[Thảo luận] Cẩn thận ngoài đường khi phía trước mình là chị em!

coolpix8700

Xe ngựa
Phụ nữ đi ngoài đường thỉnh thoảng hay để đầu óc ở đâu, không thèm quan tâm đến mặt đường phía trước, không chỉ gây tai họa cho chính mình mà còn cho cả những người khác!
Nhà em ở giữa phố, đường một chiều, cách đèn xanh-đỏ đến gần 100 mét. Hôm vừa rồi qua đường (đi bộ) em vốn cẩn thận chờ cái đèn phía đầu kia đỏ, luồng xe cộ vắng hẳn mới bước qua đường. Nhưng ra gần đến giữa đường vẫn thấy 1 cái 2B chạy rất nhanh lại. Chắc là vừa rẽ vào chứ không phải vượt đèn đỏ, nhưng từ xa em cảm thấy nó chạy không bình thường em đành đứng lại vì tin là cô gái ngồi trên xe chắc nhìn thấy em từ xa sẽ tránh, vì đường vắng do đầu kia đèn đỏ. Nhưng cái xe cứ lao thẳng đến chỗ em đứng, đến cách độ 4 hay 5 mét mới bất ngờ phanh cháy đường, do chuẩn bị trước né nó không khó, nhưng vẫn kíp nghe câu "điên!" khi cái xe vọt qua, chẳng hiểu nói em hay tự trách mình. Chắc cô gái ấy vừa đi xe như bị mộng du bất ngờ tỉnh lại!
Có lần khác đang đi 4B đường QL nên em đi đúng làn dành cho chiều của mình, nhưng từ xa đã thấy 1 cái xe đạp cứ giữa làn xe mình đi ngược lại, giảm tốc độ nhưng thấy cái xe đạp vẫn thẳng tiến em đành cho xe dừng hẳn lại. Nhưng nó vấn thẳng mũi xe em nên khi còn cách khoảng vài mét em phải bóp còi và cô bé cùng cái xe đạp ngã quay đơ. Có mấy người đi qua nhao vào mắng cô bé, em phải nhảy xuống xe cả đỡ dậy và nói đỡ,...!

Chỉnh sửa cuối:

hiepsangs

Xe buýt
Hôm trước e đưa gấu đi ăn sáng về, trên đoạn đèn đỏ rẽ vào Chương Dương Độ, đèn đỏ sáng tất cả mọi người phanh dừng lại, khoảng 5 giây sau e nghe tiếng " ối..." Rồi rầm rầm, e quay lại thấy mợ 2b đang nằm dưới đất. Hóa ra là mợ ý đâm vào cụ 2b đang đỗ đèn đỏ thế mới khổ.

ThanhTungTB

Xe điện
Chắc thất tình ...đang muốn tèo ..

Mazda CX9

Xe điện
Thấy cụ đẹp giai đi xe đẹp nên cố bé muốn ngả vào lòng cụ đấy mà, hihi

29A-637-86

Xe tải
Phụ nữ bây giờ kinh lắm.có khi đúng cũng chửi và sai cũng chửi ấy chứ.

Đi Căng Hải

Xe tải
Em còn sợ cả các mợ đi bộ nữa. Khi sang đường thì lung tung, mà nhìn thấy xe mình đang đi nhưng mấy mợ cứ cắm đầu đi, cứ như muốn lao vào xe mình ấy. Mấy lần em bị mấy mợ áp sát rồi.

pnew

Xe điện
Phụ nữ đi ngoài đường thỉnh thoảng hay để đầu óc ở đâu, không thèm quan tâm đến mặt đường phía trước, không chỉ gây tai họa cho chính mình mà còn cho cả những người khác!
Nhà em ở giữa phố, đường một chiều, cách đèn xanh-đỏ đến gần 100 mét. Hôm vừa rồi qua đường (đi bộ) em vốn cẩn thận chờ cái đèn phía đầu kia đỏ, luồng xe cộ vắng hẳn mới bước qua đường. Nhưng ra gần đến giữa đường vẫn thấy 1 cái 2B chạy rất nhanh lại. Chắc là vừa rẽ vào chứ không phải vượt đèn đỏ, nhưng từ xa em cảm thấy nó chạy không bình thường em đành đứng lại vì tin là cô gái ngồi trên xe chắc nhìn thấy em từ xa sẽ tránh, vì đường vắng do đầu kia đèn đỏ. Nhưng cái xe cứ lao thẳng đến chỗ em đứng, đến cách độ 4 hay 5 mét mới bất ngờ phanh cháy đường, do chuẩn bị trước né nó không khó, nhưng vẫn kíp nghe câu "điên!" khi cái xe vọt qua, chẳng hiểu nói em hay tự trách mình. Chắc cô gái ấy vừa đi xe như bị mộng du bất ngờ tỉnh lại!
Có lần khác đang đi 4B đường QL nên em đi đúng làn dành cho chiều của mình, nhưng từ xa đã thấy 1 cái xe đạp cứ giữa làn xe mình đi ngược lại, giảm tốc độ nhưng thấy cái xe đạp vẫn thẳng tiến em đành cho xe dừng hẳn lại. Nhưng nó vấn thẳng mũi xe em nên khi còn cách khoảng vài mét em phải bóp còi và cô bé cùng cái xe đạp ngã quay đơ. Có mấy người đi qua nhao vào mắng cô bé, em phải nhảy xuống xe cả đỡ dậy và nói đỡ,...!
Không chỉ phụ nữ đâu mà là hầu như tất cả. Ở VN gần như không có văn hóa "nhường đường cho người đi bộ qua đường" theo đúng Luật mà chỉ có hành vi "tránh người đi bộ quan đường". Hành vi phạm lỗi này được ghi trong Luật nhưng xxx không xử lý, trừ khi xảy ra tai nạn mới truy cứu đến.

