[Funland] Cần tư vấn mua nhà khu TSQ Euroland

mama_angel

Xe hơi
Nhà em đang có nhu cầu tìm mua 1 căn chung cư:
- 2 phòng ngủ,
- 2 WC
- điều kiện tiên quyết là phòng khác phải có ban công (em cực ghét loại phòng khác mà chỉ có cửa kính, rất bí bách).

Tham khảo trên mạng thì em thấy khu TSQ Euroland (Chung cư Làng Việt kiều Châu Âu) cũng có vẻ hợp lý. Nhưng không biết có nhược điểm gì về nước nôi hay đường xá khu này không (vì em mới về Hà Nội). Ngoài ra không biết dự án này đã được cấp sổ đỏ hay chưa? Em cần tìm căn đã có sổ đỏ (vì em có nhu cầu vay vốn). Có cụ nào đang là cư dân khu này rồi thì advise em với nhé. Em sẽ rót rượu tận tình.

Cảm ơn các cụ

Megaton

Xe buýt
- 2 phòng ngủ,
- 2 WC
- điều kiện tiên quyết là phòng khác phải có ban công (em cực ghét loại phòng khác mà chỉ có cửa kính, rất bí bách).

Tham khảo trên mạng thì em thấy khu TSQ Euroland (Chung cư Làng Việt kiều Châu Âu) cũng có vẻ hợp lý. Nhưng không biết có nhược điểm gì về nước nôi hay đường xá khu này không (vì em mới về Hà Nội). Ngoài ra không biết dự án này đã được cấp sổ đỏ hay chưa? Em cần tìm căn đã có sổ đỏ (vì em có nhu cầu vay vốn). Có cụ nào đang là cư dân khu này rồi thì advise em với nhé. Em sẽ rót rượu tận tình.

Cảm ơn các cụ
Cụ tham khảo cái season avenue sát đó e thấy hợp lý hơn đấy, chung cư mới hơn, tiện ích ổn hơn, thiết kế e cũng thấy hợp lý

thah163

[Tịch thu bằng lái]
- 2 phòng ngủ,
- 2 WC

Cảm ơn các cụ
chào cụ. cụ tham khảo Roman Plaza ngay gần đó. có ngân hàng hỗ trợ 0% trong vòng 12 tháng liền. căn nào cũng có 2 ban công ánh sáng tự nhiên. tiện ích đầy đủ , 5 tầng tt thương mại , 3 hầm để xe, trường mầm non 2000m2 tại dự án , khuôn viên vui chơi 2000m2 dưới dự án . bàn giao full nội thất. giá từ 28-31tr/m2. cụ quan tâm e sẽ inb trao đổi cụ thể

3d4s

Xe tăng
Trong khu này thì Euroland giá rẻ nhất, phí dịch vụ cũng rẻ bằng một nửa các khu như Season hay Roman. Chất lượng xây dựng cũng rất tốt. Thang máy nhiều (hơn hẳn Season, Mul khỏan này). So với các chung cư xung quanh thì chất lượng xây dựng Euroland là ngon đấy, kể cả bọn kia xây sau. Trần nhà cao & thoáng hơn Season, Mul hay Roman này nọ nhiều. Vị trí cũng tạm ổn, hơn Season và Mulberry, đi ra Nguyễn Trãi hay Tố Hữu đều okie. Và hầu như 99% căn hộ đã có sổ đỏ.

Nhược điểm của Euroland là không có nhiều tiện ích (bể bơi, etc.), không có chỗ đỗ ô tô. Thiết kế nhiều căn hộ không hợp lý lắm, mấy căn hộ 76m2 thì chỉ có 1 WC (do kiểu thiết kế xây đã lâu). Cái điểm trừ lớn nhất của Euroland là Chủ đầu tư lởm khởm, vô trách nhiệm.

Season thì đắt (nhưng xắt ra miếng, cũng rất ngon, nếu có xiền cứ mua Season cho sướng, vừa mới vừa đầy đủ mọi thứ. Hiếm có khu chung cư nào chỉnh chu & thiết kế hợp lý, tiện ích hài hòa như Season, kể cả mấy cái Vin Gardenia, Times City, Royal... cũng chưa bằng). Chỉ là vị trí của Season hơi lởm.

Roman thì quá đắt và ảo tưởng về giá bán. Chất lượng xây dựng cũng bình thường, thiết bị hoàn thiện kém.

