Cầu cứu các cụ...help me...chiu me na...( S.O.S )

toiyeuoto2010

Xe hơi
Tình hình là xe em KF bị chuột cắn ...hay là do lâu ngày để ngoài mưa gió ko đi.. Sáng nay lấy xe ra đi, Khi vào số ( tự động), thì rất ì vì xe chạy số 1 thì phải...em phải đạp ga thật mạnh thì xe khựng và giật 1 cái thì chuyển thành số 3... Và từ đó hộp số chỉ chạy và nhận số 3...trừ khi tắt máy hay khởi động lại từ đầu....em mang ra xưởng thì thấy mấy chú thợ phán 1 câu là hư mất con cảm ứng hộp số...

Xe cụ nào đã gặp trường hợp này chưa? Hay cụ nào cao tay ấn thì mách nứoc chữa bệnh cho con vợ 2 em với...em xin hậu tạ.( số liên lạc của em là 0934 bốn ba bốn 449)

Thank

oto16ahn

Xe điện
Em dự chuột nó cắn đứt dây thôi cụ ạ . Trên taplo co nổi đèn check nào màu vàng k cụ ?

toiyeuoto2010

Xe hơi
Báo cáo các cụ,

Chiều nay em mang ra Hãng KIA GP, thì thợ ở đây bắt bệnh là hỏng con hộp đen, hay còn gọi là hộp điều khiển động cơ.
Nản hơn khi họ nói ko có hàng trong tổng kho nên bắt buộc phải chờ ship hàng từ Korea về mất từ 15-20 ngày với tổng chi phí mất hơn 16tr.
Hi vọng ko có cụ nào đen như em cho những tình huống chuột cắn phải dây cảm biến hộp số như thế này...

kimithanh

Xe tăng
đứt dây thì hàn lại chứ liên quan quái ji đến hộp đen nhỉ. em nghi ngờ hỏng dây cảm biến hộp số. may quá nhà em vào số tuyền bằng cơm nên chuột cắn cũng gãy cả rẳng, chia bùn cùng cụ.

heroesdaubu

Xe điện
Lần đầu em nghe thấy xe này bị hỏng hộp đen, anh em trong hội cả vài trăm người chưa ai dư lày bao giờ

firstsafe

Xe tải
E ngi dù thế nào thì cụ nên thay dầu hộp số trước đã rồi hãy tính tiếp. Còn hãng yêu cầu thayy hộp đen nếu ko đc thì sao, mình vẫn phải mất 16 củ ah. Hay cụ mượn hộp đen của cụ nào thay qua xem sao vì kf thấy cũng nh ng đi mà

provtc

Xe container
Báo cáo các cụ,

Chiều nay em mang ra Hãng KIA GP, thì thợ ở đây bắt bệnh là hỏng con hộp đen, hay còn gọi là hộp điều khiển động cơ.
Nản hơn khi họ nói ko có hàng trong tổng kho nên bắt buộc phải chờ ship hàng từ Korea về mất từ 15-20 ngày với tổng chi phí mất hơn 16tr.
Hi vọng ko có cụ nào đen như em cho những tình huống chuột cắn phải dây cảm biến hộp số như thế này...
Cụ thử ra gara xem, chứ em chưa nghe nói đến hỏng hộp đen cả. Nếu chuột cắn đứt dây thì lại nối lại

toiyeuoto2010

Xe hơi
Hộp đen thì dân gian gọi cho dễ nhớ các cụ à, còn hộp điều khiển động thì mới là đúng chuyên ngành của hãng, xe em đời cũ nên hộp điều khiển động cơ chung cho 2 loại:
- hộp điều điều khiển động cơ
- hộp điều khiển hộp số

Mấy con chuột này nó cắn cực độc, làm cho 3 dây chạm vào nhau, dẫn đến xung khắc và cháy mất, có nối lại cũng chẳng ăn thua cụ à.
Ra ngoài sửa lại hộp cũng được nhưng chập chờn và ko đảm bảo, mà giá lại gần bằng 1/2 chi phí cho đồ mới...mà tính em thì lại nghĩ sinh ra vợ 2 là để phục vụ mình, chứ cứ mỗi lần chập chờn thì lại vừa mất công vừa mất sức đi chăm sóc lại em nó thì ...quá tội...Nên đành cắn răng đầu tư sắm luôn cho em nó coi như cho tiền em nó đi nâng ngực sửa mũi í mà...