[Thảo luận] Cảnh báo về Garage GIA PHÁT Giải phóng - HN (Cạnh siêu thị HC Media).

vietlt111

Xe hơi
Trước mình hay thay dầu, bảo dưỡng, sửa chữa lặt vặt...vợ 2 ở đây vì tiện đường và gần nhà + tiện cho việc làm Bảo hiểm (Nếu cần). Nhưng có sự việc sau đây kính báo các cụ nên cạch 100%:

Trong một lần như mọi lần. Mình đưa vợ 2 của mình vào Garage thay dầu định kỳ và thay thêm 2 thứ: Gạt nước và 1 đèn hậu (Bị thủng 1 lỗ bằng 3 đầu ngón tay mà chẳng hiểu từ bao giờ và tại sao).
- Người của Garage hỏi: Có 2 loại hàng tốt chính hãng và hàng giá rẻ, anh thay loại nào?
- Mình đã trả lời và nhấn mạnh: Cứ hàng tốt chính hãng, đắt hơn cũng ok.
Sau đó còn phải đợi rất lâu để các anh thợ đi mua đèn hậu mang về từ tận đẩu, tận đâu. Ngồi chờ sốt ruột quá còn được 1 cậu có dáng quản lý giải thích: Hàng rẻ thì có sẵn ngay còn hàng xịn các em ấy phải đi lấy tận a,b,c...

Và tất nhiên là sau khi xong thì hóa đơn thanh toán con số phải lớn hơn hàng rẻ tỷ lệ khơ khớ. Gạt nước mình nhớ đâu gần gấp 3, đèn hậu thì không rõ lắm vì lần đầu tiên thay đèn.

Kết quả là:
- Gạt nước đi khoảng 2-3 tuần đã kêu ken két. Quay lại Garage thì được trả lời: Lắp nhầm, ngược, a,b,c...Rồi được tháo ra lắp lại + giội nước thử thấy ổn ổn nên mặc dù bực mình cũng cám ơn ra về (Có thể nước thử chỗ đó kèm dịch vụ Rửa xe nên ít nhiều có xà bông thành ra êm hơn) . Nhưng những trận mưa mùa hè ngay sau đó vẫn tiếp tục là Ken két. Rất bực mình nhưng 1 là không thích cãi vã, 2 là không có thời gian và 3 là cái gạt nước là thứ cũng không nhiều tiền nên sau đó mang xe đi bảo trì chỗ khác mình thay luôn.
- Đèn hậu là thứ cần thời gian hơn để kiếm chứng. Và nay đã đủ lâu để phần trắng cái đèn đó ngả sang màu vàng đục, phần đỏ màu đã dại đi so với chính cái đèn còn lại nguyên bản.

Qua 2 kết quả đó có thể kết luận được về chất lượng dịch vụ của Garage.
Đã đành không được Garage cảnh báo lựa chọn là 1 chuyện. Được cảnh bảo rồi mà ham rẻ thì phải chịu. Đây được cảnh báo để lựa chọn, đã chọn và chịu mất thêm tiền mà vẫn phải dùng hàng bịp thì thật là khó mà chấp nhận.

Post nên đây cảnh báo các cụ!

Loch ness

Xe đạp
bác chủ đi xe gì vậy?cái gạt mưa ra chợ thay lấy 30s là xong:(

30f4567

Xe tải
thanks cụ e oánh dấu

mr.ken_no1

Xe container
Kết quả là:
- Gạt nước đi khoảng 2-3 tuần đã kêu Ken két. .............ngay sau đó vẫn tiếp tục là Ken két. Rất bực mình.............
.............

Post nên đây cảnh báo các cụ!
Cụ nói "sấu" giề iem đấy
hê hê
Kiu cụ, em cũng đã chọn cho mình được gara để yên tâm đưa vợ 2 vào BD rồi

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã cảnh bảo, ịt m ẹ chúng nó làm ăn thế thì mất khách, cụ cứ vào hãng cho nó lành

billnantes

Xe container
em chẳng bao h vào gara nhỏ ,thường là vào hãng ,biết là đắt nhưng nó cũng yên tâm hơn .

