Cảnh báo ngã tư Tôn Thất Tùng- CHùa Bộc và ngã ba Phương Mai - Giải Phóng

tienlq

Xe buýt
Đã nhiều cụ nói rồi nhưng gần đây thấy hai điểm này xxx bắt nhiều quá
Lỗi:
-Đi Tôn Thất Tùng-Phạm Ngọc Thạch không đi làn bên phải sát vỉa hè
- Giải Phóng đi xuống Giáp Bát đi vào làn đường sát dải phân cách

Hai điểm này biển 411 và vạch kẻ đường rất rõ ràng.

honza

Xe tải
Ngã ba PM - GP bắt lỗi gì cụ?
Lỗi:

sihyuka

Xe hơi
Nếu bác đi từ GP, muốn rẽ vào PM mà gần đến nơi mới rẽ thì xác định tèo luôn ah. Qua cái trạm xe bus là phải nhanh chóng vào làn rẽ phải rồi ah, không thì mát công cãi nhau đấy :)

sihyuka

Xe hơi
Lỗi:

Em thấy biển ở đây chỉ nên mang tính nhắc nhở cho người rẽ phải, đỡ ảnh hưởng đến những phương tiện khác đi thằng thôi. Chứ ở đây mà các chú XXX phạt thì quá đáng quá! Đường Tôn Thất Tùng thì bé tẹo, cả xe máy và ô tô chung cái làn rẽ phải rất ức chế, còn Đường GP muốn rẽ qua PM thì phải vào làn rất sớm, hôm nào mà ùn thì còn khướt mới vào làn đc ạ!

doghate

Xe hơi
Em thấy biển ở đây chỉ nên mang tính nhắc nhở cho người rẽ phải, đỡ ảnh hưởng đến những phương tiện khác đi thằng thôi. Chứ ở đây mà các chú XXX phạt thì quá đáng quá! Đường Tôn Thất Tùng thì bé tẹo, cả xe máy và ô tô chung cái làn rẽ phải rất ức chế, còn Đường GP muốn rẽ qua PM thì phải vào làn rất sớm, hôm nào mà ùn thì còn khướt mới vào làn đc ạ!
Một câu thôi cụ ạ. Muốn ko mất xèng mấy chỗ như này nhà cháu có gắng đi đúng biển đúng vạch.
Biết là nó bất hợp lý nhưng vẫn phải theo vì nhà cháu ko muốn mất xèng ạ.

anh cho em xin

Xe buýt
Dạo này TTT - PNT bắt kinh luôn các bác ạ, cảnh báo nhiều thế mà lúc nào em đi qua cũng thấy có bác dính, CSGT đứng trước siêu thị StarBowl.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
TTT - PNT thì cháu thấy bắt kinh khủng vì cháu thường xuyên đi qua đấy và đã đc tận mắt ngắm cái biển 411 rồi, tuy nhiên từ GP và Pm thì hôm nào cháu phải nhìn lại cái, đi đúng là qua cái trạm xe bus rẽ vào làn rẽ phải hay cứ đi thẳng qua vạch ngang rồi mới rẽ phải mặc kệ xe làn trong cùng ???????????
Các cụ tư vấn cháu nhé

sap-co

Xe đạp
đúng là Phạm Ngọc Thạch và Tôn thất Tùng bắt nhiều thật, Em cũng gần như ngày nào cũng đi qua đó, mà có biển phân làm rõ ràng Chắc là Các Cụ nhà mình không để ý thôi. Biển ghi rõ làn rẽ trái từ TTT sang Chùa Bộc và Biển đi thẳng PNT+ rẽ phải. Các Cụ chú ý nhé

tienlq

Xe buýt
Băt xe đi thẳng Pháp Vân nhưng đi làn sát phân cách dành cho xe rẽ trái (dành cho xe quay đầu thì đúng hơn), ngoài ra bắt xe rẽ phải vào Phương Mai mà không đi làn sát đừơng tàu (vì đi đúng hay bị vướng xe buýt, ở đây lại toàn vạch liền)

hvthu

Xe hơi
May quá, mấy hôm đi qua đó theo thói quen em vẫn đi làn bên trái mà chưa bị sao. Có biển phân làn hả các bác

cuvinha

Xe hơi
Băt xe đi thẳng Pháp Vân nhưng đi làn sát phân cách dành cho xe rẽ trái (dành cho xe quay đầu thì đúng hơn), ngoài ra bắt xe rẽ phải vào Phương Mai mà không đi làn sát đừơng tàu (vì đi đúng hay bị vướng xe buýt, ở đây lại toàn vạch liền)
Hôm nọ em đi qua đây GP đi Pháp Vân, em đỗ làn ô tô bên phải dừng đèn đỏ. Khi đèn xanh thấy mấy chú XXX bắt 2 chú đỗ xe sát phân cách bên trái, em không hiểu vì sao. Bây giờ thì em đã hiểu ! đường giải phóng lắm bẫy thật.

bitmap007

Xe đạp
Các cụ cẩn thận Khuất Duy Tiến rẽ trái về Nguyễn Trãi nữa nhé. 01/06 em vừa tổ chức tết thiếu nhi cho xxx ở đó đấy. Sau em là một số cụ cũng mất xèng theo đó

s0s82

Xe tải
Cái biển 411 ở chỗ Tôn Thất Tùng em cũng đến ạ mấy bác ấy. Cái đường nhỏ tí xíu cũng phân làn. Làn đi thẳng chỉ xếp lọt đúng 1 xe con. Thế là các bác muốn đi đúng luật thì phải xếp thành hàng dài sau xe máy. Hôm nay em đi qua thấy 1 bác đang dạng chân 2 hàng (chưa vào vạch liền) để chờ xếp vào làn đi thẳng :-s

Ongtrum1309

Xe tải
Phải siêng lên of học hỏi kinh nghiệm ko để xxx Hn bắt gà

ceman

Xe hơi
Đây toàn là những đoạn đường mà những bác ít đi qua hay bị, những ai hay qua lại mà để ý thì còn đỡ, hôm nào em đi làm từ phía Giáp Bát sang Phương Mai cũng thấy có bác đi ngược chiều bị vẫy, kể cả các bác lái taxi luôn

roni

Xe buýt
Tình hình là em đến giờ vẫn chưa dám đi lên phố bờ Hồ, dù lấy xe vài tháng rồi chỉ dám đi làm và về nhà với ngoại thành, đi trong nội thành toàn bẫy thế này thì quá căng thẳng