[Thảo luận] Chết không cơ chứ!

tailieu

Xe tăng
Cách đây 8 năm tôi chứng kiến tận mắt trên phố Hàng Trống. Một xế 4b dừng xe và vô tư mở cửa, đúng lúc đó một 2b lao tới: Roạp!!!... Nhìn hoa cả mắt. Người đàn ông lăn quay ra đường. Xế 4b vội đưa nạn nhân đi cấp cứu...
Khoảng 14h00 chiều qua (10-5), thằng cháu con ông bạn trên Sapa đang học năm 4 ĐH kiến trúc lại bị quả nạn tương tự. Có điều cháu phải ra đi ngay tại trận khi mới 22 tuổi. Đau sót quá! Đau sót quá!
Hiện địa điểm xảy ra tai nạn thương tâm trên tôi chưa được biết.
Không hiểu sao nhiều thằng tài không biết cả cái sơ đẳng là trước khi mở cửa xe phải xem xét kỹ trước sau nhỉ? Hay chúng lại là loại đi mua bằng lái? Ai tiếp tay cho chúng?

Hiepkt

Xe buýt
Cách đây 8 năm tôi chứng kiến tận mắt trên phố Hàng Trống. Một xế 4b dừng xe và vô tư mở cửa, đúng lúc đó một 2b lao tới: Roạp!!!... Nhìn hoa cả mắt. Người đàn ông lăn quay ra đường. Xế 4b vội đưa nạn nhân đi cấp cứu...
Khoảng 14h00 chiều qua (10-5), thằng cháu con ông bạn trên Sapa đang học năm 4 ĐH kiến trúc lại bị quả nạn tương tự. Có điều cháu phải ra đi ngay tại trận khi mới 22 tuổi. Đau sót quá! Đau sót quá!
Không hiểu sao nhiều thằng tài không biết cả cái sơ đẳng là trước khi mở cửa xe phải xem xét kỹ trước sau nhỉ? Hay chúng lại là loại đi mua bằng lái? Ai tiếp tay cho chúng?

Chia buồn với anh bạn cùng tuổi cùng trường :63::63::63:

Nhưng e ko đồng ý với chỗ kia bác ợ.

tamy

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cháu cụ và gia đình

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xin chia buồn với gia đình người xấu số, đang cái tuổi đẹp nhất cuộc đời mà ra đi có đau buồn không cơ chứ. Mấy cái thằng chạy xe kiểu đó thì cứ phải múc cho nó cho nó chừa:102::102::102:

Thèm 4 bánh

Xe buýt

Em cũng xin chia buồn cùng gia đình bạn bác, nhưng cái chỗ trên em cũng không đồng ý lắm ạ. Theo ý em là phần lớn là do tài xế bất cẩn khi mở của nhưng cũng có 1 phần nhỏ là do 2b đi tốc độ quá cao nên ko thể tránh đc ạ.

Canon_s3is

Xe điện
[/color]
Em cũng xin chia buồn cùng gia đình bạn bác, nhưng cái chỗ trên em cũng không đồng ý lắm ạ. Theo ý em là phần lớn là do tài xế bất cẩn khi mở của nhưng cũng có 1 phần nhỏ là do 2b đi tốc độ quá cao nên ko thể tránh đc ạ.
Xin thành kính chia buồn với gia quyến người xấu số. Âu cũng là cái phận, giời kêu ai nấy dạ.

Bài học quan trọng - cho tất cả mọi người tham gia giao thông là QUAN SÁT + QUAN SÁT + QUAN SÁT... Cứ từ tốn và quan sát thì chẳng có những câu chuyện buồn!

xăng A95

Xe điện
Xin chia buồn với gia đình người xấu số, đang cái tuổi đẹp nhất cuộc đời mà ra đi có đau buồn không cơ chứ. Mấy cái thằng chạy xe kiểu đó thì cứ phải múc cho nó cho nó chừa:102::102::102:
Múc thằng nào vậy bác ??:^) mà múc thì được ích gì nhỉ . Nói như bác cái Tuổi đời đẹp nhất mà không biết tôn trọng Luật GT thì vẫn " đi " như thường cái này chết nhiều rồi ( em không nói tới trường hợp cháu của bác chủ thớt nhé ) Tại em thấy bác này vơ đũa cả nắm nên phản thùng tý thôi .:^)

khonghieuminh

Xe tải
Xin chia buồn với bác và gia đình người bị tai nạn. Cũng đồng ý với các ý kiến ở trên: Mọi người đều phải thật sự cẩn thận và chú ý khi tham gia giao thông.
Tuy nhiên, đây cũng là bài học kinh nghiệm dành cho các bác điều khiển ô tô. Cần quan sát thật kỹ trước khi mở cửa xe, không thì có thể lại gây tai họa cho người khác.

