Cháu làm bộ ảnh đi thi các cụ nhận xét

MRNO

Xe hơi
Cháu mới chụp bộ ảnh này để dự thi cuộc thi ảnh chủ đề " Teen9x back to s'kool "

Trình lên cho các cụ các mợ xem

Hùng - Một cậu học sinh cấp 3 với bản tính lười biếng có thừa , ngày nào cũng vậy, " bình minh " vào lúc 7h30 phút sáng và rồi hớt hải chạy đến lớp trong bộ quần áo xộc xệch , đầu tóc rồi bù ...

Lan Hương - Một học sinh chăm chỉ luôn dẫn đầu trường về thành tích học tập , xinh xắn, ngoan ngoãn nên được bạn bè và thầy cô rất quý mến.

Ngày hôm đó , vô tình trên đường đi học, Lan Hương đã bị vấp ngã, trẹo cổ chân rất đau ...

Và kết quả là dù có đi từ sớm nhưng Lan Hương vẫn bị muộn giờ đến lớp. Chú bảo vệ đã đóng cổng ...

Lúc này Hùng cũng vừa kịp chạy đến trường, nhưng dĩ nhiên là không kịp , nhìn thấy Lan Hương đứng trước cổng trường , khuôn mặt buồn bã, Hùng liền nẩy ra một ý định...

" Bọn mình đi chơi đi ... "

...

Dù có ngượng đôi chút nhưng do bị kéo tay nên Lan Hương cũng không có cách nào khác ngoài đồng ý cùng đi ...

Tình cờ ...

" mình học kém như vậy ... còn bạn ấy thì học giỏi nhất trong trường ... đi cùng nhau thật ngại ... " - Hùng nghĩ thầm

" Từ nay tớ sẽ là gia sư của cậu , ngày thi đại học sắp đến gần rồi , hãy học hành thật chăm chỉ và thay đổi bản thân , cậu có đồng ý không ? " - Lan Hương hỏi .

Từ đó Lan Hương trở thành gia sư riêng cho Hùng , họ cùng nhau chăm chỉ học hành .

Và cùng ước mơ kì thi cuối năm nay , cả 2 đứa sẽ vượt qua thật xuất sắc.

Thời gian trôi qua , kì thi cũng đã kết thúc...

Vào ngày biết kết quả , Hùng hẹn Lan Hương đến 1 nơi mà 2 đứa từng học chung và nói " Hùng có 1 tin vui muốn báo cho Lan Hương , hãy đến đây nhanh nhé "

Lan Hương vội vã chạy đến

" Có chuyện gì mà gấp thế , Lan Hương có giấy trúng tuyển của đại học Y Hà Nội rồi , vậy là từ nay ước mơ làm bác sĩ của Hương thành hiện thực rồi ... ^^ "

...

" Hùng được học bổng của đại học danh tiếng ở nước ngoài , và sẽ phải đi du học 5 năm , đây là 1 cơ hội lớn của Hùng , cảm ơn Lan Hương , không có Lan Hương , Hùng sẽ không làm được điều này. .. "

Lan Hương rất buồn , quay lưng đi thẳng , giấu không cho Hùng nhìn thấy những giọt nước mắt đang lăn trên má, và cả tình cảm của mình bấy lâu nay ...

Và họ chia tay nhau ... chỉ còn lại Hùng , ngồi lại , cầm trên tay nhành hoa định tặng cho Lan Hương ... và cầm lại trên môi lời yêu chưa kịp nói ra ...

The End

khoaviet

Xe tăng

Bác nên thêm cái này cho thêm phần đậm đà

sadam262

Xe buýt
Đẹp quá cụ ợ..nhẹ nhàng và đúng chất s - cun=D>
Tuy nhiên em ứ thích mẫu nam (kiểu tóc trông cứ ai ái kiểu gì - xin lỗi mẫu nhé)>:)

MRNO

Xe hơi
Đẹp quá cụ ợ..nhẹ nhàng và đúng chất s - cun=D>
Tuy nhiên em ứ thích mẫu nam (kiểu tóc trông cứ ai ái kiểu gì - xin lỗi mẫu nhé)>:)
Cảm ơn cụ, mẫu nam bọn teen giờ nó thế đấy, nhưng cũng tùy nhiều bài thi của sinh viên cũng đúng chất lắm chứ không nhí nhố, nói mẫu chứ em cũng ko thích lắm

trungnc

Xe điện
Em đọc xong thấy giống giống chiện Cô bạn gia sư:))

Phờ Râu

Xe điện
cụ bảo hs nam đầu tóc rối bù, qáo xộc xệch mà em thấy chải chuốt, mượt mà quá, lại còn có khuyên tai nữa :|
hs nữ thì mặc đồng phục còn hs nam thì khoác mấy cái đồ HQ lên người để đi học.

bạn nữ trèo tường để đến trường hả cụ. sau lưng là cái tường kìa, chắc là đg cụt :))

MRNO

Xe hơi
Em có ý là bác nào sành ảnh cũng tham gia cuộc thi cho vui nhà mình phấn đấu lấy vài bộ ảnh.

coolpix8700

Xe ngựa
Ý tưởng hay, nhưng cốt chuyện hơi quá phúc tạp để thể hiện chỉ bằng ảnh (người xem từng bức ảnh hay cả bộ ảnh sẽ chẳng hiểu gì nếu thiếu các lời dẫn giải thích kèm theo các bức ảnh). Bố cục của các bức ảnh cần hoàn thiện nhiều. Nhưng ban đầu như thế cũng tạm được.
Để tham khảo có thể tìm hiểu thêm các truyện tranh ngắn ở báo Hoa Học trò hay Thiếu niên Tiền phong!

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Ảnh thì khá được
Nhưng nội dung nhạt, thiếu logic, không thực tế Bác ạ

D9999

Xe hơi
Theo cá nhân ko chuyên của em, thì cụ làm dư này là ok lắm rồi,
cũng mất công phết đáy chứ.
chắc làm xong bộ ảnh truyện tranh này cụ cũng mất mất ngày nhỉ

bellring

Xe buýt
Trong ảnh, cả nam học sinh và nữ học sinh đều cầm 1 quyển từ điển đi học. Nhưng lúc sau thì mỗi cậu nam hs cầm, chắc cô bé kia bị ngã nên rơi mất từ điển sao.
Mà cái cổng trường không hơp lý nữa, bác chụp hẳn cái cổng trường thật đi.

alpha5885

Xe hơi
chủ đề hay đó bác, thể lệ như nào vậy, em cũng muốn dự thi #-o

cho_xem_giay_to

Xe điện

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn