Cảnh báo ngã tư Phạm Ngọc Thạch, Chùa Bộc, Tôn Thất Tùng.

VIT2000

Xe tăng
Không biết có thớt nào tương tự chưa, nhưng em thấy sự việc ở ngã tư này diễn ra cũng lâu lâu rồi, hôm nay thấy có cả xe cẩu của CSGT đến để dọa ma các bác tài. Em cứ cảnh báo cụ nào biết rồi thì thôi còn cụ nào chưa biết đi qua đấy nên tránh. Từ PNT sáng TTT và ngược lại có biển phân làn trên cao rẽ trái, rẽ phải, và đi thẳng, từ PNT sang TTT thì còn đỡ nhưng chiều ngược lại thì đường rất bé và chỉ có hai làn thôi, trước đây có nhiều cụ quen đi thẳng vẫn đứng làn ngoài nên đợt này các chú ý đứng vợt liên tục, riêng sáng nay em đứng chờ đèn đỏ ở đây có 1 phút mà có 3 bác bị vợt, 2 taxi và một cụ đi Santafe. Vậy cảnh báo các cụ đi qua nhớ lưu ý điều này.

anh cho em xin

Xe buýt
Cái này nói nhiều rồi mà cụ, có cả biển phân làn trên cao ở Tôn Thất Tùng mà.

VIT2000

Xe tăng
Cái này nói nhiều rồi mà cụ, có cả biển phân làn trên cao ở Tôn Thất Tùng mà.
Vâng thì em cũng nói cho cụ nào chưa biết, vì có những thớt có rồi nhưng chìm sâu quá, mà ngày nào em đi qua đây cũng thấy bắt nhiều lắm, vấn đề đường rất bé, biển thì đặt trên cao, nhiều bác tài đi qua đây còn mải tránh 2B nên có thể lơ là đi qua mất biển. Cứ cảnh báo được càng nhiều người càng tốt mà cụ.

anh cho em xin

Xe buýt
Hì, đồng ý với cụ ạ. Thời buổi thóc cao gạo kém tiết kiệm tiền cho mọi người.

buicongchuc

Xe ba gác
Thank cụ đã cảnh báo

VIT2000

Xe tăng
Sáng nay em đi qua lại trong một nhip chờ đèn đỏ các chú lại vợt được 3 cụ nữa, không có taxi, 1cụ civic, 1 cụ fortuner, 1 cụ morning. Cứ đà này em tính sơ sơ quãng này một ngày các chú ý phải vợt được 50 cụ, hình như lỗi sai làn là 800, 50/50 thì cũng 400, thế là mỗi ngày cũng kiếm đủ 20 triệu, tháng làm 600 ngon ơ, các cụ nhớ lưu ý nhắc nhở bạn bè người nhà khi qua quãng này nhé, mà sáng nay em còn thấy có cái này ko biết có phải bẫy không, lúc chờ đèn đỏ có một xe công an phường đứng ở làn rẽ trái từ TTT lên PNT để ra Chùa Bộc, nhưng khi đèn xanh các chú ý lại si nhan rẽ phải, thế là một loạt mấy cụ đánh lái sang để đi thẳng sang bên kia cụ Fortuner và cụ Morning bị tóm, mấy cụ sau đánh lái sang CHùa Bộc nên thoát, nếu đúng xe CAP là chim mồi cho CSGT thì đúng là không còn gì để nói.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
cái này rất nhiều thớt đã đề cập đến, chả nhẽ cứ khi nào xxx bắt thì cảnh báo thì các cụ mới chấp hành đúng à, cháu ko đồng ý như thế, luật là luật phải chấp hành, nếu đi sai thì phải chịu phạt thôi, 50-50 chỉ là phương án hạ sách thôi

Bung To

Xe điện
cái này rất nhiều thớt đã đề cập đến, chả nhẽ cứ khi nào xxx bắt thì cảnh báo thì các cụ mới chấp hành đúng à, cháu ko đồng ý như thế, luật là luật phải chấp hành, nếu đi sai thì phải chịu phạt thôi, 50-50 chỉ là phương án hạ sách thôi
Chắc cụ chưa đọc kỹ. Ở chỗ này phải nhớ mới đi đúng được, thỉnh thoảng có chim mồi thì khó đỡ lắm.

Su-30MK2

Xe máy
đây là lỗi ko tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường thôi chứ nhỉ, em nghĩ ko nên gọi là sai làn như một thớt nào đó đã nói

mức xử phạt của lỗ ko tuân thủ này là bao nhiêu vậy các cụ?

VIT2000

Xe tăng
Vâng cụ biết rồi thì tốt, nhưng có nhiều người chưa biết cụ ạ, không biết lâu lâu cụ có qua đây không ạ, nếu cụ qua thì cụ sẽ thấy cái biển phân làn cực ngu và treo tít ở trên cao, đường này thì lúc nào cũng đông vì là cửa trường ĐH Y và trường Khương Thượng, cứ mải tránh người là sẽ dính thôi. Nhiều khi đi ở đường HN cảnh báo trước được cho nhau để tránh những cái bẫy của nhà chức tránh giăng ra cũng là điều tốt mà cụ, cụ cứ nói không ủng hộ 50/50 rồi nó giữ bằng cho lên kho bạc nộp chờ 30 ngày, trong khi thời gian mình còn phải đi kiếm cơm cho vợ cho con thì lại lăng xăng đi lo mấy cái vụ đấy. Em là em không ủng hộ mấy cụ hay lý thuyết và hô khẩu hiệu đâu ạ, mình xem và nghe và nhìn quá nhiều áp phích, tờ bướm v.v... hô khẩu hiệu rồi, chán lắm ý ạ.

