Cerato nhập hay Forte SX AT anh Hải

Sieuthitaichinh

Xe tải
Nhờ các cụ giờ em đã quyết sẽ lấy forte rồi. Nhưng giờ các cụ và gấu lại can ngăn ko muốn lấy xe a hải mà muốn lấy xe nhập:-L.
Chiều qua em có thử cerato nhập full thấy option tương tự như forte SX AT nhà a Hải; vì chưa có điều kiện test cẩn thận và chắc nó cũng có khác cái gì đấy mà em chưa nhận ra đc ;).
Các cụ đi rồi chia sẻ kinh nghiệm giúp em ạ, với cái giá lệch tầm 70M liệu có xứng đáng hay ko?
Các cụ giúp em nhé vì 70M với em cũng là cả một vấn đề lớn ạ
Cảm ơn và (b) các cụ

tintin.com

Xe tải
Quan trọng Gấu nhà cụ quyết xe nhập rồi thì quất thôi. Anh em trên này cũng chỉ là tham khảo.

Sieuthitaichinh

Xe tải
Thì nhà cháu đang cần tham khảo ợ, gấu muốn thế chứ chưa quyết đc ạ

tintin.com

Xe tải
Nếu cụ băn khoăn khoản 70M thì em khuyên cụ làm con anh Hải. Chất lượng ko chênh, mà tiết kiệm được khối tiền.

các cụ bên otosaigin toàn chạy em này. Trên of này cũng nhiều cụ chạy lắm, như em chẳng hạn. :)

laixeau

Xe đạp
Không biết có bác sale nào bán trả góp anh Hải không nhỉ
Em phân vân quá, tiền thì có hạn mà đầu tư bao nhiêu thứ, giờ chỉ còn lại có 200M muốn trả góp dần trogn 2 năm :(
Bác sale nào đọc thì PM em nhé, hay call em vào số dây thép 09323999 tám năm

tintin.com

Xe tải
200M thì mới được 1/3, hơi khó rồi cụ.

jup_28

Xe máy
Nghe vợ đi bác ạ, mua xe nhập sau này xe có chuyện gì thì đè vợ ra mà chửi rồi đòi đổi xe khác, lúc đó vợ sẽ ko dám nói gì. Còn nếu mua xe a Hải mà có chuyện gì thì vợ cằn nhằn mệt óc lắm.
p/s: nói thế thôi chứ e chưa có vợ đâu. ;).
Nhà e đang đi Cerato 2011 nhập, ông già chẳng thử chẳng thiếc gì, t7 ra showroom xem xe, t2 đến cọc tiền cho nó, 1 tuần sau lấy luôn. Mà nhà e mua xe lần đầu nhá. >:)
Về xe đi thì thấy cũng ổn, mấy cái option như khóa thông minh, camera lùi, tay lái trợ lực điện... thấy nó rất giá trị. Cái cửa sổ trời lúc nào đi biển mở ra cho bọn trẻ con ló đầu lên chúng nó thích lắm. :-bd. E sờ thử dưới gầm xe thấy thấy có cao su dính vào tay nên e nghĩ xe nhập nó phủ cao su non dưới gầm rồi thì phải. Cụ nào vào comfirm phát xem đúng ko? Còn điểm chưa đc là xe đi vào đường đá dăm có tiếng ồn khá to, trời mưa đi qua vũng nc mưa nó bắn vào hốc bánh cũng thấy ồn nhất là người ngồi sau. Ghế da nó xuống hơi nhanh, e thấy mấy chỗ nó bị bạc bạc thế nào ấy. Mua xe về cụ mua cái bộ đệm ghế mà lót vào chứ e mặc quần bò có mấy cái cúc sau mông ngồi ghế lái nó bị xước mấy vết. :-L
Nói chung trong tầm tiền tầm 700mil thì con này cũng ổn, giá trị thỏa mãn hơn hẳn Altis 1.8.
Còn 70mil nhiều cụ hỏi có đáng ko thì e nghĩ là mua cái xe quan trọng là mình thích, quan trọng hơn là vợ mình thích, 2 vợ chồng cùng thích => tâm lí thoải mái => làm ăn phát đạt => chẳng mấy chốc mà đổi xe, lúc đó thì 70mil cảm thấy cũng đáng.
Mà chất lượng lắp ráp của mấy LD VN thì các cụ còn lạ gì nữa, nhìn vào bọn Toy là biết. :|
À, xe TH hơn xe nhập cái ESP nhưng lại thua cái EPS vs 4 cái túi khí.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em thấy bác mở thêm 1 topic nữa bên OS để thấy rõ sự khác biệt giữa trong nam và ngoài bắc :D
------
90% bên OS sẽ khuyên mua xe anh Hải, con số đó bên OF là 10% :) cộng vào vừa tròn 100% :D hị hị
-----
à 10% đó có em :D, trước em quan niệm đã mua xe là p' xe nhập, cơ mà em bị thay đổi quan niệm nhiều và trở nên thực dụng hơn khi tham gia cả OS và OF, đặc biệt bị bác Chí Phèo nhà mình dụ dỗ, bác ấy trước chuyên bán xe nhập mà còn mua Forte anh Hải :(

