Cáp quang, lựa chọn nào ợ

chauchau

Xe điện
Bẩm các cụ,

Chợt nhặt được cái quảng cáo cáp quang FTTH của CMC, em nổi hứng muốn thay cái mạng ADSL phát cho nó tân tiến.

Search trên mạng thấy đủ cả: FPT, CMC, VNN, NETNAM, VIETTEL, đều cung cấp mà bác nào cũng thấy quảng cáo nhất nhất nhất...chả biết tin anh nào

Túm lại, theo truyền thống, chỉ có OFer là chuẩn. Em nhờ các cụ trong nghề, ngoài nghề tư vấn em phát cái nào Ngon-Bổ-Rẻ, âu cũng để bác nào có nhu cầu sau này đỡ mở thớt (mà thớt này của em được lổi lổi mãi câu ít vote)

chauchau

Xe điện
CMC thấy ngon...

01 IP tĩnh, trả trước 6 tháng thì chỉ còn 975.000/tháng + 1 tháng, miễn phí lắp đặt, mượn modem (giống anh FPT hồi xưa, dùng lâu cho luôn). Em chỉ cần gói cước thấp nhất vì nhu cầu không có data nhiều, check mail miếc vớ vẩn.

Không biết chất lượng CMC có ngon không, và còn anh hào nào ngon hơn nữa không?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Kinh nghiệm xương máu với ADSL là cứ thằng nào tốt thì dùng thôi, đừng nhìn giá. Cáp quang em dự là chắc cũng thế...

freethinker

Xe tăng
Cơ quan em dùng FPT thấy gần đây họ nói giảm cước này kia nhưng thỉnh thoảng hay bị tèo do "lỗi hệ thống".

quatmo212

Xe điện
cụ vào đây tham khảo thêm xem

kenu97

Xe container
cq e vừa làm 2 đường 1 đầu nam 1 đầu bắc. cũng của CMC
đang lắp nên chưa ...có review gì cho cụ đc :D
đc cái nó cho 2 cái IP tĩnh 2 đầu share nhau cái gì cũng tiện

congpham2110

Xe máy
em vote cho CMC, công ty em kéo 1 đường về chia cho nguyên khu vực xung quanh thu hồi cả vốn lẫn lãi mà mạng vẫn phi ầm ầm. Tối về nhà 1 mình 1 đường adsl mà vẫn không đọ được.hix

chauchau

Xe điện
Kinh nghiệm xương máu với ADSL là cứ thằng nào tốt thì dùng thôi, đừng nhìn giá. Cáp quang em dự là chắc cũng thế...
đã đi Mông thì không chơi "em dự" với "nghe nói" nhá...VNPT cũng tốt, nhưng OF vẫn tốt hơn :P

Cơ quan em dùng FPT thấy gần đây họ nói giảm cước này kia nhưng thỉnh thoảng hay bị tèo do "lỗi hệ thống".
Em nhớ không nhầm thì Chứng khoán Sài gòn xếp là doanh nghiệp buôn bán :P

cụ vào đây tham khảo thêm xem
Thanks cụ, cái này em hỏi anh Gù rồi, em muốn hỏi các cụ OF cơ.

cq e vừa làm 2 đường 1 đầu nam 1 đầu bắc. cũng của CMC
đang lắp nên chưa ...có review gì cho cụ đc :D
đc cái nó cho 2 cái IP tĩnh 2 đầu share nhau cái gì cũng tiện
em vote cho CMC, công ty em kéo 1 đường về chia cho nguyên khu vực xung quanh thu hồi cả vốn lẫn lãi mà mạng vẫn phi ầm ầm. Tối về nhà 1 mình 1 đường adsl mà vẫn không đọ được.hix
đấy đây rồi, em cần các cụ đã dùng cho ít review, em có thiện cảm với cách làm của CMC lâu nay. Các cụ lắp khu vực nào? Em đặc biệt quan tâm về dịch vụ - tức là các yếu tố do con người gây ra ấy - có ổn không? có sự cố có được giải quyết sớm không? còn đường truyền, em không đòi hỏi quá cao vì chỉ làm cho văn phòng khoảng 10 máy.

hung.hdvnbox

Xe tải
Website
hdvnbox.com
Bẩm các cụ,

Chợt nhặt được cái quảng cáo cáp quang FTTH của CMC, em nổi hứng muốn thay cái mạng ADSL phát cho nó tân tiến.

