Cảnh báo! Cây xăng Lương Yên.

Ông bạn tôi vừa bị dính tối hôm thứ sáu vừa rồi - xe Rav4 mới ĐKý - sau khi đổ xăng ở đây xe chạy không bốc lên được , máy khó nổ và rung.
Ngày hôm sau chạy được độ 20km , tháo bugi ra thì thấy muội bám đen xì , vậy là phải tháo bỏ toàn bộ xăng , xúc rửa , thay mới thì mới hết.\
May chưa có tác hại gi khác.
Vậy xin thông báo để bà con biết cảnh giác với cây xăng này - Cây xăng lớn ỏ ngay cạnh bến xe Lương Yên

hanhlexus

Xe tải
Em thấy cây xăng này lớn cơ mà nhỉ, chắc pahỉ làm ăn uy tín lắm chứ,
Ối giời ơi là giời..........

:)) :)) :)) :))

(b) (b) (b) (b)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
CAMEL nói:
Ông bạn tôi vừa bị dính tối hôm thứ sáu vừa rồi - xe Rav4 mới ĐKý - sau khi đổ xăng ở đây xe chạy không bốc lên được , máy khó nổ và rung.
Ngày hôm sau chạy được độ 20km , tháo bugi ra thì thấy muội bám đen xì , vậy là phải tháo bỏ toàn bộ xăng , xúc rửa , thay mới thì mới hết.\
May chưa có tác hại gi khác.
Vậy xin thông báo để bà con biết cảnh giác với cây xăng này - Cây xăng lớn ỏ ngay cạnh bến xe Lương Yên
Dã man con ngan, mấy lần em đi đón người nhà ở đấy may chưa lần nào vào đổ xăng, toàn đổ ở cây xăng Bác Cổ cho nó lành. Thanks bác.

Superman

Xe đạp
Cây xăng Lương Yên toàn đổ cho xe tải và xe khách. Trộn lẫn xăng là chuyện bình thường.

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Bỏ mịa, hôm qua em mới đổ đầy bình ở đó xong. Nhưng chạy thấy xe vẫn BT, hay là vẫn đang chạy xăng cũ ??? Các bác cơm firm cho em cái, em toàn "chơi" ở đó cả.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Bỏ mịa, hôm qua em mới đổ đầy bình ở đó xong. Nhưng chạy thấy xe vẫn BT, hay là vẫn đang chạy xăng cũ ??? Các bác cơm firm cho em cái, em toàn "chơi" ở đó cả.
Thì xe chú toàn đổ ở đấy, chạy xăng rởm nó nhờn thuốc rồi, có khi lại ngon.

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Em đi tỉnh chưa bao giờ đổ xăng cả, em toàn đổ ở LYên với cả chỗ Bác cổ. MK, bi giờ loạn cào cào cả, chẳng biết đâu trắng đen. Em sợ nó đổ cho bác Dầu chứ không phải xăng, hôm rồi em đi có một ông đưa vào đúng chỗ dầu. May mà con bán hàng nó "quách tỉnh" nó hỏi lại lái xe không thì "ăn đủ dầu"

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
shumi nói:
Em đi tỉnh chưa bao giờ đổ xăng cả, em toàn đổ ở LYên với cả chỗ Bác cổ. MK, bi giờ loạn cào cào cả, chẳng biết đâu trắng đen.
MK, lên núi ở với sư Thiếu lâm là hết bác à!!!

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Tôi cũng hay đổ ở đấy, có sao đâu nhỉ! Hay tại động cơ của Optra nó thiết kế xịn, pha kiểu gì cũng chơi được.

Theo em được biết thì các cây xăng rất hay pha dầu Zet, tức là dầu chạy Boing Airbus các loại. Đã gọi là dầu thì chưa qua cracking nên nó ko bốc, khó cháy, loại này ko có mùi như Diesel nên pha vào xăng rất khó biết lại có màu trắng. Loại này có đặc điểm là sinh nhiệt rất cao.

Pha với tỷ lệ cao vào xăng thì xảy ra hiện tượng sau: Xe đểu có thể ko nổ được máy, nổ được máy thì máy rất rung, nóng có thể đứt quãng hoặc giật cục, nói chung là rất hại máy.

Em biết có 1 đồng chí chạy xe téc cho Petrolimex hay chơi trò rút xăng ra xong rồi pha dầu Zet vào 1 xe téc đổi ra 2 phi. Có 1 lần vào cây xăng bơm vào bể xong rồi bơm cho khách thì khách ko nổ được máy, lý do là đổ gần cây xăng quá nên dầu nó chưa tan hết ( ko biết em giải thích thế có đúng ko ).

pvc

Xe buýt
may quá xe em chạy bằng diezel
nhưng liệu nó có pha dầu tường an thêm vào không nhỉ
:D :D :D

Mazspeed

Xe container
Xù mì viết:
Em cứ lăn tăn cái vụ 95 với cả 92 bác huynhc240 ạ, em đổ thử 95 thì thấy nó cũng ok, 92 cũng ok. Mà tiền thì hơn nhau.
Maz6 chạy 92 là OK bác ạ, k0 cần đến 95. Em đã thử rồi, chả khác nhau tẹo nào cả. Tuy nhiên em khác bác chút, chênh lệch có 500đ không đáng nên em chuyển sang dùng hẳn 95.

sapnavan

Xe hơi
Em cũng đang thắc mắc vụ A95 và A92? chẳng hiểu nó khác nhau thế nào? Cây xăng em hay đổ (Hoàng Quốc Việt, cạnh Cao Đẳng Mẫu Giáo - cô nuôi dậy hổ) A95 la 12,300VNĐ còn A92 là 12,000VNĐ. Về giá thì lệch chẳng là bao, tác dụng và độ tốn thì sao các bác?

Cây xăng em kể trên có được xếp loại XANH không? :^) :^)

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
Petrolimex cũng đếch tin đựơc các bác ạ.
Hôm rồi em vừa kiểm chứng là Xe 2 bánh hết sạch xăng em đổ cây xăng dốc Hàng Than =41k/đầy bình.
Lần 2 em đổ cây xăng QĐ cổng Viện 108=39.5K/đầy bình
(mịa !!!kim đồng hồ xăng hỏng toàn dắt bộ:D )
Vậy đầy bình vợ hai chắc chúng kiếm hơn sập.
Chất lượng & số lượng xăng tuỳ thuộc vào lương tâm thằng bán xăng của từng điểm thôi:^)