Nội Bài thì bác rẽ theo biển chỉ dẫn ( rẽ phải), đoạn này có mấy cầu vượt liên tiếp nên trông hơi rối mắt, bác cứ tự tin đi theo biển chỉ dẫn. Đặc biệt lưu ý khi bác vào đến cao tốc TL-NB, khi vào làn xe con nhớ xi-nhan nhé.
Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo tận tình, e biết là lên OF hỏi sẽ được các cụ chỉ bảo hết mà. Đây quả là 1 trong những điều tuyệt vời nhất khi tham gia diễn đàn. Cho e hỏi thêm cụ Phuong-HP chút là qua cầu vượt quốc lộ 1 là rẽ phải (nghĩa là ko đi vào TP Bắc Ninh phải ko ạ) và nếu rẽ phải thì e nhớ ko nhầm là sẽ nhập vào làn đg hướng về HN và nếu như vậy thì đi thêm bao nhiêu km nữa thì có lối rẽ Nội Bài hả cụ? Còn cái ngã 3 Tiền Trung có biển báo hay cái j dễ nhận ra ko ạ? e chỉ sợ ko nhận ra lại phi về tận Hải Dương mới biết là đi quá thì lộn lại vất vả lắm ạ. Một lần nữa cảm ơn các cụ đã chỉ dẫn cho e.

Phuong-HP

Xe hơi

( Còn cái ngã 3 Tiền Trung có biển báo hay cái j dễ nhận ra ko ạ? e chỉ sợ ko nhận ra lại phi về tận Hải Dương mới biết là đi quá thì lộn lại vất vả lắm ạ. Một lần nữa cảm ơn các cụ đã chỉ dẫn cho e. )
Qua cầu Lai Vu có một ngã 3 rất lớn Bác rẽ phải . Cận thẩn thì Bác hỏi quán nước ven đường đây có phải là đường đi Chí Linh - Sao Đỏ không?

quanganh999

Xe buýt
qua nhà triển lãm ( cánh diều ) bác cứ 50km mà đi cho nó lành
Qua chỗ cánh diều đi 80 vô tư bác ơi, biển vào Đồ Sơn nó ở cách ĐS khoảng <1km, chỗ đèn xanh-đỏ và trước khi gặp nó sẽ gặp một đống các biển báo khác.
Bác cứ vô tư mà chạy, đường này cũng lành thôi - mà còn hơi bị đẹp nữa> thưởng thức đi (mỗi tội hạt ĐẮT).

khuyếnh

Xe tăng
Còn một lối nữa là bác đến quán Gỏi rẽ phải đi Cẩm giàng -> Thuận Thành -> Bắc Ninh -> quốc lộ 1-> Nội Bài. Đường này vắng, không bị bắn tốc độ. Từ quán Gỏi đi Bắc Ninh có 35 km thôi (chạy theo xe buýt Hải Dương - Bắc Ninh là dễ nhất).

gl1600

Xe điện
Tiền Trung có biển chỉ dẫn to đàng hoàng, cụ yên tâm. Hướng HP lên rẽ phải để đi Sao Đỏ. Để yên tâm, từ Phú Thái (chỗ bắn tốc độ) cụ theo dõi congtomet xe đi 15km là tới đoạn rẽ
Đi đường 18 về đến Bắc Ninh cụ rẽ phải hòa với quốc lộ 1. Đi qua 1 cái cầu vượt. Đến cái cầu vượt thứ 2 rẽ phải là cao tốc Bắc Ninh -Nội Baì. Cụ để ý nhìn biển có chỉ dẫn đàng hoàng

Chỉnh sửa cuối:

trungnc

Xe điện
Còn một lối nữa là bác đến quán Gỏi rẽ phải đi Cẩm giàng -> Thuận Thành -> Bắc Ninh -> quốc lộ 1-> Nội Bài. Đường này vắng, không bị bắn tốc độ. Từ quán Gỏi đi Bắc Ninh có 35 km thôi (chạy theo xe buýt Hải Dương - Bắc Ninh là dễ nhất).
Chính xác,đi đường này hơi nhỏ nhưng gần hơn mà lại không có xxx.

naviinfolangson

Đi bộ
Nếu cụ hay đi nhiều em khuyên cụ nên mua một em gps dẫn đường, như vậy sẽ tiện cho bác đi lại hơn.