CAPTIVA báo lỗi

ô tô 30

Xe tải
Sao em không đưa được ảnh lên nhỉ.
Em mô tả vậy nhé : xe đang chạy bình thường, chỉ sau khi rửa xe ( không xịt gầm ) lên bật chìa khóa điện thấy báo sáng 4 hình :
1. ABS
2. Hỗ trợ xuống dốc không hoạt động
3. Hỗ trợ chống trượt không hoạt động
4. Không kích hoạt hệ thống chống trượt.
Em nghĩ nó liên quan đến cảm biến ABS ở các bánh xe nên đã leo lên cầu tháo từng giắc cảm biến ra vệ sinh vẫn không được. CÁc cụ giúp em với

ANHTV

Xe máy
Cụ tháo cọc âm ắc quy ra để mấy phút rồi lắp lại

Cò mồi

Xe tăng
Xe cụ phải vào hãng và thay cảm biến ABS (1 trong 4 cảm biến ABS đặt tại may ơ bị hỏng) giá khoảng 1,2tr gì đó.

Bệnh này có lúc cụ lại thấy 4 cái đèn đó tắt đi nhưng với những bệnh như này thì cảm biến ABS ra đi rồi và cụ cú thế mà thay thôi, khỏi phải ngợi ạ.

ô tô 30

Xe tải
Xe cụ phải vào hãng và thay cảm biến ABS (1 trong 4 cảm biến ABS đặt tại may ơ bị hỏng) giá khoảng 1,2tr gì đó.

Bệnh này có lúc cụ lại thấy 4 cái đèn đó tắt đi nhưng với những bệnh như này thì cảm biến ABS ra đi rồi và cụ cú thế mà thay thôi, khỏi phải ngợi ạ.
Em đã tháo cọc âm ắc quy ra mà vẫn không được. Đúng như cụ nói, có khi lên bật chìa khóa cả 4 đèn đều tắt, nhưng lần sau lại bị. Thế phải thay cảm biến hả cụ, phải vào hãng à ?

yucca_ndd

Xe hơi
Tháo cọc âm mà ko hết thì bị 1 trong 2 vấn đề.
1. Hỏng cảm biến ở bánh xe (có thể hỏng 1 hoặc nhiều bánh) hỏng cái này rẻ thôi
2. Hỏng van điều tiết áp suất phanh ( motor bơm abs) hỏng cái này hình như hơn 15 tr
3.đứt dây ở cảm biến ( cái này bác kiểm tra rồi nên có thể bỏ qua. Nhưng vẫn phải kiểm tra lại) hỏng cái này chác 15k
captiva là xe của gm việt nam nên bác vào hãng gm.vào nhà máy hoặc đại lý của gm đều đc.
Nếu giúp đc gì bác,bác cứ nhắn em

quangdzung

Xe điện
Lên nhiều đèn thế thì 1 lúc là tắt chứ nhỉ. Hôm trước xe em lao vào vũng bùn, bị sa lầy ở đó. Có bao nhiêu đèn sáng hết. Từ cờ lê mỏ lết đến chống trượt, xuống dốc, ABS. Nhưng đến khi thoát được lầy đi được 1 lúc là tắt hết đèn luôn

hoami

Xe tăng
Một dấu hiệu nữa là thỉnh thoảng xe đang nổ máy đứng yên một chỗ mà tự nhiên kêu "tinh tinh" báo cài dây bảo hiểm, đồng hồ tua máy và km vọt lên nữa thì chắc chắn là chết cảm biến ABS rồi, kể cả mấy cái đèn nó có tắt thì một tgian sau lại bị thôi. Tốt nhất là vao hãng nó thay luôn cho, rẻ có 1.2 củ cả công thôi mà

ô tô 30

Xe tải
CÁm ơn các cụ đã chỉ dẫn, em vào hãng kiểm tra rồi, chú thợ kết nối máy ktra rồi kêu em nổ máy, máy báo chết cả 4 cảm biến ABS, báo giá 6 củ, em vẫn chưa thay. Nhưng lạ là sao mới báo đèn mà chết cùng lúc thế các cụ nhể, em sợ điện đóm có làm sao không chứ thay cả 4 cái vào nó lại tèo thì chết tiền

hoami

Xe tăng
Bác vào hãng là Đại Lý hay Tổng cty ở Thanh Trì ? đợt trước em toi 1 con thôi cả công thay là 1.2 củ (thời điểm tháng 6 năm nay), cứ cho bác teo cả 4 em thỉ cũng chỉ 4.8 thôi chứ, mà thế quái nào teo một lúc 4 em được nhỉ ?

DVG

Xe điện
Anh em cho hỏi cap nhà mình dạo này hiện cái oto vàng rồi có cái cờ lê bên trong là lỗi gì ạ ? Đã 1 lần mình tháo cực âm ra thì được thời gian lại hiện.

Ông Cò

Xe buýt
Ngày xưa xe cũng bị 1 lần bị bệnh này.
Ra hãng thay cảm biến gì gì đó mất hơn 1 củ.

Cò mồi

Xe tăng
Anh em cho hỏi cap nhà mình dạo này hiện cái oto vàng rồi có cái cờ lê bên trong là lỗi gì ạ ? Đã 1 lần mình tháo cực âm ra thì được thời gian lại hiện.
Cái này cụ có thể tự sửa được nhé vì nguyên nhân của nó là do công tắc chân phanh bị mô ve, cụ tháo ra vệ sinh là hết thôi.

