Câu hỏi ngớ ngẩn lúc 4h sáng ............!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!

Cuong_atk_vsp

Xe đạp
Sau khi đọc bài " Hóa ra CSGT cấp Quận , Huyện , Thị Xã , Thành Phố trực thuộc tỉnh không có quyền dừng xe oto , xử lý vi phạm " có đường link kèm theo ( của Bác Xanh - nickname rất ngắn gọn ) .Các bác cho e hỏi 1 câu , theo e là ngớ ngẩn nhất trong ngày . Câu hỏi của em là :
- Khi mình lưu thông trên đường quốc lộ , đi qua các quận , huyện , thị , thành phố trực thuộc tỉnh mà mình vi phạm 1 trong các lỗi như ( vượt quá tốc độ cho phép , vượt trái ở nơi cấm vượt , vượt phải xe khác , cán vạch .......) bị XXX yêu cầu dừng xe thông báo lỗi , kiểm tra giấy tờ , " đòi " lập biên bản VPHC .
Theo các bác thì trong trường hợp em nêu ở trên thì em có bi xử phạt vi phạm hành chính không ạh ???

P/S : Em ở Vũng Tàu chạy xe hạng B2 rất hay đi xa ,nhất là tuyến đường Vũng Tàu - Đà Lạt . Để đi được đến Đà Lạt e đi qua 3 Quốc Lộ ( QL 56 : Huyện Châu Đức + QL 1 : Thị Xã Long Khánh + QL 20 : Thống Nhất , Gia Kiệm , Định Quán ) tuyến đường này XXX rất hay ra đứng đường để bắn tốc độ và bắt xe vi phạm giao thông . Có bác nào ở trong Nam mà hay đi Đà Lạt thì chắc là biết :D . Kinh nghiệm của em còn non nớt , mong các bác chỉ giáo em với :((. Để em có thêm niềm tin chiến với mấy XXX o:-).
Chúc Các Bác Lái Xe An Toàn Trên Các Tuyến Đường ...!!! THÂN

AcidS

Xe điện
Quốc lộ vào thành phố, thị xã, thị trấn được đặt tên đường thì XXX nội thị khu vực đó được xử lý. Ví dụ:
Khi vào thị xã Long Khánh Quốc lộ 1 đổi tên thành đường Hùng Vương thuộc nội thị thì XXX thị xã được xử lý cụ ạ.

Cuong_atk_vsp

Xe đạp
Quốc lộ vào thành phố, thị xã, thị trấn được đặt tên đường thì XXX nội thị khu vực đó được xử lý. Ví dụ:
Khi vào thị xã Long Khánh Quốc lộ 1 đổi tên thành đường Hùng Vương thuộc nội thị thì XXX thị xã được xử lý cụ ạ.
Cảm ơn Cụ nhá . Nếu mà Cụ không nói đến cái vấn đề đặt tên đường thì e cũng chẳng bít đâu Cụ ạ@};-.

Civic TN

Xe lăn
Thế nên đoạn QL3 đi qua TP Thái Nguyên nhà e, nó đặt tên là đường 3/2 từ SC, cách Trung tâm TP 17km =))

Cuong_atk_vsp

Xe đạp
To bác Acids : Nếu trong trường hợp đường quốc lộ mà không đổi tên thì sao hả bác ??? Liệu em có bi phạt không :)

AcidS

Xe điện
To bác Acids : Nếu trong trường hợp đường quốc lộ mà không đổi tên thì sao hả bác ??? Liệu em có bi phạt không :)
Không bác ạ. Tên đường là đánh dấu khu vực XXX quận, huyện được xử lý. Tên Quốc lộ là XXX cao hơn thuộc cấp thành phố, tỉnh... mới được xử lý. XXX quận, huyện, thị xã trở xuống có cho vàng cũng không dám lập biên bản vi phạm trên quốc lộ ( tuy nhiên ra đứng chơi thì được)

coty

Xe tăng
em thì xxx vẫy là dừng, sai đến đâu làm việc tại kho bạc đến đó, còn check lại luật mà xxx sai thì có cái bằng chứng để làm việc, chứ tranh luận với xxx ngoài đường về mấy vụ này em nghĩ không nên ah

