[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Kệ đê cụ anh. Cảm ơn gia đình bữa trưa no phè, trà ngon cảnh đẹp. Mấy hôm rồi em alo mà toàn tò te tí nên em đập một mảnh bên đường nhựa rồi:D
Ôi cụ thành hàng xóm rồi, thế là còn nhiều cơ hội gặp nhau.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ối giời ơi cụ không bẩu sớm. Củ loa kèn này em dọn vườn nhổ lên phơi khô mưa xuống nó vẫn mọc, tức quá chẻ đôi ba ra nó cũng mọc. Nhưng mà cả năm nó chỉ nở hoa một lần vào tháng 4 thôi, họ hàng nhà nó thì có thể tháng 5 tháng 9 gì đó nhưng cũng chỉ nở 1 lần trong năm
Lúc nào dọn vườn tiếp thì để cho em vài củ trồng vài khóm cho vui cụ nhé

deep

Xe tải
Về quê làm quả nhà như này ở cũng đã các cụ nhỉ ;)

Khoa5552

Đi bộ
Phải là thằng chó nghịch như quỷ mới chuẩn chứ cụ :))
Tí lãi gì, mảnh của cụ ở Đồng đò , nếu giờ cụ bán cũng lãi khá ấy chứ !
Cháu cũng thích yên tĩnh, thật sự là chán HN rồi, giờ chỉ thích tỉ mẩn vườn tược thôi. Ko vướng bận F1 còn đi học , thì cháu lên đó ở rồi.
bác babeo ở lương sơn ah, mình cũng ở Luong son, xã Hợp Hoà, mình cũng nghĩ như bạn, chán HN rồi. bác ở đâu hnao gap go chut

babeo

Xe điện
bác babeo ở lương sơn ah, mình cũng ở Luong son, xã Hợp Hoà, mình cũng nghĩ như bạn, chán HN rồi. bác ở đâu hnao gap go chut
Nhà cháu bên Nhuận trạch, lúc nào rảnh thì tranh thủ chạy lên nên cũng ít cơ hội gặp gỡ. Dân HN có vườn trên LS cũng khá là đông đấy cụ à.
Tuy chán HN nhưng vẫn phải ở đây là chính vì công việc và học hành của lũ trẻ nữa !

allmay

Xe tăng
Xu hướng là 1 chuyện và sở thích là 1 chuyện ạ. Nhiều lúc bị ảnh hưởng lẫn nhau. Nhà em bỏ gần 1 tỏi to vào san lấp làm tường rào, xây nhà cấp 4 + 3 gian, cảnh quan, hầm rượu v.v. đợi đường nâng cấp lên. Đến khi xong đường lại tụt hết cảm xúc, thấy nhiều ưu tiên khác nên lại bỏ dở cả năm nay rồi. Chắc phải khi nào dứt cơm áo gạo tiền, chủ trương nhàn hạ thì chắc mới duy trì được món này.

P/s: cụ nào đang hứng tìm thì giới thiệu em chuyển lại cho nhé :) 1000m2 thổ cư, cách BigC 20km (20p), phong thủy chuẩn đã có thầy xem rồi. Em ko chi tiết hơn vì đây ko phải thớt mua bán ạ. Có gì inbox ạ.

BMV_HN

Xe điện
Nhà các cụ đẹp quá.
Em đang tìm đất xây nhà vườn nghỉ cuối tuần 50km có hơi xa không hả các cụ có kinh nghiệm về vụ này.
Em đang tính mua Lương sơn thì gần
Nhưng Ba Vì em lại ưng cảnh quan ở đó nhưng hơi xa

