[Funland] Canon 5D, rẻ nhưng nhiều hàng dựng!

Tucson5D

Xe tải
Chuyện là hôm nay em cầm 8tr lượn phố mua hộ thằng bạn cái 5D đèm đẹp (8tr h đã có huyền thoại FF chơi rồi các cụ ah), những tưởng dễ dàng mua được máy ngon nhưng sự đời đâu có đơn giản. Em lượn qua 3 địa chỉ, 1 thương gia ở Vọng Đức, 1 thương gia face và 1 chỗ nữa mà công cốc.
+ Vọng Đức: máy sơn lại vỏ, nhìn thoáng tưởng đẹp nguyên sần, ốc đen sì như zin nhưng mất số seri, màn chập đẹp, check sensor nhiều điểm chết > chắc đã mở thay màn chập!
+ Thương gia face: máy trông thì đẹp nhưng seri ảo lòi > hàng dựng rồi!
+ Người dùng: máy ngoại hình khá, seri đầu 0, có hộp nhưng hộp không trùng seri, màn chập hơi nham nhở, đã có dấu hiệu mở.
Đến đây thì em chán quá đi về đón cháu và bảo thằng bạn về mua mirrorless APSC mà dùng.
Chém thế để các cụ nào mới chơi ham hố FF hoặc thích chất 5D thì nên cẩn thận kẻo mua nhầm hàng lởm, hàng dựng.

5D serial chuẩn có 10 số ntn, seri nằm chính giữa ô chữ nhật trắng ( ảnh em cop trên face)

5D serial fake (ảnh em cop trên face, nhìn đã chả muốn đến xem máy)

Huyền thoại 5D seri 4 (5D theo như mọi người nói đến 38xxx là hết) em cũng nghi là hàng fake vì seri in lệch

artmedia5881

Xe container
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ chủ.
Trước em cũng mua 1 em 5D nhưng sau đó bán lại cho thằng bạn cùng công ty để lên 5M2, để mai em bảo nó vác lên em check lại con thế nào.

tuyenvh

Xe tải
Con series bị thiếu số chính em comment trên fb.

Còn con cuối cùng thì cố tình sửa số 1 thành số 4 bằng cách thêm nét vào :3

vneseman

Xe lăn
Bác thử qua mấy thương gia chuyên đánh hàng Nhật về xem sao.
Còn không thì bác nhờ ai xách tay hàng Nhật về chắc chuẩn đét.

Tucson5D

Xe tải
Lên chỗ Phương Gia Lâm chắc có hàng đẹp nhưng giá lại hơi cao cụ nhỉ! Em có đam mê kha khá với dòng 5D nên mới đầu độc thằng bạn em! Thằng này mới chơi nên cũng thích bắt đầu từ Canon, khổ cái lại ko muốn đầu tư nhiều xèng!

vneseman

Xe lăn
Lên chỗ Phương Gia Lâm chắc có hàng đẹp nhưng giá lại hơi cao cụ nhỉ! Em có đam mê kha khá với dòng 5D nên mới đầu độc thằng bạn em! Thằng này mới chơi nên cũng thích bắt đầu từ Canon, khổ cái lại ko muốn đầu tư nhiều xèng!
Cụ qua Phương GL thì em nghĩ là yên tâm. Dòng 5D giá xuống quá tốt rồi, nếu xuống nữa cũng chỉ mất thêm vài trăm k thôi. Em ngày xưa được bạn nhờ bán con 5D xách tay US về (vì bạn em đi du học), em dùng Nikon nên tranh thủ đi mua cái mount về lắp lên 135 AI-S với 180 AI-S của em để chụp thử cũng thấy hay - nhất là khoản da người Việt mình :)
Chúc cụ sớm tìm được máy ngon nghẻ.

Alanh

Xe buýt
Seri thiếu số thì có vẻ nghi án chắc rồi. còn vụ đầu 4 thì bản thân em bán hàng xách Nhật về đã từng có rồi ạ. Em nghĩ hàng Nhật về chắc hiếm có hàng dựng lắm

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
5D nghe cái tiếng màn chập làm em vẫn ấn tượng mãi!!!:))

contontai

Xe hơi
Em cũng vừa mua 1 con 5D nhờ người quen mua hộ, nguyên box của nhật, hóa đơn ..v..v . Cụ nào thông thạo nhờ check dùm em.

