Cảnh báo phố Thuỵ Khuê rẽ trái ra Văn Cao

brother

Xe hơi
Chào các cụ, các mợ,
Sáng nay em vừa đi qua đây, xxx bắt rất nhiều cả 2 bánh và 4 bánh. Chỗ này hay tắc đường đi nhiều làn nên mới dựng vòng xuyến và cắm biển khổ nỗi cái vòng xuyến họ đặt hơi xa so với điểm rẽ trái nên rất nhiều cụ dính. Các cụ chú ý nhé kẻo đầu năm lại mất xèng ;))

mopmi

Xe tăng
Xxx bắt lỗi sai làn hay lỗi gì hả cụ

gianghubt

Xe đạp
bẫy nhiều như ma trận ấy

cucho

Xe tăng
Nhà em ở đây.
Phân luông giao thông linh tinh. biển báo , vạch ko rõ ràng. Cố tình bắt lỗi là vô đạo đức. Mà cái món đạo đức này là kim cương trong tư chất của xxx

ubisapro

Xe trâu
Từ Thụy khuê rẽ trái đi Văn cao, các cụ phải đi thẳng tiếp Thụy Khuê 1 chút, qua vòng xuyến rùi vòng lại. Có cắm biển vòng xuyến ở đầu Thụy khuê nhưng ko cắm biển cấm rẽ trái. Chẳng khác j bẫy nên các cụ đi chú ý và cẩn thận ợ. Nếu mấy ông GTCC cắm cái biển cấm rẽ trái thì có phải rõ ràng ko, đằng này có mỗi cái biển báo hiệu vòng xuyến. H cao điểm em đi đường này, trước còn được xxx vẫy cho rẽ trái, cẩn thận ko quen tay, lúc xxx ko vẫy cũng rẽ (vì ko có biển cấm rẽ trái):D

QAZ

Xe container
Từ Thụy khuê rẽ trái đi Văn cao, các cụ phải đi thẳng tiếp Thụy Khuê 1 chút, qua vòng xuyến rùi vòng lại. Có cắm biển vòng xuyến ở đầu Thụy khuê nhưng ko cắm biển cấm rẽ trái. Chẳng khác j bẫy nên các cụ đi chú ý và cẩn thận ợ. Nếu mấy ông GTCC cắm cái biển cấm rẽ trái thì có phải rõ ràng ko, đằng này có mỗi cái biển báo hiệu vòng xuyến. H cao điểm em đi đường này, trước còn được xxx vẫy cho rẽ trái, cẩn thận ko quen tay, lúc xxx ko vẫy cũng rẽ (vì ko có biển cấm rẽ trái):D

Biển vòng xuyến là đủ rồi không cần biển cấm rẽ trái nữa.

quocviet

Xe container
Chuẩn ạ! Chứ ko thì họ nghĩ ra cái vòng xuyến và cái biển báo vòng xuyến để làm gì hở cụ chủ thớt?

pnew

Xe điện
Cắm biển cấm rẽ trái thì muốn rẽ vào Văn Cao phải lên tận Bưởi hả cụ.

ubisapro

Xe trâu
khổ nỗi cái vòng xuyến nó có nằm ở ngã tư đấy đâu mà phải đi lên 20-30m nữa mới có vòng xuyến. Nó nằm ở ngã tư thì đã chẳng nói@@ Mà thực tế rất nhiều vòng xuyến to ở HN (rất rõ ràng, chẳng ai ko thấy và ko chấp hành) thì trước ngã tư cắm biển cấm rẽ trái để nhắc tài xế ko được đi ngược chiều vòng xuyến mặc dù ko cần thiết. Thế nhưng chỗ này vòng xuyến tít ở xa, cần cái biển để nhắc tài xế biết thì chẳng có.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Cắm biển cấm rẽ trái thì muốn rẽ vào Văn Cao phải lên tận Bưởi hả cụ.
biển cấm rẽ trái chỗ đó, chứ có luật nào cấm cụ đi qua vòng xuyến vòng lại ko được đi vào ko? Mà cắm cấm rẽ trái ở đó là quá đúng luôn (vì thực tế là đi qua vòng xuyến vòng lại, các cụ ép phải rẽ phải). Biển cấm rẽ trái chứ ko cấm ô tô đi vào Văn cao cụ nhé, đầy đường HN cấm ô tô rẽ trái nhưng đường rẽ vào ô tô vẫn đi được đấy thôi. Cài vòng xuyến củ chuối nằm cách ngã tư 20-30m, ai lơ đễnh là rẽ trái ngay, nên cắm biển cấm rẽ trái em thấy hợp lý, tài xế nhìn thấy sẽ bắt buộc phải đi qua vòng xuyến, lúc đó sẽ ko bị coi là bẫy.