Cụ cúi xuống dưới chân phanh, ở đó có 1 cái cục nhựa bằng bao diêm và 1 đầu của nó có 1 cái cựa như đầu đũa để tì vào chân phanh, đó chính là công tắc chân phanh, cụ ko cần dùng bất kỳ dụng cị nào cụ cũng có thể rút jack rồi tháo cái công tắc đó mang ra ngoài, mang ra ngoài rồi thì cụ mở nó ra và vệ sinh thôi, rất đơn giản do vậy riêng phần vệ sinh cái công tắc này em ko phải hướng dẫ thêm nữa.

Nếu khó khăn thì cụ alo cho em 09034011 bảy bảy.

DVG

Xe điện
Cái này cụ có thể tự sửa được nhé vì nguyên nhân của nó là do công tắc chân phanh bị mô ve, cụ tháo ra vệ sinh là hết thôi.

Cụ cúi xuống dưới chân phanh, ở đó có 1 cái cục nhựa bằng bao diêm và 1 đầu của nó có 1 cái cựa như đầu đũa để tì vào chân phanh, đó chính là công tắc chân phanh, cụ ko cần dùng bất kỳ dụng cị nào cụ cũng có thể rút jack rồi tháo cái công tắc đó mang ra ngoài, mang ra ngoài rồi thì cụ mở nó ra và vệ sinh thôi, rất đơn giản do vậy riêng phần vệ sinh cái công tắc này em ko phải hướng dẫ thêm nữa.

Nếu khó khăn thì cụ alo cho em 09034011 bảy bảy.
Thank bác đã chỉ dẫn nhưng em không nghe.
Em mang xuống GM Ngọc Hồi được kỹ thuật xóa lỗi và em nộp 170k. Đi từ sáng đến chiều lại hiện lên cái cờ lê vàng trong cái xe vàng, ức chế quá. Chắc mai phải nhờ bác trợ giúp mất.

yucca_ndd

Xe hơi
xóa lỗi thì hết làm sao được. cái đó goi là công tắc phanh.
nhìn chung muốn triệt để thì phải thay thôi. vệ sinh lại cũng đc nhưng đi 1,2 tháng gì đấy lại nổi thôi.
GM Ngọc hồi là nhà máy chính... ngoài ra bác có thể vào các đại lý chính thức.
1. Trung Sơn. đường phạm văn đồng
2 An Hưng. số 6 pháp Vân ( đối diện toyota pháp vân)
lỗi này đơn giản, làm nhanh thôi.

yucca_ndd

Xe hơi
trường hợp gặp 4 cái chết cũng có. nhưng nó rất ít sảy ra.
chác Bác vào ga ra cỏ nào rồi. họ tháo hết cảm biến ra thì lúc cho vào máy đo sẽ báo 4 cảm biến là bình thường.có 2 cách nữa.
1 bác yêu cầu họ xóa lỗi rồi chạy xe.khi nào báo đèn abs thì kiểm tra. cách này có thể lúc báo lỗi chỉ báo 1 cảm biến chết.vài hôm sau lại báo tiếp cái khác là bình thường
2. nếu họ đo đc điện trở cảm biến thì oke luôn.con nào chết biết ngay.
chúc bác mau chữa xong bệnh cho vợ để mà đi kiếm tiền nuôi vợ
CÁm ơn các cụ đã chỉ dẫn, em vào hãng kiểm tra rồi, chú thợ kết nối máy ktra rồi kêu em nổ máy, máy báo chết cả 4 cảm biến ABS, báo giá 6 củ, em vẫn chưa thay. Nhưng lạ là sao mới báo đèn mà chết cùng lúc thế các cụ nhể, em sợ điện đóm có làm sao không chứ thay cả 4 cái vào nó lại tèo thì chết tiền

hp650028

Xe buýt
Xe e chạy đựoc 7van thay mất 3 cái công tắc chân phanh rồi đấy giá cho 1 cái là 310k (cả VAT) thực chất cái công tắc chân phanh chỉ là mấy lá đồng và lẫy lò so, e cũng đã tháo ra vệ sinh rất đơn giản kể cả đánh bóng lại điểm tiếp xúc trên lá đồng trong công tắc, nhưng đựoc 1 thời gian lại báo rất mất công, thôi thay luôn cho nhanh, vì cũng rẻ. Mỗi tội thế này bây giờ bọn GM các gara của nó xa quá toàn Pháp vân với cầu thăng Long, Văn Diển Thanh trì. Đi làm cái nhỏ, xa vãi, ngại ghê

Chỉnh sửa cuối:

ô tô 30

Xe tải
Thông báo với các cụ là sau hôm đi kiểm tra về hôm sau xe em tự nhiên hết báo lỗi . Đến giờ đã được được chục ngày rồi, thế mới lạ. Có khi nào cảm biến tự hồi sinh không các cụ

quangdzung

Xe điện
Nó thế đấy cụ. Xe nhà em bây giờ cứ cắm chìa phụ vào là chết oạch. Cắm chìa chính vào cũng ko nổ được, phải tháo ắc quy ra 15p thì cắm chìa chính vào mới nổ được. bây giờ chìa phụ của em chỉ để mở khóa cửa

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Thank bác đã chỉ dẫn nhưng em không nghe.
Em mang xuống GM Ngọc Hồi được kỹ thuật xóa lỗi và em nộp 170k. Đi từ sáng đến chiều lại hiện lên cái cờ lê vàng trong cái xe vàng, ức chế quá. Chắc mai phải nhờ bác trợ giúp mất.
Phải công nhận với cụ là. Mắc bệnh nhiều là thành bác sỹ ngay. hihi ;))