Captiva có hay bị lỗi chân phanh?

Dương Phong

Xe tải
Em mê dòng này lắm,trước cũng định mua rồi nhưng nghe bạn bè và các bác thợ tư vấn thì dòng này hay bị lỗi chân phanh,mà đây lại là lỗi khá nguy hiểm.Vậy có đúng là nó hay lỗi như thiên hạ đồn ko các bác?
PS: Giá Cap 2011 giờ cả thuế má thì khoảng bao nhiêu các bác nhỷ?

Kap

Xe máy
Nếu Cap lỗi chân phanh thì đã nổi tiếng như Toyota lỗi chân ga rồi, kể cả bác không quan tâm đên Cap thì không thể không biết. không biết thợ của bác thế nào. Xe của em đi 4 năm không hề có lỗi gì nghiêm trọng cả .Bác chọn Captiva là rất đúng, nên mua đi bác

Dương Phong

Xe tải
Nếu Cap lỗi chân phanh thì đã nổi tiếng như Toyota lỗi chân ga rồi, kể cả bác không quan tâm đên Cap thì không thể không biết. không biết thợ của bác thế nào. Xe của em đi 4 năm không hề có lỗi gì nghiêm trọng cả .Bác chọn Captiva là rất đúng, nên mua đi bác
Bác cho em biết giá hiện giờ luôn nhé,nên đi dòng CAP nào thì tốt nhất ạ?

themoto

Xe tải
Cáp không bị lỗi chân phanh, chỉ có một số nhược điểm như sau: Vô lăng quá nhẹ, khi bật khóa điện lên thì nên để các đèn báo trên táp lô tắt hết thì hãy đề nổ, nhiều trường hợp đề ngay sẽ treo hệ thống (phải tháo cực dương của ăc quy ra rồi lắp lại để reset), ăn uống cũng tương đối. Còn đi dòng Cap nào thì cụ cứ AT mà đi cho sướng. Trên đây là một số nhận định chủ quan của em vì em cũng đã từng đi Cap.

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Em cũng tiếp xúc với xe captiva khá nhiều rồi. Cap gần như không bị lỗi chân phanh.
Đấy là bác nghe tin đồn ở đâu đấy thôi. Còn vô lăng quá nhẹ thì em thấy lái xương nhất là vô lăng nhẹ đấy, cũng là quan điểm về vô lăng thôi.\
Cap thì hơi tốn xăng nhưng lái thì rất thích, về kiểu dáng thì cap đẹp ko phải nói, càng ngắm càng thích.

xebo

Xe bò ! ©
Em mê dòng này lắm,trước cũng định mua rồi nhưng nghe bạn bè và các bác thợ tư vấn thì dòng này hay bị lỗi chân phanh,mà đây lại là lỗi khá nguy hiểm.Vậy có đúng là nó hay lỗi như thiên hạ đồn ko các bác?
PS: Giá Cap 2011 giờ cả thuế má thì khoảng bao nhiêu các bác nhỷ?
Cụ chờ thêm vài tháng nữa để lấy new CAP hoàn toàn mới nhé.

ThanhTrung

Xe điện
Em đang chạy Cap cũng được 4 năm rồi xe e đời 2007 Cap ko hề bị lỗi chân phanh bác à!
Tiện thớt của bác chủ các bác cho e hỏi tý
- xe e chạy được 7,5 vạn rồi bây giờ chạy e cảm thấy chân côn nặng hơn lúc trước và sâu hơn lúc trước như vậy có phải là côn xe e sắp tèo ko ạ? E chạy thì cũng ko thấy bị giật lắm, nãy e vừa ra ga ra cho thợ kiểm tra thì các chú đấy phán là xe e bị xoa côn rồi phải thay bàn côn, bi và cái gì chữ T nữa ý e cũng ko rõ và nó báo giá e là nếu thay hàng hịn thì hết tầm 7t còn hàng ko hịn thì khoảng 4t.
E thì khoản này mù tịt ko biết giá cả và chất lượng như nào. Nếu thay hàng hịn mà nó vẫn lắp hàng lởm thì e cũng ko biết, có cách nào nhận biết hàng hịn với hàng lởm của 2 loại này ko các bác? Và quan trọng là giá như thế đã ok chưa hay là e bị chém ạ? Mong các bác tư vấn

hoami

Xe tăng
máy V6, có màn hình và navigation, cân bằng điện tử, đèn led + xenon. Thấy bảo có cả bản Sport nữa mà em ko biết thế nào ?

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
máy V6, có màn hình và navigation, cân bằng điện tử, đèn led + xenon. Thấy bảo có cả bản Sport nữa mà em ko biết thế nào ?
cap 2012 nhìn ngoài xấu lém, máy V6, chả bít mấy chấm với mấy ngựa

renny

Xe máy
Em đi thằng CAP2007 3 năm rồi, chưa hề thấy lỗi gì ở phanh, cụ chủ đọc đâu ra cái tin đó vậy, nhưng CAP thì lỗi nhiều nhất là đèn điện tử, nhất là các cụ nào sử dụng xe đi đường nước, bùn lầy