[Thảo luận] Chạy bám sát đoàn xe ASEAN thì sao các cụ nhỉ?

alo_club

Xe buýt
Chả là mấy hôm nay đoàn ASEAN chạy kín đường Hà Nội, nhiều chỗ tắc đường quá, nhất là chỗ Nguyễn Chí Thanh nhà em.

Các cụ cho em hỏi, mình chạy bám theo đoàn xe ASEAN thì có sao không nhỉ?
Cụ nào tay lái lụa, bám sát xe xxx chạy cuối đoàn thử phát xem sao, chắc đoàn chạy khoảng 60 - 70 km/h là cùng :D
Tối qua em bám theo nhưng đến ngã tư Kim Mã - Núi Trúc thì bị chặn xxx GT lại :))

f1_hn

Xe container
Chả là mấy hôm nay đoàn ASEAN chạy kín đường Hà Nội, nhiều chỗ tắc đường quá, nhất là chỗ Nguyễn Chí Thanh nhà em.

Các cụ cho em hỏi, mình chạy bám theo đoàn xe ASEAN thì có sao không nhỉ?
Cụ nào tay lái lụa, bám sát xe xxx chạy cuối đoàn thử phát xem sao, chắc đoàn chạy khoảng 60 - 70 km/h là cùng :D
Tối qua em bám theo nhưng đến ngã tư Kim Mã - Núi Trúc thì bị chặn xxx GT lại :))
Tối qua thấy 1 cụ chạy con Lac Ex bẩn bẩn...cũng bật đèn xi nhan 2 bên bám đoàn như đúng rồi;). Trông hài hước vãi...

alo_club

Xe buýt
Tối qua thấy 1 cụ chạy con Lac Ex bẩn bẩn...cũng bật đèn xi nhan 2 bên bám đoàn như đúng rồi;). Trông hài hước vãi...
Em đấy cụ, nhưng em chạy Camry 2.4G cơ mà =))

Lete

Xe buýt
Khéo Police nó bòm cho phát lại hối không kịp:-??

alo_club

Xe buýt
Sao lại bòm hở cụ, luật ghi là phải nhường đường cho đoàn xe ưu tiên chứ có cấm chạy theo đâu nhỉ :D

dapvocaydan

Xe điện
Không cản trở thì chẳng sao cả nhưng tốt nhất thì trách xa đội ấy ra cho nó lành cụ ạ

xanoxa

Xe tải
Không nên bám theo một chút nào, bởi :
- Bên An ninh sẽ cho rằng "có thành phần nghi vấn/khủng bố?" đang bám theo đoàn, hậu quả có thể xảy ra : Bác sẽ bị chặn xe lại, khám người/xe, có thể bị thẩm vấn, có thể bị tạm giữ cả người/phương tiện, và cả bị lập biên bản phạt tiền nặng.
- Các xe trong đoàn đều có phù hiệu, bảng hiệu, đèn ưu tiên, chạy qua đâu là có công an và các lực lượng chức năng khác hộ tống/giám sát. Công tác này được bố trí nhiều người chốt chặn tại các tuyến đường hay nút giao thông quan trọng để đảm bảo an toàn cho đoàn xe, họ có đầy đủ phương tiện và thiết bị để thông tin liên lạc liên tục suốt tuyến, họ nắm chắc số lượng xe trong đoàn, thành phần người trong đoàn và có đầy đủ các phương án hành động khi cần thiết.
- Bám theo đoàn xe ưu tiên là hành vi khá "CHƯỚNG" đối với nhiều con mắt người xung quanh.

alo_club

Xe buýt
Không nên bám theo một chút nào, bởi :
- Bên An ninh sẽ cho rằng "có thành phần nghi vấn/khủng bố?" đang bám theo đoàn, hậu quả có thể xảy ra : Bác sẽ bị chặn xe lại, khám người/xe, có thể bị thẩm vấn, có thể bị tạm giữ cả người/phương tiện, và cả bị lập biên bản phạt tiền nặng.
- Các xe trong đoàn đều có phù hiệu, bảng hiệu, đèn ưu tiên, chạy qua đâu là có công an và các lực lượng chức năng khác hộ tống/giám sát. Công tác này được bố trí nhiều người chốt chặn tại các tuyến đường hay nút giao thông quan trọng để đảm bảo an toàn cho đoàn xe, họ có đầy đủ phương tiện và thiết bị để thông tin liên lạc liên tục suốt tuyến, họ nắm chắc số lượng xe trong đoàn, thành phần người trong đoàn và có đầy đủ các phương án hành động khi cần thiết.
- Bám theo đoàn xe ưu tiên là hành vi khá "CHƯỚNG" đối với nhiều con mắt người xung quanh.
Cụ nói cũng có lý. Chặn xe thì có thể nhưng em chưa hiểu họ sẽ phạt xe bám theo đoàn với mức xử phạt thế nào. Có cụ nào biết các phương tiện tham gia giao thông phải đi sau cách đoàn xe ưu tiên bao nhiêu mét không ợ?