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
Lỗi ko rẽ vào vòng xuyến rồi chuyển hướng, các cụ nhớ xi nhan vào rồi ra nhé, e thấy một số tài xế nháy đèn sự cố (nháy cả hai bên xi nhan) khi đi qua nơi giao nhau có vòng xuyến mà xxx ko bắt phạt nhỉ

mabu_210

Xe điện
khổ nỗi cái vòng xuyến nó có nằm ở ngã tư đấy đâu mà phải đi lên 20-30m nữa mới có vòng xuyến. Nó nằm ở ngã tư thì đã chẳng nói@@
Biển có hiệu lực đằng sau mặt biển mà cụ....có biển vòng xuyến thì mình phải theo thoai.....tổ father chúng nó ...bựa thật....hehehe....

pnew

Xe điện
Lỗi ko rẽ vào vòng xuyến rồi chuyển hướng, các cụ nhớ xi nhan vào rồi ra nhé, e thấy một số tài xế nháy đèn sự cố (nháy cả hai bên xi nhan) khi đi qua nơi giao nhau có vòng xuyến mà xxx ko bắt phạt nhỉ
Không có lỗi này cụ ơi

Volga

Xe đạp
Sáng nay đi làm e cũng thấy các cụ 2b cứ bật nhan trái rồi làm cái vèo sang Văn Cao, đáng nói là có đồng chí xxx đứng giữa nút giao nhìn thấy đồng bào xi-nhan thế mà cũng ko chỉ dẫn để đi cho đúng luật [-X

luckyme

Xe buýt
Xxx bắt lỗi sai làn hay lỗi gì hả cụ
Lỗi không đi theo vòng xuyến. Lúc trước không có thì các xe rẽ trái vào Văn Cao toàn cắt mặt gây tắc đường, xxx điều khiển bằng cách cho dòng xe này đi về phía bên trái luôn, chiều đi từ Văn Cao phải đi ra giữa đường, làn rẽ phải từ Thụy Khuê đi bình thường phía bên phải theo chiều đi nên trông rất lộn xộn. Trước Tết Sở GTVT đặt 1 cái vòng xuyến trên đường Thụy Khuê nhưng lệch về phía Lạc Long Quân và yêu cầu các phương tiện phải đi qua vòng xuyến để tránh xung đột. Nếu ai lâu không đi và đi theo thói quen rẽ trái mà cắt mặt luôn không đi qua vòng xuyến thì có thể bị phạt. Em thấy cái này tốt thôi vì dễ đi hơn trước.

luckyme

Xe buýt
Nhà em ở đây.
Phân luông giao thông linh tinh. biển báo , vạch ko rõ ràng. Cố tình bắt lỗi là vô đạo đức. Mà cái món đạo đức này là kim cương trong tư chất của xxx
Giờ có biển báo mà không chịu nhìn bị phạt thì còn kêu gì nữa hả cụ.

ubisapro

Xe trâu
Lỗi không đi theo vòng xuyến. Lúc trước không có thì các xe rẽ trái vào Văn Cao toàn cắt mặt gây tắc đường, xxx điều khiển bằng cách cho dòng xe này đi về phía bên trái luôn, chiều đi từ Văn Cao phải đi ra giữa đường, làn rẽ phải từ Thụy Khuê đi bình thường phía bên phải theo chiều đi nên trông rất lộn xộn. Trước Tết Sở GTVT đặt 1 cái vòng xuyến trên đường Thụy Khuê nhưng lệch về phía Lạc Long Quân và yêu cầu các phương tiện phải đi qua vòng xuyến để tránh xung đột. Nếu ai lâu không đi và đi theo thói quen rẽ trái mà cắt mặt luôn không đi qua vòng xuyến thì có thể bị phạt. Em thấy cái này tốt thôi vì dễ đi hơn trước.
Em cũng thấy đi theo vòng xuyến tránh xung đột tốt và an toàn hơn nhiều. Nhưng cái vòng xuyến xa quá nên ai lơ đễnh or ko biết trước thì khả năng là xi nhan và rẽ trái Văn cao luôn và ngay. Theo em cắm cái biển cấm rẽ trái chỗ đầu Thụy Khuê là ok, sẽ rõ ràng hơn cho mọi người tham gia giao thông. Trước em lái 2b, thú thực là cái biển vòng xuyến giao nhau em chẳng để ý bao h và cũng đi theo thói quen thôi (gặp vòng xuyến ở giữa thì làm 1 vòng, ko thì khỏi:D). Từ khi lái 4b em mới tìm hiểu thêm và sâu hơn. Nên theo em, để rõ ràng, tránh trường hợp người dân ngu ngơ đi vào, cắm cái biển cấm rẽ trái công khai vào đấy em nghĩ ok ( biển cấm rẽ thì ai cũng biết, còn đi theo vòng xuyến thì em dự ko mấy người biết:D)

QAZ

Xe container
khổ nỗi cái vòng xuyến nó có nằm ở ngã tư đấy đâu mà phải đi lên 20-30m nữa mới có vòng xuyến. Nó nằm ở ngã tư thì đã chẳng nói@@ Mà thực tế rất nhiều vòng xuyến to ở HN (rất rõ ràng, chẳng ai ko thấy và ko chấp hành) thì trước ngã tư cắm biển cấm rẽ trái để nhắc tài xế ko được đi ngược chiều vòng xuyến mặc dù ko cần thiết. Thế nhưng chỗ này vòng xuyến tít ở xa, cần cái biển để nhắc tài xế biết thì chẳng có.

Vấn đề là cái biển vòng xuyến (303) nằm ở đâu, nếu trước chỗ rẽ thì phải tuân theo cái biển.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Nhà em gần đó. Chiều này thấy xxx vợt nhiều lắm. Cái bùng binh để quay đầu rẽ trái nó để cách xa như vậy, nhiều người không nhận ra! Đúng là bẫy.

daihatsuvn

Xe điện
Nhà em gần đó. Chiều này thấy xxx vợt nhiều lắm. Cái bùng binh để quay đầu rẽ trái nó để cách xa như vậy, nhiều người không nhận ra! Đúng là bẫy.
Mới cắm hở cụ , trong tết nhà cháu đi qua chưa có , hay ko để ý nhờ , vì khi đến đó có chú xxx vẫy đi nhanh lên ?