[Thảo luận] Chẳng nhẽ XXX lại như thế ư ?

bongbin

Xe đạp
Chuyện là thế này,11h trưa nay e lái xe ( xe này của bạn e) đến cơ quan cấp trên ở đường Nguyên Hồng,công việc xong xuôi về đến đường Nguyễn Chí Thanh đoạn gần ĐH Luật do 1 phút lơ đễnh e tông vào xe Super Matiz biển số 30U-05.. sự việc bắt đầu từ đây,một bác trên 50 tuổi mặc quân phục theo e hiểu là bên an ninh( áo bay,quần nâu,quân hàm quân hiệu đầy đủ ) từ trong chiếc xe bị e đâm hùng hổ lao đến mở cửa xe e giật chìa khóa điện,rồi thì (nguyên văn): Mày biết tao la ai không? mày có biết tao đang đi làm nhiệm vụ xyz :-L:-L:-L không?,mày có biết hôm nay là ngày gì không? giấy tờ xe của mày đâu? Tao mà gọi xxx giao thông thì mày sẽ bị thế này thế nọ 8-x@-:62:)( .Vì sự việc xảy ra do lỗi của mình nên lúc đó e luống cuống tìm giấy tờ xe nhưng chưa thấy mà bác ý thì cứ luôn mồm giục, e nói hay là bác cầm CMT của cháu rôi 2 bác cháu ra đoạn đường vắng phía trên để g/quyết thì bác ấy cười và gằn giọng: Mày nghĩ tao là ai hả? mày định lừa tao à? :-L.( ơ hay thế CMT mà ngành của bác ý cấp cho e để làm gì nhể:^) ). Rồi thì e cũng tìm được g/tờ xe,bác ý giật lấy,trả chìa khóa xe và ra lệnh cho e: Mày đi theo tao. Sau khi lòng vòng,loanh quanh,luẩn quẩn thì bác ý cũng dẫn e về đơn vị của bác ý trên đường HHT,vào đây lại tiếp tục có nhiều chuyện...

Chỉnh sửa cuối:

20L5725

Xe tăng
Cụ lại câu giờ rồi hjc hjc..................

8181

Xe tải
Hóng tiếp....

trungnn

Xe tăng
Sao cụ lại phải đưa giấy tờ cho 1 người không có chức năng và nhiệm vụ như thế nhỉ. Gặp em thì còn lâu, mọi người đều bình đẳng trước pháp luật.

mickey_captiva

Xe buýt
Chuyện gì nữa cụ, lại câu vote àh. Bác mà ko post nhanh là vang đỏ đấy nhé

TÔN

Xe container
đơn vị gì trên HHT thế cụ,cục HS à.đừng bảo em về VPCP nhá

LongSukebe

Xe tải
Việc gì cụ phải cuống thế nhỉ? Mình cư xử đàng hoàng, lỗi đến đâu chịu đến đó. Xe họ bị sao đền vậy. Không việc gì phải sợ bố con thằng XXX nào. Kể cả XXX GT đến thì cũng chỉ phức tạp hơn một tí. Chứ bác kia ngành an ninh hay CA gì, mà chỉ đi Matiz thì cũng chỉ là dạng tôm tép thôi. Cụ cứ bình tĩnh giải quyết. Trên có luật pháp, dưới có Bác lo

pupil

Xe điện
XXX như thế nào thì cụ Đóng Bỉm đọc lại các bài comment về xxx của OF đã, sau đó đi mà hỏi nhân dân ấy. Trường hợp này cụ gặp phải Chí Phèo rồi còn gì nữa, túm lại xem nó cần bao nhiêu thì thương lượng cho xong đừng dây dưa. Riêng tôi dự thằng này là nhân viên quèn văn hóa thấp thôi, xếp to không bao giờ xử xự ngu như thế!

Chỉnh sửa cuối:

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cảnh vệ rồi.
Lại chết nhục mất thôi.

Pet_HUT

Xe container
Chuyện của cụ cũng gần giống chuyện của e nhưng là 2b với nhau. E chờ cụ kể hết rồi e sẽ kể chuyện của e hầu các cụ nhé!

f1_hn

Xe container
Quần nâu thì ko hiểu là bên nào các cụ nhỉ? dân quân du kích ah...bác xoắn quá, cứ bình tĩnh thôi, ông ý có là con giời cũng chẳng pải sợ. Ông ý mang danh dự ngành ra dọa người khác mới khiếp chứ

ADN123

Xe máy
Website
www.facebook.com
có khi chỉ là dân phòng ih' ;))

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
An ninh, lại đóng ở HHT, thì 100% là cảnh vệ.

