Cầu Cần Thơ sau 9 ngày bị nạn!

Libor

Xe điện
Mời các bác dành vài phút chia buồn cùng gia đình nạn nhân xấu số. Hôm nay nhà em có công việc tại Cần Thơ, cố gắng thu xếp công việc trong buổi sáng, và đã dành buổi chiều đi tới tận nơi tai nạn xảy ra để làm tý phóng sự hầu các bác ở nhà không có điều kiện tới đây được, và có chút ít giúp đỡ vài gia đình có hoàn cảnh đặc biệt tại nơi xảy ra tai nạn.

Cầu Cần thơ nhìn từ thành phố Cần Thơ:

+Rời Cần Thơ, qua phà Hậu Giang để sang Vĩnh Long, nơi xảy ra tai nạn:

+Khi hỏi đường sợ toát hết cả mồ hôi hột, vì sợ nghe nhầm.... nhưng đến đây mọi thắc mắc đã được giải tỏa... Bây giờ mời các bác rẽ theo hướng Trà Ôn, cấm đi theo đường ra chợ : CÁI ...ỒN ::)) :)) :)) Nghe tiếng địa phương tại đây phát âm mà iem suýt ngất!!!

+ Các bác đừng có đánh vần sai nhá! Phải đi qua cây cầu này thì mới đến được nơi xảy ra tai nạn:

+ Bắt đầu đến nơi:

+ Đến đây thì phải để ôtô lại, đi đò qua khúc sông nhỏ..sau đó phải đi xe ôm khoảng 2km:

+Cách nơi xảy ra sự cố khoảng 500m:

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Câu tý bài đã ạ!
+ Đi đến nơi, không được vào trong!!! tất cả phải đứng bên ngoài hàng rào bảo vệ, cách nơi xảy ra tai nạn 300m, tại đây có rất nhiều công an, bảo vệ, và quân đội đang làm nhiệm vụ cứu hộ...Thôi thế là công cốc rùi các bác ợ... :^) :^) :^) về thoai!!!!:'( :'( :'(

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Tiếp ạ:
+ Sau 1 lúc đắn đo, chả lẽ lại bỏ cuộc...iem mới vác "súng" ra lắp nòng vào và cứ thế thản nhiên đi qua cổng bảo vệ như chỗ không người... đi được 1 đoạn khá xa, gần vào đến nơi mới có 1 bảo vệ ra hỏi là em cần gì, và gặp ai??? iem mới nói đại thế này mà thoát mới cao chứ (cũng may, nhà iem có giọng "Hà Lội gốc":
- Dạ, nhà em là "Phóng viên" thuộc chi hội Củ Sâm, bên báo điện tử Otofun... ở Hà Nội được điều động vào đây làm bài phóng sự phục vụ anh em... ở thủ đô ạ!
Em nói "thật" đến thế, nên đồng chí này tin ngay, không cần kiểm tra thẻ nhà báo các bác ợ! Mà sự việc thì đúng là như vậy các bác nhề, iem có nói sai đâu!!!:D OTOFUN và CUSAM Club Có uy phết các bác nhẩy! :)) :)) đến bác bảo vệ tận Cần Thơ cũng biết tiếng! :D :D Thế là bác này cứ thế dẫn đường cho em vào tận nơi, và đi cùng để chụp hình hầu các bác...hớ hớ hớ... :D :D Hoan hô CUSAM, Hoan hô OTOFUN!!!

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Tiếp luôn ạ:

Đây là nơi nhịp cầu lao xuống và làm lún đất thành 1 cái hố sâu vài mét..., bên dưới đó, theo đội cứu hộ thì khả năng vẫn còn nhiều người, vì mùi rất nặng.... trên mặt bê ton đội cứu hộ đã khoét vài lỗ để thăm dò nhưng phía dưới đáy hố thì vẫn chưa thể biết được...

Chỉnh sửa cuối:

vili

Xe tải
Cám ơn bác Lý, ảnh của bác chụp chi tiết nên thấy khủng khiếp quá, đúng là 6000T nó sập xuống thì giời cứu

Libor

Xe điện
Sau khi chụp hình ở đây xong, em mới nhờ cu cậu xe ôm, và người bạn đi cùng dẫn vào làng gần đó có nhiều người thiệt mạng trong vụ tai nạn này... để thắp nén nhang, và thay mặt đoàn công tác gửi tới gia đình người bị nạn chút ít tiền để an ủi tinh thần họ. Đi trên con đường dẫn vào làng mà em không tin nổi vào mắt mình nữa... có chỗ nó chỉ to gấp 2 lần bàn chân người thui ợ.... đi như làm xiếc luôn...

Đây là lối đi duy nhất dẫn đến nhà của 1 nạn nhân xấu số, hằng ngày họ vẫn phải đi trên con đường này để ra ngoài:

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Đau thương nhất là gia đình này, có 3 anh em làm tại công trường thì 2 người chết, 1 người may mắn bị 1 đoạn sắt chọc xuyên áo treo lơ lửng trên không, mà trong đó có cậu út bị chết mới 17 tuổi đời... tất cả mộ ở làng này đều được chôn ngay tại nhà... có thể là sau nhà, hoặc ngay ở cửa...

Nạn nhân này cũng chỉ vừa 17t, mới đi làm được 20 ngày... chỉ đợi có lương là mua gà về khao cả gia đình.,,..

Chỉnh sửa cuối:

TienDauMaMuaXe

Xe hơi
Trước hết. xin chia buồn với các gia đình các nạn nhân xấu số..

Kế đến cám ơn bác Libor, bỏ công sức đến chụp hiện trường "nóng" tại chỗ như thế. Anh em nhìn rõ hơn cả qua tivi, báo đài. Cái đống 6000T thế kia mà đè xuống thế thì.... hixixx.Thôi em chả nói thì ai cũng nghĩ ra...

MINA

Xe buýt
Thảm cảnh thật đau lòng quá!
Bài viết của bác Lý thật có tính phóng sự,mọi người được biết thêm một phần thực tế về thảm họa cũng như cuộc sống đời thường của những con người ra đi thầm lặng nhưng đầy vẻ vang này!!!!
Cảm ơn bác!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đây là phóng sự chi tiết nhất về cầu Cần Thơ mà em được biết. Vụ sập này khủng khiếp thật.

kiamorningfun

Xe tăng
Hoan hô libor! Bác là người đầy nhiệt huyết, có trái tim nhân hậu và nhiều phẩm chất mà chúng em phải học.
Phóng sự và tinh thần trách nhiệm của bác thật tuyệt vời!
Chúc bác với tấm lòng nhiệt thành sẽ luôn luôn vững vàng trên mọi cương vị.
Xin chia buồn với những người đã khuất!

mazda8

Tháo bánh
ít người có được tấm lòng nhiệt huyết như bác libor.

captivaltz

Xe điện
Đầu tiên em xin chia buồn với gia đình các nạn nhân
Cảm ơn bác libor - cái chân thiện mỹ của bác có cái gì đó để chúng em noi theo
Sự kiện kinh hoàng này được mục kích chi tiết nhất vì ứ có tổng biên tập cắt, gọt...

Mic71

Xe buýt
Cảm ơn bác Libor nhiều, nhìn khiếp thật các bác nhỉ.Xin chia buồn với các gia đình nạn nhân.