Cuong_atk_vsp

Xe đạp
Không bác ạ. Tên đường là đánh dấu khu vực XXX quận, huyện được xử lý. Tên Quốc lộ là XXX cao hơn thuộc cấp thành phố, tỉnh... mới được xử lý. XXX quận, huyện, thị xã trở xuống có cho vàng cũng không dám lập biên bản vi phạm trên quốc lộ ( tuy nhiên ra đứng chơi thì được)
thanks Bác nhiều . Làm tí Vodka nhé Bác . Thế là có thêm 1 tí kiến thức để chiến với xxx roài =P~

Cuong_atk_vsp

Xe đạp
To Bác Acids : tiện thể hỏi bác thêm câu nữa :P . Bác cho e hỏi 1 cái là " CSGT Quận ( Thủ Đức , 12 , Bình Chánh...) thuộc TP Hồ Chí Minh có được phép dừng xe oto khi đang lưu thông trên đường QL không vậy bác :)

nissancui

Xe tải
em trả lời thay bác kia . csgt các quận bác vừa nêu không dc quyền sử lý bác ạ , bác hay nghe csgt trạm an sương , trạm phú lâm , trạm thủ đức đều thuộc phòng csgt thành phố , còn quận huyện chỉ ở cấp đội không cho làm đường quốc lộ bác nhé

ANoops

Xe đạp
Em cũng xin hỏi luôn 1 câu ngớ ngẩn là có áp dụng cho 2b luôn ko vậy? :(

chienthanpro

Xe hơi
Em cũng xin hỏi luôn 1 câu ngớ ngẩn là có áp dụng cho 2b luôn ko vậy? :(
Trên đoạn quốc lộ đi qua thành phố, thị xã thuộc tỉnh, thị trấn thuộc huyện, nếu phát hiện các hành vi vi phạm về giao thông tĩnh và các hành vi vi phạm như: chạy xe lạng lách đánh võng; tụ tập gây rối trật tự công cộng; đua xe trái phép; đi ngược chiều đường; không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông; điều khiển mô tô, xe gắn máy chở quá số người quy định; điều khiển, ngồi trên xe môtô, xe gắn máy tham gia giao thông không đội mũ bảo hiểm thì được xử lý vi phạm theo quy định của pháp luật.

Như vậy, CSGT cấp quận, huyện, thị xã, thành phố trực thuộc tỉnh được phép xử lý các vi phạm giao thông đã được nêu liên quan đến xe mô tô, xe gắn máy trên đoạn quốc lộ đi qua địa bàn của mình.

Chỉnh sửa cuối:

N_V_L

Xe điện
Em cụng hiểu thêm được mấy điều nữa

vanvuong

Tháo bánh
Có lần em rảnh rỗi ra đứng hóng xxx làm việc. Có chú lx tải xuống trình bày là vừa x trạm trên cách đấy 3 km. Mấy chú xxx ngớ người nhìn nhau xong rút bộ đàm hỏi han nhặng xị, đại khái điều tra ra xxx tỉnh khác (hay đội khác) lấn địa bàn.
Vầy là alê hấp, 2 xxx bay lên bồ câu dí, em đua theo hóng. Mấy "bồ câu" lạ thấy bóng liền nhảy lên xe chạy trối chết hơn chục cây ạ.

Cuong_atk_vsp

Xe đạp
em trả lời thay bác kia . csgt các quận bác vừa nêu không dc quyền sử lý bác ạ , bác hay nghe csgt trạm an sương , trạm phú lâm , trạm thủ đức đều thuộc phòng csgt thành phố , còn quận huyện chỉ ở cấp đội không cho làm đường quốc lộ bác nhé
Thanks you Vinamilk nhe Bác . Làm tí Vodka cho nó sung nào