Trong khu vực còn bọn Mulberry cũng đáng để mua và giá hợp lý.

mama_angel

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Không biết cụ có thông tin căn hộ TSQ đang rao bán không ah? Nếu có thì giới thiệu e nhé.

codohoalu

Xe hơi
Em biết có 1 căn nhưng to quá so với cụ. Hay cụ sang an lạc cạnh đó ấy, có anh đang rao 26 thì phải.

Phong7887

Xe buýt
Mình lại thích 1 toilet cho những căn nhỏ. Nhiều Toilet chiếm hết diện tích nhà.

haucafe

Xe buýt
Bên Season nghe nói cdt đang bán nốt những căn còn lại thấy bảo chính sách tốt đó Cụ, Cụ quan tâm tiện ích và đẳng cấp hơn nữa có thể tham khảo thêm https://www.vin-city.vn/2018/06/du-an-vincity-sportia.html dự án đồng bộ mà giá cũng ngang ngang với bên kia

Cảm ơn các cụ. Không biết cụ có thông tin căn hộ TSQ đang rao bán không ah? Nếu có thì giới thiệu e nhé.
Em có một căn tầng 2, diện tích sổ đỏ 161m2 và có thêm 60m2 ban công đã làm rất đẹp.

Căn hộ em hoàn thiện rất cao cấp. Bán để lại hết đồ. Hai phòng ngủ đều bước ra ban công được.

Có chỗ đậu xe dưới tầng hầm.

Em bán đắt, không rẻ: 27tr/m2.

Cụ muốn xem thì mật thư xem ah.

Cảm ơn cụ.

TGX.

vincoin

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bà chị có 01 căn hộ chung cư tsq euroland ở Mỗ lao, Hà đông, Hà nội cần bán rẻ chỉ 21tr/m2. Diện tích 170m2, tầng 22, 3p.ngủ, 1 phòng giúp việc, 1 phòng khách, 1 kho, 1 phòng làm việc. sàn gỗ, trần thạch cao, điều hòa đủ các phòng. Alo 0934 690 232.

tunbeo

Xe đạp
E cũng đang ngắm khu này , thấy có căn rao rẻ quá có 17tr/m đã hoàn thiện nt cơ bản diện tích to (~150m) không biết tại sao khu này giá nó lại rẻ đến thế, thanh khoản hình như ko tốt lắm, có cụ nào thông não cho em được không ạ

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Trong khu này thì Euroland giá rẻ nhất, phí dịch vụ cũng rẻ bằng một nửa các khu như Season hay Roman. Chất lượng xây dựng cũng rất tốt. Thang máy nhiều (hơn hẳn Season, Mul khỏan này). So với các chung cư xung quanh thì chất lượng xây dựng Euroland là ngon đấy, kể cả bọn kia xây sau. Trần nhà cao & thoáng hơn Season, Mul hay Roman này nọ nhiều. Vị trí cũng tạm ổn, hơn Season và Mulberry, đi ra Nguyễn Trãi hay Tố Hữu đều okie. Và hầu như 99% căn hộ đã có sổ đỏ.

Nhược điểm của Euroland là không có nhiều tiện ích (bể bơi, etc.), không có chỗ đỗ ô tô. Thiết kế nhiều căn hộ không hợp lý lắm, mấy căn hộ 76m2 thì chỉ có 1 WC (do kiểu thiết kế xây đã lâu). Cái điểm trừ lớn nhất của Euroland là Chủ đầu tư lởm khởm, vô trách nhiệm.

Season thì đắt (nhưng xắt ra miếng, cũng rất ngon, nếu có xiền cứ mua Season cho sướng, vừa mới vừa đầy đủ mọi thứ. Hiếm có khu chung cư nào chỉnh chu & thiết kế hợp lý, tiện ích hài hòa như Season, kể cả mấy cái Vin Gardenia, Times City, Royal... cũng chưa bằng). Chỉ là vị trí của Season hơi lởm.

Roman thì quá đắt và ảo tưởng về giá bán. Chất lượng xây dựng cũng bình thường, thiết bị hoàn thiện kém.

Trong khu vực còn bọn Mulberry cũng đáng để mua và giá hợp lý.
Booyoung vina thì sao cụ ơi

tung1311 .