bongbin

Xe đạp
Sau khi vào đ vị của bác ý việc đầu tiên là e xin lỗi và xin chịu mọi chi phí sửa xe( xe bác ý bị bẹp ba đờ sốc sau,không mở được cốp; rất may xe e chỉ bị cong biển số) nhưng bác ý bảo là bận không thể ra ga ra lúc này được.Vì xe của bạn nên e không thích dây dưa nhất là giấy tờ xe đang bị bác ấy giữ,muốn thiện chí g/q nhưng không được.Sau 1 hồi bác ý bảo bây giờ tao sẽ trả mày giấy tờ xe nhưng với đ/kiện mày đưa tao GPLX của mày và 5tr đồng,tao sẽ làm giấy biên nhận,mấy hôm nữa tao rảnh tao với mày ra ga ra g/q.Lúc đang làm giấy tờ bác ý chợt bảo:tao để laptop vừa mua hơn 15tr trên xe lúc va chạm nó bị hỏng cũng nên,chán quá e bảo bác ra xe k tra luôn đi.Trong lúc bác ý ra ngoài thì mấy lính của bác ý bảo: a dây phải ông này thì mệt rồi,ông ý abc,xyz lắm...Tưởng laptop gì hóa ra là THINKPAC của IBM,cũng may sau khi k tra nó không bị sao cả.Ra khỏi đ vị của bác ý thì đồng hồ chỉ 14h15,đến khoảng 16h e đt thì bác ý thầm thì: Chú đang đi bảo vệ mục tiêu,chưa rảnh đâu,giọng nói rất quan trọng. E cúp máy lòng buồn và thất vọng!

f1_hn

Xe container
Sau khi vào đ vị của bác ý việc đầu tiên là e xin lỗi và xin chịu mọi chi phí sửa xe( xe bác ý bị bẹp ba đờ sốc sau,không mở được cốp; rất may xe e chỉ bị cong biển số) nhưng bác ý bảo là bận không thể ra ga ra lúc này được.Vì xe của bạn nên e không thích dây dưa nhất là giấy tờ xe đang bị bác ấy giữ,muốn thiện chí g/q nhưng không được.Sau 1 hồi bác ý bảo bây giờ tao sẽ trả mày giấy tờ xe nhưng với đ/kiện mày đưa tao GPLX của mày và 5tr đồng,tao sẽ làm giấy biên nhận,mấy hôm nữa tao rảnh tao với mày ra ga ra g/q.Lúc đang làm giấy tờ bác ý chợt bảo:tao để laptop vừa mua hơn 15tr trên xe lúc va chạm nó bị hỏng cũng nên,chán quá e bảo bác ra xe k tra luôn đi.Trong lúc bác ý ra ngoài thì mấy lính của bác ý bảo: a dây phải ông này thì mệt rồi,ông ý abc,xyz lắm...Tưởng laptop gì hóa ra là THINKPAC của IBM,cũng may sau khi k tra nó không bị sao cả.Ra khỏi đ vị của bác ý thì đồng hồ chỉ 14h15,đến khoảng 16h e đt thì bác ý thầm thì: Chú đang đi bảo vệ mục tiêu,chưa rảnh đâu,giọng nói rất quan trọng. E cúp máy lòng buồn và thất vọng!
Ông này lắm chuyện vãi...bác dây pải hủi rồi :(

baotuan75

Xe hơi
Quần nâu thì ko hiểu là bên nào các cụ nhỉ? dân quân du kích ah...bác xoắn quá, cứ bình tĩnh thôi, ông ý có là con giời cũng chẳng pải sợ. Ông ý mang danh dự ngành ra dọa người khác mới khiếp chứ
Là bên an ninh thuộc Bộ CA,cũng phải thông cảm với cụ chủ thớt vì xe cụ ý lái là xe đi mượn nên cũng xoắn là phải.

anchibui

Xe điện
Theo như bác tả thì ông này bên Cục An Ninh, Cục bảo vệ và HTTP hoặc Cục cảnh vệ.
Ông này mà gặp em thì ăn đòn đủ. (Em chẳng là ai, ko là sếp, hay quen người nào trong ngành). Nhưng cứ lấy luật ra mà phang.
Ông này quá láo, chỉ có người vô văn hóa mới xử sự như vậy. Ông ta ko có quyền rút chìa khóa và kiểm tra giấy tờ bác.
Bác chỉ cần nói "Tôi sai tôi xin lỗi, ra gara sửa hết bao nhiêu tôi thanh toán hết, nếu thích gọi xxx GT thì tùy ông, sai đến đâu tôi chịu đó, ông ko có quyền kiểm tra tôi gì hết"
Chẳng hiểu sao bác lại đi theo ông ta. Cùng lắm bác thanh toán toàn bộ hỏng hóc của cái Maztit ghẻ thui.
Tâm lý dân mình ko hiểu luật, gặp xxx cứ sợ sệt, khúm núm, chán!

Tribute

Xe container
Ông chủ thớt này cũng chả kém gì lão matit kia, câu vãi.x-(

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ chủ xác nhận cho em đơn vị cái. Nếu đúng là cảnh vệ, cụ PM cho em cái số điện thoại của ông này.