Chạy theo, tưởng "khủng bố" pòm cho cái lại mệt....Thôi, tránh xa cho lành, vừa chiều nay em cũng đi trên Trần Phú, dính 2 đoàn, em đỗ hẳn lại cho các bác vượt, bác bảo em thế có tử tía hông??? :-bd

nighteyes

Xe hơi
hic hn e chạy sát vào lề đg rồi mà vẫn còn bị đập lên nóc xe đây nè ... có 1 bác xe máy đi hơi lấn đg 1 tí dã bị xxx ép vào trong đó ... nói chung là ko đùa đc đâu :(

Bus_nhanh

Xe điện
Cụ nói cũng có lý. Chặn xe thì có thể nhưng em chưa hiểu họ sẽ phạt xe bám theo đoàn với mức xử phạt thế nào. Có cụ nào biết các phương tiện tham gia giao thông phải đi sau cách đoàn xe ưu tiên bao nhiêu mét không ợ?
Trông đua xe f1 thì em thấy là không được quá 10 thân xe. Đây mình không phải đua nên cự lý an toàn là > 10 thân xe :-??

Shinta

Xe tăng
em chả hiểu, dưng đợt gì đó ở mỹ đình, còn có vụ 1 cụ lao vượt qua cả hàng bảo vệ (rồi còn mở cửa để chặn ko cho xe CS vượt lên) gì gì đó... mà xong cũng có bị pòm pòm đâu... xử lý hành chính ?? :))

anhkick

Xe hơi
cụ bám đoàn ngoại giao cấp trung đã là ko nên rồi, em sợ đợt này cụ mà bám đoàn của Tổng Thống Nga, Thủ tướng Trung, Nhật hay TTK Liên Hiệp Quốc thì cụ ăn đủ luôn

mấy đoàn này em dự chạy ko bao h dưới 80km/h, cụ có con Phantom hay Bentley Continental chạy theo thì cũng d.c :D

SantaFe_MLX

Xe buýt
Lần em đi từ Cửa Lò về HN, lúc đấy đang chạy đang tít tầm 80 90 j đấy thì nghe còi hù inh ỏi đằng sau tưởng chạy quá tốc độ bị xxx đuổi sợ vãi hàng. Giảm tốc độ thì có tiếng loa bảo dẹp vào bên phải cho đoàn xe ưu tiên. 2 xe cảnh sát trắng biển 37 phóng vèo qua, vận tốc chắc chắn hơn trăm cây chuối :-ss Sau đó là 2 mondeo, 1 Lexus 470. Em bám *** đc khoảng hơn chục km thì đến địa phận Thanh Hóa, đoàn xe chạy chậm lại, 2 xe CS biển 37 quay đầu, nhường nhiệm vụ áp tải cho 2 xe CS biển 36 đã chờ sẵn :D

alo_club

Xe buýt
Lần em đi từ Cửa Lò về HN, lúc đấy đang chạy đang tít tầm 80 90 j đấy thì nghe còi hù inh ỏi đằng sau tưởng chạy quá tốc độ bị xxx đuổi sợ vãi hàng. Giảm tốc độ thì có tiếng loa bảo dẹp vào bên phải cho đoàn xe ưu tiên. 2 xe cảnh sát trắng biển 37 phóng vèo qua, vận tốc chắc chắn hơn trăm cây chuối :-ss Sau đó là 2 mondeo, 1 Lexus 470. Em bám *** đc khoảng hơn chục km thì đến địa phận Thanh Hóa, đoàn xe chạy chậm lại, 2 xe CS biển 37 quay đầu, nhường nhiệm vụ áp tải cho 2 xe CS biển 36 đã chờ sẵn :D
Ơ, thế gọi là chạy tiếp sức hở cụ :))

OnggiaIT

Xe đạp
hic hn e chạy sát vào lề đg rồi mà vẫn còn bị đập lên nóc xe đây nè ... có 1 bác xe máy đi hơi lấn đg 1 tí dã bị xxx ép vào trong đó ... nói chung là ko đùa đc đâu :(
Đúng là mình sống là làm việc theo pháp luật, tuy nhiên đã nhường đường như cụ 'sát vào lề đường rồi" mà vẫn bị đập ở nóc xe là tố đếch chịu được, nếu vào nữa là lên vỉa hè àhh. :-bd

thangktvta

Xe tăng
bác nhường nhưng chư triệt để thì bị đạp là đúng roài, có gậy, có quyền tội gì mà không đập một cái.

hay là bác thích như này:

LeTai1979

Xe cút kít
Tôt nhất là nhường đường và tránh xa ra, đầu ko phải cũng phải tai.
Em thì em chả dại, cứ có đèn và còi hụ là em nhường đường.

HANM

Xe hơi
Hôm trước em đi 2B đến đoạn Kim Mã cũng gặp đoàn, giảm tốc độ,táp vào lề đường rồi/ mà vẫn bị thằng đi 2 bánh dẫn đoàn bên phải nó tạt đầu ép vào xong rồi còn lắc lắc xe trước mũi xe em. nhìn sang chú đi song song cũng lắc lắc rồi há mồm cười nhăn nhở.có khi mấy chú xxx trẻ quen tay. Mấy xe ô tô đi sau không có người ngồi chắc là đi đón đoàn chứ mà đưa đoàn về thì vỡ mồm.