[Thảo luận] Cảnh báo khi tham gia giao thông trên cầu Thăng Long

Ngựa hoang.66

Xe tải
Cẩn thận trên cầu thăng long

Sáng nay em đi trên cầu thấy túm tụm đằng trước,đi gần tới nơi thấy 3 chú taxi dồn vào nhau.thì ra ở giữa đường có một cái rãnh sâu dài gần hết mội làn đường,chú trước phanh lại thế là các chú sau hôn mít.các cụ cẩn thận nhé hãy giữ khoảng cách AT.

Bổ sung thêm bài của bác Inochi do 2 thớt trùng nhau :

Sáng nay có việc đưa cu em ra sân bay, cố mấy vấn đề các bác tham gia tuyến này chú ý Tốc Độ và Cự li với em đi trước

- Trên cầu Thăng Long Phía đầu cầu bờ Hà Nội xuất hiện các vết nứt rộng 25-30cm, chạy ngan đường khoảng 1,2-1,5m nằm ở làn trung tâm (Cả 2 chiều, nhưng chiều HN-NB là nghiêm trọng nhất)
- Ngoài ra trên đường nhiều chỗ bị biến dạng, rất nguy hiểm cho lưu thông
- Sáng em đi sau một bác Biển đỏ, bác ý cẩn thận quá làm em phanh rúi rụi, mấy chú taxi đi sau cũng phải rúi theo

Nguyên nhân: có thể do nóng quá nên đường bị co giãn ngoài dự kiến khi sửa chữa đường
Hậu quả: lúc về khoảng 8h 40 thì thấy có 2 em taxi làn bên (HN-NB) đang cùng với xxx lập biên bản do hôn mít nhau
Khắc phục: Chắc đợi cho đường nó giãn nở hết các anh bên Bộ sẽ cho người đi vá thì phải
Đề nghi các bác lưu thông chú ý, kéo lại phải hôn mít em khác thì đau lém

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ozzfan

Xe tải
Buồn quá, hồi "anh ấy" mới lên anh ấy nhiệt tình quá. Cái gì cũng vơ vào, nhận trách nhiệm nọ kia. Cao tốc SG- Trung Lương hỏng 1 tẹo anh ấy cách chức ngay bác TGĐ của Cửu Long. Rồi thì sân bay Đà Nẵng ... Bây giờ chắc hết nhiệt huyết rồi hay sao ấy + bị "mắng" nhiều quá đâm ra tự kỷ chả thiết tha gì nữa thì phải.

bocun

Xe buýt
Em cũng vừa đi qua... Quả thật em thấy rất nguy hiểm. Các cụ đi qua thì lưu ý nhé \:D/ làn HN => NB

linhcool

Xe đạp
Sao em đi cách đây 2 tuần mà không thấy nhỉ, hay là có ổ voi mới

MrFan

Xe máy
Cảm ơn cảnh báo của chủ thớt nhé.một tin rất có ý nghĩa.không biết cái cầu đau khổ bao h mới xong.....bụi và mệt khi đi qua.

Nấm mỡ

Xe điện
Em vừa chạy sáng 1/5, cầu nham nhở nhưng không có rãnh khủng bố thế.
Mà đường BTL-NB dạo này 2B phi máu thật, ra tận làn ngoài cùng.

Martit

Xe buýt
Cái này đã có 1 thớt cảnh báo rất lâu rồi, chỗ này bị thế này rất lâu rồi mà chúng nó không cho sửa chữa gì cả và cũng có rất nhiều vụ ở chỗ này như cụ chủ hôm nay chứng kiến rồi. Thế thì làm sao mà vừa mở mồm ra định đòi thu phí duy tu đường bộ chả bị dân nó chửi cho.

Bmvx1

Xe máy
Cái này đã có 1 thớt cảnh báo rất lâu rồi, chỗ này bị thế này rất lâu rồi mà chúng nó không cho sửa chữa gì cả và cũng có rất nhiều vụ ở chỗ này như cụ chủ hôm nay chứng kiến rồi. Thế thì làm sao mà vừa mở mồm ra định đòi thu phí duy tu đường bộ chả bị dân nó chửi cho.
thế chúng nó thu thuế của dân, giờ lại thu phí nữa chúng nó làm gì các cụ nhỉ???

HUNGSMUN

Xe container
thế chúng nó thu thuế của dân, giờ lại thu phí nữa chúng nó làm gì các cụ nhỉ???
Nó trả nợ nước ngoài, nó xây văn phòng bộ và chuẩn bị quà cho mấy bác sắp nghỉ hưu...

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Buồn quá, hồi "anh ấy" mới lên anh ấy nhiệt tình quá. Cái gì cũng vơ vào, nhận trách nhiệm nọ kia. Cao tốc SG- Trung Lương hỏng 1 tẹo anh ấy cách chức ngay bác TGĐ của Cửu Long. Rồi thì sân bay Đà Nẵng ... Bây giờ chắc hết nhiệt huyết rồi hay sao ấy + bị "mắng" nhiều quá đâm ra tự kỷ chả thiết tha gì nữa thì phải.
Bác chỉ được cái nói đúng. Chỗ hố đen đấy có từ 2 tháng nay rồi, thế mà ... :))
Vuốt bác rồi đấy nhé

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng hay đi đường này, cái này có lâu rồi, sửa mãi không được, chán chả muốn sửa nữa, lạ là hỏng thế mà chả có ông nào bịlàm sao???^:)^ cái chế độ này, thế mà còn đòi thu tiền bảo trì để sửa tiếp.

minck

Xe container
Chuyên môn của # là thu,thu và thu chứ làm éo gì có chuyên môn gì khác...Nhận trách nhiệm này nọ cũng chỉ là bằng NIỀM TIN thôi. Bây giờ không thu ( chưa thu ) được thì biết làm cái giề??? Cu # Làm éo gì có nhiệt huyết mà hết các cụ nhề...

Vova

Xe container
M á nó làm với chơi sửa mấy hàng trăm tỵ ...mà chạ ra gì !!!
Đã giải thích rồi, lỗi do công nghệ mới và thời tiết khắc nghiệt nhá nhá nhá, các anh # lên, b xuống chẳng có tội gì hết nhá :).

pkhcsht

Xe điện
Thế trước đây thì sao? dùng được hàng chục năm rồi chứ có phải mới đưa vào sử dụng đâu?

HanhTu811

Xe buýt
Hôm thứ 3 vừa rồi em đưa vợ con về Hà Nội, đúng là 1 tí nữa thôi là dồn toa, vợ em cũng hú hồn hú vía, em đạp phanh lút cán luôn, thật may là ko bị va chạm, em biết là có cái rãnh sâu, nhưng nếu là em dẫn đoàn thì em toàn phóng tít qua, hơi nhảy tí nhưng ko làm các bác đằng sau giật mình. Các cụ cẩn thận nhé.