VIT2000

Xe tăng
đây là lỗi ko tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường thôi chứ nhỉ, em nghĩ ko nên gọi là sai làn như một thớt nào đó đã nói

Đây chính xác là lỗi sai làn cụ ạ, biển chỉ dẫn làn đi bắt buộc phải theo mà cụ lại không theo, vạch kẻ đường phân làn là vạch liền cụ nhé.

tt0812us

Xe điện
Đây chính xác là lỗi sai làn cụ ạ, biển chỉ dẫn làn đi bắt buộc phải theo mà cụ lại không theo, vạch kẻ đường phân làn là vạch liền cụ nhé.
Cụ ơi, đây là lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, phạt 400k. Còn nếu làn đó quy định cho xe máy nhưng ô tô đi vào thì mới bị phạt sai làn cụ ah. Thông tin chi tiết cụ xem tại đây nhé: http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di

adonis

Xe buýt
Vodka cụ

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Dạ, hôm qua em cũng bị bắt chỗ này mặt dù ngày nào e cũng đi qua nhưng rẽ ra Chùa Bộc, hôm qua đưa gấu đi làm thì dính chưởng. Em định lên để cảnh báo các cụ nhưng thấy bác chủ thớt đã có bài rồi;
XXX bảo lỗi em phạt 1,7t nhưng e đang vội dúi cho xxx 500k và yêu cầu lần sau nhớ gặp e phải chào đấy nhé, thế là xxx giơ tay lên chao luôn. Đúng là cái làn phía bên phải từ TTT sang PNT quá nhỏ và đường bị ổ gà, mà cái biển lại khuất, ai mà nhìn thấy chứ!!!

namhen

Xe buýt
Đường nhỏ mà chia làn kiểu này thì nhiều cụ dính lắm, ai qua lần đầu có kịp nhìn biển cũng khó tránh vì xe máy đứng làn trong hết rồi, các cụ đi cẩn thận nhé!

VIT2000

Xe tăng
Dạ, hôm qua em cũng bị bắt chỗ này mặt dù ngày nào e cũng đi qua nhưng rẽ ra Chùa Bộc, hôm qua đưa gấu đi làm thì dính chưởng. Em định lên để cảnh báo các cụ nhưng thấy bác chủ thớt đã có bài rồi;
XXX bảo lỗi em phạt 1,7t nhưng e đang vội dúi cho xxx 500k và yêu cầu lần sau nhớ gặp e phải chào đấy nhé, thế là xxx giơ tay lên chao luôn. Đúng là cái làn phía bên phải từ TTT sang PNT quá nhỏ và đường bị ổ gà, mà cái biển lại khuất, ai mà nhìn thấy chứ!!!
Sáng nay em đi lại thấy 4,5 cụ dính, nói chung các chú được đứng bốt này ăn dầy. Các cụ nhớ cảnh báo nhau và cảnh báo người thân bạn bè nhé, em đi tất cả các cung giờ mà đều thấy có cụ bị tóm.

heroesdaubu

Xe điện

Đố cụ cãi đc lỗi ko tuân thủ đấy, lỗi đi sai làn củ 2 thì phải

honza

Xe tải
Từ TTT sang PNT đi đúng làn thì rất khó và dễ xảy ra ùn tắc kéo dài! XXX ở đây cứ hết giờ cao điểm là lăm lăm sang đứng bên đầu PNT để kiếm, mắt chăm chú soi các xe từ TTT sang, phản cảm vô cùng!
Hôm trước em đi xe máy đến đó dừng lại, hỏi chứ xxx trẻ măng: Các chú đang đứng chỉ để bắt lỗi sai làn của 4B TTT sang phải không? Chú đó ú ớ, nói tiếp: Mày nếu biết đi ô tô, hôm nào thử đi xem cái biển báo phân làn đó có bất cập khong, nếu thấy khó đi thì bỏ cái việc bắt lỗi này đi! Nhìn mặt chú đó tội quá!

honza

Xe tải
Từ TTT sang PNT đi đúng làn thì rất khó và dễ xảy ra ùn tắc kéo dài! XXX ở đây cứ hết giờ cao điểm là lăm lăm sang đứng bên đầu PNT để kiếm, mắt chăm chú soi các xe từ TTT sang, phản cảm vô cùng!
Hôm trước em đi xe máy đến đó dừng lại, hỏi chứ xxx trẻ măng: Các chú đang đứng chỉ để bắt lỗi sai làn của 4B TTT sang phải không? Chú đó ú ớ, nói tiếp: Mày nếu biết đi ô tô, hôm nào thử đi xem cái biển báo phân làn đó có bất cập khong, nếu thấy khó đi thì bỏ cái việc bắt lỗi này đi! Nhìn mặt chú đó tội quá!