Chi hội CD5 vs Beta

hi-speed

Xe máy
M đang tính lấy 1 em cỏ này về chạy cho đỡ mưa nắng nhưng không biết sự khác nhau giữa 2 em nó ntn, vậy nhờ các anh em tu vấn dùm nhé

Cám ơn và chúc anh em cùng gia đình bình an và mạnh khỏe

deeonline

Xe máy
cấu hình như nhau, lành , CD5 thì em cảm nhận gọn gàng và có vẻ options tốt hơn,Date cao hơn một chút, nếu chọn đc xe ngon thì cứ yên tâm chạy và tham gia chém gió cùng AE

hi-speed

Xe máy
M đang tính lấy 1 em Beta 2002 về dưng mà k biết em nó có tãi hay là k nữa, nghe chủ cũ bảo giờ này ai mà con taxi thằng này nhưng đã bỏ tiền ra mua thì fải biết là ntn chứ cứ nghe kiểu đó có mà bán lúa non....CD có vẻ model hơn tý khi lắp baga mui, Beta nói thằng là nhìn giống taxi hồi xưa thật nhưng lại có cốp nên cũng đỡ chật chội.....cái m lăn tăn đây là về máy có khác nhau gì hay không hay chỉ là vẻ bề ngoài, phụ tùng có thể là rẻ nhưng m ở Vũng Tàu chứ k ở Bắc Hà hay hòn ngọc Viễn Đông nên cũng hơi khó tìm các b ạ.

Vẫn xin ý kiến của các cao nhân để qd mua hay k rồi vào chém gió với anh em.

vuahung105

Xe container
M đang tính lấy 1 em Beta 2002 về dưng mà k biết em nó có tãi hay là k nữa, nghe chủ cũ bảo giờ này ai mà con taxi thằng này nhưng đã bỏ tiền ra mua thì fải biết là ntn chứ cứ nghe kiểu đó có mà bán lúa non....CD có vẻ model hơn tý khi lắp baga mui, Beta nói thằng là nhìn giống taxi hồi xưa thật nhưng lại có cốp nên cũng đỡ chật chội.....cái m lăn tăn đây là về máy có khác nhau gì hay không hay chỉ là vẻ bề ngoài, phụ tùng có thể là rẻ nhưng m ở Vũng Tàu chứ k ở Bắc Hà hay hòn ngọc Viễn Đông nên cũng hơi khó tìm các b ạ.

Vẫn xin ý kiến của các cao nhân để qd mua hay k rồi vào chém gió với anh em.
nếu bác thực sự quan tâm, thì chụp ảnh, càng chi tiét càng tốt rồi đưa lên đây, các bác sẽ tư vấn cụ thể hơn.
còn so sánh giữa 2 dòng xe này thì có sự khác biệt
CD5 là phiên bản rẻ tiền hơn so với beta.
máy CD5 là 1.1
mày beta là 1.3 ( chắc do xác nặng hơn tý )
về opitions của beta cũng tốt hơn CD5 :
- có kính trước chạy bằng điện
- Có giàn sưởi nóng
- Có ăngten điện
- Có đồng hồ thời gian
- Có gạt mưa gián đoạn ( INT )
- Có tay lái gật gù
....
còn CD5 những đời sau ( từ cuối 2001 - 20014 ) thì có dòng CD5 PS có thêm một sô oppitions mới
- Trợ lực tay lái
- Vành đúc
về phụ tùng thì gần như dùng chung, trừ mấy chi tiết trong máy
CD5 thời trang hơn nên h đc chuộng hơn một chút
xe nào thì cũng có loại taxi thải ra cả nên cũng phải lựa chọn kỹ càng một chút bác ah,
chúc bác chọn đc xe như ý .

vuahung105

Xe container
xe này máy vẫn còn khá chất,
phần thân vỏ hơi kém rồi. chắc chắn là bị mọt phần hốc bánh sau, cần kiểm tra kỹ xem đã xử lý hàn lại chưa, hay chỉ trát keo rồi sơn lại.
phần đầu đã húc vào đâu khá nặng, nên bác cần kiểm tra khung xe xem có bị trùn lại k ? nếu bị trùn thì bỏ qua luôn.
nội thất thì cũng khá sập xệ.
giá cả thế nào bác ?

hi-speed

Xe máy
phần thân vỏ hơi kém rồi. chắc chắn là bị mọt phần hốc bánh sau, cần kiểm tra kỹ xem đã xử lý hàn lại chưa, hay chỉ trát keo rồi sơn lại.
phần đầu đã húc vào đâu khá nặng, nên bác cần kiểm tra khung xe xem có bị trùn lại k ? nếu bị trùn thì bỏ qua luôn.

