Cần tư vấn về chung cư 87 Lĩnh Nam

Phanhpt

Xe đạp
Chào các cụ, nhà em đang dự tính mua căn hộ bên 87 Lĩnh Nam vì thấy vị trí tiện (em đi làm ở khu Bách Khoa ạ), có không gian, khuôn viên, giá cả có thể nói là hợp lý ạ (nhưng cũng có nhiều căn có sổ cũng đang rao giá khá cao). Em vào group cư dân thấy có mấy cái băn khoăn ạ, các cụ trên đây thông não cho em với ạ:
1. Nước bẩn => cách khắc phục ạ
2. 1 số căn hộ em thấy đưa lên group về việc ngấm tường, bục đường nước lênh láng ra sảnh thang máy -=> cái này là hên xui hay đại trà ạ, e mua lại nhà có cần chạy lại đường điện nước không ạ?
3. Vấn đề gửi xe, hầm xe đã ổn chưa ạ?
4. E chưa trải nghiệm nên chưa biết là đoạn đường
có khi nào bị ngập do mưa lớn không ạ?
Cảm ơn các cụ các mợ ạ.

truong

Xe hơi
dự tính mua thì tốt nhất cụ đến đó hỏi trực tiếp những người đang ở đó. hoặc lên facebook nhóm cư dân cụ à. trước nhà cháu về HQV cũng làm như vậy :)

xedaphuyenthoai

Xe tải
Chào các cụ, nhà em đang dự tính mua căn hộ bên 87 Lĩnh Nam vì thấy vị trí tiện (em đi làm ở khu Bách Khoa ạ), có không gian, khuôn viên, giá cả có thể nói là hợp lý ạ (nhưng cũng có nhiều căn có sổ cũng đang rao giá khá cao). Em vào group cư dân thấy có mấy cái băn khoăn ạ, các cụ trên đây thông não cho em với ạ:
2. 1 số căn hộ em thấy đưa lên group về việc ngấm tường, bục đường nước lênh láng ra sảnh thang máy -=> cái này là hên xui hay đại trà ạ, e mua lại nhà có cần chạy lại đường điện nước không ạ?
Cảm ơn các cụ các mợ ạ.
Cụ tìm nhà bên này lựa nhà có sổ rồi mua, chứ nhà chưa cấp sổ hay nộp hết tiền rồi đợi sổ cũng rất lâu mới có thể làm đc cụ nhé. Vấn đề 1,2,3 đều nằm ở BQL, mà bql bên này cũng có tiếng chợ búa rồi. Sống chung với lũ chứ khó mà lên tiếng.
Cụ cố tiền ra 536A kiếm nhà thì đẹp hơn. BQL rất hợp tác vấn đề nước sinh hoạt. Ko như 87 vẫn khá chậm trong công tác làm vệ sinh và bảo trì

trieuanh25

Xe tải
Nói chung cùng phân khúc thì em thấy 536 hơn hẳn.
536 Minh Khai chỉ kém cái khuôn viên nhỏ, ít tiện ích hơn hẳn 87 Lĩnh Nam (tuy vậy nó lại gần Times hơn và các dự án mới khác nên có thể di chuyển sang ké nhanh chóng).
Còn lại: tính pháp lý, chất lượng, quản lý, vị trí...đều ổn hơn 87 Lĩnh Nam.

cucsat

Xe tải
Em xin mạn phép trả lời cụ thể như sau
Hướng khắc phục: Lắp lọc tổng 3 khoang làxong. Chi phí em nhớ không nhầm khoảng hơn 3 triệu
Trả lời: Cái này đúng là hên xui. Các khu chung cư xịn sò, cao cấp hơn cũng vẫn bị. Cách khắc phục: Khi mua nhà nhờ người có chuyên môn xem xét cẩn thận, có bị thấm dột không,thoát sàn nhà vệ sinh và ban công có tốt không,đường nước bếp có vấn đề gì không.Nếu có thì khắc phục có hiệu quả không.Đường nước nếu không bị sao thì không cần chạy lại vì chủ đầu tư đã dùng ống hàn nhiệt.
Trả lời: Vẫn đang đấu tranh đòi quyền lợi giữa 1 bên là cư dân và 1 bên là chủ đầu tư. Giá xe ô tô hiện tại 1250K và xe máy đang để free
4. E chưa trải nghiệm nên chưa biết là đoạn đường có khi nào bị ngập do mưa lớn không ạ?
Trả lời: Nếu mưa cực lớn thì hơi ngập ở đường Lĩnh Nam. Còn khu vực chung cư thì tuyệt nhiên không ngập do ở vị trí cao
Cảm ơn các cụ các mợ ạ.

Trích dẫn Trả lời
Báo cáo

toyfriend

Xe buýt
Em xin mạn phép trả lời cụ thể như sau
Hướng khắc phục: Lắp lọc tổng 3 khoang làxong. Chi phí em nhớ không nhầm khoảng hơn 3 triệu
Trả lời: Cái này đúng là hên xui. Các khu chung cư xịn sò, cao cấp hơn cũng vẫn bị. Cách khắc phục: Khi mua nhà nhờ người có chuyên môn xem xét cẩn thận, có bị thấm dột không,thoát sàn nhà vệ sinh và ban công có tốt không,đường nước bếp có vấn đề gì không.Nếu có thì khắc phục có hiệu quả không.Đường nước nếu không bị sao thì không cần chạy lại vì chủ đầu tư đã dùng ống hàn nhiệt.
Trả lời: Vẫn đang đấu tranh đòi quyền lợi giữa 1 bên là cư dân và 1 bên là chủ đầu tư. Giá xe ô tô hiện tại 1250K và xe máy đang để free
4. E chưa trải nghiệm nên chưa biết là đoạn đường có khi nào bị ngập do mưa lớn không ạ?
Trả lời: Nếu mưa cực lớn thì hơi ngập ở đường Lĩnh Nam. Còn khu vực chung cư thì tuyệt nhiên không ngập do ở vị trí cao
Cảm ơn các cụ các mợ ạ.

