Chán loằng ngoằng dây điện- muốn mua chuột k dây nhờ các cụ tư vấn

Qual

Xe hơi
Chả là cái laptop của em các khe cắm usb gần nhau quá, bình thường cắm chuột vào thì lại lấn đất của thiết bị khác vậy em quyết định trang bị con chuộc k dây nhưng giờ chả biết mua loại nào tốt. Rất mong các cụ tư vấn dùng, ngân sách dưới 1 cụ các cụ nhé
Khách khí thanks trước

SPL

Xe container
Em đang thừa con Logitech V470 laser bluetooth từ hồi mất lap cụ chiến không em để 500k. Yêu cầu máy cụ phải có sẵn giao tiếp bluetooth, máy đời mới đa phần có sẵn, không thì cụ phải đi mua.

Nấm mỡ

Xe điện
Em thấy trang Monotech ít hàng & khó xem thông tin quá, các đặc điểm cơ bản như Optical hay Laser, độ phân giải, công nghệ wireless răng xanh hay thế nào phải có ở trang liệt kê chứ phải nhảy ra nhảy vào xem khó quá. Lại còn giá tuyền thương lượng thấy có vẻ giống chợ giời.

Cho đến giờ, em vẫn thấy dùng Logitech là ổn nhất - chú V470 Laser dư cụ SPL đưa rất hợp lý (Giá mới 930k, còn giá cũ chẳng biết tự bao giờ 500k thì em chả biết đắt rẻ dư lào, không còm-men :D)

NewPeace

Xe điện
Hôm vừa rồi em vừa đi bộ ra Pico (vì gần nhà) mua con Logitech có dây cho máy bàn. Em định làm con ko dây dưng mà máy bàn mình rộng rãi nên làm kiểu truyền thống cho chắc. Chuột thì em nghĩ Logitech là hàng đầu, họ cũng treo đầy các loại ko dây dưng em ứ tin lắm vì chuột DELL mà giá có >150k thì cóc tin được.

congpham2110

Xe máy
Không giây chắc chỉ có mỗi Logitech thôi, em làm dịch vụ tin học đi đâu cũng thấy khách dùng hàng này nên chắc là ít hỏng hóc nhất. Giá thấp nhất khoảng 300k cầm đã chắc tay lắm rồi, còn cao hơn thì không giới hạn. Cái chính là cụ phải thử trực tiếp chứ chuột mà dùng không vừa tay chóng mỏi lắm cụ ạ, ông anh em làm thiết kế bấm chuột nhiều đến nổi cả gân trên mu bàn tay cơ mà, giờ ông ấy thửa đâu con chuột có dán da sần để massa tay luôn, cầm thích lắm.

Hay cụ đầu tư hẳn con này cho thích :D

Chuột vi tính chống mỏi cổ tay

SmartFish Technologies vừa thiết kế một loại chuột máy tính mới với tên gọi SmartFish Whif. Đây là chú chuột laser sử dụng cơ chế trục xoay độc quyền của hãng này, tạo ra chuyển động tự nhiên và nhẹ nhàng, thân thiện hơn với cổ tay người dùng.

Chuột vi tính chống mỏi cổ tay
Quan sát thấy việc sử dụng những chú chuột hằng ngày thường gây khó khăn cho cổ tay tại những vị trí đổi hướng, SmartFish Whif đã thiết kế được một loại chuột có thể triệt tiêu lực ép lên cổ tay khi đổi hướng chuột, thay vào đó là một chuyển động xoay nhẹ nhàng. Chuyển động này cũng có lợi hơn cho cổ tay bạn do không phải cố định một tư thế trong thời gian dài, mà việc sử dụng chuột giờ đây giống với một bài tập thể dục nhẹ nhàng hơn.

