[Funland] Chế độ cho chiến sĩ biển đảo

Everlost88

Xe máy
CCCM cho nhà cháu hỏi chế độ cho các chiến sĩ ở Trường Sa là như nào ạ?
Nay mấy bà già trong xóm đi quyên tiền mà em nói em để tiền ủng hộ các quỹ khác nên bị ăn chửi kinh quá.
Sao thấy ông bác em ở đấy bẩu suất ra đảo là phải tranh nhau mới có, chứng tỏ chẳng hề đói kém đến mức phải đi xin tiền ủng hộ của dân.

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Rót cho cụ 1 ly để cụ hỏi và viết cho rõ ý hơn hoặc nhờ cụ nào trên này sub Việt hộ.

Everlost88

Xe máy
Rót cho cụ 1 ly để cụ hỏi và viết cho rõ ý hơn hoặc nhờ cụ nào trên này sub Việt hộ.
Nhà cháu đã edit rồi, thanks cụ. Nhà cháu toàn gõ code chứ ít viết văn nên diễn đạt kém lắm.

hitle888

Xe điện
Nói thẳng và thật thì sĩ quan chuyên nghiệp cũng thích ra đấy (tuy nhiên tùy điểm đến mà độ máu khác nhau), lính thì hên xui ạ. Nói gì thì nói ra đấy mặc dù chế độ cải thiện nhiều nhưng cũng vất vả và hy sinh lắm, em nghĩ rằng chế độ có tốt lên gấp đôi vẫn xứng đáng với hy sinh vất vả ngoài đấy.
Ps: em biết có trường hợp để tránh cám dỗ trong cuộc sống, có gia đình vận động cho con ra nghĩa vụ ở đấy, tuu nhiên về thì cũng không bền lắm.

Everlost88

Xe máy
Nói thẳng và thật thì sĩ quan chuyên nghiệp cũng thích ra đấy (tuy nhiên tùy điểm đến mà độ máu khác nhau), lính thì hên xui ạ.
Ps: em biết có trường hợp để tránh cám dỗ trong cuộc sống, có gia đình vận động cho con ra nghĩa vụ ở đấy, tuu nhiên về thì cũng không bền lắm.
Ông anh họ em làm lính thôi, mà phải xin mới được ra đảo.

Mashimaro

Xe buýt
Đây là chế độ cho lính không chỉ Trường Sa mà còn các khu vực khó khăn nguy hiểm khác, cụ có thể đọc và tham khảo

Vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại khoản 1 Điều này, bao gồm:
a- Huyện đảo Trường Sa, Hoàng Sa, DK1.
b- Các xã khu vực III thuộc vùng dân tộc thiểu số và miền núi, xã đảo đặc biệt khó khăn theo Quyết định của TTCP.
c- Các thôn, buôn, xóm, bản, làng, phum, sóc, ấp... (gọi chung là thôn) đặc biệt khó khăn theo Quyết định của TTCP.

hitle888

Xe điện
Đây là chế độ cho lính không chỉ Trường Sa mà còn các khu vực khó khăn nguy hiểm khác, cụ có thể đọc và tham khảo

Vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại khoản 1 Điều này, bao gồm:
a- Huyện đảo Trường Sa, Hoàng Sa, DK1.
b- Các xã khu vực III thuộc vùng dân tộc thiểu số và miền núi, xã đảo đặc biệt khó khăn theo Quyết định của TTCP.
c- Các thôn, buôn, xóm, bản, làng, phum, sóc, ấp... (gọi chung là thôn) đặc biệt khó khăn theo Quyết định của TTCP.
Cái phụ cấp ưu đãi này quy ra xèng là chính ạ, tuy nhiên với lực lượng vũ trang còn những quy định mềm lưu hành nội bộ, cái đấy mới kích thích tinh thần xung phong ra đảo ạ

Mashimaro

Xe buýt
Cái phụ cấp ưu đãi này quy ra xèng là chính ạ, tuy nhiên với lực lượng vũ trang còn những quy định mềm lưu hành nội bộ, cái đấy mới kích thích tinh thần xung phong ra đảo ạ
Ngầm thì em sợ là không biết được rồi. Cụ nào trong quân chắc mới biết.

Everlost88

Xe máy
quy ra xèng có khi còn nhiều hơn cả dân văn phòng như nhà cháu ấy nhỉ

tamlinh

Xe tăng
Quỹ này do địa phương tự đề xuất ra để lấy điểm, lấy thành tích chứ nhà nước không bắt buộc, Quân đội không xin xỏ.
Do dân tự nguyện thôi.

tobe

Xe tải
Hum nay là ngày gì mà mọi người hay hỏi đến chế độ và quyền lợi thía nhỉ. Sáng nay đã có 1 ông ngang như con cua đi hỏi chế độ sinh viên Y làm mọi người phát chán không muốn trả lời làm cái thớt bị chìm nghỉm roài ấy :P
at_nhung-luu-y-khi-ngam-hoa-anh-dao-o-nhat-ban_4528e69fbf630fa23f435e9b5254043a.jpg

gld

Xe điện
Năm nay tất cả các chuyến ra thăm đảo bị hoãn dồi các cụ nhá

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay mấy bà già trong xóm đi quyên tiền mà em nói em để tiền ủng hộ các quỹ khác nên bị ăn chửi kinh quá.
Sao thấy ông bác em ở đấy bẩu suất ra đảo là phải tranh nhau mới có, chứng tỏ chẳng hề đói kém đến mức phải đi xin tiền ủng hộ của dân.
Vâng. Chế độ ổn lắm, em ko bít rõ nhưng Đảo Trưởng trước khi đi sẽ được quân chủng HQ lo cho gia đình từ A đến Z. Gọi là kinh tế ổn chứ cũng ko bì với ngoài đời thực, thiếu thốn tình cảm lắm ạ. Lính thì quay tay suốt..
Có chút quà đất liền cũng giúp lính đảo cảm thấy gần đất liền, quê hương mà an tâm công tác.
Bản thân em năm 1996 cũng tình nguyện xin đi Đảo mà ko đc.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đúng ạ. Đãi ngộ rất tốt. Chỉ bị xa nhà thôi

Ural 75

Xe tăng
Bị ăn chửi cụ có thấy oan không, ngay cái tên của quỹ là "vì biển, đảo VN" mà cụ lại bảo đóng góp cho bộ đội ngoài đảo là mới chỉ hiểu được 1 góc trong đó thôi.

Everlost88

Xe máy
Bị ăn chửi cụ có thấy oan không, ngay cái tên của quỹ là "vì biển, đảo VN" mà cụ lại bảo đóng góp cho bộ đội ngoài đảo là mới chỉ hiểu được 1 góc trong đó thôi.
Cháu chả nhớ cái tên quỹ là gì, dưng mấy bà bảo đóng góp cho chiến sĩ ngoài đảo. Không đóng thì làm gì mà căng.

meomun346

Xe container
Ho ho, em cho rằng quĩ đó có thể dùng để mua sắm cây con trồng trên đảo, vật nuôi...Có thể tăng cường trang thiết bị ý tế...mà cũng có thể dùng để... sắm thêm nội thất cho nhà chùa ở ngoải:)):)):))