Cấp cứu. Nhà cháu đang bị nằm ở lào cai chờ đồ thay thế cho ếch 2.3

Tuanrau13

Xe buýt
Các cụ kíu nhà cháu mới. Anh em nhà cháu đang phải nằm tại lào cai để chờ đồ thay.
Con ếch 2.3 của nhà cháu bị sập gầm cụt mất cái đế bắt cốc lọc dầu, gọi cứu hộ từ bảo hà về lào cai vào ga ra thì không có đồ thay phải chờ gửi từ hn lên. Cái món này nó hơi khó kiếm, cụ nào có thông tin và giá cả thì thông tin cho nhà cháu mới.
Xin cảm ơn trước

RAVA

Xe ba gác
-Bác chạy thế nào mà đi cả cốc lọc thế, thế nó gãy ra mà ren ko bị làm sao à? Cái này chỉ có ra CH mua rồi gửi theo xe khách lên thôi.*-:)

Nguoi rung

Xe buýt
Em chỉ biết chạy xe ư biết cái gì, úp cái cụ nào biết giúp cụ chủ thớt đi.

Tuanrau13

Xe buýt
-Bác chạy thế nào mà đi cả cốc lọc thế, thế nó gãy ra mà ren ko bị làm sao à? Cái này chỉ có ra CH mua rồi gửi theo xe khách lên thôi.*-:)
Gẫy cả cái ren rồi, thế mới đen. Nếu còn ren thì ngon lắp cái cốc khác vào. Tình hình này nếu mai có hàng thay thì thứ 3 mới về đến hn được, hu hu. Cụ nào có thông tin hàng hóa, giá rổ thì alo cho nhà cháu mới
Anh tuấn . 0983526756

HNmember

Xe tăng
Ko bắt mà cột tạm vào để chạy thì có được ko Kụ?
Nếu mà đấu tắt được ko có lọc dầu thì theo E chạy về Hà nội vẫn có thể được- khi về rồi thì thay dầu, thay lọc, bảo dưỡng lại máy thôi.

hat65

Xe điện
Ko bắt mà cột tạm vào để chạy thì có được ko Kụ?
Nếu mà đấu tắt được ko có lọc dầu thì theo E chạy về Hà nội vẫn có thể được- khi về rồi thì thay dầu, thay lọc, bảo dưỡng lại máy thôi.
nổ máy thì dầu nó phun luôn ra đường thì đi được bao lâu hở cụ

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Gẫy cả cái ren rồi, thế mới đen. Nếu còn ren thì ngon lắp cái cốc khác vào. Tình hình này nếu mai có hàng thay thì thứ 3 mới về đến hn được, hu hu. Cụ nào có thông tin hàng hóa, giá rổ thì alo cho nhà cháu mới
Anh tuấn . 0983526756
Hôm trước ở dưới em cũng có ông Ếch bị bập gầm đi luôn cái lọc dầu nhưng tay Tài không biết chạy đến lúc bó máy mới thôi, kết quả Ếch nằm viện hai tháng để thay toàn bộ phần ruột máy giữ lại được mỗi cái lốc ^:)^^:)^
Cụ phát hiện ra được vẫn còn may chán, theo em được biết trường hợp của Cụ phải thay cái mặt bích bắt lọc dầu mất khoảng trên dưới hai củ, chắc xe Cụ Ếch 2010 dùng lọc sắt.
Nếu Cụ chưa có địa chỉ mua thì mai em hỏi giúp ạ, chúc Cụ may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Con Ếch chạy thì ngon, nhưng cái huyệt chết người của nó là cái lọc dầu. Kiểu này phải kiếm miếng đệm gầm = sắt thôi, cái đệm gầm của Ếch = nhựa mỏng tang.

wasabi

Xe tăng
kiểu này mấy cụ ếch phải chế cái chắn gầm che cốc lọc dầu thôi, kiếm thanh sắt hộp chữ I khoan bắt bulong che chỗ cốc lọc, nhỡ có sập gầm có cái đó nó đỡ khỏi vỡ cốc lọc. bị cái gì còn chạy cố chứ phải thằng này thì móm.

