Cấp cứu em với .. Bi xenon lắp cho innova!

Levisjean1983

Đi bộ
Em diễn tả theo kiểu văn dốt võ nát cho nhanh ạ!

Do em chạy xe cty kiếm tiền nhưng hay phải đi xa mà bóng đèn pha cos kém quá nên e quyết định thay bi xenon. Do em bỏ tiền túi nên chỉ mua đc loại rẻ...
Em có hỏi qua mây bác trên otofun nhưng rẻ nhất cũng toàn trên 4tr nhưng e ko đủ tiên ạ. Em chợt nhớ là có thằng bạn ở gần chợ giời nên gọi điên hỏi nó thì nó dẫn em đi mua luôn, cụ thể là thế này ạ:
1. Bộ bi và xenon :1,6 tr
2. Đôi balat mỏng : 600 k
3. Mua xong nó dẫn em ra tháo lắp đèn 300k
Bi xenon đã lắp xong nó bắt đâu đấu điện, khổ thân nó nhưng.. e khổ hơn! Nó mất cả buổi chiều nhưng ko đấu đc nên nó lại đưa em ra N.C.Trứ để thuê lắp hộ. Ra đó em mất thêm 300k tiền mua zơ le và công đấu.. Và cuối cùng đèn đã sáng.!

Bây giờ mới là lúc quan trọng.
Buổi tối bật đèn cos đi tỉnh thì bị tình trạng như sau:
1. Bóng đèn xe bên lái: Tia sáng chiếu xuống đường nhưng chỉ được khoảng 2 mét so với đầu xe và em đã chỉnh ốc sau chóa đèn lên,xuống,trái,phải nhưng ko có thay đổi gì.
2: bóng bên phụ thì vẫn chỉnh lên,xuống,trái,phải được nhưng ánh sáng đèn cứ nháy nháy tốc độ nhanh và liên tục.
Cái này mới quan trọng:
3: theo em hiểu thì nó gọi là đường cut off, thường là đường cut off nó phải nằm ngang đúng ko ạ, nhưng cut off của cả 2 bộ bi của em thì bị bên trái cao hơn bên phải nhiều . Cut off nghiêng khoảng 20 độ.

Em dốt nát nên muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em cách khắc phục gấp trong ngày mai với,, vì đêm Mai e lại phải chạy xe đi tỉnh rồi.
Em xin cám ơn các cụ trước ạ!

Kiabuoisang

Xe container
Cái này thì cụ lên mang đến những cụ có chuyên môn trên OF để hiệu chỉnh đèn. Mà sao cụ lắp với tiền công hạt rẻ thế nên mới như vậy. Mỗi tiền công thôi cũng là 1 củ rồi. Vì để bộ xenon hoạt động ngon phải điều chỉnh rất chuẩn bi, v,v
Cụ có thể vác đến nhờ cụ Ledtechvn_lhl can thiệp.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Hôm trước ở chợ jời có bác bán cả bộ đã chế projetor có 2.5 củ, thế mà em chả có Ỉn để mua, tiếc thế.

học lái

Xe điện
Đèn của cụ thế thì không chữa được đâu, thà cụ thay bóng osram còn sáng hơn. Bọ tàu ngon tý cũng phải 7-8 củ rồi

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Có 2 vấn đề mà em muốn lưu ý thế này:
- Kể cả đèn TQ cũng có nhiều loại khác nhau nên chất lượng cũng khác nhau nhiều đấy ạ, nhiều cụ cứ nghĩ là chỉ có 1 loại và so sánh giá là chưa chuẩn.
- Điều chỉnh đường Cut off thì mỗi chỗ có 1 cách khác nhau nhưng nếu không có chuyên môn mà tự chỉnh thì em thấy cũng ko đc ổn lắm.

Khi nào cụ rảnh qua nhà em ở 138 Khuất Duy Tiến em kiểm tra giúp cho xem có khắc phục đc gì không.

Em diễn tả theo kiểu văn dốt võ nát cho nhanh ạ!

