[Thảo luận] Cảnh báo khẩn, 1 cái bẫy mới ở đường giải phóng rẽ vào Phương Mai

Em thường xuyên qua đoạn này. Chiều đi từ Lê Duẩn xuống Giáp Bát. Các bác sẽ gặp một ngã 3, có lối rẽ phải sang Phương Mai. Nếu em nhớ ko nhầm thì biển phân làn trước kia, CHO PHÉP LÀN TRÁI NGOÀI CÙNG đi thẳng, và đây cũng là điều đương nhiên, vì chả có lối nào rẽ trái trừ việc đâm vào tường:)), hoặc quay đầu, nhưng hôm nay em vừa đi xong, có biển phân làn mới. Tiếc là em ko có ảnh. Có 4 làn: Làn trái ngoài cùng: chỉ cho rẽ trái hoặc quay đầu, 2 làn giữa đi thẳng, làn trong cùng đi thẳng và rẽ phải và Bạch Mai.Rất nhiều bác theo thói quen vẫn ở làn trái ngoài cùng và bị vịn. Lỗi này y hệt lỗi ở Kim Đồng, Bến xe giáp bát. Các cụ chú ý ạ.

Big_D

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em.

Emchaien

Xe buýt
Thôi lúc nào cụ cho ae xin 500 ảnh hoặc nếu cụ phác qua cái sơ đồ cho ae dễ tưởng tượng, chứ đọc xng cứ phải tượng tượng mệt lắm :D

CuChuoi12g

Xe điện
cảnh báo chuẩn voka cụ

bóng

Xe tải
Em tưởng tượng ra rồi,cảm ơn cụ đã cảnh báo!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Biển này có lâu rồi cụ ơi

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Em thường xuyên qua đoạn này. Chiều đi từ Lê Duẩn xuống Giáp Bát. Các bác sẽ gặp một ngã 3, có lối rẽ phải sang Phương Mai. Nếu em nhớ ko nhầm thì biển phân làn trước kia, CHO PHÉP LÀN TRÁI NGOÀI CÙNG đi thẳng, và đây cũng là điều đương nhiên, vì chả có lối nào rẽ trái trừ việc đâm vào tường:)), hoặc quay đầu, nhưng hôm nay em vừa đi xong, có biển phân làn mới. Tiếc là em ko có ảnh. Có 4 làn: Làn trái ngoài cùng: chỉ cho rẽ trái hoặc quay đầu, 2 làn giữa đi thẳng, làn trong cùng đi thẳng và rẽ phải và Bạch Mai.Rất nhiều bác theo thói quen vẫn ở làn trái ngoài cùng và bị vịn. Lỗi này y hệt lỗi ở Kim Đồng, Bến xe giáp bát. Các cụ chú ý ạ.
nếu vậy thì giờ chỗ ấy sẽ được quay đầu ( cái ấy có phải là ngã tư đâu mà rẽ trái) . nếu đã thế thì ta phải tuân theo thôi, các cụ chịu khó dòm biển báo nhá không lại toi. đi làm về vợ em cấm em rẽ ngang tạt ngửa nên em ko dc rẽ trái hay rẽ phải mà thẳng đường về nhà luôn :)) . em đi rót riệu cho cụ đây, cụ đi mua mồi anh em mình nhắm mồi với vodka nhá 8->

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ở đường Giải phóng cứ đi thẳng thì đi vào làn giữa cho lành !

Vova

Xe container
Chỗ ngã 3 với Phương Mai đấy làm sao quay đầu được nhỉ? Biển chỉ cho rẽ trái hoặc quay đầu thế thì hơi bị bẫy :(.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Ở đường Giải phóng cứ đi thẳng thì đi vào làn giữa cho lành !
ấy, có 4 làn cụ đi làn giữa thì em dự cụ đi xe ủi hoặc xe tăng nên ko ngán mấy con lươn phân làn :)) . em hiểu ý cụ rồi nhưng khó cực ở khu bến xe, mấy bác xe bus, xe khách , xe taxi, xe ôm đi lung tung lắm, tùy cơ ứng biến thôi chứ không nhất nhất đi làn thứ 2 dc đâu. mà em để ý từ đoạn giải phóng xuôi xuống Ngọc Hồi, càng đi xa thì ý thức tham gia giao thông của người dân càng giảm dần theo cấp độ, đèn đỏ vượt vèo vèo, ngã tam ngã tứ hay điểm quay đầu chả thấy mấy ai giảm tốc độ, cứ vèo.... vèo.... rồi ....vèo... chóng hết cả mặt, sang đường là sợ lắm ạ.

@ VOVA: có quay đầu về phía Đại Cò Việt được đấy bác ạ, chỉ rẽ trái là xuyên qua Bách Khoa thôi :))

Nguồn ảnh: autopro.com.vn

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Làn ngoài nên cho xe đi thẳng và quay đầu, chứ chỉ dành cho xe quay đầu thì không ổn.

heroesdaubu

Xe điện
Cảm ơn cụ cảnh báo, bí quá lại làm quả quay đầu.