8181

Xe tải
Em thì cửa sau bên tài em khóa hết lại (bên trong không mở đc). Bao giờ tài xế ra ngoài mở thì mở đc. Nhiều ông hành khách ngồi băng ghế sau cũng vô ý bỏ xxx...

congnhuanphat

Xe điện
Tại anh tai ả tai cả đôi bên (chi buồn với người gặp nạn)

kieninlove

Xe tăng
Nhiều lúc nhìn trước nhìn sau, mở của ra thì rầm 1 cái, tự nhiên ở đâu lao ầm ầm đến :77::77::77:

Em cũng đồng ý là cửa sau bên lái nên chốt hết khóa bên trong.
Nhưng điều này chỉ làm được với xe cho thuê. Còn xe nhà với xe của sếp mà thế này thì:102:

Okane

Xe container
Có thể do người ngồi sau vô ý mở cửa, k phải lỗi bác tài, và cũng có thể 4B mở cửa 1 lúc, 2B lao nhanh và thiếu quan sát, mới tạch. Cái này chưa thể nào biết được ai đúng ai sai, nên chưa thể trách ai được.

Chia buồn cùng gia đình người bị nạn.

nguyenkhoa

Xe buýt
Trước tiên là chia buồn với ông bạn trên kia kém em 1 tuổi và là nếu may mắn thì em và chú ấy sẽ là đồng nghiệp của nhau nữa.
Em thì cửa sau bên tài em khóa hết lại (bên trong không mở đc). Bao giờ tài xế ra ngoài mở thì mở đc. Nhiều ông hành khách ngồi băng ghế sau cũng vô ý bỏ xxx...
Vâng ợ, em cũng toàn như bác này thôi. Khi xuống xe thì mình xuống trước và ra mở cửa sau và canh chừng cho khách ( Nhất là khi chở các CỤ GIÀ, Bọn TRẺ, Mấy bác nhà ở quê chưa biết).
Nếu các cụ chở LONGLEG thì còn được tiếng là GALANG nữa ợ.
Tiện lợi thế còn gì. Chắc nhiều cụ cũng như vậy cụ nào Lười thì nên thay đổi một chút nhé, an toàn cho vợ 2, vợ cả và người thân.:69:

Biahoi

Xe hơi
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân. Hồi đi học, ông thầy dặn trước khi mở cửa phải nhìn gương cẩn thận. Có lần nhìn ko thấy gì em mới mở cửa, thế mà có ông từ sau xe vèo lên. May mà mở từ từ nên ko va vào 2b :mad:

Evolution

Xe điện
Chia buồn với cậu thanh niên. Trường hợp này thì cũng khó đoán ai đúng ai sai. Chỉ biết mất mạng là thiệt thòi rồi

doremonmattich

Xe tăng
Đúng là không cái dại nào, mistake nhỏ nhưng hậu quả lại đắt nhất.

Nghếch

Xe tăng
Lái xe ít khi phạm lỗi này. Ngại nhất khách ngồi sau cứ vô tư mở cửa :'(

zinzin68

Xe tải
Năm ngoái em có ông khách người Tung của đến chơi, hắn đi taxi đến. Thằng cha taxi cũng ngây ngây thơ thơ đỗ xe ko sát mép bên phải đường, ông Tung của nhanh nhảu mở cửa (cửa sau bên phụ)...và ...rầm. Hai chú đi wave Tung của xơi ngay vào cái cửa Ỉn mới coóng. Cũng may là hai chú này cao số, chỉ nhòe ảnh chút xíu và cái wave thì thiệt hại nặng. Thằng cha taxi kèo nèo, xin xỏ mãi cũng được mấy trăm từ ông khách Tàu. Hài vãi.
Sáng nay em chở gấu đi làm còn thấy 1 chú yaris mắt cụp mắt xòe các cụ ợ. Gương bên phụ vẫn cụp, ặc ặc. Chả hiểu bác tài này nhìn kiểu gì:77:

Đường dài

Xe tải
Quả thật, tại bác tài thì đáng trách. Nhưng nhiều khi do người ngồi cùng trên xe. Nhất là vì dụ các bà già hoặc trẻ e, ko biết là cứ mở thôi.
Dù sai cũng xin chia buồn.