[TNGT] Cảnh báo đỏ tai nạn trên đường Phạm Hùng Keanam

snippervni

Đi bộ
Tình hình là hôm qua Em bị tai nạn khúc cua vượt Keangnam một chút rẽ vào The Manor. 1 thằng đứng chắn ngang giữa đường gọi điện thoại làm E ko kịp trở tay vì lúc đó E vừa cất đt vào túi quần. Em vào viện 19.8 để chụp chiếu nhưng ko bị nặng, xe bị hỏng, nhưng vào viện 19.8 E mới thấy ngay sau Em cỡ 10 phút là 1 bác bị sọ nặng, và trước Em là cỡ 2-3 bác bị cũng nặng đang nằm trên cáng chờ chụp X.Quang.

Em chỉ biết nói 1 điều: Sợ

Kiến nghị: Cho 1 cái đèn đỏ ở hai chiều ngã tư The Manor, Keangnam để chặn lại cái luồng xe tốc độ cao, bởi vì ở đây nhiều khả năng nhiều xe ko làm chủ tốc độ và bị mất tập trung khi đi qua tòa nhà và khu đô thị này. Lỗi nằm ở người tham gia giao thông, nhưng va chạm xảy ra thì mệt rồi.

Cũng kiến nghị hạn chế tốc độ ở đoạn đường này từ Cầu vượt Xuân Thủy đến hết Giải phóng, chỉ nên để tối đa 50km/h thôi, bắn tốc độ nhiệt tình để tránh những pha tai nạn đáng tiếc xảy ra bởi vì toàn xe lớn tốc độ kinh hoàng.

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ không bị nặng là may rồi ạ, cháu hầu như không bao giờ vừa lái xe vừa nghe đt:)

crod

Xe tăng
những ông ko tập trung là dễ die bất cứ chỗ nào, nhất là vừa đi vừa alo!

snippervni

Đi bộ
Vào viện mới thấy khiếp các cụ ợ, toàn tai nạn đường này vào 19.8 hết. Nói chung là E đi chậm, chắc tầm <40km/h và còn có 1 khoảng để phanh trước khi tông vào xe thằng kia. E cất đt thôi. Thằng kia nó đứng giữa đường, ko kịp tránh ! Nhưng cung đường này nên cắm đèn đỏ và bắn tốc độ nhiệt tình các cụ ạ.

itkingdom

Xe tải
Cắm đèn thì em ủng hộ chứ bắn tốc độ thì em vốt trừ.
CỤ mà ko cầm đt thì vỉa 1 cái tránh đc thằng ku ấy ngay.

DuongNV

Xe buýt
Cụ vừa đi vừa nghe ĐT thoại mà bị như thế là may rồi!

Laceti2010

Xe tăng
Tình hình là hôm qua Em bị tai nạn khúc cua vượt Keangnam một chút rẽ vào The Manor. 1 thằng đứng chắn ngang giữa đường gọi điện thoại làm E ko kịp trở tay vì lúc đó E vừa cất đt vào túi quần. Em vào viện 19.8 để chụp chiếu nhưng ko bị nặng, xe bị hỏng, nhưng vào viện 19.8 E mới thấy ngay sau Em cỡ 10 phút là 1 bác bị sọ nặng, và trước Em là cỡ 2-3 bác bị cũng nặng đang nằm trên cáng chờ chụp X.Quang.

Em chỉ biết nói 1 điều: Sợ

Kiến nghị: Cho 1 cái đèn đỏ ở hai chiều ngã tư The Manor, Keangnam để chặn lại cái luồng xe tốc độ cao, bởi vì ở đây nhiều khả năng nhiều xe ko làm chủ tốc độ và bị mất tập trung khi đi qua tòa nhà và khu đô thị này. Lỗi nằm ở người tham gia giao thông, nhưng va chạm xảy ra thì mệt rồi.

Cũng kiến nghị hạn chế tốc độ ở đoạn đường này từ Cầu vượt Xuân Thủy đến hết Giải phóng, chỉ nên để tối đa 50km/h thôi, bắn tốc độ nhiệt tình để tránh những pha tai nạn đáng tiếc xảy ra bởi vì toàn xe lớn tốc độ kinh hoàng.
Em không biết hết giải phóng là ở chỗ nào. Chụp chiếu có vấn đề gì không Cụ?