Có mấy ý trên nhờ b chỉ dùm cho là dựa vào đâu mà b cho là như thế ? Ý m hỏi là kinh nghiệm và cách phân biệt ra sao để thấy dc các lỗi này vì m là m mù tịt, rất cám ơn sự tư vấn của b

vuahung105

Xe container

Có mấy ý trên nhờ b chỉ dùm cho là dựa vào đâu mà b cho là như thế ? Ý m hỏi là kinh nghiệm và cách phân biệt ra sao để thấy dc các lỗi này vì m là m mù tịt, rất cám ơn sự tư vấn của b
bác nhìn mũi nắp capo bị móp méo, gò lại thế kia thì tức là đâm mạnh qua cản trước vào đến capo rôi,
còn hốc bánh thì đến tuổi này thì 99% đều bị. nhất là tỏng quan cái xe

hi-speed

Xe máy
Cám ơn b đã tư vấn nhưng m nhìn tới nhìn lui vẫn k thấy chỗ nắp capo bị méo và gò lại, phiền b cho vài mũi tên vào ngay chỗ đó để được mở rộng tầm nhìn ạ.....

Còn cái xe thì hết đăng kiểm từ 2014 và giờ ai mua thì dk lại, cộng thêm phí chuyển vùng nữa thì chắc chừng 7tr nhưng bức xúc nhất là về giá xe thì mới đầu chủ xe nói là 69, hôm nay coi lại thì sửa là 79, chắc qua tuần lện là 89 or 99 gì đấy, đúng là kiểu làm ăn nông dân vớ vẩn có khác, cứ cái kiểu làm ăn chụp giật như này thi sao mà khá dc chứ.

minhaudio

Xe tải
Cám ơn b đã tư vấn nhưng m nhìn tới nhìn lui vẫn k thấy chỗ nắp capo bị méo và gò lại, phiền b cho vài mũi tên vào ngay chỗ đó để được mở rộng tầm nhìn ạ.....

Còn cái xe thì hết đăng kiểm từ 2014 và giờ ai mua thì dk lại, cộng thêm phí chuyển vùng nữa thì chắc chừng 7tr nhưng bức xúc nhất là về giá xe thì mới đầu chủ xe nói là 69, hôm nay coi lại thì sửa là 79, chắc qua tuần lện là 89 or 99 gì đấy, đúng là kiểu làm ăn nông dân vớ vẩn có khác, cứ cái kiểu làm ăn chụp giật như này thi sao mà khá dc chứ.
Xe này trên bb rao từ cuối năm ngoái thì phải, xe cỏ nhưng thợ trong Nam làm đẹp hơn ngoài này!?

hi-speed

Xe máy
Theo các b thì em này có được không ? second hand nên sao mà tránh được các lỗi này tật nọ, miễn là nó đừng wá nặng là ok rồi.....

pipipupuvip

Xe máy
Dung con xe ma e dinh nho cac bac tu van luon. Cu thot nhanh tay that. E xem tren 4b thay con nay la nhin dc nhat. Co ma bac noi dam roi thi e bo qua gap ah. Cac bac co the chia se kinh nghiem xem xe da bi dam hay chua dc k ah.

hi-speed

Xe máy
Hỏi 2 người thấy nói là đâm nên cũng ngán....mai đi xem thực tế xem ra sao nè

hi-speed

Xe máy
Xl nhưng giờ lại lăn tăn con Lanos 2003 nữa cụ ạ.....đúng là tiền ít mà cứ đòi hít hàng thơm thì rõ khổ

trantrang38

Xe tải
hic bác nào có con cd5 ps ngon bán không

hieuvuls

Xe hơi
hic bác nào có con cd5 ps ngon bán không

Xe của 1 cụ trong hội đang rao bán để lên đời.xe đk cuối năm 2000.đã độ kịch đồ như trợ lực,vành đúc,cam hành trình,cam lùi...máy còn chất lắm.cụ quan tâm pm e giới thiệu cho.

lililu

Xe hơi

Xe của 1 cụ trong hội đang rao bán để lên đời.xe đk cuối năm 2000.đã độ kịch đồ như trợ lực,vành đúc,cam hành trình,cam lùi...máy còn chất lắm.cụ quan tâm pm e giới thiệu cho.
IB em với cụ ơi! tks cụ!

Mr. Santafe

Xe đạp

e đang có nhu cầu. bác ới e cái ạ: 0946357623