[Funland] Champions League ( Cúp C1) mùa giải 2023/24 ⚽🏆

BMW X11

Xe điện
Tezic chắc uot thôi cụ ạ vì DM dưới thời tay này toàn nửa vời chẳng thà cứ làng nhàng người ta còn k có cảm giác sắp lên đỉnh lại tụt xuống hố nếu k có trận CK này thì khăn gói quả mướp rồi.
Nó làm được việc mà bác.
Chấp nhận Top5, khi đã rõ là P5 cũng được dự C1, kỳ tới.
Và giữ chân để đủ quân đá Final.
Và đá tốt.

Chỉ sợ năm nay nó (và Leverkusen) mất người, thì năm sau lại khó đá.
Có lẽ tụi nó sẽ giữ được Sancho, và hy vọng là cả Florian Wirtz.

hauyenhd

Xe container
Cụ cứ suy bụng ta ra bụng người.
Nói như cụ BMW X11 mới chuẩn này.
A Dortmund thua nhưng thua k tiếc, xứng đáng.
Bởi a Real lỡ có thua 1 quả, họ vẫn có hy vọng gỡ.
Còn Dortmund chỉ đá hay lúc chưa thua, thua 1 quả rồi k biết đá như nào nữa, sẵn sàng thua thêm vài quả nữa.
E có gì mà suy đâu mà là thế trận trên sân nó thế cụ ạ, hiệp 1 RM chỉ cỡ Bochum thôi có vở gì đâu còn hiệp 2 DM có bao thứ nó dùng để tìm bàn thắng trong h1 cháy hết rồi cụ để ý 10p sau lúc bị dẫn có pha đá phạt lên cầu thủ DM còn k đưa được bóng vào mà phát động tấn công. E cũng nói rồi bóng đá k có chỗ cho chữ nếu bản thân DM trận gặp PSG cũng đc khung thành đỡ cho 4 bàn, 2 chức VĐ gặp ATM vs hôm qua của Ance đội bóng của ông ấy k xuất sắc hơn đối thủ nhưng lại thắng trong khi AC năm đá như máy dập thì lại thua Liv thế mới là bóng đá khi mà những gì nhìn thấy chưa chắc là kết quả.

BMW X11

Xe điện
A chàng Kroos này giờ nghỉ hưu, có lẽ phí bác ạ.
Còn cậu Niklas Fitbull, có khi đá chính tuyển Đức Euro này đó, phỏng bác?
Nó gạ Kroos ngồi 1 mùa nữa, Kroos, chắc nhìn anh Modric (dự bị và vào thay hắn tối qua), nên không thích.
Tôi thì như bác, tin là hắn dư sức đá chính 1 mùa nữa, ngay ở Real.

Một trong số cầu thủ hiếm hoi không đặt quá nặng chuyện tiền bạc, mặc dù mới có gần trăm triệu (đoán mò).

hauyenhd

Xe container
Nó làm được việc mà bác.
Chấp nhận Top5, khi đã rõ là P5 cũng được dự C1, kỳ tới.
Và giữ chân để đủ quân đá Final.
Và đá tốt.

Chỉ sợ năm nay nó (và Leverkusen) mất người, thì năm sau lại khó đá.
Có lẽ tụi nó sẽ giữ được Sancho, và hy vọng là cả Florian Wirtz.
Cụ xem DM ở giải VĐ năm rồi thì lắm trận ối dồi ôi lắm kiểu như pha thay Reus hôm qua đơn giản như đường đua công thức 1 thả cái fiat vào đua vậy được như trận hôm qua thì giới chủ đội bóng vùng Ruhr nó chả ôm chặt ấy chứ.

BMW X11

Xe điện
Cụ xem DM ở giải VĐ năm rồi thì lắm trận ối dồi ôi lắm kiểu như pha thay Reus hôm qua đơn giản như đường đua công thức 1 thả cái fiat vào đua vậy được như trận hôm qua thì giới chủ đội bóng vùng Ruhr nó chả ôm chặt ấy chứ.
Đúng là năm rồi, anh Terzic có nhiều trận bị chưởi.
Nhưng tôi tin là, hắn vẫn được đánh giá cao.

