[Thảo luận] Cảnh báo vạch liền trên phố quán thánh

Thang_i30

Xe hơi
Lúc nẫy em vừa đi 2 bánh chở gấu lên mạn quán thánh vừa rẽ từ phố hàng than vào thì em nhìn thấy toàn vạch liền , em quay ra bảo gấu nhà em kẻ vạch như này chắc lên trên mạn kia rễ có công an lắm :P y như rằng em đi lên được 1 đoạn chỗ phường công an quán thánh thì em nhìn thấy cả công an phường lấn CSGT đứng bắt . Điện thoại của em ko có chụp ảnh nên em ko chụp hầu các cụ được :(

HobbyDriver

Xe tăng
Lại 'tìm và diệt' fast food rồi. Còn đâu cái hình ảnh ngày xưa của chú CAND. Em nhớ có dạo quanh hồ Hoàn Kiếm, Hale biến thành đường 1 chiều còn để 15-30 ngày gì đó nhắc nhở. Giờ thì...

FujiS5200

Xe điện
Cá nhân em thấy cái trò kẻ vạch liền trong phố là ngu xuẩn hết sức. Chả lẽ các bố đầu đất đấy nghĩ người ta chỉ có đi và đi thẳng, và không được phép vào ra bất kỳ một nhà nào trên mấy tuyến phố đó hay sao?

lenamhung83

Xe tăng
Vạch liền cũng gần như giải phân cách cứng, ở những đường hẹp có khi còn có tác dụng ngược, gây ùn tắc thêm

bau67

Xe container
Vẽ cho đẹp, nhìn cho có vẻ quy củ đây mà, lại 1 kiểu hình thức hão nữa. Còn XXX dựa vào những quy định trời ơi đẻ làm tiền dân.

thrang

Xe tải
lại thêm con phố đi không vượt :P gặp anh xe lu trước mặt thì thôi rồi

RoadStar

Xe tải
@ kụ hobbyDriver ơi, từ lâu lắm rồi em thấy người ta vẫn hay gọi là Chú Bộ độiThằng XXX chứ làm quái gì còn chú CAND hả kụ

Vova

Xe container
Cá nhân em thấy cái trò kẻ vạch liền trong phố là ngu xuẩn hết sức. Chả lẽ các bố đầu đất đấy nghĩ người ta chỉ có đi và đi thẳng, và không được phép vào ra bất kỳ một nhà nào trên mấy tuyến phố đó hay sao?
Em xin phép quote lại để nói là em hoàn toàn đồng ý! Toàn phố bé như mắt muỗi, xe máy, xe đạp đi tứ tung, kẻ vạch liền chỉ làm thêm tắc đường và tạo điều kiện cho XXX ăn bẩn. Càng ngày càng thấy GTCC bất lực :(

Nhamty

Xe hơi
Kẻ vạch, đặt biển là việc của GTCC chứ nhỉ.
Các xxx chỉ có việc rình và phạt thôi. Không hiểu có phải chia với GTCC không nhỉ?

CanonD

Xe đạp
Lúc đầu em cũng nghĩ như cụ, nhưng xét kỹ hơn thì thấy có lẽ bọn đấy không ngu đến mức như thế. Mà đó có khi cũng là cách kiếm ăn cả. Buồn cười hôm nay em đi qua ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế, đèn đang xanh và em đang đi, tự nhiên một xxx đứng trong cái ô ở chốt xồ ra, nhìn xoáy vào góc bên phải xe em. Sau đó tự nhiên mặt chú ý xìu xuống rất nhanh, và quay gót lại bốt. Em đi qua mà vẫn chưa hiểu chú ý nhìn gì xe mình. Em đoán là chú ý "đói" quá nên nhìn từ xa không thấy rõ tem đăng kiểm xe của em nên chắc cẩn thận ra gần hơn ngó cho rõ. Các cụ thấy em dự có chuẩn ko?

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
chúng nó không kẻ vậy thì lấy đâu ra tiền sống

karens

Xe buýt
Tôi nghĩ rằng bọn giao thông công chính vẽ đường, cắm biển còn tiếp tay cho bọn XXX ăn bẩn. Cả một liên minh ma quỷ chống lại người dân tham gia giao thông.

Website
www.facebook.com
Lúc đầu em cũng nghĩ như cụ, nhưng xét kỹ hơn thì thấy có lẽ bọn đấy không ngu đến mức như thế. Mà đó có khi cũng là cách kiếm ăn cả. Buồn cười hôm nay em đi qua ngã tư Đại Cồ Việt - Phố Huế, đèn đang xanh và em đang đi, tự nhiên một xxx đứng trong cái ô ở chốt xồ ra, nhìn xoáy vào góc bên phải xe em. Sau đó tự nhiên mặt chú ý xìu xuống rất nhanh, và quay gót lại bốt. Em đi qua mà vẫn chưa hiểu chú ý nhìn gì xe mình. Em đoán là chú ý "đói" quá nên nhìn từ xa không thấy rõ tem đăng kiểm xe của em nên chắc cẩn thận ra gần hơn ngó cho rõ. Các cụ thấy em dự có chuẩn ko?
Oài, cụ dùng từ xanh xanh ấy là bà con dễ liên tưởng lắm.=))=))

anchibui

Xe điện
Buổi sáng em hay đi qua Quán Thánh 3/7ngày. Mới có vạch liền, nhưng Em không thấy bắt đi sai làn. XXX đứng gần CAP Quán thánh toàn bắt vượt đèn đỏ thôi. Mà là toàn là xxx phường, thỉnh thoảng mới có XXX giao thông.
Mà cũng không thấy biển phân làn, cả ở dươi đường cũng không có.

Vuvit

Xe tăng
Vẽ để mà các chú xxx còn kiếm thêm hộp sữa cho cháu chứ mấy bác~X(

ngaynha

Xe tăng
Ở Quán Thánh mà nhà cụ nào ở phía bên phải đường, muốn rẽ trái mà k vi phạm thì chỉ có nước đi thẳng hết Quán Thánh, qua ngã tư giao Thanh Niên rẽ quay lại Phan Đình Phùng thôi :))

ptd74

Xe tải
Em cũng bức xúc như bác : vẽ trong phố cũng được . Nhưng hành vi vịn vào lỗi đó mà bắt thì thật ngu xuẩn ( trích lời bác Fuji )

Vova

Xe container
Đã vẽ rồi thì XXX được quyền bắt chứ cụ, luật mà. Thú thực là em không hiểu XXX kiếm được về có chia cho GTCC không nhi? Hay là kiểu bà con đi nghiêm chỉnh quá, XXX đói dài, alo cho GTCC bảo chú sửa m..e hộ anh cái vạch đứt thành vạch liền đoạn này cái, xiền kiếm được anh em mình cưa đôi :P