Cần thông tin chăm sóc lốp xe đúng cách

taibala

Xe máy
Em là ma mới, vừa lấy cái B2, tậu được con xe cũ Premacy. Tham gia diễn đàn thấy có chuyên mục tư vấn lốp xe này nên vào định nhờ các cao nhân review các hiệu lốp nổi tiếng và cách sử dụng lốp đúng cách để còn biết đường mà chăm con xe. Em dạo vòng vòng diễn đàn thấy thông tin ít quá, nhờ các bác chỉ thêm giúp nhé.
Em cảm ơn.

vocal_driver

Xe máy
Pre của bác vẫn đi lốp zin hay sao, chứ theo em thì lốp zin của em này rất tồi, hay bị phồng

feraririri

Xe hơi
lấy cái B2 là gì vậy bác chủ

pxh6488

Xe hơi
Website
muare.vn
1. Bơm lốp đủ áp suất.
2. Kiểm tra áp suất lốp, check tình trạng lốp xem có dấu hiệu bất thường gì không trước mỗi chuyến đi.
3. Đảo lốp định kỳ (thường 5000 cây/lần).
4. Đi đường hạn chế tối đa để lốp tiếp xúc với ổ gà, vỉa hè, vật nhọn.

bố_songhye

Xe buýt
Cụ sang thớt AE Hội PreMM giao lưu cho zui
http://www.otofun.net/threads/365567-cu-nao-dang-chay-maz-pre-vao-dang-ky-nhe/page370
Em là ma mới, vừa lấy cái B2, tậu được con xe cũ Premacy. Tham gia diễn đàn thấy có chuyên mục tư vấn lốp xe này nên vào định nhờ các cao nhân review các hiệu lốp nổi tiếng và cách sử dụng lốp đúng cách để còn biết đường mà chăm con xe. Em dạo vòng vòng diễn đàn thấy thông tin ít quá, nhờ các bác chỉ thêm giúp nhé.
Em cảm ơn.

leemynho

Xe hơi
Thường thì cụ kiểm tra áp suất lốp với đảo lốp thường xuyên là được, ngoài ra để có kinh nghiệm nhận biết lốp bị vấn đề thì cụ tham khảo thêm trên cụ gúc gồ nhé!

maybaygia

Xe hơi
Hôm kia nghe tin thằng bạn em nó đang đi trên đường về quê thì bỗng lốp xe cúa nó phát nổ may mà cả gia đình không sao. Bởi vậy mới thấy đi đường xa phải kiểm tra xe cẩn thận, kiểm tra hệ thống thắng này nọ, xăng dầu nữa, đặt biệt là cái lốp xe. Mình mà bơm lốp căn quá hay non quá, hay lốp xe quá mòn cũng nguy hiểm lắm các cụ ạ! Cụ thớt lưu ý nhé, nếu mà không rành thì đem ra tiệm cho người ta chăm sóc lốp xe định kì. Việc này rất cần thiết để đảm bảo an toàn.

minh.nguyen

Xe máy
Hôm kia nghe tin thằng bạn em nó đang đi trên đường về quê thì bỗng lốp xe cúa nó phát nổ may mà cả gia đình không sao. Bởi vậy mới thấy đi đường xa phải kiểm tra xe cẩn thận, kiểm tra hệ thống thắng này nọ, xăng dầu nữa, đặt biệt là cái lốp xe. Mình mà bơm lốp căn quá hay non quá, hay lốp xe quá mòn cũng nguy hiểm lắm các cụ ạ! Cụ thớt lưu ý nhé, nếu mà không rành thì đem ra tiệm cho người ta chăm sóc lốp xe định kì. Việc này rất cần thiết để đảm bảo an toàn.
nguy hiểm quá nhỉ, cũng may là cả nhà k sao, bạn cụ chắc cũng cứng tay lắm chứ xe đang đi mà nổ lốp thì nguy hiểm cực, đi đường thường còn đỡ, đang bắn trong cao tốc mà nổ 1 phát thì.. :)

leemynho

Xe hơi
@@! sợ chưa.
theo em thấy một số người quan niệm rằng có thể tiết kiệm chi phí bằng cách bỏ qua việc chăm sóc xe hơi định kỳ. việc đó hoàn toàn sai lầm. Việc bảo dưỡng, chăm sóc xe định kỳ sẽ giúp tránh những hư hỏng nặng, kéo theo chi phí có thể lớn hơn nhiều lần phí bảo dưỡng.
Đặc biệt là Lốp xe đó , di chuyển được hay không là nhờ nó!