Cứ đếm cup thôi bác: Khi không thể tranh vô địch với 2 thằng trên, thì ta đi vòng, và kết quả nó tốt.

Để tôi cử cậu Phó chủ tịch phụ trách truyền thông ra đón đội tuyển Dortmund tại sân bay. Chả dì cũng huy chương bạc.

Chỉnh sửa cuối:

hauyenhd

Xe container
Đúng là năm rồi, anh Terzic có nhiều trận bị chưởi.
Nhưng tôi tin là, hắn vẫn được đánh giá cao.

Cứ đếm cup thôi bác: Khi không thể tranh vô địch với 2 thằng trên, thì ta đi vòng, và kết quả nó tốt.

Để tôi cử cậu Phó chủ tịch phụ trách truyền thông ra đón đội tuyển Dortmund tại sân bay. Chả dì cũng huy chương bạc.

View attachment 8551329
E vẫn thích xem DM hơn Bayer nhìn nó đá sắc xảo tốc độ nhanh tính chính xác cao hơn còn tụi Bayer nhìn đá cứ khổ khổ kiểu gì đó nhưng độ lạnh lùng k tìm lại được như thời Hizfeild nhất là pha tự cung năm ngoái.

Dream Thai

Xe điện
Cụ cứ suy bụng ta ra bụng người.
Nói như cụ BMW X11 mới chuẩn này.
A Dortmund thua nhưng thua k tiếc, xứng đáng.
Bởi a Real lỡ có thua 1 quả, họ vẫn có hy vọng gỡ.
Còn Dortmund chỉ đá hay lúc chưa thua, thua 1 quả rồi k biết đá như nào nữa, sẵn sàng thua thêm vài quả nữa.
DM mà có sát thủ thì câu chuyện sẽ khác.
Ngay tầm phút 60+, RM tăng tốc e đã bảo sắp bàn thắng rùi

Y như rằng:(

thanh040506

Xe trâu
E có gì mà suy đâu mà là thế trận trên sân nó thế cụ ạ, hiệp 1 RM chỉ cỡ Bochum thôi có vở gì đâu còn hiệp 2 DM có bao thứ nó dùng để tìm bàn thắng trong h1 cháy hết rồi cụ để ý 10p sau lúc bị dẫn có pha đá phạt lên cầu thủ DM còn k đưa được bóng vào mà phát động tấn công. E cũng nói rồi bóng đá k có chỗ cho chữ nếu bản thân DM trận gặp PSG cũng đc khung thành đỡ cho 4 bàn, 2 chức VĐ gặp ATM vs hôm qua của Ance đội bóng của ông ấy k xuất sắc hơn đối thủ nhưng lại thắng trong khi AC năm đá như máy dập thì lại thua Liv thế mới là bóng đá khi mà những gì nhìn thấy chưa chắc là kết quả.
Cụ huyên thuyên gì đấy. Nếu thì mãi.
Hành trình đến trận ck họ cũng phải trải qua bao nhiêu trận, tôi luyện kỹ lắm rồi cụ ạ.
Xét cho cùng Dortmund yếu hơn, thua là xứng đáng nha cụ.

thanh040506

Xe trâu
E vẫn thích xem DM hơn Bayer nhìn nó đá sắc xảo tốc độ nhanh tính chính xác cao hơn còn tụi Bayer nhìn đá cứ khổ khổ kiểu gì đó nhưng độ lạnh lùng k tìm lại được như thời Hizfeild nhất là pha tự cung năm ngoái.
Chắc còm trên cụ muốn nhắc đến Bayern Munich chứ k phải Bayer Leverkusen, phỏng cụ?

hauyenhd

Xe container
Cụ huyên thuyên gì đấy. Nếu thì mãi.
Hành trình đến trận ck họ cũng phải trải qua bao nhiêu trận, tôi luyện kỹ lắm rồi cụ ạ.
Xét cho cùng Dortmund yếu hơn, thua là xứng đáng nha cụ.
Luyên thuyên gì cụ e nói rõ bóng đá k có nếu thì còn gì còn nhận định giỏi thì xuống tiền đã giàu chém gió thì đơn giản mất cái gì đâu.

