cap may kêu khủng khiếp

bantocdo-10km/h

Xe hơi
các bác chạy cap rồi cho em hỏi? xe em chạy máy sao kêu to quá mỗi lần kéo điều hòa là nó ù ù như xe tăng xe các bác có hiện tượng này không ạhh

NoVi

Xe tải
Bác kéo điều hòa là sao? xe em ko thấy hiện tượng này, nhiều khi ngội trong xe cứ tưởng xe còn chưa nổ máy, đề thêm phát nữa.

duongnm

Xe đạp
Xe sản xuất công nghiệp, không khác nhau nhiều. Nhưng tai 2 bác sản xuất theo đơn đặt hàng, đề nghị 2 bác vào viện TMH kiểm tra thính lực.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tiếng quạt gió làm mát máy,không riêng gì Cap.Cụ tỉ như anh Ford Mondeo,quạt gió hú chả kém phần long trọng.

Tiếng Hú phụ thuộc vào nhiệt độ máy,khi xe di chuyển thì thi thoảng quạt gió mới chạy,còn dừng và bật điều hoà thì tiếng hú sẽ kéo dài hơn.

Mr-lexus

Xe máy
cụ cứ đưa xe vào hãng kiểm tra là ok nhất ạ

picasso

Xe đạp
chắc là bác đứng ở ngoài xe rồi. em ngồi trong xe có thầy gì đâu

gamo2007

Xe tải
xe em cũng đang bị lỗi này..mang ra 87 kiểm tra các bác ý bảo bt ko sao..xe nào cũng thế..nhưng em vẫn ko yên tâm...chạy xe khó chịu lắm...

Cò mồi

Xe tăng
Đấy chỉ là tiếng quạt gió điều hòa, khi mới bật điều hòa và để ở chế độ AUTO thì tốc độ quạt gió thường rất cao do nhiệt độ trong xe thường cao hơn nhiều ngưỡng nhiệt độ lãi xe đặt và 1 lúc sau khi xe đã mát tốc độ quạt gió được tự động giảm xuống.

vanphuthanh

Xe máy
Đấy chỉ là tiếng quạt gió điều hòa, khi mới bật điều hòa và để ở chế độ AUTO thì tốc độ quạt gió thường rất cao do nhiệt độ trong xe thường cao hơn nhiều ngưỡng nhiệt độ lãi xe đặt và 1 lúc sau khi xe đã mát tốc độ quạt gió được tự động giảm xuống.
Bác nói chính xác máy lạnh đừng để chế độ auto vì khi để ở chế độ này quạt gió sẻ chạy hết công suất nghe ồn lắm khi đạt được nhiệt độ như yêu cầu thì lúc đó quạt sẽ giãm dần và rất êm. :69:

auto_nd

Xe tăng
các bác chạy cap rồi cho em hỏi? xe em chạy máy sao kêu to quá mỗi lần kéo điều hòa là nó ù ù như xe tăng xe các bác có hiện tượng này không ạhh
bật điều hòa tăng tiêu hao nhiêu liệu, quạt hệ thống máy lạnh hoạt động ...........Ồn là đúng ạ! Nhưng xe Bác máy dầu hay xăng ạ! Máy dầu thường ồn hơn máy xăng. Cụ nên đi cho vợ 2 đi khám nếu thấy không bình thường (b)(b)(b)

hp650028

Xe buýt
Cap máy kêu to thật khởi động máy đứng dưới trời mưa (thời tiết mát) để xe cạnh con santafe máy dầu mà họ tưoởng CAP máy dầu còn santafe máy xăng, bố khỉ. Máy xăng mà còn nổ kêu to hơn thằng máy dầu. ở trong xe thì ko có ý kiến

