[Funland] Chất lượng đào tạo Trường THCS và Tiểu học Ngôi Sao Hà Nội đi xuống

V Dzung

Xe hơi
Các bác đánh giá chất lượng đào tạo của Trường THCS và tiểu học Ngôi sao Hà Nội trong những năm gần đây như thế nào ạ? Em thấy chất lượng có vẻ đi xuống vì trường chỉ quan tâm đến thu tiền, còn chất lượng giáo dục không được như các năm trước. Em đang đắn đo có cho F1 nhà em tiếp tục học lên cấp 2 ở đây không ạ, bác nào có con học cấp 2 ở đây đánh giá giúp em với.

vkthang

Xe container
Trường nào cũng thế cụ ạ, mà học ở đây đưa đón cũng khổ

V Dzung

Xe hơi
Trường nào cũng thế cụ ạ, mà học ở đây đưa đón cũng khổ
đưa đón khổ khi ở cơ sở 2 thôi cụ ạ, bây nó trường nó tập trung đẩy sang cơ sở 2 nên xa vs chất lượng dạy chưa chắc bằng cơ sở 1 nên đắn đo ạ.

Tranha131076

Xe tăng
Các bác đánh giá chất lượng đào tạo của Trường THCS và tiểu học Ngôi sao Hà Nội trong những năm gần đây như thế nào ạ? Em thấy chất lượng có vẻ đi xuống vì trường chỉ quan tâm đến thu tiền, còn chất lượng giáo dục không được như các năm trước. Em đang đắn đo có cho F1 nhà em tiếp tục học lên cấp 2 ở đây không ạ, bác nào có con học cấp 2 ở đây đánh giá giúp em với.
Vì tiền và chất lượng là 2 vấn đề hoàn toàn khác.

Về trường Ngôi Sao, có thể các năm gần đây thành tích kg so được 1 số trường top đầu như Ams, Cầu Giấy, Archimes ... nhưng chất lượng đầu vào vẫn thuộc dạng top đầu. Thi đầu vào kg phải dễ mà vào được, mà nhiều trường hợp vào được rồi thì vì áp lực học tập cao từ bạn bè thầy cô nên cũng kg theo được và phải chuyển trường.

Thế nên nếu F1 của cụ nếu đủ năng lực vào các top trường chuyên thì tất nhiên ưu tiên các trường chuyên. Còn nếu dạng khá thì Ngôi Sao là sự lựa chọn tốt. Còn nếu chỉ thường thường bậc trung thì cũng kg nên nghĩ đến Ngôi Sao vì chưa chắc đã thi được đầu vào, mà dù có xin vượt qua được đầu vào thì sau học cũng sẽ rất stress.

V Dzung

Xe hơi
Vì tiền và chất lượng là 2 vấn đề hoàn toàn khác.

Về trường Ngôi Sao, có thể các năm gần đây thành tích kg so được 1 số trường top đầu như Ams, Cầu Giấy, Archimes ... nhưng chất lượng đầu vào vẫn thuộc dạng top đầu. Thi đầu vào kg phải dễ mà vào được, mà nhiều trường hợp vào được rồi thì vì áp lực học tập cao từ bạn bè thầy cô nên cũng kg theo được và phải chuyển trường.

Thế nên nếu F1 của cụ nếu đủ năng lực vào các top trường chuyên thì tất nhiên ưu tiên các trường chuyên. Còn nếu dạng khá thì Ngôi Sao là sự lựa chọn tốt. Còn nếu chỉ thường thường bậc trung thì cũng kg nên nghĩ đến Ngôi Sao vì chưa chắc đã thi được đầu vào, mà dù có xin vượt qua được đầu vào thì sau học cũng sẽ rất stress.
em thấy cứ học cấp 1 ở ngôi sao, thi đỗ lên cấp 2 ngôi sao là 99,9%. Như lớp con em thi có bé nào trượt đâu.

tuan2681

Xe điện
bạn em con học lớp 1 NSao nghe nó kể mà stress lắm
học nặng, con k theo được, gò nó học nó càng lười
cô giáo trẻ măng nhưng thái độ coi thường phụ huynh và các con học kém ra mặt, chỉ nhận dạy thêm các con học tốt ở top đầu
em nghe mà hãi, con em học trường làng còn nhàn đầu hơn. :))

Zizou-Zidane

Xe tải
F1 nhà em học từ cấp 1, năm nay lớp 6. Chất lượng NS thì vẫn thế thôi, vẫn có lớp A0, B0 chuyên giật giải, các lớp khác thì bt thôi. Học cũng nặng phết đấy.
Về khoản làm tiền thì công nhận NS số 1.