Xe container
Bà chị có 01 căn hộ chung cư tsq euroland ở Mỗ lao, Hà đông, Hà nội cần bán rẻ chỉ 21tr/m2. Diện tích 170m2, tầng 22, 3p.ngủ, 1 phòng giúp việc, 1 phòng khách, 1 kho, 1 phòng làm việc. sàn gỗ, trần thạch cao, điều hòa đủ các phòng. Alo 0934 690 232.

tầm 17t/m2 thì ổn :D

3d4s

Xe tăng
Booyoung vina thì sao cụ ơi
Về chất lượng thì Booyoung nhìn ngoài rất xấu nhưng chất lượng nhà rất ổn. Tuy nhiên về hạ tầng, các tiện ích (đỗ xe, bể bơi, sân chơi, các phòng tiện ích, dịch vụ, gyms...) thì Booyong chẳng có cái gì. Mà chung cư ngày nay, tiện ích không có thì gần như ít người mua, trừ khi giá phải rất rẻ.

Vì thế, tính ra so về giá thì BY quá đắt so với những giá trị nó mang lại, BY chỉ phù hợp với mức giá khoảng 20-22tr/m2. Đấy là lý do mà rất ít người mua, rất ít người ở dù chất lượng khá okie.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Về chất lượng thì Booyoung nhìn ngoài rất xấu nhưng chất lượng nhà rất ổn. Tuy nhiên về hạ tầng, các tiện ích (đỗ xe, bể bơi, sân chơi, các phòng tiện ích, dịch vụ, gyms...) thì Booyong chẳng có cái gì. Mà chung cư ngày nay, tiện ích không có thì gần như ít người mua, trừ khi giá phải rất rẻ.

Vì thế, tính ra so về giá thì BY quá đắt so với những giá trị nó mang lại, BY chỉ phù hợp với mức giá khoảng 20-22tr/m2. Đấy là lý do mà rất ít người mua, rất ít người ở dù chất lượng khá okie.
hix, thế thì khu đấy mua chung cư nào là ngon nhất cụ ơi. em thấy mấy cái mới xây toàn đắt thôi cụ ạ. Thằng Samsora dưới Vạn Phúc cũng 23-26tr/m2 rồi.
Thằng Xuân Mai Riverside cạnh đấy cũng 25-26tr. Roman Plaza thì 29-30tr.

3d4s

Xe tăng
hix, thế thì khu đấy mua chung cư nào là ngon nhất cụ ơi. em thấy mấy cái mới xây toàn đắt thôi cụ ạ. Thằng Samsora dưới Vạn Phúc cũng 23-26tr/m2 rồi.
Thằng Xuân Mai Riverside cạnh đấy cũng 25-26tr. Roman Plaza thì 29-30tr.
Nếu thích ngon, bổ, rẻ thì mua Euroland, giá khá hợp lý so với chất lượng (khoảng 16-17tr /m2 cho căn to, và 19-20tr/m2 cho căn bé là ok). Tuy nhiên, cũng ko có tiện ích, chỗ đỗ xe y như BY. Muốn rẻ hơn nữa thì mua CC khu An Lạc ở Phùng Khoang, giá cũng hợp lý. Còn nếu khu Vạn Phúc thì GoldSilk là giá có vẻ hợp lý.

Roman 29-30 cũng đắt quá, nếu mua Roman thì mua Season hay hơn (tìm ngon thì có khi chỉ vào khoảng 27-28tr đã hoàn thiện xong, mua căn 2PN là okie). Tuy nhiên Roman vị trí ngon hơn Season.

Muốn mua (săn) nhà giá rẻ/hợp lý thì cứ từ từ, mua chung cư ko cần phải vội vì chưa mua thì đi thuê cũng thế, và đừng quá nghe lời các bạn môi giới. Cứ tìm hiểu cho thật kỹ từng khu là sẽ biết giá mặt bằng chung của khu đó. Sau đó thì cứ từ từ mà mua, giờ người cần bán nhà chung cư đầy ra, nên trong 2-3 tháng, kiểu gì cũng sẽ có người bán giá rẻ hơn khoảng 5-10%, thậm chí 15%. Lúc đó hãy chốt.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Nếu thích ngon, bổ, rẻ thì mua Euroland, giá khá hợp lý so với chất lượng (khoảng 16-17tr /m2 cho căn to, và 19-20tr/m2 cho căn bé là ok). Tuy nhiên, cũng ko có tiện ích, chỗ đỗ xe y như BY. Muốn rẻ hơn nữa thì mua CC khu An Lạc ở Phùng Khoang, giá cũng hợp lý. Còn nếu khu Vạn Phúc thì GoldSilk là giá có vẻ hợp lý.