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Mình chưa bao giờ vào Gara nhỏ, chỉ vào hãng mặc dù đắt hơn chút nhưng tính chuyên nghiệp rất OK - Hay nói khác trách nhiệm và đạo đức lúc nào hơn đứt mấy chỗ ở bên ngoài mặc dù hãng chưa phải là tốt nhất

guchiwara

Xe hơi
làm ăn mất khach rùi đây , chia puon cung cụ

huyta

Xe buýt
Trước là kính các cụ 1 ly sau là em có chút góp ý các cụ cứ xem có gì các cụ góp ý:
Là OF hầu hết là men, chúng ta đi trên đường không phải lúc nào xe cũng ngon lành từ lúc đi đến lúc về cho nên chúng ta phải hiểu biết những lỗi đơn giản về xe để khi sự cố còn biết xử lý.
Thay gạt mưa ta lên thay lấy,mua lưỡi gạt về tháo cũ ra lắp lại là ok
Bóng đèn bị chấy thì tháo cũ ra mang ra mua y hệt như thế về thay lại(nên để 1 bóng sơ cua)
Rỗi thì lên đọc bảng hướng dẫn hộp cầu chì xem các vị trí như thế nào(có thể rút ra rồi test từng chức năng 1, sau rồi sẽ nhớ)
Những lỗi mà không gấp quá thì post lên OF ace sẽ góp ý trao đổi sẽ hiểu thêm và đỡ tốn xèng.
Thanks.

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ cảnh báo nhưng cụ cũng nên đưa ảnh hóa đơn thanh toàn nên cho nó công bằng nhỉ?Dư này thì thông tin 1 chiều quá ( phải không các cụ :) )

wagoner

Xe buýt
Thành thật mà nói, em không tin bất cứ gara nào, kể cả to nhỏ, trong hãng, bên ngoài, quen, không quen...Em bị tất cả rồi. 100% sẽ có tình trạng nhìn mặt chặt chém
Lơ ra một cái là chém luôn...

_fel1x_

Xe hơi
cụ có cái hóa đơn hay tờ lệnh xuất xưởng của cái gara này k ạ :D up lên đây cho nó có tí rì viu 2 chiều nào :D

@79

Xe hơi
E cũng ở gần đấy nhưng tính em lại thích cái kiểu nhẹ thì tự xử còn nặng thì em vào bệnh viện lớn chứ em không chơi với mấy anh viện tư, khó đẻ là lại lôi sang viện lớn. Chia buồn cùng cụ.

thanh_hoi

Xe điện
Bọn này làm Bảo hiểm cho Pjico thì phải. Lần trước em cũng làm Bảo hiểm ở đây, chúng nó gò lại chỗ méo mà để khe rộng 5-6 ly rồi bôi bột bả lên đó, nên lúc nhận xe mình ko kiểm tra được. Đi vài ngày thì cái bột bả ma tít nó bong ra, nhìn rõ cái khe rộng 5-6 lý, quay lại thì chúng nó cái bay cãi biến bảo anh làm ở đâu và ko làm lại cho mình.
Sau đó là em cạch đến già.

tuan_mazda3

Xe tăng
em chỉ vào gara người quen, không thì vào hãng, vào gara lạ là dễ thành gà lắm ạ:(

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Làm ăn kiểu thế thì người ta ra đi không trở lại !

Loch ness

Xe đạp
Trước là kính các cụ 1 ly sau là em có chút góp ý các cụ cứ xem có gì các cụ góp ý:
Là OF hầu hết là men, chúng ta đi trên đường không phải lúc nào xe cũng ngon lành từ lúc đi đến lúc về cho nên chúng ta phải hiểu biết những lỗi đơn giản về xe để khi sự cố còn biết xử lý.
Thay gạt mưa ta lên thay lấy,mua lưỡi gạt về tháo cũ ra lắp lại là ok
Bóng đèn bị chấy thì tháo cũ ra mang ra mua y hệt như thế về thay lại(nên để 1 bóng sơ cua)
Rỗi thì lên đọc bảng hướng dẫn hộp cầu chì xem các vị trí như thế nào(có thể rút ra rồi test từng chức năng 1, sau rồi sẽ nhớ)
Những lỗi mà không gấp quá thì post lên OF ace sẽ góp ý trao đổi sẽ hiểu thêm và đỡ tốn xèng.
Thanks.
bác nói chuẩn.nhưng có lẽ bác chủ thớt chưa có kinh nghiệm sửa xe.

romantic_kt1

Xe tăng
Có lẽ em thuộc loại may mắn vì có mấy đứa em và ông anh am hiểu về xe nên thành ra chẳng biết ngoài mấy cái sơ đẳng nhất 8->