V Dzung

Xe hơi
bạn em con học lớp 1 NSao nghe nó kể mà stress lắm
học nặng, con k theo được, gò nó học nó càng lười
cô giáo trẻ măng nhưng thái độ coi thường phụ huynh và các con học kém ra mặt, chỉ nhận dạy thêm các con học tốt ở top đầu
em nghe mà hãi, con em học trường làng còn nhàn đầu hơn. :))
Đúng là học rất nặng, F1 nhà em học ở đây hôm nào cũng 3 phiếu bài tập làm đến 10h-11h mới xong. Thái độ giáo viên thì em nghĩ không đến mức đó nhưng Bà Ngà vs con bà Ngà là hiệu trưởng thì thái độ coi thường phụ huynh thôi rồi. Học thêm ở trường ngôi sao thì có bài bản thôi rồi chỉ dạy các bạn test thử ok mới dạy vs đề thi học bổng thì các bạn học ở trung tâm này làm ngon do Trung tâm này ra đề. nên em ghét cái góc khuất tiêu cực này.

agrimeco

Xe lăn
Em tưởng đã đóng nhiều tiền thì phải học ít chơi nhiều và cô giáo đúng chuẩn mẹ hiền chứ nhỉ :D

Mytv

Xe điện
E thấy tỷ lệ đỗ chuyên 100% mà. =))

phuongmit

Xe cút kít
Đọc cũng thấy sờ sợ. Trường công mà làm tiền 1 chút thì PH nhảy tango lên ngay, trường tư chỉ có lựa chọn nộp hay đứng ngoài cổng

V Dzung

Xe hơi
E thấy tỷ lệ đỗ chuyên 100% mà. =))
không có đâu ạ, tỷ lệ đỗ chuyên chỉ top 10 Hà Nội thôi mà chỉ có A0 vs B0 đỗ cũng được 80-90% thôi ạ. Quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi cụ ạ

Tranha131076

Xe tăng
em thấy cứ học cấp 1 ở ngôi sao, thi đỗ lên cấp 2 ngôi sao là 99,9%. Như lớp con em thi có bé nào trượt đâu.
Nếu xét về thành thích học sinh giỏi cấp 2 trong Quận Thanh Xuân thì giờ Ngôi Sao vẫn là số 1 (sau khi Achimes chuyển sang Cầu Giấy). Tất nhiên khi thi thành phố thì sẽ đuối hơn so với 1 số trường top 1 bên Cầu Giấy.

Còn con số 99,9% thì chắc cụ phải kiểm tra lại thực tế xem thế nào (tất nhiện là học sinh cấp 1 NGôi Sao sẽ được ưu tiên + thêm điểm và đề thi đầu vào sát với ctr học hơn) vì mình nghĩ riêng cái số lượng học sịnh ở lớp 6 ít hơn số lượng học sinh từng cấp bậc tiểu học thì con số 99,9% đã là khó tin rồi!

Tranha131076

Xe tăng
không có đâu ạ, tỷ lệ đỗ chuyên chỉ top 10 Hà Nội thôi mà chỉ có A0 vs B0 đỗ cũng được 80-90% thôi ạ. Quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi cụ ạ
Con số 80-90% của A0 và B0 cũng là chế cháo thôi, thực tế thì kg đến đâu bác!

Đừng sợ

Xe hơi
Em tưởng đã đóng nhiều tiền thì phải học ít chơi nhiều và cô giáo đúng chuẩn mẹ hiền chứ nhỉ :D
E cũng tưởng như cụ ấy, chứ học vậy thì khác gì ở quê e đâu, sáng học, chiều học, tối học, T7, CN cũng lại đi học thêm :D , xếp hạng kỳ thi QG năm nào cũng đứng top. Em nhìn bọn trẻ con nó họ mà phát sợ :( . Không hiểu học lắm thế để làm cái gì? thành gà CN cả lũ

V Dzung

Xe hơi
Nếu xét về thành thích học sinh giỏi cấp 2 trong Quận Thanh Xuân thì giờ Ngôi Sao vẫn là số 1 (sau khi Achimes chuyển sang Cầu Giấy). Tất nhiên khi thi thành phố thì sẽ đuối hơn so với 1 số trường top 1 bên Cầu Giấy.