vocal_driver

Xe máy
nguy hiểm quá nhỉ, cũng may là cả nhà k sao, bạn cụ chắc cũng cứng tay lắm chứ xe đang đi mà nổ lốp thì nguy hiểm cực, đi đường thường còn đỡ, đang bắn trong cao tốc mà nổ 1 phát thì.. :)
nghe cụ nói chắc cũng có kinh nghiệm xử lý trường hợp này rồi nhỉ, chỉ giáo em với :D

taylaipro

Xe đạp
Theo mình thấy thì bị những trường hợp nổ lốp đó, mình bình tĩnh lắm mới kềm được xe, chứ toàn là theo quán tính không

tu-TQK

Xe tăng
thay lốp đi cụ:-"

minh.nguyen

Xe máy
nghe cụ nói chắc cũng có kinh nghiệm xử lý trường hợp này rồi nhỉ, chỉ giáo em với :D

em cũng chỉ nghe qua 1 người từng bị nổ lốp kể lại thôi cụ ơi, cần bình tĩnh giữ chắc vô-lăng cố gắng cho xe đi thẳng và từ từ nhả chân ga để xe giảm dần tốc độ, lấy lại sự cân bằng, lúc này mà hoảng là chỉ có chết :D

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
Trước khi đi thì đá đá mấy cái bánh xem sao. nếu thấy hơi mềm thì lấy đồng hồ ra đo và bơm tại nhà khoảng 32,5psi là được. vỏ mòn thì thay vỏ. lâu lâu xịt thêm kem dưỡng vỏ dạng bọt mua ở Metro.
Cháu thiệt tình k biết cách nào và chỗ nào chuyên bão dưỡng lốp cả. mong các cụ chỉ giáo thêm ạ. THACO có bão dưỡng lốp k ta ?

taibala

Xe máy
Kem dưỡng lốp hiệu nào thế cụ cho em xin thông tin nhé. Em cũng đang kiếm chỗ bão dưỡng lốp khôn biết có chỗ nào uy tín không ?

bagatti

Xe hơi
Kem dưỡng lốp hiệu nào thế cụ cho em xin thông tin nhé. Em cũng đang kiếm chỗ bão dưỡng lốp khôn biết có chỗ nào uy tín không ?
kem dưỡng lốp em nghe các bác bô lão khuyên không nên dùng, mắt ta thấy nó tốt bên ngoài vậy thôi chứ thật ra chất của nó làm hư hao mài mòn bên trong đấy. Em chỉ nghe nói vậy thôi?

vocal_driver

Xe máy
Trước khi đi thì đá đá mấy cái bánh xem sao. nếu thấy hơi mềm thì lấy đồng hồ ra đo và bơm tại nhà khoảng 32,5psi là được. vỏ mòn thì thay vỏ. lâu lâu xịt thêm kem dưỡng vỏ dạng bọt mua ở Metro.
Cháu thiệt tình k biết cách nào và chỗ nào chuyên bão dưỡng lốp cả. mong các cụ chỉ giáo thêm ạ. THACO có bão dưỡng lốp k ta ?
bên BS có dịch vụ bảo dưỡng lốp định kỳ đó cụ :)

maybaygia

Xe hơi
Theo kinh nghiệm của cháu thì cụ nên nhìn vào các đường gân của Lốp. Độ sâu của chúng sẽ cho biết có thể đi bao nhiêu km nữa trước khi thay lốp mới.
Bên cạnh đó, cụ cũng nên để ý tới các vết mòn bất thường. Nếu độ sâu của rãnh lốp không bằng nhau chứng tỏ hiện tượng mòn bắt đầu xuất hiện. Có những nguyên nhân chính khiến lốp mòn như bơm lốp không đúng cách, lắp không thẳng và không đảo lốp định kỳ. Nên đến bên Brigestone nha cụ , bên đó dịch vụ good đó!