[Funland] Cần tìm nơi nội soi gây mê dạ dày đại tràng?

Bồ hóng HN

Xe buýt
Em muốn tìm nơi nội soi gây mê dạ dày đại trạng ạ. Trước đây em cũng đã nội soi ở Bv TC nhưng hơi bất tiện. Đến sáng sớm, khám, rồi lại phải uống thuốc sổ... mãi trưa mới gây mê nội soi, mất thời gian quá. Cccm tư vấn cho em chỗ nội soi kiểu uống thuốc sổ trước rồi hẹn đến là gây mê nội soi luôn ý ạ. Chỉ cho em chỗ tin cậy nhé. Em chờ hầu rượu.

hitle888

Xe điện
Dạ, cái này năm làm 1 lần thì tiếc gì 1 ngày ạ. Em vote cụ lên Việt đức ạ

Bồ hóng HN

Xe buýt
Vấn đề nữa là lần em nội soi đó phát hiện HP. Bác sĩ cho uống thuốc nhưng khám lại vẫn có vậy là bác sĩ lại cho liệu trình khác. Em mua thuốc nhưng đợt đó bận lại chẳng uống vứt đi. Giờ thấy lo lo mới định đi khám lại đây.

hitle888

Xe điện
Vấn đề nữa là lần em nội soi đó phát hiện HP. Bác sĩ cho uống thuốc nhưng khám lại vẫn có vậy là bác sĩ lại cho liệu trình khác. Em mua thuốc nhưng đợt đó bận lại chẳng uống vứt đi. Giờ thấy lo lo mới định đi khám lại đây.
Cụ đk khám online dc mà, chịu khó xổ trước rồi đến khám.
ps: em vote cụ đk khám Bs Dương Trọng Hiền ạ

minhlp

Xe tải
Em muốn tìm nơi nội soi gây mê dạ dày đại trạng ạ. Trước đây em cũng đã nội soi ở Bv TC nhưng hơi bất tiện. Đến sáng sớm, khám, rồi lại phải uống thuốc sổ... mãi trưa mới gây mê nội soi, mất thời gian quá. Cccm tư vấn cho em chỗ nội soi kiểu uống thuốc sổ trước rồi hẹn đến là gây mê nội soi luôn ý ạ. Chỉ cho em chỗ tin cậy nhé. Em chờ hầu rượu.
Trước em khám ở Bạch Mai thì họ cho thuốc về uống từ đêm hôm trước, tới trưa hôm sau thì nội soi. Thế nhưng tính ra là mất 2 hôm, vì hôm trước đã phải khám rồi.
Em nghĩ Thu Cúc/các BV khác cũng có thể có như thế: hôm trước cụ đến lấy thuốc về, hôm sau làm nội soi. Em trước từng nội soi sống dạ dày ở Thu Cúc, giờ sợ đến già 😁
P/S: cái nội soi chỉ là chẩn bệnh. Cái thuốc bác sĩ kê mới là chữa bệnh. Trước cụ mà uống thuốc theo bác sĩ thì có phải có thể đã hết viêm dạ dày (em thấy bảo HP mà ko uống thuốc thì KHÔNG THỂ khỏi). Chúc cụ lần này điều trị tới nơi tới chốn và khỏi bệnh nhé.

Emesco

Xe điện
Thu cúc

Dan du an

Xe cút kít
Thôi cụ ạ. Cụ nội soi rồi lại bỏ không uống thuốc thì phí công. Còn HP thì nhiều người có, uống một đợt kháng sinh theo khuyến cáo của các chuyên gia google là ok. Kết hợp với mật ong nghệ gì đó uống mỗi buổi sáng. Tập luyện thể dục thể thao, không được bỏ bữa và không nên uống rượu bia nhiều khi đói. Thế thôi là chung sống với Hp cả đời

MuathuHN252

Xe cút kít
Trước em khám ở Bạch Mai thì họ cho thuốc về uống từ đêm hôm trước, tới trưa hôm sau thì nội soi. Thế nhưng tính ra là mất 2 hôm, vì hôm trước đã phải khám rồi.
Em nghĩ Thu Cúc/các BV khác cũng có thể có như thế: hôm trước cụ đến lấy thuốc về, hôm sau làm nội soi. Em trước từng nội soi sống dạ dày ở Thu Cúc, giờ sợ đến già 😁
P/S: cái nội soi chỉ là chẩn bệnh. Cái thuốc bác sĩ kê mới là chữa bệnh. Trước cụ mà uống thuốc theo bác sĩ thì có phải có thể đã hết viêm dạ dày (em thấy bảo HP mà ko uống thuốc thì KHÔNG THỂ khỏi). Chúc cụ lần này điều trị tới nơi tới chốn và khỏi bệnh nhé.
Bạch Mai, DHY, 108, VĐ,...
Quy trình ở Thu Cúc là chuẩn rồi, thậm chí ở TC viện tư vắng BN nên cụ còn dc nội soi nhanh đấy, sang mấy viện kia có khi tính tổng thời gian chờ còn lâu hơn.
Như mấy cụ kia cũng đã nói, có muốn dc phát thuốc về uống rồi hẹn giờ lên nội soi, cụ cũng phải khám cái đã, chứ ko phải chạy ù lên viện chờ mấy phút dc cầm thuốc về luôn đâu...
2 là việc uống thuốc, viêm loét dạ dày- tá tràng HP(+), (ko bị viêm loét dạ dày, mà HP(+) thì ko cần uống thuốc đâu ạ) còn phải kết hợp 2 loại kháng sinh+ các thuốc khác, và có nhiều phác đồ khác nhau, phác đồ cơ bản, ko đỡ hoặc HP kháng thuốc thì đổi sang phác đồ nào, cái này các cụ cũng phải cho bác sĩ thời gian để ng ta đổi thuốc, có thể mất thời gian chút nhưng BS đi tuần tự từng phác đồ vậy là tốt cụ ah. Chứ bụp luôn 1 phát dùng loại kháng sinh mạnh nhất, lỡ sau nó kháng thì lại dùng cái gì để trị? Em chỉ có lời khuyên là lần này nếu cụ đi khám, thì cụ đưa đơn lần đầu tiên khám ở TC cho bs, để họ điều chỉnh luôn phác đồ. Và nếu cụ có điều kiện kinh tế, thì cụ cứ bảo bs là: kê cho cụ hàng hãng.
Tiếp nữa là chế độ ăn phải tuân thủ: hạn chế ít nhất chua, cay, nóng, lạnh quá, hạn chế bia rượu. Ăn đúng đủ ngày 3 bữa, đúng giờ.
Sẽ có 1 2 loại thuốc bs kê là uống trước ăn, nếu bs ko ghi rõ uống trước ăn bao nhiêu phút, thì cụ uống trước ăn 30p-1h nhé. Chứ uống trước ăn, mà uống thuốc xong ngồi vào bàn ăn luôn thì nó cũng giống uống ngay sau ăn ạ.
Chúc cụ mau khỏi