hauyenhd

Xe container
Chắc còm trên cụ muốn nhắc đến Bayern Munich chứ k phải Bayer Leverkusen, phỏng cụ?
1 rổ a Al Hilal của thế giới ả rập gõ nhầm nghe còn đc chứ 2 cái thằng Bayern vs Bayer nhầm sao đc cụ. E fan phong trào đội nào mang được tiền về thì e thích cụ ạ nên cách nhìn trận đấu của e k như mấy cụ lúc nào cũng vỗ ngực fan gạo cội cái gì của đội bóng của là hoàn hảo để làm gì ạ. Mà fan kiểu đó e thấy nhiều đấy như lượng fan MU hùng hậu nhưng có cụ thanh lý cái áo đấu k rõ bán đc chưa😂 Với e đó cũng là luyên thuyên vì nói suông chả mất gì đó cũng là một góc nhìn phỏng cụ.

BMW X11

Xe điện
1 rổ a Al Hilal của thế giới ả rập gõ nhầm nghe còn đc chứ 2 cái thằng Bayern vs Bayer nhầm sao đc cụ. E fan phong trào đội nào mang được tiền về thì e thích cụ ạ nên cách nhìn trận đấu của e k như mấy cụ lúc nào cũng vỗ ngực fan gạo cội cái gì của đội bóng của là hoàn hảo để làm gì ạ. Mà fan kiểu đó e thấy nhiều đấy như lượng fan MU hùng hậu nhưng có cụ thanh lý cái áo đấu k rõ bán đc chưa😂 Với e đó cũng là luyên thuyên vì nói suông chả mất gì đó cũng là một góc nhìn phỏng cụ.
Thực ra, tụi Đức có 2 thằng được gọi là "Werkself", đội bóng của 1 doanh nghiệp.
Là Bayer Leverkusen, luôn mang chữ thập trên ngực.
Và anh Wolfsburg, luôn có Volkswagen.

Và cũng do đội này hơi tiết kiệm, nên không bứt lên được.

Giờ, Bayer có tý cup rồi, nó có thể mua dăm chú về để đẩy cái đội hình lên.

Được 1 mùa, bất bại gì đó, tốt thôi, nhưng tôi thấy Bayer chưa đè bẹp - nghiền nát đối thủ, như những đại gia như Bayern hay Barcelona hay Real hay City từng làm được.

thanh040506

Xe trâu
Cụ xem lại câu còm của cụ, k chấm, phẩy đọc rất khó hiểu nha cụ. Phải đến còm trên, e mới hiểu ý cụ. Cụ muốn nói a Dortmund đá sắc sảo hơn a Leverkusen vì a Leverkusen đá cứ khổ khổ (cái này e k đồng ý, e xem khá nhiều trận của Leverkusen mùa này, họ đá lớp lang bài bản, k phải tự nhiên bất bại đâu cụ), nhưng cụ cho rằng Dortmund vẫn k hay bằng thời HLV Hizfield trước kia, phỏng cụ?
Cụ k chấm, phẩy ngắt câu, khó hiểu vãi.

thanh040506

Xe trâu
Luyên thuyên gì cụ e nói rõ bóng đá k có nếu thì còn gì còn nhận định giỏi thì xuống tiền đã giàu chém gió thì đơn giản mất cái gì đâu.
Các chuyên gia họ cũng chém gió, k nhất thiết phải xuống tiền cờ bạc mới là giỏi nha cụ.

hauyenhd

Xe container
Cụ xem lại câu còm của cụ, k chấm, phẩy đọc rất khó hiểu nha cụ. Phải đến còm trên, e mới hiểu ý cụ. Cụ muốn nói a Dortmund đá sắc sảo hơn a Leverkusen vì a Leverkusen đá cứ khổ khổ (cái này e k đồng ý, e xem khá nhiều trận của Leverkusen mùa này, họ đá lớp lang bài bản, k phải tự nhiên bất bại đâu cụ), nhưng cụ cho rằng Dortmund vẫn k hay bằng thời HLV Hizfield trước kia, phỏng cụ?
Cụ k chấm, phẩy ngắt câu, khó hiểu vãi.
E hay vào Of bằng đt nên chấm phẩy nó hơi hạn chế k nhìn toàn cảnh như còm trẻn máy tính cụ ạ. E k có ý DM k hay bằng thời Hìzield mà chất Đức độ lạnh lùng k bằng thời đó đương nhiên rồi vì cầu thủ thời đó đẳng cấp hơn bây giờ. Hôm qua có thời điểm DM đá rất hay chứ e nằm Real từ đầu mà k biết chạy vào đâu vì nếu chạy góc toàn thằng DM nó cày mà nó ghi được bàn thì toi luôn nên nằm im chịu trận may mà Real nó táng đủ 2 quả.

