[Thảo luận] Cây xăng Trần Khát Chân, ăn trộm nay ăn cắp ???

tungcalo

Xe điện
Cây xăng chỗ ngã ba Trần Khát Chân và Võ Thị Sáu thì em nhớ năm ngoái đã lên báo về vụ đong thiếu, xăng kém chất lượng rồi. Nhưng đó là chuyện ăn trộm thôi.

Nay em kể chuyện ăn cắp công khai cơ. Số là hôm rồi em đi 2b của vợ. Không để ý nên qua đó gần hết xăng, nên chẳng còn cách nào khác ghé vào đây mua.

Em mua 50K, cô nhân viên bơm đến 49,485 thì ngừng bơm (thiếu mất 515 đ). Em không nói gì, chỉ chỉ tay vào cái đồng hồ. Cô NV bảo: "Ở đây máy của các chị chỉ bơm được đến thế thôi, không bơm hơn được", bla, bla rất nhiều điều em không nhớ hết và chẳng tiện nói lên đây.

Em chẳng nói gì, chỉ cười trừ bảo "Chẳng lẽ cả HN chỉ có mình chị bán xăng và em chưa mua xăng bao giờ hay sao ý nhỉ?" Cô NV miễn cưỡng dí vòi, bơm tiếp đến 49,880 thì lại ngừng bơm.

Câu chuyện thì chẳng có gì to tát, em cũng chẳng thèm đôi co nữa. Nhưng rõ ràng thái độ phục vụ ở cây xăng này chẳng có gì thay đổi sau những vụ lình xình báo chí năm ngoái. Em thề là dắt bộ về nhà nếu chẳng may hết xăng chứ chẳng bao giờ thèm quay lại đây

Chỉnh sửa cuối:

Cerato0607

Xe tải
em thích cái kiểu "chẳng nói gì, chỉ cười trừ bảo của cụ" =))

codate

Xe tăng
:)) tưởng j cây xăng này thì vô đối, thà bác cố xuống dưới 1 tí ngã 3 thanh nhàn võ thị sáu đổ cho lành, em toàn đổ ở đó, chỉ bơm thừa ko bơm thiếu, mà theo em thì nó là đảm bảo.

Loong Phoong

Xe điện
câu chuyện này cũng hài đấy chứ

xuandai

Xe buýt
Nhân tiện nói chuyện cây xăng, em kể chuyện một chút.

- Chuyện 1: Cây xăng trên đường Đội Cấn gần đường Bưởi: có kiểu đổ xăng 1 tên cầm bơm ra bơm, 1 tên đứng trong bấm số. Khi đang bơm mà người mua xăng ko để ý (mở ví đếm tiền chẳng hạn), thì tên cầm bơm sẽ ngừng bơm và tên ở trong sẽ bấm lên con số mà người mua nói. Em bị bơm thiếu một lần, nên lần sau cố tính đứng đó để xem nó làm thế nào nên biết kiểu đó, nhưng xin lỗi các cụ em hèn quá ko dám nói vì bọn nó toàn thằng như đầu trộm đuôi cướp thôi, nó thấy em đứng xem một lúc thì đuổi em đi để "còn làm ăn".

-Chuyện thứ 2: Cây xăng ở ngã 3 Nguyễn Trải - Lê Văn Lương (gần chỗ mới tai nạn ấy ạ), cách đây khoảng 1 tháng em qua đó đổ xăng, em đi 2b, phi vào trong như bình thường. 1 chú 2b khác đứng trước mặt cái máy đong (lúc đó khoảng 2h chiều ngày hành chính nên cũng vắng thôi) và mua 20k, em đứng sát đằng sau và bơm 70k. Sau khi bà bán xăng bơm xong cho chú 2b đàng trước em thì em nghe dập cái gạt đồng hồ keng 1 cái, em yên tâm cho bà ấy bơm. Khi đang bơm thì bà ấy bảo em tiến xe lên 1 tí cho ra chính diện cái đồng hồ như chú 2b lúc trước. Em nhìn đồng hồ và hơi thắc mắc sao cái bơm này bơm nhanh thế, loáng cái đã đc gần 30k, lúc này cũng đã nghi rồi. Khi bơm xong, bật khóa xăng mới thấy đc 2/3 bình. Ko biết kêu ai vì lúc đầu chủ quan các cụ ạ. Mà quái nữa là người bơm sau em cũng nghe bà ấy gạt cái cần "keng" một cái, rồi bơm và cũng vừa mới bơm đã lên >20k rồi => Với vụ này cụ nào có cao kiến chỉ cho em xem có phải bà ấy ko trả về 0 hay có trò nào mới ạ?