Tuanrau13

Xe buýt
kiểu này mấy cụ ếch phải chế cái chắn gầm che cốc lọc dầu thôi, kiếm thanh sắt hộp chữ I khoan bắt bulong che chỗ cốc lọc, nhỡ có sập gầm có cái đó nó đỡ khỏi vỡ cốc lọc. bị cái gì còn chạy cố chứ phải thằng này thì móm.
ông anh chay từ lúc bi sập gầm không biết đên lúc hơi bị bó máy nhà cháu thấy nghi nghi, bắt đỗ lại kt thi thấy chả còn tý dầu nào thi hoảng quá mới chui xuống gầm xem thi phát hiện n ra mất bố nó cái cốc lọc, vì toan người mới đi xe chưa có kn nên cứ đoán già đoán non. Mất 2 tiếng nhờ một cậu lái xe tải vót gỗ đóng vào cái lỗ bắt cốc lọc, vì nó có tới tận 2 cái, chắc là 1 đường xuống 1 đường lên. Đổ dầu vào nổ máy vẫn không ăn thua thế là mọi người đành đẩy vào nhà dân gửi qua đêm sáng hôm sau gọi cứu hộ từ lào cai kéo từ đền cô bé tân an lên gara ở lào cai mất 5 củ. Bây giờ nằm chờ đồ để thay, lại lo ngay ngáy vụ máy móc không biết co ảnh hưởng gì không đây. Lậy giời không thì anh em nhà cháu lại mất một mớ nữa. Các cụ đi ếch ộp quả này nghiên cứu quả chắn gầm cho anh em là vừa. Cụ nào có thông tin giá cả cái đế bắt cốc lọc thì ới nhà cháu nhé.

RAVA

Xe ba gác
ông anh chay từ lúc bi sập gầm không biết đên lúc hơi bị bó máy nhà cháu thấy nghi nghi, bắt đỗ lại kt thi thấy chả còn tý dầu nào thi hoảng quá mới chui xuống gầm xem thi phát hiện n ra mất bố nó cái cốc lọc, vì toan người mới đi xe chưa có kn nên cứ đoán già đoán non. Mất 2 tiếng nhờ một cậu lái xe tải vót gỗ đóng vào cái lỗ bắt cốc lọc, vì nó có tới tận 2 cái, chắc là 1 đường xuống 1 đường lên. Đổ dầu vào nổ máy vẫn không ăn thua thế là mọi người đành đẩy vào nhà dân gửi qua đêm sáng hôm sau gọi cứu hộ từ lào cai kéo từ đền cô bé tân an lên gara ở lào cai mất 5 củ. Bây giờ nằm chờ đồ để thay, lại lo ngay ngáy vụ máy móc không biết co ảnh hưởng gì không đây. Lậy giời không thì anh em nhà cháu lại mất một mớ nữa. Các cụ đi ếch ộp quả này nghiên cứu quả chắn gầm cho anh em là vừa. Cụ nào có thông tin giá cả cái đế bắt cốc lọc thì ới nhà cháu nhé.
-Em nghĩ là bác mất thêm ít xèng nữa chở em nó về HN làm cho nó yên tâm, mà bác có mua bảo hiểm ko đấy?*-:)

HNmember

Xe tăng
Xe chủ thớt hiện có nổ được máy nữa ko? Nếu có hiện tượng bó máy thì thay cốc lọc mới xong phải cấp đủ dầu- nổ máy để xe chạy ko tải khoảng 15' mà ko có hiện tượng gì thì hãy đi. Hôm qua E muốn nói vụ đấu tắt là đấu 2 đường dầu này vào qua 1 ống đồng để chạy tạm(ko có lọc dầu), tất nhiên vẫn phải chế đầu nối.
Chúc Bác may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

hien1977

Xe tải
Xe cu co bao hiem ko? neu co goi cho bh de thong nhat cach giai quyet. Keo xe ve HN lam la chuan nhat vi do Ford chi co trong hang thoi.Chi phi bh no chiu ma.

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Cái của Cụ cần thay là chính là cái này, phải không ạ?

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Chia buồn với cụ chủ thớt !

Em theo phương án an toàn một số cụ đã comment : Kéo về HN sửa và kiểm tra cho lành

Lacetti

Xe hơi
các bác ơi nghiên cứu vụ chắn gầm đi, 2 này là xe thứ 2 dính rồi

Tuanrau13

Xe buýt
Cái của Cụ cần thay là chính là cái này, phải không ạ?

chính xác là cái này.bọn em không chờ được nên bảo thợ tiện 1 cái ống đồng ren taro âm cái lỗ ở đế bắt cốc lọc. Cái ống đồng thì ren để bắt cốc lọc, lắp vào vừa khít bắt cốc lọc vào. Đổ dầu nổ máy thấy vẫn êm re. May quá, hú hồn là máy móc không sao. Nhà cháu thấy là còn rất may, chỉ chệch 10cm nữa thì đá nó đập vỡ cạc te. Lúc đó chỉ có nước là thay vỏ máy. Tổng thiệt hại mât 6,5 củ trong đó có 5 củ cứu hộ, 1,5 củ tiền vật tư và công xá chế cháo. Đã làm xong các thủ tục bảo hiểm, ông anh mua bh mức 9 củ nên cũng yên tâm một tý. Mai về đến hn vứt xe gara thay cái đế là lại ngon như mới. Mà cái cục lọc dầu nó thấp thật, sát với cái miếng nhựa chắn bùn ở gầm. Các cụ nên hết sức chú ý vụ này nhé. Cảm ơn các cụ đã quan tâm. 4h chiều anh em cháu phi về hn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

phutungford

Xe điện
Cụ còn giữ lại được cái giá đấy không? không có là BH nó không đền đâu!