Kasparov

Xe tăng
Tezic chắc uot thôi cụ ạ vì DM dưới thời tay này toàn nửa vời chẳng thà cứ làng nhàng người ta còn k có cảm giác sắp lên đỉnh lại tụt xuống hố nếu k có trận CK này thì khăn gói quả mướp rồi.
Lực lượng Dortmund năm nay chỉ làm đc vầy thôi, bán Bellingham để lại khoảng trống rất lớn chứ đừng có đùa, nếu ko có quả CK C1 thì Dortmund vẫn đạt mục tiêu dự CL mùa sau mà😆😆

Kasparov

Xe tăng
E hay vào Of bằng đt nên chấm phẩy nó hơi hạn chế k nhìn toàn cảnh như còm trẻn máy tính cụ ạ. E k có ý DM k hay bằng thời Hìzield mà chất Đức độ lạnh lùng k bằng thời đó đương nhiên rồi vì cầu thủ thời đó đẳng cấp hơn bây giờ. Hôm qua có thời điểm DM đá rất hay chứ e nằm Real từ đầu mà k biết chạy vào đâu vì nếu chạy góc toàn thằng DM nó cày mà nó ghi được bàn thì toi luôn nên nằm im chịu trận may mà Real nó táng đủ 2 quả.
Tối qua trước trận ck nghe mấy thánh Anh Ngọc, Quang Huy chém chuyện 1997 mà em cừ ẻ. Dortmund năm đó đóng góp 1 nửa đội hình tuyển Đức VĐ Euro96 (Sammer, Moller, Reuter, Kohler, Karl Heizn Riedl) cùng ngoại binh thứ dữ như Paulo Sousa, Chapuisat. Đặc biệt Sammer lúc đó đang là đương kim QBV châu Âu mà mấy ông ấy chém là hàng dạt thì em cũng đến quỳ.😌

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Hic. E cũng còm trên ĐT ghẻ mà cụ.
Trận này xem H2, nhất là từ khi Dortmund thua, cảm giác là Dortmund k chuẩn bị cho tình huống khi bị Real dẫn trước, nhất là giai đoạn bị dẫn từ nửa sau H2. Có lẽ H1 Dortmund đá hay, giải lao HLV và toàn đội có lẽ đã bảo nhau cứ đá như H1, k biết chuẩn bị cho tình huống Real thay đổi.

Đông Gioăng

Xe buýt
Những năm 94 95 thế kỉ trước, các thanh niên học c3 mà đi xe Phượng Hoàng đen, dán cái logo MU vào đít nhìn như cầm lái siêu sang. Bọn MU nó làm tiếp thị quá tốt. Thế nên quá nửa fan MU là adua và fan vì cái logo đẹp.
Anh thấy quan đệ, siêu chiến lược gia, kiếm tiền từ bóng đá từ 30 năm trước, mà trao đổi vẫn nhã nhặn khiêm tốn, nhẽ bây giờ chín chắn hẳn rồi hehe

hauyenhd

Xe container
Tối qua trước trận ck nghe mấy thánh Anh Ngọc, Quang Huy chém chuyện 1997 mà em cừ ẻ. Dortmund năm đó đóng góp 1 nửa đội hình tuyển Đức VĐ Euro96 (Sammer, Moller, Reuter, Kohler, Karl Heizn Riedl) cùng ngoại binh thứ dữ như Paulo Sousa, Chapuisat. Đặc biệt Sammer lúc đó đang là đương kim QBV châu Âu mà mấy ông ấy chém là hàng dạt thì em cũng đến quỳ.😌
Chuẩn đấy cụ đội hình DM năm nay mới là toàn hàng dạt lọt vào CK cũng là kỳ tích rồi k hiểu sao h1 nó đá hay thế.