Thank các cụ nhiều

abc456

Xe tải
Nhà em ở giữa phố Võ Thị Sáu (tức là giữa cả 2 cây xăng trên đường Trần Khắc Chân và Thanh Nhàn) em cũng đã từng đổ cả 2 cây này rồi, nói chung là lởm như nhau. Đến 2b em còn ko thèm đổ ở 2 cây đấy chứ đừng nói đến 4b.

cuongsym

Xe máy
Em thấy bảo cây xăng ở Trần Hưng Đạo và Nam Đồng là đổ chuẩn, không biết có phải không?

inochi

Xe điện
Em cũng cảnh báo các cụ cây xăng ở Phủ Lý Hà Nam (chiều Vinh -> Hà Nội), cây xăng của Petter, chéo chỗ Bưu diện Hà Nam sang Hôm chủ nhật 11/07/2011 em có dứng ở đó mua xăng, trước em một bác OF cũng mua tình tiết của em thế này: - Em bảo mua 500K - Cô bán xăng bấm có 10K, bơm và sau đó hỏi là anh mua 100K à ? - Cô ý bảo thế để em bấm thêm 400K nhé Sự việc sẽ không vấn đề gì nếu lúc đó em không đứng gần cây xăng, nhưng do đứng gần em để ý cô ý mới bơm cho em có 10K thôi mà dám bảo đã bơm cho em 100K - Đi từ Ninh Bình về Phủ Lý đường đang làm, qua một cái cầu ở Ninh Bình đang làm tắc kinh, đi lại đông đã bực mình sẵn làm cho bọn nó một trận, nó sợ bấm lại 490K - Thông báo để các bác cảnh giác khi đi ra tỉnh mua xăng chỗ lạ Họ làm thế là ăn gian của mình đến 90K rồi còn gì, một hình thức ăn cắp trắng trợn

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cạch mặt cây xăng này ra, anh em cảnh báo nhiều rồi mà !

gió_mát

Xe hơi
các cụ cứ để ý kỹ và không phân tâm thì bố chúng nó cũng không giám làm trò. bao nhiêu vụ lên thông tin đại chúng mà chúng nó vẫn không kinh nhỉ

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Từ khi biết cây xăng này gian lận em cũng cạch mặt, nhưng có hôm đi 2 bánh qua đó hết xăng, em vẫn phải vào đó mua nhưng chỉ mua 10k thôi ợ :)). Em cũng đã từng hỏi 1 bác bơm xăng là tại sao có lúc bơm nhanh và lúc bơm chậm???Thì đc biết là thiết kế của bơm xăng thường có 2 " nấc " ...bóp mạnh là bơm nhanh và bóp nhẹ là bơm chậm :)

OLawVN

Xe hơi
các cụ cứ để ý kỹ và không phân tâm thì bố chúng nó cũng không giám làm trò. bao nhiêu vụ lên thông tin đại chúng mà chúng nó vẫn không kinh nhỉ
Cây xăng nào cũng cần chú ý liên tục. Xểnh 1 tí là chít.

Em có 1 cách: Thủ 2 cái can nhựa 20L & 10L chuẩn trong cốp, khi nào hết xăng thì mang vào mua rồi đem ra chỗ vắng tự đổ vào bình. OK?

codate

Xe tăng

Em có 1 cách: Thủ 2 cái can nhựa 20L & 10L chuẩn trong cốp, khi nào hết xăng thì mang vào mua rồi đem ra chỗ vắng tự đổ vào bình. OK?
cụ chơi kiểu này thì ác quá, chắc j nó đã bán cho kụ :)), mua được kiểu này thì nó bắt bác đợi dài cổ mới đổ

Furious

Xe điện
Em chả tin bất cứ cây xăng nào. Gian manh nó ăn vào máu ngành xăng dầu rồi nên từ ông bố (Tổng) đến ông con (đại lý) em đều đặt niềm tin ở đằng sau mờ.ông. Đổ thì em vẫn chỉ đổ ở những cây xăng đông người, hi vọng vào việc đông khách mà nó ăn gian ít đi :D

fuxe

Xe container
em đổ ở Trần H Đạo có vẻ cũng chuẩn L-)

be beo

Xe tăng

cách này rất ok, dưng mờ em chưa bao giờ làm chỉ nghĩ để đấy thôi...:-??