cấp cứu: gara báo hỏng turbo tăng áp (Santa FE) (xin lỗi mode em post 1 bài 2 nơi)

chinhbeo

Xe đạp
Chuyện là thế này, em mua xe cũ, đời 2009 sau bao năm làm thành viên dự thính của nhà mình. Em mới mua đc có 1 tuần thôi. Mua ở Hn, em ở Quảng Ninh, trên đg đưa xe về em có đi về Nam Định.Xe chạy rất ngon. Về nhà em lượn đg có đúng 1 tối, đi Tuần Châu. sáng thì đi làm nhưng đường đông nên đi rất chậm. Hôm qua em đã cảm thấy gì đó ko ổn khi xe chạy ga rất yếu, lên dốc cầu Bãi Cháy, dốc Tuần Châu... máy kêu to. Trên mặt đồng hồ công tơ thì nó báo hình cái máy và check màu vàng. Chiều em mở nắp ra thì thấy hiện tượng thế này: có 1 cái đường ống nối vào cái làm mát ngay trên cùng ấy bị bung ra, dầu bắn tứ tung. em đưa xe ra ngay gara lớn ở gần nhà thì nhân viên kỹ thuật nói xe em bị hỏng tăng áp (VGT) và đó là nguyên nhân nó bị ép bung hẳn ra. và báo giá là hơn 2 triệu thay VGT mới. Nhân viên kỹ thuật còn mang 1 cái máy như máy đo điện tử ra cắm vào bộ phận dưới vo lăng và cái đó nó báo 2 lỗi, trời tối em chẳng biết lỗi gì nữa.
Cho em hỏi là có ai đã từng bị như thế chưa? và có đúng như thế ko? cứu em với các bác ơi.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ vào thớt kia-huyndai réo cụ TÓP ngay để cụ ấy trợ giúp, dây thép cụ tìm trên diễn đàn.
Chia buồn cùng cụ, trình độ em còi chả giám mua xe cũ! Em đoán gan cụ chắc to hơn gan em rồi!

XichLoBMW

Xe tải
Khẩn trương tìm bác Hardtop và xin tư vấn để điều trị. Bệnh ko thuộc loại trầm kha đâu nên ko phải lo. Nhưng cần phải xử lý ngay lập tức đấy.