Chỉnh sửa cuối:

tquang

Xe tăng
Muốn ns gây mê thì phải vào bệnh viện chứ pk tư chỉ nội soi thường thôi thì phải. Mà muốn vào bv thì kiểu gì cũng mất 1 ngày mới xong dc.
Muốn mất ít thời gian thì cứ nội soi thường thì đến các pk tư thường mất nửa ngày.
Ns thường vs gây mê cháu thấy chả khác nhau mấy. Gây mê thì cụ vào phòng nằm như lợn con, khi tỉnh dậy đã xong hết rồi. Còn ns thường thì hơi khó chịu, tức tức 1 chút thôi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thì vào Bạch Mai thôi, nằm giấc là xong. E k bị HP nhưng bị viêm loét. Đợt này e tái khám

MuathuHN252

Xe cút kít
Muốn ns gây mê thì phải vào bệnh viện chứ pk tư chỉ nội soi thường thôi thì phải. Mà muốn vào bv thì kiểu gì cũng mất 1 ngày mới xong dc.
Muốn mất ít thời gian thì cứ nội soi thường thì đến các pk tư thường mất nửa ngày.
Ns thường vs gây mê cháu thấy chả khác nhau mấy. Gây mê thì cụ vào phòng nằm như lợn con, khi tỉnh dậy đã xong hết rồi. Còn ns thường thì hơi khó chịu, tức tức 1 chút thôi.
Ns thường rẻ hơn gây mê nữa, nhưng mà nội soi gây mê có thể bs sẽ dễ quan sát hơn, đó BN nằm yên được, em chưa nội soi dd khi nào chứ giờ mà nội soi e cũng phải gây mê, ko gây mê em sẽ nôn khi ống ns vào cuống họng mất.
Cũng ko hẳn là khó chịu, tức tức đâu cụ, e chứng kiến nhiều ng bạn đầu đăng kí nội soi thường rồi, nhưng sau ko soi đc phải đi đóng thêm tiền để gây mê đó. Có ng chịu đc, có ng ko ạ

BV nào giờ cũng có dịch vụ này mà cụ

E thì vào Bạch Mai thôi, nằm giấc là xong. E k bị HP nhưng bị viêm loét. Đợt này e tái khám
Ns thường rẻ hơn gây mê nữa, nhưng mà nội soi gây mê có thể bs sẽ dễ quan sát hơn, đó BN nằm yên được, em chưa nội soi dd khi nào chứ giờ mà nội soi e cũng phải gây mê, ko gây mê em sẽ nôn khi ống ns vào cuống họng mất.
Cũng ko hẳn là khó chịu, tức tức đâu cụ, e chứng kiến nhiều ng bạn đầu đăng kí nội soi thường rồi, nhưng sau ko soi đc phải đi đóng thêm tiền để gây mê đó. Có ng chịu đc, có ng ko ạ
Hai mợ nhiều tâm tư hay suy tính gì mà đau bao tử :))

Em vừa làm hôm 31/8 ở phòng khám Phương Mai, số 3/38 Phương Mai. TS.BS Trần Việt Hùng ở bệnh viện Bạch Mai Khám. Bác kê thuốc sổ hướng dẫn uống ở nhà. Đến Phòng Khám nội soi dạ dày, đại tràng, cắt polip nếu có. Chi phí hết 3.250 chưa tính cắt polip.

TXM3b

Xe buýt
vãi có vẻ không đúng, nội soi đại tràng nếu cụ còn trẻ dưới 50 thì có thể 3 năm lần, năm/lần thì hơi nhiều, đợt e đi bạch mai bác sĩ bảo vậy, e cũng đang tính đi làm lại, định vào luôn medlatec cho nhanh, trước e đi khám ĐH Y đk khám bs Long, rồi VĐ, Bạch Mai...đủ hết mà vẫn bị, năm ngoái lại vào phổi làm 1 liều

danleduc

Xe điện
Bệnh viện đa khoa Quốc tế 5* Vinmec.

MuathuHN252

Xe cút kít

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net