Còn con số 99,9% thì chắc cụ phải kiểm tra lại thực tế xem thế nào (tất nhiện là học sinh cấp 1 NGôi Sao sẽ được ưu tiên + thêm điểm và đề thi đầu vào sát với ctr học hơn) vì mình nghĩ riêng cái số lượng học sịnh ở lớp 6 ít hơn số lượng học sinh từng cấp bậc tiểu học thì con số 99,9% đã là khó tin rồi!
có 8 lớp 5, mỗi lớp 35 học sinh tổng là 280 đến 300 học sinh mà tuyển sinh lớp 6 là 400 học sinh vậy tuyển ngoài qua hình thức thi học bổng vs xét tuyển nên tỷ lệ 99,9% cụ nhé. vì trường có cơ sở 2 năm nay đi vào hoạt động mà bạn.

Tranha131076

Xe tăng
F1 nhà em học từ cấp 1, năm nay lớp 6. Chất lượng NS thì vẫn thế thôi, vẫn có lớp A0, B0 chuyên giật giải, các lớp khác thì bt thôi. Học cũng nặng phết đấy.
Về khoản làm tiền thì công nhận NS số 1.
Con bác học ở duy nhâts NS thì bác thấy NS làm tiền số 1 là đúng rồi.

Còn mình cấp 1 học 1 trường tư, sau cấp 2 mới chuyển về NS thì thấy NS làm tiền cũng ở dạng bình thường thôi. Đi đâu cũng làm tiền trắng trợn hết. Nhưng làm tiền của trường tư còn thấy thoải mái hơn cái kiểu cô giáo trường công làm tiền học sinh cụ ạ
có 8 lớp 5, mỗi lớp 35 học sinh tổng là 280 đến 300 học sinh mà tuyển sinh lớp 6 là 400 học sinh vậy tuyển ngoài qua hình thức thi học bổng vs xét tuyển nên tỷ lệ 99,9% cụ nhé. vì trường có cơ sở 2 năm nay đi vào hoạt động mà bạn.
À chắc cụ tính thêm cả cơ sở 2 nữa vì vừa xong có thêm có cơ sở 2. Chứ mình thấy ở cơ sở 1, con mình đang học lớp 8 thì chỉ có 6 lớp, mỗi lớp 30-35 học sinh thôi. Nhưng cơ sở 2 thì chắc chất lượng kg bằng được cơ sở 1.

Xe bọ xít

Xe container
E cũng tưởng như cụ ấy, chứ học vậy thì khác gì ở quê e đâu, sáng học, chiều học, tối học, T7, CN cũng lại đi học thêm :D , xếp hạng kỳ thi QG năm nào cũng đứng top. Em nhìn bọn trẻ con nó họ mà phát sợ :( . Không hiểu học lắm thế để làm cái gì? thành gà CN cả lũ
Cụ yên tâm là chỉ 10% hs học tốt ở bất cứ đâu, và vào những trường này là bố mẹ đã muốn con học tốt. Áp lực học hành là do cha mẹ, và sau những đứa học tốt có thể kiếm cơm ở bất cứ môi trường nào. Còn học cho có thì chiếm 90%, và sau này thì công việc hay nghề nghiệp cũng vô cùng. Tóm lại học để sau này kiếm cơm và tự lo bản thân. Nên giờ mà học đc thì sau có nhiều lựa chọn kiếm bát cơm hơn.

ngoclya

Xe buýt
F1 nhà em đang học cấp 2 ở đây. Nhìn chung thì trường có không gian nên có chỗ cho bọn nó vận động. Học thì nặng nhưng F1 nhà em nó cũng cân được, còn học thêm tiếng anh ở ngoài & toán, tổ hợp tự nhiên nữa. Trong tuần là cố gắng nó giải quyết hết bài vở, thứ 7 còn gì thì làm nốt rồi chơi hết CN. Căng thế mà thấy hôm nào cũng ngốn được cả truyện tranh lẫn chữ,...

Mytv

Xe điện
Hôm rồi đến nhà ông a chơi. Ko thấy con đâu. Hỏi ra thì đang đi "ở trọ" nhà cô giáo. E bảo hàng ngày cày bửa trên trường như thế chưa đủ à? Thì ổng nói các cô "tâm huyết" với hs lắm. Năm nay cuối cấp rồi:)). Đang định hỏi thêm thế 1 ngày cô thu tiền ăn ở bao nhiêu thì thấy dở hơi quá nên lại thôi=)) . À đấy là bên trường Ác ạ

Ps: 30 năm trc e cũng dc đến nhà cô ăn ở lại học luôn. Nhưng chỉ mất mỗi tiền ăn còn lại free hết. H thì...