Trích dẫn Trả lời
Báo cáo
Chắc cụ ở đây nên mới chuẩn vậy

Hiennd3

Xe hơi
Quan điểm của cá nhân e là dự án này khá tai tiếng, ko nên mua

Mua cái nhà có chỗ chui ra chui vào để yên tâm đi cày mà như thế thì mua làm gì, em thật.

Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ các mợ ạ.
Ko nên cụ ạ.

Phanhpt

Xe đạp
Cảm ơn các cụ. Chả là em đang ở HH nhà bác Thản, mng chê nhiều nhưng em thì con nhỏ, thây tiện, mỗi tội trước mua lúc mới cưới nhau hổng có đk nên mua căn nhỏ, giờ muốn mua căn to, chẳng lẽ lại mua lại đây. Trc em thích 387 MK nhưng giờ giá chát quá rồi ạ. Hqua có bạn sale báo em 1 căn góc tầng trung, 3 ngủ cơ bản, đã có sổ, 2,5 tỏi ạ...mà em phân vân cái trò của cđt bựa thật. Thấy a Thản đỡ hơn c Vân :((. Đợt nayd cái T&T định công cbi ra hàng, e đang phân vân 2 bên này, khoảng cách đến cquan em 3km

noname311

Xe hơi
Bác cũng đang tìm à? Mình vào group thấy cđt bựa quá
Cảm ơn các cụ. Chả là em đang ở HH nhà bác Thản, mng chê nhiều nhưng em thì con nhỏ, thây tiện, mỗi tội trước mua lúc mới cưới nhau hổng có đk nên mua căn nhỏ, giờ muốn mua căn to, chẳng lẽ lại mua lại đây. Trc em thích 387 MK nhưng giờ giá chát quá rồi ạ. Hqua có bạn sale báo em 1 căn góc tầng trung, 3 ngủ cơ bản, đã có sổ, 2,5 tỏi ạ...mà em phân vân cái trò của cđt bựa thật. Thấy a Thản đỡ hơn c Vân :((. Đợt nayd cái T&T định công cbi ra hàng, e đang phân vân 2 bên này, khoảng cách đến cquan em 3km
Vâng e tìm quanh quanh khu HBT, HM mà đợt này mấy khu e thích giá tăng cao quá :(
Mà ở Green Pearl sao có giá rẻ ntn đc cụ nhỉ, cụ có nhầm ko?

Phanhpt

Xe đạp
Vâng e tìm quanh quanh khu HBT, HM mà đợt này mấy khu e thích giá tăng cao quá :(
Mà ở Green Pearl sao có giá rẻ ntn đc cụ nhỉ, cụ có nhầm ko?
À đấy là bên 87 LN đó bác, giá 2,5 có sổ :))

xedaphuyenthoai

Xe tải
T&T Định Công chưa có bảng giá, tầm này dự kiến cũng phá mốc 32 đồng rồi. cụ cần tìm cố cóp tiền qua mấy chung cư bên phía HM. Em quen chủ nhà bên 536A Minh Khai, chủ đang chào giá 33tr/m2

Jerrrry

Xe tải
87 Lĩnh nam căn có sổ căn chưa sổ là sao các cụ nhỉ. Có sổ thì có hết chứ. Giá rổ ở đây hiện khoảng bn vậy

noname311

Xe hơi
À đấy là bên 87 LN đó bác, giá 2,5 có sổ :))
Ui tình cờ thế nào mà hqua e vừa đi ăn nhà bà chị ở N02, căn số 3 104m2 mà kết luôn cụ ạ =))
Căn này thiết kế cho 2vc 2 đứa con quá ok, bị mỗi cái ban công Tây Bắc với phòng khách ở trong nhưng phòng master rộng đẹp còn có cả chỗ làm việc, 2 phòng ngủ bé thì đều có cửa sổ. Bà c e mua năm ngoái thô có 2t4, e có hỏi mấy vấn đề cđt thì bà ý cũng bảo ko vấn đề gì, nhà có sổ r, xe thì có 2 vc free, oto 1t2 thì cũng giá chung r, nói chung là từ lúc về thấy hài lòng ngoài cái vụ đông nên thang hơi lâu và ban công Tây Bắc kia thôi.
Tự nhiên sau bữa hqua e lại phải nghiên cứu thêm bên này :D

Phanhpt

Xe đạp
Ui tình cờ thế nào mà hqua e vừa đi ăn nhà bà chị ở N02, căn số 3 104m2 mà kết luôn cụ ạ =))
Căn này thiết kế cho 2vc 2 đứa con quá ok, bị mỗi cái ban công Tây Bắc với phòng khách ở trong nhưng phòng master rộng đẹp còn có cả chỗ làm việc, 2 phòng ngủ bé thì đều có cửa sổ. Bà c e mua năm ngoái thô có 2t4, e có hỏi mấy vấn đề cđt thì bà ý cũng bảo ko vấn đề gì, nhà có sổ r, xe thì có 2 vc free, oto 1t2 thì cũng giá chung r, nói chung là từ lúc về thấy hài lòng ngoài cái vụ đông nên thang hơi lâu và ban công Tây Bắc kia thôi.
Tự nhiên sau bữa hqua e lại phải nghiên cứu thêm bên này :D
Vấn đề nước thì sao bác?