[Thảo luận] Cảnh báo bắt láo lỗi vượt phải đường Giải Phóng.

Mấy hôm nay xxx bắt rất rát ở đường GP đối diện bến xe Phía Nam hướng đi ra ngoại thành.
Em đi làn phải, sát làn xe máy, đến gần lối rẽ vào bến xe thì một thèng taxi đi chậm chuẩn bị rẽ, em liền vượt lên và bị bắt.
Do có quen biết ở đội này nên em đành đưa giấy tờ rất ngoan và không quên nói rất điềm đạm về cái việc em đưa giấy khi em không sai, sau khoảng 5 phút tranh luận, xxx bảo em chờ tí để thịt hai bác khác xong trả giấy để em đi tiếp.
Đường đoạn này phân làn rõ ràng 2 cái bảng vẽ hình cái ô tô rõ mồn một, em cãi y như cụ Ngọc Phan cãi xxx Hải Dương nhưng rất nhẹ nhàng, không to tiếng.
Vậy em làm thớt cảnh báo các cụ ạ!

minck

Xe container
trường hợp này nếu không phân làn thì cụ vẫn vươt phải đúng luật cơ mà. Cụ xem lại LGTĐB đi!

BinhTran

Xe máy
Luật cho phép vượt bên phải xe đang ra tín hiệu rẽ trái hoặc đang chuẩn bị rẽ trái mà cụ.

billnantes

Xe container
may quá ,em đi đoạn này vượt phải suốt vì chỗ này xe khách hay đi vòng vèo tắc cả đường .

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xăng tăng giá. Giá cả sinh hoạt sẽ tăng theo. Trương Tuần tăng cường kiếm xèng bằng mọi cách!b-(

Em cũng vừa bị Trương Tuần bắt ở đoạn qua cầu Phù Đổng mới kết tội đi sai làn vào làn xe tải. Nằng nặc đòi biên bản không được đành lấy giấy tờ về tay không!

cupidangel3112

Xe tải
luật cho phép vượt phải khi xe đằng trước có tín hiệu rẽ trái mà cụ.

mr.ken_no1

Xe container
Xăng tăng giá. Giá cả sinh hoạt sẽ tăng theo. Trương Tuần tăng cường kiếm xèng bằng mọi cách!b-(

Em cũng vừa bị Trương Tuần bắt ở đoạn qua cầu Phù Đổng mới kết tội đi sai làn vào làn xe tải. Nằng nặc đòi biên bản không được đành lấy giấy tờ về tay không!
Cụ nói rõ vụ này xem sao
Chạ là ngày nào em cũng đi qua đó ạ. muốn biết rõ để mà còn cãi, hì.
Sáng nay em vừa bị tóm ở ngã 4 Khuất DT-Lê VL
Không có biển tròn cấm rẽ trái mà chỉ có cái biển hình chữ nhật ghi dòng "cấm các phương tiện rẽ trái" em ko để ý, rẽ vào bị tóm luôn.

Anna96

Xe hơi
Chỗ đó (đoạn bến xe)làm rất chặt :hết đội 4,dẫn đường thì còn có đội của phường nữa nên với phuơng châm bắt nhầm hơn bỏ sót và nhìn mặt mà bắt hình dong nên xxx ở đó nhiệt tình chỉ cạp nong lắm ah.Nếu bắt nọn được thì chú cho anh 300-500k còn không thì tiếp tục mời lên đường tiếp.
Thanks cụ đã nhắc nhở mọi người.

CLPT

Xe tải
Mấy hôm nay xxx bắt rất rát ở đường GP đối diện bến xe Phía Nam hướng đi ra ngoại thành.
Em đi làn phải, sát làn xe máy, đến gần lối rẽ vào bến xe thì một thèng taxi đi chậm chuẩn bị rẽ, em liền vượt lên và bị bắt.
Do có quen biết ở đội này nên em đành đưa giấy tờ rất ngoan và không quên nói rất điềm đạm về cái việc em đưa giấy khi em không sai, sau khoảng 5 phút tranh luận, xxx bảo em chờ tí để thịt hai bác khác xong trả giấy để em đi tiếp.
Đường đoạn này phân làn rõ ràng 2 cái bảng vẽ hình cái ô tô rõ mồn một, em cãi y như cụ Ngọc Phan cãi xxx Hải Dương nhưng rất nhẹ nhàng, không to tiếng.
Vậy em làm thớt cảnh báo các cụ ạ!
Cụ là bậc lão thành rồi cụ phải ra cãi cho 2 cụ kia mới phải chứ. Muốn được gặp cụ giao lưu quá mà chưa có điều kiện

blackpaint

Xe container
Đây có phải vượt phải đâu nhi??? Cụ đi đúng làn đường, xe kia đi chậm thì cụ đi qua thôi mà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nói rõ vụ này xem sao
Chạ là ngày nào em cũng đi qua đó ạ. muốn biết rõ để mà còn cãi, hì.
Sáng nay em vừa bị tóm ở ngã 4 Khuất DT-Lê VL
Không có biển tròn cấm rẽ trái mà chỉ có cái biển hình chữ nhật ghi dòng "cấm các phương tiện rẽ trái" em ko để ý, rẽ vào bị tóm luôn.
Cụ vào đây down 2 files ghi âm của em về mà xem nhé! Ngay bài đầu tiên của cụ chủ thớt ấy.

http://www.otofun.net/threads/333310-tram-19-cong-an-giao-thong-tinh-phu-tho

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ là bậc lão thành rồi cụ phải ra cãi cho 2 cụ kia mới phải chứ. Muốn được gặp cụ giao lưu quá mà chưa có điều kiện
Chả được đâu cụ ơi! Ai cũng có công có việc!
Không chịu đọc và tìm hiểu Luật để bị bắt oan mà không biết thì cũng đáng trách mà.

giaotannha

Xe đạp
chỗ này e thấy xxx tích cực bắt thật, nhưng nhiều xe vào phát lại đi ngay, biển 2 làn ô tô, cãi đc là cãi thôi

PARASUCO

Xe tăng
Đã có biển phân làn rõ ràng thì sao bắt lỗi vượt phải đđược.

trường hợp này nếu không phân làn thì cụ vẫn vươt phải đúng luật cơ mà. Cụ xem lại LGTĐB đi!
Dưng mà thằng cu taxi nó chỉ đi chậm thôi chứ chưa có bật xi-nhan cụ ạ.

Áp lực 500 tỷ cụ ạ.

Nhà cháu đã nói rồi, cũng có tí quan hệ với đội nên ngại, chứ phải đội khác thì nhà cháu làm tới bến luôn.

Becoi

Xe hơi
Chuối thật.
Đã phân làn cho 2 làn oto, xe làn nào đi làn đấy, rồi còn làm càn.