ấy, có 4 làn cụ đi làn giữa thì em dự cụ đi xe ủi hoặc xe tăng nên ko ngán mấy con lươn phân làn :)) . em hiểu ý cụ rồi nhưng khó cực ở khu bến xe, mấy bác xe bus, xe khách , xe taxi, xe ôm đi lung tung lắm, tùy cơ ứng biến thôi chứ không nhất nhất đi làn thứ 2 dc đâu. mà em để ý từ đoạn giải phóng xuôi xuống Ngọc Hồi, càng đi xa thì ý thức tham gia giao thông của người dân càng giảm dần theo cấp độ, đèn đỏ vượt vèo vèo, ngã tam ngã tứ hay điểm quay đầu chả thấy mấy ai giảm tốc độ, cứ vèo.... vèo.... rồi ....vèo... chóng hết cả mặt, sang đường là sợ lắm ạ.

@ VOVA: có quay đầu về phía Đại Cò Việt được đấy bác ạ, chỉ rẽ trái là xuyên qua Bách Khoa thôi :))

Nguồn ảnh: autopro.com.vn
Cảm ơn cụ đã cho em cái ảnh. Khổ, tối đi vội về đã kịp chụp đâu. Bình thường mà đi ô tô là em cũng hay đỗ sát bên trái, mà rõ ràng hồi trước nó cho thế mà, biển này mới có. Em ko hiểu bọn nó cắm thế để làm j nữa, y hệt như chỗ Kim Đồng, dành riêng 1 làn cho quay đầu. Em đi qua phát là thấy mấy chú bị vẫy vào rồi, hôm nay khá đông xe vẫn đỗ bên làn trái nên nó chưa thịt hết đc.

bad

Xe hơi
Em thường xuyên qua đây, cái biển làn ngoài cùng bên trái chỉ được rẽ trái có từ lâu rồi mà cụ. Em vẫn dừng vào làn này chờ đèn đỏ và đi thẳng nhưng chưa thấy ai bị vịn lỗi này ở đây bao giờ. Thêm 1 cái ở đuôi cá nữa, làn ngoài cùng bên trái chỉ rẽ trái...vào tường. Chỗ này thỉnh thoảng có tóm và đã có lần em cùng gần chục xe đi vào đây đã phải xi nhan trái quay đầu đi một vòng tròn vì phía trên xxx đang tóm lỗi này, có chú cầm bộ đàm đứng ở ngã ba đọc biển số, lên phía trên là xxx xổ ra tận giữa đường bắt hạ kính đưa giấy tờ rồi mới cho xe vào vị trí đỗ để xử lý.

trienchieu12

Xe tăng
Biển này có lâu lắm rồi mà, có thấy bắt bao h đâu vì nếu thế sẽ gây tắc đường nghiêm trọng giờ cao điểm bởi 4B phải đi 2 làn ngoài cùng mà 1 làn chỉ cho quay đầu ko thôi thì quá vô lý. Em nghĩ tác dụng của nó chủ yếu là chỉ dẫn cho ai muốn quay đầu thôi, ko bắt buộc. Chắc đói quá các chú kiếm thêm. Khốn nạn thật, có cái che mưa che nắng tưởng sướng một tí mà đi đg sao ức chế thế.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Biển này có lâu lắm rồi mà, có thấy bắt bao h đâu vì nếu thế sẽ gây tắc đường nghiêm trọng giờ cao điểm bởi 4B phải đi 2 làn ngoài cùng mà 1 làn chỉ cho quay đầu ko thôi thì quá vô lý. Em nghĩ tác dụng của nó chủ yếu là chỉ dẫn cho ai muốn quay đầu thôi, ko bắt buộc. Chắc đói quá các chú kiếm thêm. Khốn nạn thật, có cái che mưa che nắng tưởng sướng một tí mà đi đg sao ức chế thế.
Đúng đấy ạ. Biển này em nhớ là có từ lâu. Bản thân em cũng toàn đi làn ngoài cùng (cho rẽ trái) mà xxx ko bao giờ bắt. Chỗ này mà cấm ô tô đi vào làn đó thì 4b xếp hàng tới ngã tư với Đại cồ việt cũng không hết xe vào lúc 5 giờ chiều. Xe quay đầu thì hầu như ko có. Theo em xxx nên sơn lại biển cho phù hợp.
Từ chỗ rẽ Phương Mai này tới chỗ Nước Ngầm chỉ có lỗi rẽ vào Linh đàm là có biển chỉ dẫn: làn sát trái vừa cho đi thẳng, vừa cho rẽ trái (quay đầu).

08150

Xe hơi
Biển có lâu rồi nhưng k ai bắt. Em đi theo biển cho lành, nhỡ đâu ...

MU.OFC

Xe máy
Kể cả làn ngoài cùng cho quay đầu và đi thẳng thì cũng nên đi vào làn trong. Vì chờ 1 xe quay đầu sẽ mất time hơn là chờ vài xe đi thẳng. Vậy nên tốt nhất cứ làn trong mà đi. :D

windys

Xe tăng
Cụ chủ chắc ít khi nhìn biển nhỉ, hihi, cái này rất lâuuuuu rồi mà. Biển không hợp lí tí nào cả.