Cần Tư van Đồng hồ Gamin đeo tay

chaulg81

Xe tăng
Các bác cho hỏi gấp đồng hồ gamin đeo tay model nào ngoài những tính năng phố thông còn có
1 đồng bộ với ĐT.
2 do nhịp tim theo thời gian thực
3 Do vòng quay chân
4 có kèm đủ phụ kiện như day cam biến do nhịp tim đeo ở ngực (nếu kg phải là loại tích hợp cam biến ở mặt lưng đồng hồ)..
Cảm biến Bluetooth do vòng quay chân
Xin cảm ơn

Leo M

Xe tải
Các bác cho hỏi gấp đồng hồ gamin đeo tay model nào ngoài những tính năng phố thông còn có
1 đồng bộ với ĐT.
2 do nhịp tim theo thời gian thực
3 Do vòng quay chân
4 có kèm đủ phụ kiện như day cam biến do nhịp tim đeo ở ngực (nếu kg phải là loại tích hợp cam biến ở mặt lưng đồng hồ)..
Cảm biến Bluetooth do vòng quay chân
Xin cảm ơn
Vừa trả lời cụ ở mục kia, cụ lại post bài mới..hơi loãng :D:D:D=D>
Garmin có rất nhiều dòng và dòng nào cũng có những chức năng như cụ hỏi (đồng bộ với đt, đo nhịp tim, vòng quay chân..) nhưng tùy dòng mà người dùng phải mua phụ kiện gắn thêm
vd : garmin FR230 cụ phải mua thêm dây cảm biến đo nhịp tim đeo ở ngực và bộ đo vòng quay chân
garmin FR235 thì cảm biến nhịp tim tích hợp cổ tay nên không phải mua dây tim nhưng vẫn phải mua thêm bộ đo vòng quay chân
Tóm lại : thằng Garmin nó giỏi móc túi của người dùng lắm:D:D, trừ khi cụ mua loại thật đắt

chaulg81

Xe tăng
Vừa trả lời cụ ở mục kia, cụ lại post bài mới..hơi loãng :D:D:D=D>
Garmin có rất nhiều dòng và dòng nào cũng có những chức năng như cụ hỏi (đồng bộ với đt, đo nhịp tim, vòng quay chân..) nhưng tùy dòng mà người dùng phải mua phụ kiện gắn thêm
vd : garmin FR230 cụ phải mua thêm dây cảm biến đo nhịp tim đeo ở ngực và bộ đo vòng quay chân
garmin FR235 thì cảm biến nhịp tim tích hợp cổ tay nên không phải mua dây tim nhưng vẫn phải mua thêm bộ đo vòng quay chân
Tóm lại : thằng Garmin nó giỏi móc túi của người dùng lắm:D:D, trừ khi cụ mua loại thật đắt
Hì nghĩ gửi kg được nên gửi lại
Mình tìm mà kg thấy model nào bán tron bộ nên muốn hỏi cu the. Vừa đeo để dap xe nhung cung làm đồ trang sức nữa . của cho nên kg dám doi hỏi hàng dat tiền... Nhưng bạn biết model nào có đủ phụ kiện thì cho mình biết với. Cảm ơn bạn

cairong_2011

Xe container
Em có mấy cái hình về đồng hồ để cụ có model và tra cụ Gúc

Leo M

Xe tải
Hì nghĩ gửi kg được nên gửi lại
Mình tìm mà kg thấy model nào bán tron bộ nên muốn hỏi cu the. Vừa đeo để dap xe nhung cung làm đồ trang sức nữa . của cho nên kg dám doi hỏi hàng dat tiền... Nhưng bạn biết model nào có đủ phụ kiện thì cho mình biết với. Cảm ơn bạn
model có đủ phụ kiện thì rất đắt vd : fenix 5
loại tầm trung thì cụ phải mua thêm phụ kiện rời nhé

con 230 của em, HR mua riêng đây.

Soksongpun

Xe hơi
model có đủ phụ kiện thì rất đắt vd : fenix 5
loại tầm trung thì cụ phải mua thêm phụ kiện rời nhé

con 230 của em, HR mua riêng đây.
Fernix 5 cũng không bao giờ tích hợp hết các chức năng được cụ nhé, nhất là candence.
Bọn garmin là chuyên môn đề xuất các phụ kiện đi kèm.

gokilu

Xe đạp
Cadence trong đạp xe thì cụ phải mua thêm.
Còn lại những yêu cầu khác thì Garmin có nhiều loại cho cụ chọn, quan trọng là cụ có bao nhiêu $ thôi.

tintucvn

Xe tăng
Cái Fernix 5 với 5X thấy giá lên tới 600-700$ thì phí quá
Theo em chỉ cần cái đeo ngực đo nhịp tim, cái đồng hồ chỉ đường GPS khi đi trên những cung đường mới, có khả năng đo quãng đường và tốc độ là được. Gắn vào ghi đông cũng okie, chứ cũng chẳng cần thiết phải đeo tay cho đắt :)

hminh2005

Xe điện
Em cũng đã từng lọ mọ tìm trong các cửa hàng xe đạp khi sang bên kia mấy cái đồng hồ có cả GPS, cadence, đo HR .... Thế rồi cũng từ bỏ vì giá cao mà việc sử dụng không thực sự hiệu quả. Cuối cùng kết hợp Smartphone cùng dây đeo theo rõi HR là OK. Còn cadence, đạp quen rồi nên có thể biết được đang đạp ở đĩa, líp nào, tốc độ bao nhiêu thì cadence là bao nhiêu. Trước có cái bảng tính cadence theo số răng của đĩa líp, lâu rồi cũng ko thấy ai nhắc đến

chaulg81

Xe tăng
Em cũng đã từng lọ mọ tìm trong các cửa hàng xe đạp khi sang bên kia mấy cái đồng hồ có cả GPS, cadence, đo HR .... Thế rồi cũng từ bỏ vì giá cao mà việc sử dụng không thực sự hiệu quả. Cuối cùng kết hợp Smartphone cùng dây đeo theo rõi HR là OK. Còn cadence, đạp quen rồi nên có thể biết được đang đạp ở đĩa, líp nào, tốc độ bao nhiêu thì cadence là bao nhiêu. Trước có cái bảng tính cadence theo số răng của đĩa líp, lâu rồi cũng ko thấy ai nhắc đến
Vâng hiện tại cũng đang dùng như bạn smatphone +day polar Bluetooth thiệt hại 3.4tr.. Đủ dùng định mua thêm cái này nữa

chaulg81

Xe tăng
Mình có xem cái bảng tính ấy rồi. Căn cứ vào đĩa +líp + van toc = cadence. Nhưng do vận tốc bằng gps hình như kg chính xác.. Mình đang dap ở toc độ 43km /h nhưng chiếc SH đã chạm 50km hoặc có lần mình chạy pcx 80km/h nhưng tốc độ trên phần mềm mới 76km /h.. Hoặc test với đồng hồ của bạn cùng dop vẫn thấp hơn 2.3 km /h vì tất cả đều tuong doi nên cần thêm phụ kiện để ho tro tốt nhất.. Nếu cứ tin tưởng vào qui tắc chung e là kg ổn . đấy là lý do tại sao mình muốn mua cảm biến vòng quay Chân

Chỉnh sửa cuối:

hminh2005

Xe điện
Mình có xem cái bảng tính ấy rồi. Căn cứ vào đĩa +líp + van toc = cadence. Nhưng do vận tốc bằng gps hình như kg chính xác.. Mình đang dap ở toc độ 43km /h nhưng chiếc SH đã chạm 50km hoặc có lần mình chạy pcx 80km/h nhưng tốc độ trên phần mềm mới 76km /h.. Hoặc test với đồng hồ của bạn cùng dop vẫn thấp hơn 2.3 km /h vì tất cả đều tuong doi nên cần thêm phụ kiện để ho tro tốt nhất.. Nếu cứ tin tưởng vào qui tắc chung e là kg ổn . đấy là lý do tại sao mình muốn mua cảm biến vòng quay Chân
Tất nhiên cũng chỉ tương đối thôi cụ ạ. Mình cũng ko phải chuyên nghiệp nên có chênh lệch một chút cũng ko ảnh hưởng lắm. Em hay so đồng hồ trên xe và trên ĐT thì cũng thấy chênh lệch: vận tốc có khi chênh gần 1Km/h, quãng đường chênh khoảng 400-500m.
Khi ko lắp cadence thi thoảng em cũng thử bằng cách đếm xem trong Km (theo đồng hồ trên xe) thì mình tua được bao nhiêu để kiểm nghiệm cho vui

chaulg81

Xe tăng
Tất nhiên cũng chỉ tương đối thôi cụ ạ. Mình cũng ko phải chuyên nghiệp nên có chênh lệch một chút cũng ko ảnh hưởng lắm. Em hay so đồng hồ trên xe và trên ĐT thì cũng thấy chênh lệch: vận tốc có khi chênh gần 1Km/h, quãng đường chênh khoảng 400-500m.
Khi ko lắp cadence thi thoảng em cũng thử bằng cách đếm xem trong Km (theo đồng hồ trên xe) thì mình tua được bao nhiêu để kiểm nghiệm cho vui
Hì mình thì có đêm 30 s thôi mà chưa bao giơ đêm được theo qui ước đĩa 2 líp 6 (3 đĩa 9lip). Thì tốc độ 23 km/h = cadence 90v/1 phút. Mình thì trong điều kiện bình thường thì cứ 24..25 km/1h.. Dêm cứ bị lỗi kg à

cairong_2011

Xe container
Em đi quen quãng đường nào đó và để cố định đĩa-líp rồi đếm thử. 1Km đạp mất khoảng 2-3 phút nên cũng nhanh thôi

gokilu

Xe đạp
Có đk thì ngài mua đồng hồ 235, cộng bộ speed cadence sensor là đẹp.

dantoc

Đi bộ
Cụ search Vívoactive HR Mr Hi trong HCM, đơn giản và gọn có GPS

hoangdunggt

Xe hơi
Đạp xe thì cụ mua loại chuyên cho đạp xe. Chứ cụ đang chạy 40-45km/h mà lại giơ cổ tay lên nhìn đồng hồ thì nguy hiểm quá.
Giờ garmin cho xe đạp cuzng rẻ hơn ngày xưa nhiều rồi cụ ah

chaulg81

Xe tăng
Đạp xe thì cụ mua loại chuyên cho đạp xe. Chứ cụ đang chạy 40-45km/h mà lại giơ cổ tay lên nhìn đồng hồ thì nguy hiểm quá.
Giờ garmin cho xe đạp cuzng rẻ hơn ngày xưa nhiều rồi cụ ah
Cam ơn bạn tat cả cũng chỉ là tương đối thôi. Vì thế mình trung thành với cái ĐT + day do nhịp tim vừa rẻ vừa tiện