[Thảo luận] Cảnh báo các cụ khi cất xe nhớ kiểm tra khóa cửa!

Libor

Xe điện
Chiều nay sau khi cất xe vào bãi gửi, do trời mưa to quá nên em nằm luôn trên xe tranh thủ ngủ 1 tẹo đợi ngớt mưa mới về nhà...đang thiu thiu ngủ thì giật mình thấy tiếng động lạ em mới nhòm ra ngoài thì bắt gặp ngay 1 chú nom cũng không đến nỗi nào vừa thò tay định mở cửa xe của em.. do xe em dán kính đen sì nên hắn không nhòm được vào trong, em ngồi im nghe ngóng tình hình và cũng không quên vớ ngay cái điện thoại thò ra để ghi hình.... sau khi không mở được cửa xe em thì nó lại đi xe khác, cứ thế lần lượt kiểm tra giúp không sót xe nào! :(( mắt thì nhòm trước ngó sau lấm la lấm lét... sau khi quan sát và không mở được cửa xe nào cả thì nó bắt đầu đi ra khu vực khác...lúc này em mới điện thoại luôn cho tổ bảo vệ phía bên ngoài báo cáo tình hình và xin cứu viện ...hehe. Sau khi điện thoại xong thì em nhẩy ra khỏi xe và đi theo cu cậu túm cổ bắt đứng lại để em làm cho ra ngô ra khoai :)) hắn rẩu mỏ lên chối bay chối biến về hành vi trên... lúc này bên ngoài bảo vệ cũng vào tới nơi..hắn lu loa lên là đi tè bậy quen tay cầm vào tay nắm cửa xe chứ không có ý đồ rì cả ... mấy bác bảo vệ thì cũng không thể tin được là tên này lại "thèm làm" cái hành vi đó vì nó cũng có xe oto để ở đây và là chủ thuê 1 kho hàng cùng trong bãi gửi xe... :(( được thể nó lại càng mồm to dọa lại em là vu khống cho nó rồi là abc...xyz.... em để cho nó cãi chán em mới rút điện thoại dí vào mẹt nó:
- Cái ĐCM nhà mày, mày bảo mày đi è..và theo thói quen thì nắm tay vào khóa cửa, thế mày giải thích cho tao xem cái hành vi mày lấm lét đi từng xe để kiểm tra xem có khóa cửa không, riêng xe tao mày đi xung quanh cả 4 cửa để mở thử... mày có muốn xem lại thì tao cho xem vì tao cũng kịp quay lại hết rồi đấy! (hứt, thực ra thì cũng có quay, nhưng cửa kính kín nước mưa...bi giờ nhòm xem lại thì nhòe nhoẹt có thấy khỉ rì đâu :)) )
Thế là cu cậu đứng im nghe em mắng mỏ...không dám ho he cãi lại gì nữa, và cũng may nó không đòi xem đoạn video của em ..hehe...
Túm lại là bất kể để xe ở đâu các cụ cũng nên cẩn thận trước khi rời xe dành lấy 1 giây để kiểm tra lại tất cả các khóa của cửa xe nhá! Chả biết ông bạn trộm cắp này có giao du trên OF không, nếu đọc đc những dòng này thì cũng nên chừa bớt cái tính tham lam của mình lại, chứ lặp lại 1 lần nữa thì chắc chắn đến gặp bác sỹ Tôm Duy để sửa lại bộ nhá đấy nhé! :P

bảo châu

Xe điện
Sợ nhể. Gấu nhà cháu nhiều khi đi làm về toàn quên khoá cửa vì tay xách nhiều đồ về. Quả này cháu cũng phải lên lớp để chỉnh đốn lại thôi.

BonBonTT

Xe điện
Nên kiểm tra và không để đồ giá trị trong xe

E lúc nào cũng kiểm tra kéo lại tay nắm 1 cái. Nói chung dạo này 1m2 mười mấy thằng trộm cắp, e đề cao cảnh giác trong mọi hoàn cảnh, địa bàn, đối tượng

Canon_s3is

Xe điện
Nên kiểm tra và không để đồ giá trị trong xe
Có khi nào đồ có giá trị thì cầm về đủ, để lại cái xe chưa khóa cửa với chìa khóa điện vưỡn cắm nơi ổ khóa không các cụ? :P

PhanhGap

Xe điện
Cụ ngủ không hạ kính xuống 1 chút à? Nguy hiểm quá. Hay cụ để xe nổ máy - nếu thế nó sờ vào thấy rung rung phải biết chứ nhỉ?

ThangUSD

Xe hơi
Cụ Lí cho em hỏi: "Cái ĐCM nhà mày" là cụ viết tắt của chữ gì thế #:-s

Little Sushi

Xe buýt
" đi tè bậy quen tay cầm vào tay nắm cửa xe chứ không có ý đồ rì cả ... " chết cười thằng này :))

CongNISSAN

Xe tăng
vod cụ chủ...cụ cũng mấu quá cơ ;))

SPL

Xe container
Cứ bấm khóa cửa mấy lần cho nó chắc chắn, cẩn thận nữa thì thử từng cửa coi đã khóa chưa, có thể nó không khóa thì đi một cơ số thứ cũng nên. Con xe trước của em nó thế, khóa rồi nhưng vẫn mở cửa bình thường, hóa ra chốt không xuống hết, may mà chưa mất gì, giờ bán rồi :D

filmonline

Xe điện
Sợ nhể. Bây giờ chả biết nên tin vào ai.Trộm cắp nhan nhản đầy xã hội. Tự bảo vệ mình thôi. anyway, thanks cụ chủ.

benq

Xe điện
Sợ nhể. Bây giờ chả biết nên tin vào ai.Trộm cắp nhan nhản đầy xã hội. Tự bảo vệ mình thôi. anyway, thanks cụ chủ.
E quên 2 lần rồi, may chưa gặp thằng đá.i bậy..híc

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Hqua nhà cháu đi kiểm tra xem xe nào chưa khoá cửa để viết lại tờ giấy nhắc nhở, thế mà cụ nói oan cho nhà cháu :(

banphagia

Xe tăng
cảm ơn cụ nhé

namlieu102vnn

Xe điện
nhiều lúc để xe đầu ngõ , về đến nhà giật mình ko hiểu bấm khóa cửa xe chưa .
đành phải tức tốc phi ra kiểm tra :)) .
cẩn thận chút ko thừa , nhiều cụ mất đồ khi nằm trong xe ngủ nhưng ko chốt cửa và kéo cao kính lên .

Goodmorning

Xe buýt
Em về nhà toàn đỗ bừa lề đường, ặc ặc, có hôm ra mở cửa thấy ... không khóa, chả biết do đơ quá quên bấm hay khóa đểu nữa [-O< Nhưng mà gia đình không có điều kiện xe đỗ cửa nên thôi đành nhờ giời - mà cụ nào có cái khóa vô lăng kiêm chầy bán em với cho đỡ sợ à, em cám ơn nhé...

Chã Nhỏ

Xe điện
Bài viết hấp dẫn và bổ ích, mời cụ chủ tách ~o)

Taihoatu

Xe lăn
em cũng hay quên ko khóa xe, nhưng về nhà bao giờ em cũng phủ bạt nên chẳng ai biết

liberu

Xe đạp
vodka cụ đã nhắc nhở, nhà cháu để xe ở bãi, tối về người mệt chả mấy khi kiểm tra xem cửa đã khóa cẩn thận chưa. May mà chưa bị mất cái gì :(