Do em chạy xe cty kiếm tiền nhưng hay phải đi xa mà bóng đèn pha cos kém quá nên e quyết định thay bi xenon. Do em bỏ tiền túi nên chỉ mua đc loại rẻ...
Em có hỏi qua mây bác trên otofun nhưng rẻ nhất cũng toàn trên 4tr nhưng e ko đủ tiên ạ. Em chợt nhớ là có thằng bạn ở gần chợ giời nên gọi điên hỏi nó thì nó dẫn em đi mua luôn, cụ thể là thế này ạ:
1. Bộ bi và xenon :1,6 tr
2. Đôi balat mỏng : 600 k
3. Mua xong nó dẫn em ra tháo lắp đèn 300k
Bi xenon đã lắp xong nó bắt đâu đấu điện, khổ thân nó nhưng.. e khổ hơn! Nó mất cả buổi chiều nhưng ko đấu đc nên nó lại đưa em ra N.C.Trứ để thuê lắp hộ. Ra đó em mất thêm 300k tiền mua zơ le và công đấu.. Và cuối cùng đèn đã sáng.!

Bây giờ mới là lúc quan trọng.
Buổi tối bật đèn cos đi tỉnh thì bị tình trạng như sau:
1. Bóng đèn xe bên lái: Tia sáng chiếu xuống đường nhưng chỉ được khoảng 2 mét so với đầu xe và em đã chỉnh ốc sau chóa đèn lên,xuống,trái,phải nhưng ko có thay đổi gì.
2: bóng bên phụ thì vẫn chỉnh lên,xuống,trái,phải được nhưng ánh sáng đèn cứ nháy nháy tốc độ nhanh và liên tục.
Cái này mới quan trọng:
3: theo em hiểu thì nó gọi là đường cut off, thường là đường cut off nó phải nằm ngang đúng ko ạ, nhưng cut off của cả 2 bộ bi của em thì bị bên trái cao hơn bên phải nhiều . Cut off nghiêng khoảng 20 độ.

Em dốt nát nên muốn nhờ các cụ tư vấn giúp em cách khắc phục gấp trong ngày mai với,, vì đêm Mai e lại phải chạy xe đi tỉnh rồi.
Em xin cám ơn các cụ trước ạ!

Godfather77

Xe điện
Ra chỗ cụ Nam Vũ làm đôi hiệu suất cao cho lành, bi với chả beo. Hôm nào đi tối giưac đồng không mông quạnh mà nó chết bất đắc kỳ tử thì nhục lắm.

BYD F3R

Xe tải
Kụ chạy qua sang bên chỗ cụ Led&HID4auto mà chỉnh sửa, hôm nọ em có qua đó nhờ các bác ý căn/chỉnh lại OK ngay.

authonytran

Xe đạp
Mình nghĩ bác độ bi-xenon ko đúng lò nên mới bị vậy đó!
Bác qua bên khactrung đi bác. Bên Trần bình trọng gần An dương vương đó! qua đó hỏi bác khactrung hoặc khánh phong cũng được.
Đây cũng là bài học kinh nghiệm cho bác, tiền ít nhưng lại thích hàng thơm. :P

tovit

Xe tăng
cụ thay vào chỉ phí xiền vì cụ lắp loại rẻ thì một năm sau lại thành đom đóm. ăn chơi cụ làm loại khoảng chục củ nếu k cụ lắp bóng siêu sáng là ok

Levisjean1983

Đi bộ
Cám ơn các cụ tư vấn ạ!
Do xe em cái chóa nó cũ hoặc La nguyên nhân nào đây mà đèn nó bị tối quá nên e mới đưa ra giải pháp thay thế = bi xenon chứ ko có ý định độ đèn để "chơi" đâu ạ. E lái thuê cho cty nên phải tự bỏ tiền tích góp ra nên ko thể dùng đc loại xịn ạ!
E lại xin vodka các cụ ợ .