thangpres

Xe buýt
Em đã thử đủ loại roài , nếu cần ngon bổ rẻ cụ cứ kiếm mấy con Rappo hàng chính hãng bh 01 năm nhé ! loại này hàng nhái nhiều . Còn thích ngon và bổ cụ cứ làm mấy con Logitech cụ có thể xem ở senshop.com vì em cũng hay mua đồ ở đây, hàng chính hãng bh 03 năm . Đợt trước mua chuột em cũng lăn tăn nhưng sau khi tính kỹ em vẫn múc Logitech đúng như các cụ vẫn nói "đắt xắt ra miếng " em dùng 1 đôi pin đi kèm mà hơn 4 tháng vẫn chưa hết.Còn mấy chú hàng Hồ cẩm đào cụ xác định là mua kèm theo 1 hộp pin con thỏ nhé , 1 đôi giỏi lắm 2 đến 3 tuần là đi hết.Cụ cứ tính 1 con TQ giá tb là 150k bh 1 năm , hàng logitech 330k ( M235 ) bh 03 năm và độ hao mòn pin của mỗi loại là ra giải pháp hợp lý. Bản thân em sau khi làm 1 con M905 cảm thấy cực kỳ hài lòng vì em là dân IT 1 ngày giữ chuột hơn 10h nên cần 1 con thật bền và thao tác thoải mái dễ chịu.

benq

Xe điện
Chả là cái laptop của em các khe cắm usb gần nhau quá, bình thường cắm chuột vào thì lại lấn đất của thiết bị khác vậy em quyết định trang bị con chuộc k dây nhưng giờ chả biết mua loại nào tốt. Rất mong các cụ tư vấn dùng, ngân sách dưới 1 cụ các cụ nhé
Khách khí thanks trước
Chào cụ, nhà e bán Mouse nhiều loại, nhưng bền đẹp e khuyên cụ nên dùng Logitech (hàng BH chính hãng). Bên e đang có sẵn Logitech M325 bán 470k đã VAT (giao hàng tận nơi) :6:

Hãng sản xuất Logitech Loại Chuột Quang Kiểu giao tiếp • Không dây - (Wireless)
Dành cho Người thuận tay trái hoặc tay phải Độ phân giải quang học 1200 dpi Số nút 1 nút Nút cuộn Dọc Tính năng Chuột không dây quang Logitech M325
Đầu phát tín hiệu siêu nhỏ. Có 2 màu Đen và ghi bạc
mới tinh trong hộp - new in Box

Sử dụng công nghệ cuộn nhanh Micro - precise, khá tiện lợi khi lướt những trang văn bản dài hoặc web,Facebook

Trong môi trường tối ưu có thể sử dụng đến 18 tháng( Theo công bố của hãng, nhưng thực tế cho thấy, chưa chắc đã được như vậy với cường độ sử dụng cao 12h, 1 ngày chắc chỉ được vài tháng)

Sử dụng công nghệ không dây tần số 2.4Ghz với receiver Unifying nano( đầu nhận tín hiệu cắm vào máy tính siêu nhỏ)

Rất vui được phục vụ cụ (b)

bigfun

Xe điện
chuột thì cứ Logitech mà chơi. Nếu mua cụ ra cái SVhouse ở Ngọc Khánh ấy, giá trên mạng nhà nó cứ mặc cả nhiệt tình giảm được thêm vài $. bảo hành 3 năm

Nên xài con USB micro hơn là Bluetooth cho đỡ tốn pin laptop.
Tài chính vừa vừa thì đầy con dưới 1 củ. Nếu cố lên tầm 1,4 củ thì chơi con MX Anywhere 905 chơi trên mọi bề mặt, cả mặt kính hoặc di trên leg chân dài vẫn chạy tốt :P

Xài pin nên mua loại chuẩn tránh như em mua phải pin Panasonic đểu trong Media Mart thế là đi chú chuột V450. Giờ chuyển sang MX905 thấy ngon chỉ mỗi tội tay thỉnh thoảng hay nhầm cái nút chuyển cửa sổ ngay trên chuột

tlockts

Xe hơi
Logitech là không phải lăn tăn cụ chủ thớt ạ

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Bạn em phân phối chuột này : http://mototech.vn/ . Cụ ưng con nào em bảo người mang cho .
CỤ PM cho em cái giá nhé, con nào to nhất ý
em đoán con này http://mototech.vn/vi/spct/id38/Mouse-Wireless-G402/
Em thấy trang Monotech ít hàng & khó xem thông tin quá, các đặc điểm cơ bản như Optical hay Laser, độ phân giải, công nghệ wireless răng xanh hay thế nào phải có ở trang liệt kê chứ phải nhảy ra nhảy vào xem khó quá. Lại còn giá tuyền thương lượng thấy có vẻ giống chợ giời.