babeo

Xe điện
Nhà các cụ đẹp quá.
Em đang tìm đất xây nhà vườn nghỉ cuối tuần 50km có hơi xa không hả các cụ có kinh nghiệm về vụ này.
Em đang tính mua Lương sơn thì gần
Nhưng Ba Vì em lại ưng cảnh quan ở đó nhưng hơi xa
50km đổ lại là được rồi cụ ! Cụ lưu ý không mua ở những nơi mà từ HN về đó phải mất phí cầu đường nhé, mỗi khi về nhà mình phải mất tiền phí đường rất là khó chịu. Nếu cụ thấy Ba vì xa, thì cụ thử xem Kỳ sơn ( dưới cổng soát vé ) xem sao, tính ra về đến Trung tâm HN ( Hồ Gươm ) cũng chỉ tầm 45- 46 km chứ mấy, đi rất nhanh , nếu cụ ở Mỹ đình thì Kỳ sơn thuận đường hơn LS đấy.

BMV_HN

Xe điện
50km đổ lại là được rồi cụ ! Cụ lưu ý không mua ở những nơi mà từ HN về đó phải mất phí cầu đường nhé, mỗi khi về nhà mình phải mất tiền phí đường rất là khó chịu. Nếu cụ thấy Ba vì xa, thì cụ thử xem Kỳ sơn ( dưới cổng soát vé ) xem sao, tính ra về đến Trung tâm HN ( Hồ Gươm ) cũng chỉ tầm 45- 46 km chứ mấy, đi rất nhanh , nếu cụ ở Mỹ đình thì Kỳ sơn thuận đường hơn LS đấy.
Em ở mạn Hà Đông. Nên ngắm mấy khu tiện đường cụ ạ.
Chỗ cụ ở Lương sơn có gần khu làng văn hóa dân tộc Tỉnh Hòa Bình không ( khác với làng trên Đồng Mô) vì trước em làm dự án ở đó . giờ đổi tên rồi hay sao mà seach không ra.
Biết là nó ỏ Lương Sơn gần nhà bác Sỹ Tôn Thất Bách .
Giờ cụ ở hẳn đó hay cuối tuần về.
Em lăn tăn đoạn chăm sóc lúc mình bạn không về đó được .

babeo

Xe điện
Em ở mạn Hà Đông. Nên ngắm mấy khu tiện đường cụ ạ.
Chỗ cụ ở Lương sơn có gần khu làng văn hóa dân tộc Tỉnh Hòa Bình không ( khác với làng trên Đồng Mô) vì trước em làm dự án ở đó . giờ đổi tên rồi hay sao mà seach không ra.
Biết là nó ỏ Lương Sơn gần nhà bác Sỹ Tôn Thất Bách .
Giờ cụ ở hẳn đó hay cuối tuần về.
Em lăn tăn đoạn chăm sóc lúc mình bạn không về đó được .
Nếu cụ ở Hà đông thì mua Lương sơn là hợp lý nhất, ít nữa làm đường Hà đông -Xuân mai thì đi còn nhanh nữa. Nhà cháu còn cách làng văn hoá Việt Mường đấy khá xa, vì cháu giáp ngay phía Xuân mai, còn Làng văn hoá đó lại đi tiếp về phía Hoà bình. Cháu thì lúc nào rảnh lại chạy lên chứ chưa sống ở đó, đi cũng nhanh vì đường thông thoáng. Nếu cụ bận thì có thể thuê hàng xóm trông nom chăm sóc giúp. Phải xác định rõ đã làm nhà vườn là phải năng đảo qua và thuê người chăm sóc thường xuyên nếu mình ko làm được, nếu không nó sẽ xuống cấp hoang tàn rất phí tiền.