Em ngày nào cũng ít nhất 2 lần phải qua đường kiểu này, mắc dù đi đúng trên vạch cho người qua đường nhưng chưa bao giờ đường nhường nên toàn phải dung phương pháp "thôi miên", nhìn thẳng mặt để đoán ý đồ "đối phương" để tránh.

1.6gli

Xe container
Bác lói dư lào ấy chứ? Bác sang đường đúng chỗ quy định khi đèn đỏ bật, đèn xanh dành cho người đi bộ bật bác sang đường xem nào? Nếu có ai đó không nhường bác tức là họ vi phạm luật GT. Em thiết nghĩ tất cả đều dừng lại theo tín hiệu đèn giao thông, nhường bác qua đường. Chỉ có bọn tam mao chúng mới thi thoảng k nhường bác thôi (Vượt đèn đỏ).
Không chỉ phụ nữ đâu mà là hầu như tất cả. Ở VN gần như không có văn hóa "nhường đường cho người đi bộ qua đường" theo đúng Luật mà chỉ có hành vi "tránh người đi bộ quan đường". Hành vi phạm lỗi này được ghi trong Luật nhưng xxx không xử lý, trừ khi xảy ra tai nạn mới truy cứu đến.

Em ngày nào cũng ít nhất 2 lần phải qua đường kiểu này, mắc dù đi đúng trên vạch cho người qua đường nhưng chưa bao giờ đường nhường nên toàn phải dung phương pháp "thôi miên", nhìn thẳng mặt để đoán ý đồ "đối phương" để tránh.

coolpix8700

Xe ngựa
Đấy là em kể tình huống phía trước, còn phía sau thì quá nhiều luôn...
Em đang chờ đèn đỏ ở ngã tư Vọng, đèn đã sắp chuyển sang xanh mà phía trước thì rất đông các loại phương tiện khác cũng đang chờ bỗng xe em bật lên, mảnh đèn bắn tung tóe. Cô bé đi cái 2B hô lên: Ối em không phanh được!". Còn lần khác trên 4B êm đang đỗ cũng chờ đèn đỏ để rẽ trái, đèn vẫn đang đỏ bỗng nghe "bình" phía sau xe, liếc qua gương thấy 2 cô đi SH ngã quay đơ, đang định mở cửa nháy xuống đã thấy các cô ấy dựng xe lên rất nhanh, quay lại phi mất rồi...!

Cher-cap

Xe máy
Hớ! Sao bằng em, có hôm đang đi ngon lành, có mợ đi 4b vượt đèn đỏ quyệt hông phải vào mũi xe em rồi gân cổ bảo:mày húc xe bà. Bực mình em gọi xxx đến, bọn xxx đầu định bênh mụ khoai tây vì em ko có nhân chứng mục kích. Loay hoAy thế nào em tia được cái camera trên giao lộ, em bẩu xxx xem lại, thế là chứng minh được mình đúng ! Tức cười cách giải thích của mụ khoai tây: " nhà tao ở gần đây , sáng 7h45 là tao đi làm, bao nhiêu năm rồi đều gặp đèn xanh, hôm nay đen quá ko để ý là nó đã đỏ
Quả đấy mà ko có camera thì tiêu, vượt đèn đỏ gây tai nạn thì phạt 300k ft-1000kft(1000€-3000€) treo bằng 3thang đến vĩnh viễn, gây chết người thì đi bóc lịch như chơi, bên chỗ em ko có chuyện giải quyết bằng tiền mặt, vì xe và người đã có BH lo( ai đúng thì được BH trả tiền, ai sai thì tự sửa kèm theo phí bảo hiểm sau này sẽ bị tăng lên)