[Thảo luận] Cảnh giác với xxx ngã tư Hàng Bài - Hai BÀ Trưng

anhduc2208

Đi bộ
Các xxx ở đây hay thổi xế hộp đi từ Hai Bà Trưng rẽ trái vào Hàng Bài lại roài nói là : " đi sai làn đường này kia ".
Anh em để ý để không mất thời gian với mấy xxx này !

theph

Xe điện
Chỗ này hay tóm các cụ rẽ sớm và lấn vạch. XXX sẽ giải thích là các cụ phải đi ra hết tâm ngã tư mới được rẽ trái.

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Đi sai làn thì phải chịu phạt là đúng rồi còn gì nữa cụ. Chắc là cụ mới bị thổi ở đấy ah, mất bao nhiêu vậy?

namanhnc

Xe tải
e bị dính ở đây rồi, các cụ cẩn thận nhé!
thêm đoạn ngã tư từ Quán Sứ rẽ trái ra Hai Bà Trưng, chỗ này thì e bị tóm 2 lần rồi, nhưng do cãi vã tốt nên đều thoát.

Nuvitu

Xe máy
Website
www.nuvitu.net
ẹc, ra quá đó xong rẽ vào thì chả phải là sai làn sao bác *-)

namanhnc

Xe tải
Đi sai làn thì phải chịu phạt là đúng rồi còn gì nữa cụ. Chắc là cụ mới bị thổi ở đấy ah, mất bao nhiêu vậy?
Lần trước e dính thì mất 1trim, thằng cha già già, cao cao, đen đen, trung tá. h e vẫn nhớ mặt thằng đó, rất đểu:
xxx: bíp bíp.
em: rẽ phải vào lề đường, kẹp 1trim vào sổ đăng kiểm, xuống xe.
xxx: biết lỗi gì chưa?
em: e biết rồi, do lấn vạch, e đang vội quá, a thông cảm, có chút a uống beer.
xxx: chú có lòng thế anh cám ơn, tiền này anh cầm, còn đưa cho thằng xe ôm kia (chỉ tay ra 1 thằng ngồi trên hè, ngay cạnh) 10k nó đi nộp phạt hộ.
em: vâng
xxx: ký vào biên bản này.
em: ớ, vẫn phải ký hả anh?
xxx: thì cứ ký vào đây, cho dân tình nười ta đỡ nhìn.
em: vâng, ký luôn.
xxx: lần sau đi cẩn thận nhé
em: vâng, do e vội quá thôi.

lái đêm

Xe buýt
Cái Cụ nào bị thổi ở đó là chuyên gia cắp cúp đường đấy.
Ghét lắm cơ :41::41::41::41::41:

langtude

Xe hơi
Rẽ trái: ra giữa đường rồi rẽ=không sao, rẽ trái: lấn vạch, không ra giữa đường=2lít, chỗ này nhà cháu bị mấy lần rồi, kinh nghiệm lém:):):)
Các cụ đến ngã 4 này muốn rẽ trái thì phải để ý, bọn taxi và xe buýt ngược chiều hay lấn đường của mình lắm, nhiều khi mình tránh nó cho đỡ tắc đường thì thành ra là mình rẽ trái sớm, lấn đường, xxx không cần biết sự việc thế nào cả, đi sai là phạt thôi (mà xxx cũng chỉ rình có thế thôi), cho nên kinh nghiệm của nhà cháu khi đến ngã 4 này là, khi rẽ trái mà gặp xe ngược chiều đi lấn đường mình, thì dừng hẳn lại cho tắc m..ị..a đường luôn, cho xxx ra xử lý thằng nào đi lấn đường, hoặc xxx không phạt thằng kia thì lúc đấy lại chỉ dẫn mời mình đi lấn vạch để rẽ trái cho đỡ tắc ý chứ. Khi đèn xanh, hoặc là nhường xe lấn đường ngược chiều khi mình chưa xuất phát qua vạch, hoặc là đứng lại nếu mình đi được 1/3 ngã 4 rồi nếu có phương tiện lấn đường đi ngược chiều, các cụ cố tình rẽ là toi, kể cả xe ngược chiều nhường mình, còn nữa nếu tránh phương tiện ngược chiều, lấn đường ở ngã 4 này mà các cụ đánh lái sang phải để tránh nó thì vẫn gặp hạn, sẽ có 1 chú xxx cân đẩu vân từ hàng điện máy Hoàng Hải hay gì đấy ở cách đầu ngã 4 khoảng 20 mét phi ra: anh đã bị tóm! lấn sang đường của phương tiện thô sơ, chấm hết, không trình bầy, miễn thắc mắc.
Nhà cháu xin hết!