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Một số cụ quan niệm thay thế đèn nguyên bản bằng bi-xenon là "chơi" là hoàn toàn sai. Sở dĩ các xe đời cao đều có đèn bi-xenon bởi vì khi đi buổi tối người lái không phải căng mắt ra nhìn đường, cảm giác rất mệt mỏi. Đa số khách hàng bên em đều phản hồi sau khi lên đời bi-xenon đi ban đêm cảm giác thoải mái hơn hẳn, chỉ lưu ý các cụ là khi làm thì chọn loại tốt để sau này khỏi phải lăn tăn mấy chuyện vớ vẩn thôi ạ ^^

Kiabuoisang

Xe container
Các cụ phê phán chủ thớt nhiều thế, tội nghiệp. Giờ cụ ý chỉ cần cứu vãn tình thế. Cụ nào giúp được thì giúp cho nhanh đi.

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Các cụ phê phán chủ thớt nhiều thế, tội nghiệp. Giờ cụ ý chỉ cần cứu vãn tình thế. Cụ nào giúp được thì giúp cho nhanh đi.
Có ở đây mà cụ :D
http://www.otofun.net/threads/344904-cap-cuu-em-voi-bi-xenon-lap-cho-innova?p=8701597#post8701597

Cụ có thấy bác sĩ nào khám bệnh từ xa chưa ạ, phải sờ nắn, quan sát, hỏi han cụ thể thì mới trị bệnh chính xác phỏng ạ ^^

Kiabuoisang

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Khổ thân cụ chủ thớt roài.Giiar pháp bây giờ là cụ cho cái đèn của cụ về nguyên bản.Rồi dùng bộ batlat đã mua + vơi 1 bộ bóng mới đưa xuống gầm.Với cái trị giá cụ lắp trên mà đi đường dài thì tiền phạt không bõ đâu cụ ạ.người ta dùng đồ ôtô lắp cho xe máy thì được chứ đằng này cụ lại chơi ngược lại thì không ổn.lời khuyên chân thành đấy cụ ạ !

Levisjean1983

Đi bộ
Vodka các cụ!
Tình hình là em Đa nhờ đc các cụ bên Thái Thịnh tư vấn và giúp đỡ nên đã chỉnh ngon lành cành đào rồi ạ?! Tất nhiên là ko thể bằng bi xenon xịn nhưng em thấy cũng ok.. Line cut off thẳng, đèn bên phụ hơi cao hơn chút ..Ánh sáng dàn trải đều.. Mỗi tội là tuổi thọ thì e chưa biết !!!
Em cám ơn các cụ và tiếp tục vodka các cụ ạ!

Kiabuoisang

Xe container
Khổ thân cụ chủ thớt roài.Giiar pháp bây giờ là cụ cho cái đèn của cụ về nguyên bản.Rồi dùng bộ batlat đã mua + vơi 1 bộ bóng mới đưa xuống gầm.Với cái trị giá cụ lắp trên mà đi đường dài thì tiền phạt không bõ đâu cụ ạ.người ta dùng đồ ôtô lắp cho xe máy thì được chứ đằng này cụ lại chơi ngược lại thì không ổn.lời khuyên chân thành đấy cụ ạ !
Em lại toàn chơi đồ 2B lắp cho 4B thế mới đau chứ. Vậy mà chả cái nào hỏng cả, nhưng đồ 2B gắn cho ô tô thì cũng chả có nhiều đâu cụ ạ, ví dụ như bi xenon, đền sấm chớp, hoặc vài cái bóng led với vỉn thôi. Ngoài ra chả còn gì gắn chung được. À ....còn cái nắp van ;))
Dính đến chữ 4B là cái gì cúng cắt ra miếng hết, chơi 2B vào cho giá thành nó hạ.

lamlgmeca

Xe tải
Em có nhu cầu , xe em là xe in . Cụ nào chán để em bộ

Tuấn Lê 281

Xe đạp
Mà sao cụ lắp với tiền công hạt rẻ thế nên mới như vậy.