Tử Anh Trần

Xe hơi
Em từng dùng cả hàng dựng và hàng zin. Ông anh mua bên Pháp về mới biết hàng dựng, sau em bán đi nhờ bạn xách con zin bên Nhật. Cá nhân em đánh giá thì con hàng dựng chụp màu đẹp hơn :v.
Chắc do các cụ bên tây dựng khéo, thay đồ mới vào nên thành ra chụp lại đẹp :))

anhtuannd

Xe hơi
5D em sợ rụng gương lắm. 6 năm trước cứ lăn tăn mãi, cuối cùng mua con D90.
Năm nay vào chợ máy ảnh trên face thấy giá ngon, cũng muốn mua 1 con về backup. Cảm ơn cụ Tuson5D đã cảnh báo :D Cuối cùng theo bác Phương Gia Lâm vẫn là chuẩn nhất.

atcamerica

Xe hơi
Em thấy máy ngon vẫn bán hơn chục đấy chứ ạ!

fiatcoi1.3

Xe máy
Chuyện là hôm nay em cầm 8tr lượn phố mua hộ thằng bạn cái 5D đèm đẹp (8tr h đã có huyền thoại FF chơi rồi các cụ ah), những tưởng dễ dàng mua được máy ngon nhưng sự đời đâu có đơn giản. Em lượn qua 3 địa chỉ, 1 thương gia ở Vọng Đức, 1 thương gia face và 1 chỗ nữa mà công cốc.
+ Vọng Đức: máy sơn lại vỏ, nhìn thoáng tưởng đẹp nguyên sần, ốc đen sì như zin nhưng mất số seri, màn chập đẹp, check sensor nhiều điểm chết > chắc đã mở thay màn chập!
+ Thương gia face: máy trông thì đẹp nhưng seri ảo lòi > hàng dựng rồi!
+ Người dùng: máy ngoại hình khá, seri đầu 0, có hộp nhưng hộp không trùng seri, màn chập hơi nham nhở, đã có dấu hiệu mở.
Đến đây thì em chán quá đi về đón cháu và bảo thằng bạn về mua mirrorless APSC mà dùng.
Chém thế để các cụ nào mới chơi ham hố FF hoặc thích chất 5D thì nên cẩn thận kẻo mua nhầm hàng lởm, hàng dựng.

5D serial chuẩn có 10 số ntn, seri nằm chính giữa ô chữ nhật trắng ( ảnh em cop trên face)

5D serial fake (ảnh em cop trên face, nhìn đã chả muốn đến xem máy)

Huyền thoại 5D seri 4 (5D theo như mọi người nói đến 38xxx là hết) em cũng nghi là hàng fake vì seri in lệch
Canon chụp ảnh chân dung là nhất ;)

ConDuongBlue

Xe tăng
Em show mông mấy em cho các cụ xem :)
Hàng JP khi bán thường để nguyên trạng có thế nào bán thế đó, họ chỉ làm vệ sinh cơ bản, mặc dù với kỹ thuật của
người Nhật họ thừa sức sơn tẩy, đánh bóng , thay thế , làm mới.
Máy 5D ngon tại JP thường có giá từ 45-50 ngàn Yên.
f

vneseman

Xe lăn
Em show mông mấy em cho các cụ xem :)
Hàng JP khi bán thường để nguyên trạng có thế nào bán thế đó, họ chỉ làm vệ sinh cơ bản, mặc dù với kỹ thuật của
người Nhật họ thừa sức sơn tẩy, đánh bóng , thay thế , làm mới.
Máy 5D ngon tại JP thường có giá từ 45-50 ngàn Yên.
Chẳng thế mà cả thế giới người ta đánh giá cao tính trung thực của người Nhật chứ không như người Nam Lào hiện nay cụ nhỉ :D

UniqloVN

Xe máy
Trước e cũng đã định mua 5D vì vẫn FF nhưng giá rẻ. Sau vài ba lân vác lúa đi mua, check thì toàn ra máy cùi mía dựng đẹp long lanh. Nên thôi gom mạnh để xúc e 5Dm2

ConDuongBlue

Xe tăng
Trước e cũng đã định mua 5D vì vẫn FF nhưng giá rẻ. Sau vài ba lân vác lúa đi mua, check thì toàn ra máy cùi mía dựng đẹp long lanh. Nên thôi gom mạnh để xúc e 5Dm2
Cũng ko nên đánh đồng cụ ạ, Canon 5D MrkI cũng có nhiều con cực đẹp, cơ bản là do người dùng thôi, mặc dù là hàng 2hand nhưng nhiều người dùng bên JP họ cũng rất ít chụp, và giữ gìn rất cẩn thận từ cái hộp tới phụ kiện kèm theo. Hàng đẹp dòng này các cụ thương gia lấy của em về thường bán cao ngất :)
Căn bản là cụ phải phân biệt được có đúng hàng xách tay JP hay ko, máy xách tay chính hiệu luôn có một phong bì kèm theo, ghi tình trạng của máy, số SN, và được bảo hành ít nhất là 6 tháng tại JP.

mayruaxebanmai

Xe đạp
Website
thietbiotoviet.com
Hàng Nhật mà cũng dựng được. Theo mình nghĩ là trao đổi phụ kiện máy ảnh 5d thôi

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Bác ở trên bẩu mua 5D II thì yên tâm, em thì nghĩ với 1 SP có hơn 7 năm tuổi đời như 5D II rồi thì cũng rưa rứa :-s