Search trên mạng thấy đủ cả: FPT, CMC, VNN, NETNAM, VIETTEL, đều cung cấp mà bác nào cũng thấy quảng cáo nhất nhất nhất...chả biết tin anh nào

Túm lại, theo truyền thống, chỉ có OFer là chuẩn. Em nhờ các cụ trong nghề, ngoài nghề tư vấn em phát cái nào Ngon-Bổ-Rẻ, âu cũng để bác nào có nhu cầu sau này đỡ mở thớt (mà thớt này của em được lổi lổi mãi câu ít vote)
Công ty mình đang dùng FTTH của FPT cho proxy của cty thấy rất ok. Đường này buổi tối down và up kinh hoàng luôn, hình như là 1t5/ tháng cho đường 15 hay 30 MB ấy
(Riêng những đường này ko có cam kết tốc độ như leaseline)

ynhi2208

Xe điện
em thấy không nên dùng của FPT ạ,hay hỏng vặt,thỉnh thoảng lại có vấn đề ngoài cột,đó là em dùng dạng cá nhân,còn theo kiểu doanh nghiệp thì e chịu

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Em đã lắp nhiều cáp quang cho mấy công ty em làm, nên thấy như sau :

1. Mấy cái này VNPT là tốt nhất, cả về thiết bị và đường truyền. Nhưng lúc các bác có sự cố cần hỗ trợ thì yêu cầu to mồm 1 chút.

2. FPT hơi bẩn, hứa hẹn nhiều lắm, nhưng lúc gọi chả thấy mặt, nó thu tiền các bác xong rồi kệ các bác luôn, thiết bị lởm, trước cáp của em đứt mà nó hẹn mãi vì nó có một vài cái máy hàn cáp thì bận suốt, rồi bị đứt, mk, rồi con bé phụ trách ở chỗ Kim liên kéo dài cũng bẩn. Lúc em chưa lắp thì gọi suốt, hứa tốt lắm, cafe cà pháo này nọ khi xong việc, lúc làm xong thì ko thấy đâu cả, em có chát hỏi em ơi thế nào nhỉ thì chả thấy đâu :D khổ có cần cafe của nó đâu nhưng mà cái kiểu bần tiện đó làm em ko thích.

tomo

Xe tải
Em đang dùng của thằng VNPT đường 30M thấy cũng ổn phết bác ợ... test đường Up và Down đều tốt cả.
Hiện tại thì truy cập từ ngoài vào cái Server trong mạng thấy nhanh hẳn lên.
Dịch vụ thì chưa phải gọi lần nào vì chưa thấy bị hỏng...

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Vâng, tốt nhất là VNPT - thiết bị tốt - nhiều máy hàn cáp :D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cty em sài của Vịt teo FTTH 3 năm nay rầu. Thỉnh thoảng rớt mạng chủ yếu là do bên ngoài :D (cái này chắc sài của ông nào cũng bị), đặc biệt bị rớt do vụ Hạ cable ngầm chào mừng 1k năm TL-HN :))

Vịt-teo ưu điểm là có vấn đề gì gọi cái đến ngay, cơ mà đã bảo là lỗi ko p' ở bên anh, em check trạm tiếp theo thì lại cứ cắm đầu đến tận nơi test tiếc linh tinh. Có lần em cáu tiết em đuổi thẳng, bảo đi mà check trạm các chú ấy, chỗ anh nhìn đèn đóm thế kìa mà p' check à :-w

Làm việc vẫn còn máy móc lắm.

Nhạc

Xe container
Có gói nào gần giống Bronze của fpt nhưng chi phí hợp lý và lưu được email xuống PC ko ạ

huyngx

Xe máy
tôi cho rằng cứ VNPT, Viettel hoặc FPT là ổn

huyngx

Xe máy
Cty em sài của Vịt teo FTTH 3 năm nay rầu. Thỉnh thoảng rớt mạng chủ yếu là do bên ngoài :D (cái này chắc sài của ông nào cũng bị), đặc biệt bị rớt do vụ Hạ cable ngầm chào mừng 1k năm TL-HN :))

Vịt-teo ưu điểm là có vấn đề gì gọi cái đến ngay, cơ mà đã bảo là lỗi ko p' ở bên anh, em check trạm tiếp theo thì lại cứ cắm đầu đến tận nơi test tiếc linh tinh. Có lần em cáu tiết em đuổi thẳng, bảo đi mà check trạm các chú ấy, chỗ anh nhìn đèn đóm thế kìa mà p' check à :-w

Làm việc vẫn còn máy móc lắm.
Thằng nào chẳng thế hử cụ, nó có 1 nhóm những thằng "loăng quăng" để chạy và k.tra í mà