BMV_HN

Xe điện
Nếu cụ ở Hà đông thì mua Lương sơn là hợp lý nhất, ít nữa làm đường Hà đông -Xuân mai thì đi còn nhanh nữa. Nhà cháu còn cách làng văn hoá Việt Mường đấy khá xa, vì cháu giáp ngay phía Xuân mai, còn Làng văn hoá đó lại đi tiếp về phía Hoà bình. Cháu thì lúc nào rảnh lại chạy lên chứ chưa sống ở đó, đi cũng nhanh vì đường thông thoáng. Nếu cụ bận thì có thể thuê hàng xóm trông nom chăm sóc giúp. Phải xác định rõ đã làm nhà vườn là phải năng đảo qua và thuê người chăm sóc thường xuyên nếu mình ko làm được, nếu không nó sẽ xuống cấp hoang tàn rất phí tiền.
Vâng. Cám ơn cụ.
Em sẽ nghiêm cứu thêm. Nhìn nhà nghĩ cuối tuần của cụ ham quá. nhưng chắc phải có thời gian chăm sóc và thật yêu nó.
Nếu không xây cái nhà mà kết hợp cho thuê home stay thì ổn hơn lấy tiền cho thuê bù vào tiền thuê chăm sóc vận hành cụ nhỉ .

babeo

Xe điện
Vâng. Cám ơn cụ.
Em sẽ nghiêm cứu thêm. Nhìn nhà nghĩ cuối tuần của cụ ham quá. nhưng chắc phải có thời gian chăm sóc và thật yêu nó.
Nếu không xây cái nhà mà kết hợp cho thuê home stay thì ổn hơn lấy tiền cho thuê bù vào tiền thuê chăm sóc vận hành cụ nhỉ .
Vụ Homestay thì cháu nghĩ phải tính toán cân nhắc chứ cũng ko dễ xơi đâu. Nhà cháu mục đích là để có chỗ yên tĩnh nghỉ ngơi tránh phố xá ồn ào thôi nên cũng ko nghĩ đến làm Homestay . Mình sử dụng thì thích thế nào làm thế đấy, nhưng đã cho thuê thì phải nghiên cứu thị hiếu khách hàng.

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ về Hòa Bình thì đâu còn là vùng ven nữa.

thanh040506

Xe trâu
Rồi mai này mạn HB thành trung tâm hết thôi☺

RX470_HN

Xe tăng
Hồi đi tìm đất, cháu cũng đi lòng vòng nhưng đến đúng cổng soát vé là lộn lại, quyết không chi 70k/ 2 lượt đi về vườn nhà mình.
Mợ cho hỏi nhà mợ thuộc xã nào vậy. Cách hồ đồng chanh khoảng bao xa.

Em hôm nay cũng về Lương Sơn xem dự án eco valley của bên dầu khi gì đó. Cũng ưng mấy mảnh bên Lương Sơn khá đẹp nhưng cũng tầm 2tr 1m2 viu hồ

hòn dấu

Xe buýt
Cụ ở thôn nào vậy
Hai cụ nhà mình mua 5000m2 ở Quốc Oai từ 4 5 năm trước. Lúc các cụ hưu, mình chi tiền cho các cụ đào ao đắp đất, dựng tường, làm chuồng trại, xây căn nhà 1 tầng 100m2 đầy đủ tiện nghi. Hàng ngày tưới cây, cho gà lợn ăn, trồng rau. Thấy các cụ cũng khỏe khoắn, vui vẻ, mình cũng mừng. Cuối tuần cho mini lên chơi xả hơi chạy nhảy vui rất.
Cả xóm trên đấy có tầm 15-20 nhà cũng thế, toàn con cái đầu tư cho bố mẹ nghỉ hưu. Cứ mấy nhà lại thuê 1 2 người giúp việc làm vườn.
Gọi là xóm Hưu Hà Nội hehe

babeo

Xe điện
Mợ cho hỏi nhà mợ thuộc xã nào vậy. Cách hồ đồng chanh khoảng bao xa.

Em hôm nay cũng về Lương Sơn xem dự án eco valley của bên dầu khi gì đó. Cũng ưng mấy mảnh bên Lương Sơn khá đẹp nhưng cũng tầm 2tr 1m2 viu hồ

Cháu thuộc Cư yên cụ ạ. Chỗ nhà cháu sang hồ Đồng chanh thì cũng hơi lòng vòng. Đất sát hồ thì giá luôn cao hơn vị trí khác, nhưng cái hồ này gần mỏ đá nên nhà cháu không thích. Dự án Eco Valley cũng vậy , quá gần mỏ đá .