PoBeo

Xe điện
Có tiền thì xúc xe nhập luôn cụ à, còn không dư dả thì cứ Forte mà xúc......cũng ngon....

cardream

Xe tải
Nhờ các cụ giờ em đã quyết sẽ lấy forte rồi. Nhưng giờ các cụ và gấu lại can ngăn ko muốn lấy xe a hải mà muốn lấy xe nhập:-L.
Chiều qua em có thử cerato nhập full thấy option tương tự như forte SX AT nhà a Hải; vì chưa có điều kiện test cẩn thận và chắc nó cũng có khác cái gì đấy mà em chưa nhận ra đc ;).
Các cụ đi rồi chia sẻ kinh nghiệm giúp em ạ, với cái giá lệch tầm 70M liệu có xứng đáng hay ko?
Các cụ giúp em nhé vì 70M với em cũng là cả một vấn đề lớn ạ
Cảm ơn và (b) các cụ
Bác bảo gấu nhà bác là xe anh Hải đi tốt, người VN dùng hàng VN...còn 70T kia bác mua tặng gấu 1 con vespa LX...Đảm bảo đồng ý ngay.

tricoi

Xe buýt
70 triệu cho 1 chữ NHẬP, đúng là đặc trưng ở xứ ta! Em nói các cụ chủ trương "nhập" đừng giận, chả khác đếch gì nhau cả. Chưa kể nhiều em Cerato option là do sâu độ thêm chứ nguyên bản không có. Dẫn chứng hơi nhiều và ngay cả Ofer cũng nhiều cụ ôm niềm đau chôn dấu rồi đấy.

Hôm rồi nhà em với nhà thằng bạn đi Ba Vì chơi, đổi xe cho nhau. Xe nó Cerato xuất Trung Đông, xe em SX AT nhà anh Hải, chả khác quái gì nhau cả, chưa kể xe nó cái gương hậu có camera lùi do sâu làm thay hãng, nhìn lởm thôi rồi

tintin.com

Xe tải
em vote cho xe anh Hải bác nhé! em là người thực dụng mà!

Xe nhập hơn xe anh Hải tay lái trợ lực điện. Hôm nay chạy thử con i30cw tay lái trợ lực điện, thấy nhẹ hều hều, cảm giác đánh lái không thật tay, hơi ghê ghê bác ạ! Nên em thích cái tay lái trợ lực dầu hơn.

hanoismile

Xe máy
Lúc em lấy xe, xe nhập hơn xe anh Hải có 50 củ thoai. Nhưng em vẫn chọn xe anh Hải. Các cụ đừng chê em keo nhé! 50 củ em làm được ối việc. Ví dụ cho vay nặng lãi, đủ tiền xăng chạy bét nhè trong tháng. he. he...

banphagia

Xe tăng
1 phiếu cho cerato nhập

IamDragon

Xe buýt
Giống em, em đang đi Kia Rio nay muốn nâng đời nhưng cũng đang lăn tăn giữa Forte anh hải với xe nhập, nói chung là người bảo nên lấy xe nhập, người bảo mua xe anh Hải cũng được. Khó quá

tintin.com

Xe tải
"Tiền" không là vấn đề thì Nhập thôi cụ. Còn nếu thực dụng thì anh Hải.
Hai loại không khác nhau, chỉ khác mỗi cái mác "NHẬP"

Sieuthitaichinh

Xe tải
Sau khi chạy thử sx at anh Hải em quyết sẽ lấy. Thế nhưng giờ lại vấn đề màu mè. E muốn lấy màu vàng cát nhưng tìm vài chỗ mà chưa thấy. Có cụ nào hay sâu của a Hải có hoặc biết chỗ có màu này thì chỉ giúp em. Em cảm ơn các cụ ạ