[Funland] Câu chuyện mổ cận thị

thanh.nhan90

[Tịch thu bằng lái]

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Lướt lướt thấy bài báo 1 năm trước, rồi giờ không biết vụ này được xử lý chưa nhỉ, ko biết mắt cậu nhóc này sao rồi? Con trai em đòi đi mổ cận, mà thấy mổ mắt nguy hiểm thế này thì về vứt mắt luôn quá.

Sở Y tế TPHCM lên tiếng vụ nam sinh hỏng mắt sau phẫu thuật tại Bệnh viện Mắt Sài Gòn (tienphong.vn)
Em thấy mổ mắt đơn giản, còn hy hữa xảy ra sự cố thì cái gì chả có thể chứ có gì tuyệt đối đâu. Đến mổ đẻ, mổ ruột thừa, chích ung nhọt còn có sự cố đáng tiếc mà!

Ở quê em đợt đầu năm có BV Mắt tư nhân lớn ko tiện nêu tên. Họ về tận thôn xóm khám rồi tư vấn miễn phí cho các cụ.
Mà họ tư vấn thì chỉ có mổ, họ làm ăn mà ko mổ thì chết đói à. Nhiều cụ mổ xong giờ mới thấy ân hận vì ko nghe con cái.

Một Bs phó khoa ngoại một BV TW nói với em cách đây 15 năm: "Nếu mổ thì sống không mổ thì chết, khi đó mới cho người ta đụng dao kéo vào người mình. Thằng nào khám xong cũng kê đơn thì thằng thợ mổ ăn bằng gì"

Tuongtien1977

Xe điện
Ở quê em đợt đầu năm có BV Mắt tư nhân lớn ko tiện nêu tên. Họ về tận thôn xóm khám rồi tư vấn miễn phí cho các cụ.
Mà họ tư vấn thì chỉ có mổ, họ làm ăn mà ko mổ thì chết đói à. Nhiều cụ mổ xong giờ mới thấy ân hận vì ko nghe con cái.

Một Bs phó khoa ngoại một BV TW nói với em cách đây 15 năm: "Nếu mổ thì sống không mổ thì chết, khi đó mới cho người ta đụng dao kéo vào người mình. Thằng nào khám xong cũng kê đơn thì thằng thợ mổ ăn bằng gì"
mổ mắt cho các cụ là thay đục thủy tinh thể, tuổi già đến một thời điểm nào đó thì phải thay thôi, có thời điểm muốn mổ bảo hiểm còn phải xếp hàng vì không có thủy tinh thể

NNS

Xe ngựa
phẫu thuật mắt để trị cận thị ko phải là biện pháp gì hay ho, chẳng đặng thì đừng mới phải dùng vì biến chứng nhiều, ko triệt để, nhanh tái nghiện, à lộn, tái cận. nên tốt nhất là chỉ sử dụng nó khi độ cận quá cao, ko còn dùng các biện pháp sửa tật thông thường là đeo kính đc nữa thì buộc phải dùng

DurexXL

Xe lăn
phẫu thuật mắt để trị cận thị ko phải là biện pháp gì hay ho, chẳng đặng thì đừng mới phải dùng vì biến chứng nhiều, ko triệt để, nhanh tái nghiện, à lộn, tái cận. nên tốt nhất là chỉ sử dụng nó khi độ cận quá cao, ko còn dùng các biện pháp sửa tật thông thường là đeo kính đc nữa thì buộc phải dùng
Em tự nhiên hiểu sang nội dung khác Cụ anh ạ :D

DungPhuong0712

Xe tải
Em thấy bảo mổ chỉ được một thời gian thôi, mà mổ xong thì mắt yếu lắm, phải giữ gìn nâng niu
Thôi, em trung thành với cặp kính 4 đi ốp tiếp

Bigtits

Xe tăng
Em mổ cận năm 2004 ở viện mắt TW, lúc đấy là thời kì đầu của của công nghệ mổ chữa cận này ở mình. Lúc mổ mắt trái 5, mắt phải 7 độ. Đc 13 năm sau e phải đeo kính lại, 2 mắt vẫn lệch độ nhau. Khi đeo kính năm 2017 thì 1 mắt 0,5 mắt kia 1,5 đến giờ thì 1,5 và 2,75. Sau này nhiều công nghệ mổ cận mới hơn ko biết có tốt hơn thời e mổ ko nữa.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Lướt lướt thấy bài báo 1 năm trước, rồi giờ không biết vụ này được xử lý chưa nhỉ, ko biết mắt cậu nhóc này sao rồi? Con trai em đòi đi mổ cận, mà thấy mổ mắt nguy hiểm thế này thì về vứt mắt luôn quá.

Sở Y tế TPHCM lên tiếng vụ nam sinh hỏng mắt sau phẫu thuật tại Bệnh viện Mắt Sài Gòn (tienphong.vn)
Nhà em 2 người mổ cận, 01 người thay thủy tinh thể BV mắt QT DND Bùi Thị Xuân, người gần đây nhất cũng 7 năm, tất cả đều ổn

wildcat74

Xe điện
Thuỷ tinh thể thì ko thay ko đc, miễn là nó đúng loại xịn thôi.