Cho đến giờ, em vẫn thấy dùng Logitech là ổn nhất - chú V470 Laser dư cụ SPL đưa rất hợp lý (Giá mới 930k, còn giá cũ chẳng biết tự bao giờ 500k thì em chả biết đắt rẻ dư lào, không còm-men :D)
Công ty bạn em là công ty phân phối nên ko public giá bán lẻ để các đại lý bán được hàng thôi, ko phải chợ giời đâu . Logitech bên bạn em cũng phân phối . Bạn em là Mice Duc chắc các cụ trong nghề biết chứ ạ . Giá cả và chất lượng em đảm bảo ngon . Sáng mai em gửi chủ thớt PM giá nhé .( Đảm bảo cho cụ là ngon nhất bằng giá bán buôn trên thị trường:P)

congbinhxuong

Xe buýt
Trừ khi cụ dùng bluetooth thì ko nói, nhưng nếu dùng ko dây khác thì cụ vẫn phải cắm đầu nhận vào USB. Chỉ có điều đầu nhận bây giờ nó nhỏ như đầu ngón tay.

thangpres

Xe buýt
chuột thì cứ Logitech mà chơi. Nếu mua cụ ra cái SVhouse ở Ngọc Khánh ấy, giá trên mạng nhà nó cứ mặc cả nhiệt tình giảm được thêm vài $. bảo hành 3 năm

Nên xài con USB micro hơn là Bluetooth cho đỡ tốn pin laptop.
Tài chính vừa vừa thì đầy con dưới 1 củ. Nếu cố lên tầm 1,4 củ thì chơi con MX Anywhere 905 chơi trên mọi bề mặt, cả mặt kính hoặc di trên leg chân dài vẫn chạy tốt :P

Xài pin nên mua loại chuẩn tránh như em mua phải pin Panasonic đểu trong Media Mart thế là đi chú chuột V450. Giờ chuyển sang MX905 thấy ngon chỉ mỗi tội tay thỉnh thoảng hay nhầm cái nút chuyển cửa sổ ngay trên chuột
Cụ lại lôi em M905 của nhà cháu lên , cháu rất khoái em này đã di thử trên mọi địa hình nhưng chưa thử trên leg chân dài . Hum nào cụ cho em mở mang tầm mắt với nhá

Rickyman

Xe điện
Cụ có xơi con này không, mới tinh giá 500K, giá shop nghe đâu 800k gì đấy

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Cháu PM qua vodka cho cụ rồi nhé . Cụ ưng thì PM nhà cháu, đâu cháu mang qua nếu gần Dịch Vọng thì cụ rảnh qua lấy hộ cháu .

KUKKU

Xe tăng
cháu đang thích 1 trong 2 em này

các cụ ơi, với con hp mini thì nên sắm dự phòng con chụt lào ợ, nhìu chụt k dây điệp và mỏng quá ợ

e tìm trên mạng có 2 con này

HP 3500 (290k)

hay RAPOO T1 (580k) e này mặt cảm ứng, e kết con lày, mỗi tội k cùng hãng hp với cả giá đắt gấp đôi e hp3500

bigfun

Xe điện
mua chuột nên cầm thử và dùng thử xem vừa tay không. Đừng nên chỉ vì cái thiết kế đẹp sành điệu rồi cuối cùng việc thì chậm mà tay thì đau.
Cụ chủ cứ thử đánh giá 1 con chuột kích cỡ thường (loại phổ thông) với 1 con chuột mini (mấy em IBM mini) xem con nào dùng thoải mái và tiện dụng hơn sẽ ra kết quả hợp lý.
Phần lớn mình dùng trong phòng chứ mấy khi show ra đâu mà phải hy sinh cái hiệu năng lấy cái sành điệu thi thoảng mới cần.
Em thấy Logi nó thiết kế rất chuẩn đấy: vừa tay, grip cao su, trọng lượng vừa phải

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Khách khí thanks trước
RAPOO 180k/ chiếc giao hàng tận nơi, search là thấy.
Em dùng hơn năm nay hết 2 quả pin, kiểu dáng mỏng nhẹ, rẻ tiền mà ok:D