Cảnh báo rẽ trái Hoàng Hoa Thám - Văn Cao

bananhso

Xe tải
Cảnh báo rẽ trái Thụy Khuê - Văn Cao

Sáng nay em vừa ăn một cạp nong ở đây. Lỗi: không đi qua đảo giao thông khi có biển. Điều bực mình ở chỗ: đảo giao thông được đẩy lệch lên mấy chục mét qua ngã tư về phía đường Bưởi (ở chính giữa ngã tư không nhìn thấy từ phía đường Văn Cao). Không muốn mất thời gian em đưa 2 lít để đi nhanh. Cảnh báo các bác đi vựot qua ngã tư vòng qua đảo rồi mới rẽ trái nhé. Trong vòng 5 phút đứng đó có khoảng 4 xe bị tóm.

Chỉnh sửa cuối:

mrbgam

Xe máy
Chưa tưởng tượng ra vị trí này?

tqv7886

Xe hơi
Thụy khuê rẽ trái bác ạ! có biển bùng binh mà bác :v

Kara_men

Xe buýt
Cụ không đi theo biển 303 đúng không

Lỗi này là "không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu", 4b 150K; 2b 70K. Cụ hoang quá :D

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ chắc ít lên diễn đàn, em nhớ có 2 thớt cảnh báo rùi ợ và khá xôm 1 thời gian. Ai chịu khó lướt ốp đều biết hết rùi. Dù sao cũng thanks cụ chia sẻ. Mà số cụ nhọ nhỉ, chỉ có thời gian đầu (sau tết) em còn ngó thấy xxx hướng dẫn người dân đi đoạn này và vợt lúc thấp điểm, chứ thời gian gần đây em đi qua, chả lần nào thấy các anh ý hoạt động:))

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Sáng nay em vừa ăn một cạp nong ở đây. Lỗi: không đi qua đảo giao thông khi có biển. Điều bực mình ở chỗ: đảo giao thông được đẩy lệch lên mấy chục mét qua ngã tư về phía đường Bưởi (ở chính giữa ngã tư không nhìn thấy từ phía đường Văn Cao). Không muốn mất thời gian em đưa 2 lít để đi nhanh. Cảnh báo các bác đi vựot qua ngã tư vòng qua đảo rồi mới rẽ trái nhé. Trong vòng 5 phút đứng đó có khoảng 4 xe bị tóm.
Đảo chỉ có ý nghĩa pháp luật khi sắp vào giao lộ có biển báo vòng xuyến+xung quanh thân đảo có các mũi tên chỉ hướng ngược chiều kim đồng hồ. Có 1 số đảo không cần lượn vòng quanh đảo.

ubisapro

Xe trâu
Đảo chỉ có ý nghĩa pháp luật khi sắp vào giao lộ có biển báo vòng xuyến+xung quanh thân đảo có các mũi tên chỉ hướng ngược chiều kim đồng hồ. Có 1 số đảo không cần lượn vòng quanh đảo.
Chuẩn men:D hôm 28-04 em vào khu công nghiệp đồng văn, trước cổng khu công nghiệp ( Quốc lộ 38 đi Hưng yên) cũng có vòng xuyến nhưng thuận chiều kim đồng hồ. Ông phòng em thấy vòng xuyến thì đi qua rùi mới rẽ vòng vào, em đứng sau bảo anh ơi mũi tên ngược kìa thì muộn rùi. Biết là sai nhưng vẫn đi và ko thấy xxx ở đó:)) Nói chung vào vòng xuyến thì chịu khó nhìn mũi tên theo hướng nào, chứ như chỗ khu công nghiệp kia, ai đi theo thói quen thì 100% sai:))
PS: cái vòng xuyến đó chỉ dành cho ai rẽ vào khu công nghiệp thui ợ, ko các cụ lại giật mình sợ bẫy j:D

Chỉnh sửa cuối:

Lai-Lua

Xe tăng
XXX thường đứng gần chân cầu vượt vịn, kụ nào trót rẽ trái rồi nhìn thấy xxx thì rẽ phải lên dốc luôn nhé, lên đường Hoàng Hoa Thám rồi quay xuống cũng được, lưu ý là chỉ 2b thôi, hôm nọ em cũng dùng biện pháp này, he he :))

Kara_men

Xe buýt
XXX thường đứng gần chân cầu vượt vịn, kụ nào trót rẽ trái rồi nhìn thấy xxx thì rẽ phải lên dốc luôn nhé, lên đường Hoàng Hoa Thám rồi quay xuống cũng được, lưu ý là chỉ 2b thôi, hôm nọ em cũng dùng biện pháp này, he he :))
Dốc ấy rất chuối củ, đi từ trên xuống thì chỉ có biển cấm 4b, cơ mà cả hai làn đều có mũi tên chỉ ngược lên. Hôm trước em đi 2b xuống cứ thon thót :v