[Thảo luận] Cần xóa bỏ rắn 2 đầu.

PhanhGap

Xe điện
Bẩm các cụ là thời gian gần đây, tại HN đang có hiện tượng nhiều 2b lắp đèn hậu màu trắng khi phanh rất giống đèn pha, chẳng khác nào rắn 2 đầu, làm AE đi 4b rất hay bị giật mình lúc đi trời tối. Trò này thường xuất hiện tại tỉnh lẻ (có trường hợp bị vỡ đèn hậu nhưng chưa lắp lại). Tại sao không thấy xxx hoặc báo chí đả động chuyện này nhỉ. Kể cả xe đạp thiếu phản quang nghiêm trọng nữa. Cứ cái đà này thì càng làm tăng thêm tính vô trách nhiệm và bàng quang đối với xã hội mà thôi.

Mraaa

Xe tăng
hị hị, em miễn bàn với ý đồ của cụ.

Nếu mong ước của cụ mà thành hiện thực thì cụ có mong ước nào to lớn hơn không, ví dụ như lane thằng nào thằng đó đi chẳng hạn :))

CuTiVoDich

Xe điện
Năm ngoái đi Cẩm Thủy về, trời tối đang vít nhanh tự nhiên giật mình lẩm bẩm chửi, đường thì rộng lại có giải phân cách, oto toàn vít hơn trăm, íu biết thằng điên nào phi ngược chiều, đi lên 1 đoạn thấy chú Ju lắp nhựa trong ở đèn hậu.
Cái vấn đề này em thấy nó không nghiêm trọng lắm, vì họa huần em mới gặp:)

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Cái đèn đấy sao bằng 2 cái đèn pha của mấy ông ngược chiều đi cứ thượng thẳng vào mẹt, kụ bảo xxx và báo chí giải quyết vấn nạn thực tế nhất này đi đã. E ko biết các tỉnh thế nào chứ lần nào e về QNinh cứ gặp 10 xe thì đến 6 kụ cứ chổng phộc 2 cái pha vào mẹt nháy pha nhắc nhở kiểu j họ cũng ko xuống. Em nói 6 kụ nghĩa là còn 4 cụ đi chuẩn nhé chứ ko phải e vơ đua cả lắm đậu ợ. Mong rằng kụ nào đi mà có quên ko xuống pha khi thấy xe ngược chiều nhay đền thì háy nhớ đến đèn pha của mình nhé.

billnantes

Xe container
nhà cháu từng chứng kiến 1 bác đi oto xuống đập vỡ đèn hậu 1 thanh niên di Nouvo ở ngà tư Kim Liên - Đại Cồ Việt vì cũng lắp đèn sáng phía sau .

notveryniceguy

Xe buýt
nhà cháu từng chứng kiến 1 bác đi oto xuống đập vỡ đèn hậu 1 thanh niên di Nouvo ở ngà tư Kim Liên - Đại Cồ Việt vì cũng lắp đèn sáng phía sau .
em cũng gặp một tay chơi ở đê la thành đạp vỡ đèn hậu của một chú choai choai, chú kia nhìn thấy mặt ông anh bặm trợn quá chả dám nói gì, lúc đấy tự nhiên nhìn sướng thế :D

tieunhilang

Xe điện
Xóa bỏ bằng kiểu gì đây hả các cụ (trừ cách hành xử thô lỗ như trên).

xaunhatxahoi

Xe điện
Cái đen hậu trăng đo thực sự rất nguy hiểm nhất là khi họ đi trước rồi đốt ngột phanh. Đăng sau chẳng nhìn thấy gì nhất là người đi xe máy. Mấy thằng này mà ví ngu như lợn thì hơi oan cho con lợn các cụ ạ.

Sao Biển

Xe tải
Đèn đấy nhìn khó chịu thật

Pitt

Xe điện
Đi đêm gặp mấy thằng xe tải thường hay treo đèn xe ở sườn, chiếu tẳng về phía sau. Khi mình vượt xe nó tức lòi mắt....Thế mà chúng nó cứ đua nhau lắp.

luugutv1

Xe tăng
Cái đen hậu trăng đo thực sự rất nguy hiểm nhất là khi họ đi trước rồi đốt ngột phanh. Đăng sau chẳng nhìn thấy gì nhất là người đi xe máy. Mấy thằng này mà ví ngu như lợn thì hơi oan cho con lợn các cụ ạ.
Em đồng ý với bác về kiến màu đỏ

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em cũng thỉnh thoảng mới gặp rắn hai đầu kiểu này nhưng mà sợ hơn cả là xe không đèn đóm (thường là xe đạp hoặc xe máy hỏng đèn). Mấy lần suýt va chạm kiểu này :(

Ducwagon

Xe tăng
Theo em nghĩ, ý thức một một bộ phận nhỏ thanh niên quá kém, họ không hề nghĩ xâu xa đếntác hại của việc "tự sướng" gây nên, chỉ quan tâm đến ai để ý mình, mình đã phải chất chơi chưa hay thôi.

Để dẹp bỏ được nhiều "cái gai" cắm lung tung như đèn pha trong phố, đèn hậu trắng, đi sai làn (đặc biệt là xe máy đi vào làn otô), sai tốc độ (đi cực chầm giữa đường, ai còi mặc ai...) cho đến 1001 loại khác ... đều do ý thức. May chăng, thật nhièu, thật nhiều CSGT, TTGT, dân phòng.... thay nhau ra đường đúng nghĩa bình ổn giao thông trong giừo cao điểm thì chắc mới ok được phần nào.

Chúc Hà Nội ta nói riêng, cả nước nói chung đạt được niềm mơ ước cao sang; Hôm nào cũng như mùng 1 Tết :D

jeehoon

Xe tải
cuối tuần em đi Lào Cai thì thấy hay 1 cái là ng dân ở đây dán giấy màu phản quang ở phía sau mũ BH, từ xa đã nhìn thấy. Đó là cách rất hay khi đi trên đường mà thiếu đèn đường.

NewPeace

Xe điện
Em điên nhất với loại rắn 2 đầu này, nhiều lần đi 2B hoặc 4B chỉ muốn thò tay đập vỡ cái đèn đó thôi. Ngạc nhiên là 2B mang biển số tỉnh thì làm trò này nhiều hơn lad biển HN, ko hiểu kiểu gì.

KIA Q7

Xe tăng
Nắm thằng có tóc ( ô tô ) chứ ai nắm thằng trọc đầu hả các cụ. Trên đường còn tồn tại những cục sắt rỉ trước đây gọi là cái xe máy, chẳng còi đèn kèn trống gì chở hàng trăm kg hàng hóa qua mặt công an không ai nói gì. Cụ đi ô tô lỡ cháy đèn cốt chưa kịp thay xem, chúng nó xồ ra ngay như cò gặp tép ấy chứ.

PhanhGap

Xe điện
cuối tuần em đi Lào Cai thì thấy hay 1 cái là ng dân ở đây dán giấy màu phản quang ở phía sau mũ BH, từ xa đã nhìn thấy. Đó là cách rất hay khi đi trên đường mà thiếu đèn đường.
Mũ bảo hiểm xịn bao giờ đằng sau cũng có tem dán phản quang. Kể cả xe máy đạt tiêu chuẩn bao giờ đèn hậu cũng màu đỏ và có phản quang. Nhiều thằng điên, thay nắp nhựa trắng vào, lại không có cả đèn soi biển số, tối như AHCD, tự dưng phanh cái hự, xe đi đằng sau thấy chẳng khác nào như có thằng bboongx dưng đi ngược chiều đòi tự tử. Nói chung là nên đập vỡ đèn hậu của chúng nó đi, nếu chúng nó bật lại thì đập luôn răng cửa như vài trường hợp các cụ đã nêu ở trên.

fuxe

Xe container
Em thấy ý kiến của cụ chủ thớt đúng, kể cả mấy xe tải treo đèn pha ngược chống vượt phải cũng chói lắm. Nhưng làm thế nào để xóa bỏ lại là việc khó 8->