vanphuthanh

Xe máy
Cap máy kêu to thật khởi động máy đứng dưới trời mưa (thời tiết mát) để xe cạnh con santafe máy dầu mà họ tưoởng CAP máy dầu còn santafe máy xăng, bố khỉ. Máy xăng mà còn nổ kêu to hơn thằng máy dầu. ở trong xe thì ko có ý kiến
Bác nói sao ấy chứ con cap mình chạy nổ máy để trong nhà có ồn gì đâu con xe mình chạy dc hơn năm rồi. Bác xem lại dây côroa ấy lâu ngày nó rít kêu, bác để xe nổ máy rồi lấy cục xà bông dí vào 2 cạnh của nó là êm ngay ý mà, cẩn thận nhé coi chừng nó cuốn vào là toi nhé!(b). Trong bài viết mình đọc lâu rồi bên vnexpress.net có bài test xe cap ng ta có dùng bộ kiểm tra âm thanh thì độ ồn của e nó đứng ngoài hay trong xe đều rất đạt bác ạ !!!:69:

khangluudan

Xe tải
chắc là do điều hoà nó chạy đó cụ ơi, nhưng nêu kêu to quá thì cứ nên mang ra hãng đi cụ ạ, cho nó chắc

Tuấn Đạt

Xe tải
Các cụ nói thế nào ấy xe em nổ máy đứng gần C200 mà chỉ nghe tiếng máy C200 chẳng nghe tiếng Cạp của em

kieninlove

Xe tăng
Chắc cụ ngồi trong xe để điều hoà, nó cho quạt gió max thì xe nào mà chả ồn :69:

hoang204

Xe buýt
em đứng trong gara DW ở LTT thấy con Cap chạy vào mà cứ tưởng con SataFe 2003 máy dầu chạy, máy nó kêu to kinh người, nhất là tiếng quạt gió điều hoà.... quay lại nhìn con Matiz của mình lại thấy nó chạy êm thế mặc dù em phải vào chỉnh lại bệnh lốc ĐH kêu ù ù
Nhân tiện nhờ các bác đóng góp ý kiến về trình của mấy cậu điện lạnh ở DW Lê Trọng Tấn với, trình độ thợ chính hãng mà kém quá, ko bằng bác Lợi chuyên điện lạnh ở Lạc Trung, ĐH xe của em bị kêu è è to lắm, ngồi trong xe mà nghe đến bực mình, đến LTT các chú thợ phán là thiết kế nó thế, kêu thế là bình thường mặc dù em đã nói rõ là tiếng kêu và zơle đóng mở thế này mới bị hai tuần thôi, 1 cậu thợ cùng chui vào 1 con Matiz mới chưa ĐK nghe thử thì công nhận là tiếng kêu chỉ = 1/2 xe của em nhưng về vẫn kết luận là do thiết kế nó thế:77: và anh phải quen dần thôi.
Chán quá, 1 tuần sau tiện đường em chạy qua bác Lợi, vừa nghe tiếng máy xe và biết cách đây 3 tuần em có nhờ ông anh bảo dưỡng ĐH miễn phí, bác Lợi thông báo phải nạp lại ga, súc rửa hệ thống ĐH... kết quả la hài lòng vì tiếng zơle đóng mở và tiếng kêu ù ù của ĐH nhỏ như lúc em nó mới về nhà chồng:)
Tóm lại là thợ điện lạnh của Gara DW Lê trọng Tấn làm ăn chuối lắm, các bác chỉ biết hỏng là thay mới chứ ko biết bắt bệnh gì cả,từ lần ấy đến giờ em ko ra LTT nữa mặc dù nhà em cách có 2 dãy phố.

Chỉnh sửa cuối:

NTN

Xe máy
Đúng là máy Cap ồn thật. Tuy nhiên cách âm khoang máy tốt nên ngồi trong xe chả nghe thấy gì cả. Chỉ khổ mấy bác đi cạnh, cứ trồi lên thụt xuống xem có phải Cap dầu hay kô mà máy ồn thế :)) Em Cap theo em chỉ có 2 nhược điểm duy nhất, đó là tiếng máy và điều hòa 1 dàn thôi, còn nội ngoại thất option ok so với giá tiền (ko tính em maxx mới ra nhé - Vì dâm cô cải lùi để doanh số Cap về mo đặng còn lắp Lac Pre đây mà)