minhacoong

Xe máy
Cái vụ này có warning rồi mà bác! Phải ra giữa đường rồi mới đc rẽ. Còn ko có XXX thì đường ta ta đi. :D

nghienOTO

Xe tăng
Chỗ này bắt lỗi vạch lâu rồi cách đây 2 năm rồi, làm theo từng đợt và các ngã tư khác cũng vẫn luôn bắt lỗi này. Các cụ chịu khó đi cẩn thận để dành tiền mà ăn chơi :21::21::21:

summer

Xe tăng
Cám ơn bác chủ thớt (b)
Ngã 4 Hàng Bài Hai Bà Trưng.
Chỗ này bắt lấn làn và rẽ chém góc lâu rồi đấy
Ở đây hay bị ùn xe chờ rẽ lắm. Cho đèn xanh chiều HBT đi thẳng và rẽ trái xong rồi đến chiều HBT ngược lại thì hợp lý hơn

Naviman

Xe tăng
Rẽ trái: ra giữa đường rồi rẽ=không sao, rẽ trái: lấn vạch, không ra giữa đường=2lít, chỗ này nhà cháu bị mấy lần rồi, kinh nghiệm lém:):):)
Các cụ đến ngã 4 này muốn rẽ trái thì phải để ý, bọn taxi và xe buýt ngược chiều hay lấn đường của mình lắm, nhiều khi mình tránh nó cho đỡ tắc đường thì thành ra là mình rẽ trái sớm, lấn đường, xxx không cần biết sự việc thế nào cả, đi sai là phạt thôi (mà xxx cũng chỉ rình có thế thôi), cho nên kinh nghiệm của nhà cháu khi đến ngã 4 này là, khi rẽ trái mà gặp xe ngược chiều đi lấn đường mình, thì dừng hẳn lại cho tắc m..ị..a đường luôn, cho xxx ra xử lý thằng nào đi lấn đường, hoặc xxx không phạt thằng kia thì lúc đấy lại chỉ dẫn mời mình đi lấn vạch để rẽ trái cho đỡ tắc ý chứ. Khi đèn xanh, hoặc là nhường xe lấn đường ngược chiều khi mình chưa xuất phát qua vạch, hoặc là đứng lại nếu mình đi được 1/3 ngã 4 rồi nếu có phương tiện lấn đường đi ngược chiều, các cụ cố tình rẽ là toi, kể cả xe ngược chiều nhường mình, còn nữa nếu tránh phương tiện ngược chiều, lấn đường ở ngã 4 này mà các cụ đánh lái sang phải để tránh nó thì vẫn gặp hạn, sẽ có 1 chú xxx cân đẩu vân từ hàng điện máy Hoàng Hải hay gì đấy ở cách đầu ngã 4 khoảng 20 mét phi ra: anh đã bị tóm! lấn sang đường của phương tiện thô sơ, chấm hết, không trình bầy, miễn thắc mắc.
Nhà cháu xin hết!
Nghe cụ kể nhà cháu "pó tay" luôn. :77:

Piaget

Xe hơi
Chỗ này hay tóm các cụ rẽ sớm và lấn vạch. XXX sẽ giải thích là các cụ phải đi ra hết tâm ngã tư mới được rẽ trái.
XXX nói như vậy là quá đúng, không những đi quá tâm ngã 4 mà còn phải nhường cho làn xe đi thẳng chiều ngược lại, nếu không thì tắc hết đường. E gét nhất cụ nào rẽ sớm

bizviet

Xe điện
Nhà em đi rẽ kiểu này lúc nào cũng như chỉ dẫn của cụ. Người quen lượn lờ thấy nhà em đi thế đôi lúc cũng khó chịu, nhưng em không phải xin xỏ xxx
XXX nói như vậy là quá đúng, không những đi quá tâm ngã 4 mà còn phải nhường cho làn xe đi thẳng chiều ngược lại, nếu không thì tắc hết đường. E gét nhất cụ nào rẽ sớm

Troy

Xe tải
Nhà em đi rẽ kiểu này lúc nào cũng như chỉ dẫn của cụ. Người quen lượn lờ thấy nhà em đi thế đôi lúc cũng khó chịu, nhưng em không phải xin xỏ xxx
Em cũng như bác, thà chậm vài giây nhưng mình đi đúng, chả phải xin xỏ thèng dek nào cả. Em ghét nhất mấy chú lấn lấn chen chen và mấy chú hay chạy sau xe người # nháy pha liên tục, dù biết không ai có thể đi nhanh hơn thế.
Giá như tất cả các lái xe trước khi được cấp bằng phải qua 1 lớp đào tạo tại OF, giao thông HN chắc sẽ cải thiện rất nhiều, các bác nhỉ

doremonmattich

Xe tăng
Cụ nào rẽ cắt đường, lấn vạch thì ko những xứng đáng ăn phạt còn nên tự "bốp bốp" vào cái cơ quan văn hóa của mình rồi tự hỏi có cần thiết phải khóc không nhá :)):)):)):))

bonbanhloiruong

Xe tăng
Em nghĩ xxx bắt lỗi chèn vạch rẽ sớm cũng đúng thôi, bác nào nóng vội ráng mà chịu. Cũng biết nếu rẽ muộn sẽ phải đợi làn đi thằng đi xong mới đến lượt nhưng nếu mình rẽ sớm sẽ làm toàn bộ làn đi thẳng phải đợi, rất dễ gây tắc đường.
Thêm nữa, cũng Hai Bà Trưng nhưng đoạn giao với Phan Chu Trinh, đã có lần em phải đợi 3 thằng bus lực lưỡng lấn cả sang đường bên kia rẽ trái ngay khi còn 5s đèn đỏ. :77::77::77:
Em rẽ phải bám bụng rẽ trái bám lưng thôi

HollowKnight

Xe hơi
Phải vào giữa tâm ngã tư mới được rẽ, và nhường đường cho xe đi thẳng mới đúng luật. Dù cướp đường rẽ sớm nhanh được vài giây nhưng các bác sẽ gặp đèn đỏ ở ngã tư Tràng Tiền. Nhường đường xong mới rẽ, đi khéo thì cỏ thể gặp đèn xanh ở ngã tư đó luôn. Ngày nào em cũng làm 1 phát rẽ trái ở đó nhưng chưa bao giờ bị tó. Gần đây XXX cũng ít bắt lỗi này.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Bác cẩn trọng nhé! Đi đêm rồi ắt có ngày gặp ma đấy! Chỗ đó XXX hay đứng lắm!:69:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
làm gì mà phải vào tâm ngã tư cơ chứ! chỉ cần đi hết vạch liền là rẽ được rồi, HB 1 chiều mà. Đi đến tim đường thì sẽ ko thể rẽ nổi -> tắc!!!
Mà lỗi này là lỗi đè vạch hay lỗi gì mà 2 lít ? đè vạch thì 90k, xé vé tại chỗ thôi chứ !
Chả hiểu giề cả!!! :ohmy: