Cảnh báo! Cửa hàng sửa xe ngay đầu Trung Kính, đoạn Dương Đình Nghệ rẽ trái vào.

albert_kyogoku

Xe hơi
Cảnh báo! Cửa hàng sửa xe ngay đầu Trung Kính, đoạn Dương Đình Nghệ rẽ phải vào.

Chuyện là thế này.
Sáng nay em mang con AB đi vá. Lốp bị dính một miến dây thép ghim vào. Nghe cả tiếng xì hơi. Khi đi đến Trung Kính, đoạn Dưong Đình Nghệ rẽ trái vào thì gặp 1 hàng sửa xe ô tô, dọn nội thất. Em hỏi vá trong ko thì ông ý chỉ lên trên. Em đi lên một tí ti, cách đó 2-3 cửa hàng nữa thì có 2 hàng sửa xe máy cạnh nhau. Tiện em vào ngay cửa hàng đầu tiên. Vào đến nơi em hỏi chỗ anh có vá trong ko ạ? Ông kia trả lời có, 40k em ạ. Mình OK cho xe vào. Chỗ này có 1 ông nữa phụ. Ông này to béo, đặc điểm ngón tay cái bên phải dị tật, bè ra làm đôi.
Sau khi tháo bung lốp ra, ông thợ chính mang lốp vào nhà cho lên mâm để tháo lốp ra khỏi mâm. Vừa tháo xong ông béo kia ra bắt chuyện với mình hỏi han công việc, làm ở đâu nhà đâu .... Mình mải nói chuyện nên kko để ý. Chỉ 1-2phut thôi các bác ạ. Ông kia cầm cả cái lốp ra chỗ em, rồi chỉ cái đinh, lấy bút xóa khoanh tròn lại rồi nhổ ra. Sau khi nhổ ra xong, ông ý cứ xoay tròn cái lốp rồi vặn soi từng kẽ lốp một. Đoạn này em nghĩ là ông ý cẩn thận soi xem còn đinh nữa ko. Nhưng mà ông ý soi mỗi bên ngoài mới kỳ, không cho tay vào kiểm tra bên trong.
Xoay đến một đoạn ông ý bảo lốp này nứt rồi em ạ. Ko vá dc. Sao đó ông ý bóp cho em xem, trên một rãnh sâu của lốp xuất hiện vết nứt thật. Thế là em đồng ý thay lốp khác giá 450k. Lúc lắp lại thì em tiếc con lốp cũ, mới mua xe, đi dc 6000km làm gì có chuyện nứt? Soi kỹ thì thấy đường rách ngọt chứ ko phải nứt như cao su thông thường. Kiểu dao rạch vào ý ạ. Mà kỳ lạ nữa là mỗi một rãnh trên lốp bị nhé. Các rãnh khác thì mịn màng, căng đét ko một vết nứt.
Xem lại cái lốp thì em mới biết là bị lừa các bác ạ. Ngậm ngùi nuốt cục tức và 450k

Chỉnh sửa cuối:

vuthien86

Xe buýt
Vá dùi tạm. Thủng vài lỗ ra chỗ uy tín vá trong 1 thể

vinhtroc

Xe tải
Lốp ko săm thì cụ cứ bơm lên đi đến chỗ quen vá vẫn đc mà! Ko nên vá ở mấy CH bên đg ko quen biết!

bubu88

Xe tăng
Nhà em ở Trung Kính, cũng hay sửa ở đây nhưng thấy ổn, chưa có vấn đề gì
Anh chủ quán béo béo phải k cụ