CD5-Các Bác giúp em phát: Điều hòa bị sao ấy.

Nguyen Truong Sinh

Xe đạp
Chào các Bác. Sau 02 ngày để xe ở bãi. Sáng nay lấy xe đi làm, bật chìa khoá điện thấy kêu xoẹt xoẹt dưới táp- lô ở chõ để chân bên phụ. Nỏ máy bình thường nhung không bật A/C mà điều hòa vẫn chạy lạnh ngắt. Muốn tắt điều hòa cũng không được. Thế là bệnh gì các Bác. Giúp em với.

Giặc lái

Xe tải
chạy vô ga ra di bác ơi!hi hi

Hoangthanh

Đi bộ
Tiện có bác Trương Sinh hỏi CD5 các pác cho em hỏi luôn với, con xe CD5 cũ em mới mua khi bật khoá điện thì đèn Iol và đèn Charge hình acquy sáng đỏ là báo gì vậy các bác, nó bảo mình kiểm tra dầu và acquy phải không ạ, khi đề nổ máy thì đèn đó lại tắt đi không sáng đỏ nữa. Em mơí vào nghề mong các pác chỉ giáo.
Gia đình xin cảm ơn và hậu....tạ...thóc. ạ

songlam

Xe buýt
con xe CD5 cũ em mới mua khi bật khoá điện thì đèn Iol và đèn Charge hình acquy sáng đỏ là báo gì vậy các bác
Mọi việc hết sức bình thường bác ạ... VD: Nó báo ắc quy ở tình trạng không được xạc chứ ko phải kiểm tra lại ắc quy... Bác yên tâm đê..

Hoangthanh nói:
Tiện có bác Trương Sinh hỏi CD5 các pác cho em hỏi luôn với, con xe CD5 cũ em mới mua khi bật khoá điện thì đèn Iol và đèn Charge hình acquy sáng đỏ là báo gì vậy các bác, nó bảo mình kiểm tra dầu và acquy phải không ạ, khi đề nổ máy thì đèn đó lại tắt đi không sáng đỏ nữa.
Khi chạy mà mấy cái đèn đó vẫn đỏ lòm lòm thì lúc ấy mới là có vấn đề ;)

@ bác NT Sanh

Không bật công tắc mà máy lạnh vẫn chạy; xe lại vừa để ở bãi thì chắc bị chuột cắn => khả năng là bị chập dây công tắc.... Tóm lại đây là một lỗi nhỏ về phần điện ,nếu bác kg tự mò được thì vào gara làm tý là xong.

humxam

Xe hơi
Hoangthanh nói:
Tiện có bác Trương Sinh hỏi CD5 các pác cho em hỏi luôn với, con xe CD5 cũ em mới mua khi bật khoá điện thì đèn Iol và đèn Charge hình acquy sáng đỏ là báo gì vậy các bác, nó bảo mình kiểm tra dầu và acquy phải không ạ, khi đề nổ máy thì đèn đó lại tắt đi không sáng đỏ nữa. Em mơí vào nghề mong các pác chỉ giáo.
Gia đình xin cảm ơn và hậu....tạ...thóc. ạ
Đấy là đèn báo nạp acquy đấy pac ah ! Khi acquy không được nạp thì đèn sáng còn khi xe nổ máy rồi, máy phát điện hoạt động sẽ nạp điên cho acquy và khi đó đèn báo nạp phải tắt. Hiên tượng pac nêu là bình thường, cứ yên tâm, không sao đâu ạ ! Chỉ có trường hợp xe nổ máy mà đèn này sáng mới lo. (đặc biệt là đối với xe số tự động ) :D (h) :D

Hoangthanh

Đi bộ
Cám ơn các bác nhìu, thế còn cái đèn báo dầu Iol cũng bình thường hở các bác, em cứ hỏi cho ăn chắc không có ngày lại phải đưa xe vào gara vì tội THIẾU HIỂU BIẾT thì chít.

humxam

Xe hơi
Hoangthanh nói:
Cám ơn các bác nhìu, thế còn cái đèn báo dầu Iol cũng bình thường hở các bác, em cứ hỏi cho ăn chắc không có ngày lại phải đưa xe vào gara vì tội THIẾU HIỂU BIẾT thì chít.
Hình như là Oil thì phải !!

Có hai loại đèn báo dầu, một là đèn báo mức dầu máy (có hình giống cây đền thần của Aladin ), hai là đèn báo áp suất dầu máy (cũng có hình giống như cây đèn của Aladin trong truyện cổ tích ấy nhưng ở đầu vòi có một giọt dầu chảy ra). Thế đèn của pac là loại nào trong hai loại trên để em còn trả lời.(như lời pac nói thì hình như là đèn báo áp suất dầu máy thì phải)

:D (h) :D

Hoangthanh

Đi bộ
Đúng rồi đấy pác ạ, cái đèn có hình đèn thần nhưng ở đầu có hình giọt dầu chảy ra, khi em đề nổ máy đèn đó cũng tắt đi ko sáng đỏ nữa, se em không có đèn báo mức dầu máy thì phải, chắc là kiiểm tra dầu máy thì phải mở nắp capo kiiểm tra thước dầu bác nhỉ. CD5 kính pác

humxam

Xe hơi
Hoangthanh nói:
Đúng rồi đấy pác ạ, cái đèn có hình đèn thần nhưng ở đầu có hình giọt dầu chảy ra, khi em đề nổ máy đèn đó cũng tắt đi ko sáng đỏ nữa, se em không có đèn báo mức dầu máy thì phải, chắc là kiiểm tra dầu máy thì phải mở nắp capo kiiểm tra thước dầu bác nhỉ. CD5 kính pác

Đấy là cái đèn báo áp suất dầu máy đấy pac ah. Nó sáng khi áp suất dầu máy chưa đủ và tắt khi áp suất dầu đủ. Thế thì khi động cơ chưa nổ, bơm dầu chưa hoạt động thì đèn đó sáng là đương nhiên rồi. Còn khi động cơ đã nổ thì bơm dầu hoạt động và đèn đó phải tắt là bình thường (nếu nổ mà đèn đó vẫn sáng là có vấn đề đấy, cần phải đưa vào xường ngay). Pac cứ yên tâm mà sử dụng nhé ! :D (h) :D

humxam

Xe hơi
Xe cũ mua lại mà pac, cái ấy chắc là không có đâu. (h) :D (h)

Hoangthanh

Đi bộ
Em mua xe cũ ma pác Stinger, ngoài cái xe và máy cái giấy tờ xe thằng chả trong Hà Đông chẳng còn cái gì để đưa cho em nữa.
Khà khà, hôm nào em còn thấy cái gì bất thường nữa thì lại chíu chíu hỏi các bác nhé.
Kính các pác.

Hạng_B0

Xe đạp
Bác chủ pic có bán xe không?
Đàn thèm con 4B mà không có nhiều xiền.