BlackMarl

Xe đạp
Ui, em nghe nói bệnh viện 19-8 tức là vào 10 thì chết 8 đấy các cụ ạ :o
Em nói vui tí thôi, chứ cụ vừa lái xe vừa alô là nguy hiểm lắm, đặc biệt đường đông mà lại đi nhanh, không sao là may rồi, chúc cụ mau hồi phục sức khỏe và tinh thần :)

laitrongpho

Xe máy
Em chia buồn với cụ, nhưng chắc cụ đi 2 bánh thì mới cất điện thoại vào túi quần chứ, em cũng nghe điện thoại khi lái xe ( ko Gấu nhà em nó nghi, hiii ) nhưng em nghe xong để ngay cánh cửa hoặc ghế phụ, cho vào túi quần làm ji. Còn cụ Black thắc mắc, chắc cụ ý đau nên nói ko rõ,em xin đính chính. Ý cụ chủ thớt nói là đường Phạm Hùng, đoạn tù Xuân Thủy đến đường Giải phóng cần hạn chế 50km/h đúng ko ạ. Mong cụ mau bình phục

coolpix8700

Xe ngựa
Đi 2B nghe điện thoại (có nhiều người còn nhắn tin nữa!) là hành động không chỉ khinh thường tính mạng của chính mình mà cũng không tôn trong quyền được "sống" của người khác.
Đi nhiều lúc rất bực mình khi người đi 2B phía trước 1 tay cầm lái tay kia buôn điện thoại, nhiều lúc tức quá em lẩm bẩm: "trước sau cũng được đâm!". Bây giờ thấy bác chủ topic đâm nhau với 1 người nghe điện thoại khác thì thấy những lúc ấy mình hơi độc mồm. Nhưng thật ra nó là chuyện gì phải đến sẽ đến. Cũng may (trong cái rủi của bác chủ topic) là 2 cái 2B chứ không lại thêm 1 người lái 4B hứng hậu quả hộ nữa (chắc chắn xxx chỉ kéo hết tội cho 4B bất chấp nguyên nhân tại sao)!
Còn bác chủ topic không cần phải hô xxx bắn tốc độ. Những quãng ấy thì có cho phép thi chắc chỉ nửa đêm mới vít được lên. Xxx họ chẳng bỏ lỡ cơ hội nào ở những quãng đường nhiều 4B như vậy cả. Nếu đi nhiều trên đường ấy bác thử đếm thường xuyên có bao nhiêu nhóm xxx chỉ trên mỗi cái đường PH ấy thôi!!!

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
Đi 4B nghe điện thoại còn toi nữa là 2B, em thấy các cụ đi 2B, 4B ít khi tuân thủ vấn đề điện thoại lắm (em cũng thỉnh thoảng vi phạm, nhưng ít tôi, sếp gọi em mới nghe, chứ còn lại em kệ chả nghe ) :D

benq

Xe điện
Phạm Hùng lâu rồi e chẳng phóng đc trên 50km/h, mà tỉ lệ 2b lấn làn chèn đầu 4b là hơi nhiều đó cụ =;

Tribute

Xe container
Mấy ông bà đi 2b mà cứ vừa nghe điện thoại vừa lượn lờ trước mũi xe em là em thủ sẵn chân phanh rồi nhét cho một lô 115 đề xi ben vào nhĩ, hết nghe luôn.

laitrongpho

Xe máy
Mấy ông bà đi 2b mà cứ vừa nghe điện thoại vừa lượn lờ trước mũi xe em là em thủ sẵn chân phanh rồi nhét cho một lô 115 đề xi ben vào nhĩ, hết nghe luôn.
Cụ ko nên như vậy! ông bà ấy giật mình, lăn ra đó lại khổ cụ. Kiềm chế cụ ah

hungaudio.vn

Xe đạp
đường phạm hùng xe đi chậm lắm mà ko để ý được hả bác

vietran

Xe ba gác
Đường này đi 2b lái 1 tay, 1 tay lằng nhằng cái đt ở túi mà k bị hung thần dẫm lên là may òi
Em đi 4b túi khí quanh người, phang abs, cân bằng lực phanh điện tử, vv với kinh nghiệm hơn 10 năm cầm lái, đi tốc độ 30-40 km/h mà có điện thoại còn chẳng dám nghe
Mấy hôm nay đang thi công hung thần hàng đàn dàn bên trái bên phải, đằng trc đằng sau loạn cả lên, vô cùng nguy hiểm

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ top chắc quên hay sao nhể? đoạn đường này chả chạy dưới 50km/h từ lâu rồi, đường nội đô mà; Còn việc lắp đèn xanh đỏ là không nên, càng gây ra tắc đường kinh niên.

azzA

Xe tải
Mừng cho cụ chủ là không bị sao, việc đi xe (bất kể xe gì) mà nghe điện thì quả là "điếc không sợ súng"