Roman 29-30 cũng đắt quá, nếu mua Roman thì mua Season hay hơn (tìm ngon thì có khi chỉ vào khoảng 27-28tr đã hoàn thiện xong, mua căn 2PN là okie). Tuy nhiên Roman vị trí ngon hơn Season.

Muốn mua (săn) nhà giá rẻ/hợp lý thì cứ từ từ, mua chung cư ko cần phải vội vì chưa mua thì đi thuê cũng thế, và đừng quá nghe lời các bạn môi giới. Cứ tìm hiểu cho thật kỹ từng khu là sẽ biết giá mặt bằng chung của khu đó. Sau đó thì cứ từ từ mà mua, giờ người cần bán nhà chung cư đầy ra, nên trong 2-3 tháng, kiểu gì cũng sẽ có người bán giá rẻ hơn khoảng 5-10%, thậm chí 15%. Lúc đó hãy chốt.
cảm ơn cụ nhiều. tiện cho em hỏi mua cc thì có nên qua môi giới ko hay làm việc trực tiếp vs chủ nhà? Vì em chưa mua bao h nên mấy cái thủ tục cũng ko rõ. Mà mua lại kiểu này thì chú ý gì để không bị lừa ạ?

3d4s

Xe tăng
cảm ơn cụ nhiều. tiện cho em hỏi mua cc thì có nên qua môi giới ko hay làm việc trực tiếp vs chủ nhà? Vì em chưa mua bao h nên mấy cái thủ tục cũng ko rõ. Mà mua lại kiểu này thì chú ý gì để không bị lừa ạ?
Phải rất may mắn thì mới có thể mua nhà trực tiếp từ chủ nhà (chính chủ) mà không phải qua môi giới :)

Thực ra mua qua môi giới hay chủ nhà đều được, quan trọng là mình đạt được mục đích thôi còn mua của ai ko quqn trọng (giá mình muốn). Chủ nhà gặp người hay mua/bán nhà thì còn dễ (vì họ biết mình biết ta, có thể giải quyết nhanh gọn), chứ gặp chủ nhà cả đời bán một/hai cái nhà thì rất mệt vì họ thiếu thực tế (thủ tục họ không rành, giá cả thì họ cứ nghĩ nhà họ là số 1, lại sợ bị hớ, lại cũng sợ bị lừa, vv...), nên thường gặp trường hợp này thì qua môi giới lại hay hơn.

Thường môi giới họ giỏi làm việc & thương lượng, khéo léo với chủ nhà, nên đôi khi mình cứ đưa giá mong muốn, còn lại môi giới sẽ làm việc, thuyết phục với chủ nhà để mình đạt được mục đích. Nên đừng có ngại khi làm việc với môi giới, chỉ cần có chính kiến, biết tầm giá cả & rõ mục tiêu của mình, đừng để môi giới dẫn dắt là okie.

Mua nhà để ở thì cần phải chặt chẽ, kiểm tra tính pháp lý rõ ràng (hợp đồng mua bán/sổ đỏ, giấy tờ cá nhân, hộ khẩu của người bán, nếu độc thân thì có giấy độc thân, ly hôn thì cần kiểm tra xem có dính líu, kiện tụng gì với vợ/chồng/con/cái hay không... Còn nếu đã có gia đình thì cần xem đủ giấy tờ, gặp và xem ý tứ của cả 2 vợ chồng, vv...

Nói chung là kiểm tra cho kỹ trước khi đặt cọc. Khi đặt cọc thì cần chặt chẽ, có người làm chứng, có ngày giờ, deadline rõ ràng, quá deadline thì xử lý ra làm sao, ai chịu trách nhiệm). Chưa queb mua/bán nhà yhif nên soi cho kỹ, nếu có cảm giác chưa chắc hay nghi ngờ thì tốt nhất là chưa xuống tiền (dù có thấy hời hay hấp dẫn đi nữa). Mua nhà trực tiếp của CDT thì đơn giản hơn khoản này, nhưng chọn CDT tử tế, đừng nên mua của mấy ông CDT tay ngang, ko chuyên về BDS.