[VHGT] Cần sửa lại biển báo cấm xe taxi trong giờ cao điểm

thienhoacompany

Xe hơi
Chào các bác, dạo này đi trên đường Hà Nội e cứ giật mình thon thót, vì thỉnh thoảng lại thấy lòi ra cái biển cấm ô tô con. nhưng khi đi gần đến nơi thì lại thấy cái biển phụ ghi cấm xe taxi theo giờ từ 6h30 - 9h, và từ 16h 30 - 20h hàng ngày, sao các bác GTCC không in hình cái ô tô con có thêm cái mào TAXI cho anh em đi đỡ phải dòm ngó dè chừng rồi đến lúc đọc đc cái biển hướng dẫn thì cũng toét cả mắt nhỉ. Hay là vẽ cái biển cấm có ghi chữ TAXI và thời gian lưu hành có được không. Như thế vừa chuyên nghiệp lại rõ ràng chứ làm thế kia bô nhếch và bôi bác quá. Chả có ở đâu như ở VN biển báo giao thông lại phải chú thích xuống dưới mà người đi xe máy ô tô cũng có bằng mà vẫn phải chú thích mới lạ chứ.

tienlq

Xe buýt
Theo em thì cứ TAXI gạch chéo đi là hiểu, biển phụ thi ghi giờ thôi,đúng là để như thế này cứ phải đau đầu suy luận mất tập trung

KafeDel

Xe tăng
Công nhận là thể hiện sự ngu vật. Theo em cũng chả cần biển phụ, cái biển có chữ Taxi gạch chéo còn tha hồ chỗ mà ghi thêm giờ!

pkhcsht

Xe điện
Em cũng cảm xúc như cụ, cứ là giật mình. Luật ko theo kịp cuộc sống, hay các công chức ko chịu làm việc. Đề nghị Bộ của anh # lo cái vụ này đi chứ, phải kịp thời nghiên cứu bổ sung bằng các thông tư hướng dẫn, ko để các sở gt tùy tiện sáng tác các biển báo gây giật mình và có vẻ như ko phù hợp với luật.

dongkijote

Xe điện
Vấn đề nằm ở chỗ biển các cụ nghĩ ra chưa nằm trong hệ thống biển báo cuarDdieeuf lệ. Để em kiến nghị Bộ đưa vào thêm theo yesu cầu của các Cụ :))

chinhatm

Xe container
Đây cũng là một sự coi thường luật GTĐB của Sở GTVT Hà Nội. Trong luật hiện hành không hề phân biệt taxi với các loại ô tô con khác. Vấn đề ở đây là tự nhiên Sở GTVT Hà Nội hứng lên lại muốn cấm taxi cho nên lại phải bịa thôi.

tuanzs

Xe container
Đây cũng là một sự coi thường luật GTĐB của Sở GTVT Hà Nội. Trong luật hiện hành không hề phân biệt taxi với các loại ô tô con khác. Vấn đề ở đây là tự nhiên Sở GTVT Hà Nội hứng lên lại muốn cấm taxi cho nên lại phải bịa thôi.
Ngoài Taxi còn vô khối ông bị cấm từ ngoài nữa cụ ạ như xe tải, xe khách. Việc họ cấm một số xe kiểu như vậy thì cũng giống bất cứ nơi đâu trên TG này thôi, kể cả Mỹ nhé. :D

Cụ comt như thế em chưa hiểu ý cụ là gì :-?

cwise

Xe container
Sáng nay trên đường Lê Duẩn từ Đại Cồ việt rẽ vào đến 3 taxi bị phạt. Các bác tài vẫn cười phe phé.

blackpaint

Xe container
Ngoài Taxi còn vô khối ông bị cấm từ ngoài nữa cụ ạ như xe tải, xe khách. Việc họ cấm một số xe kiểu như vậy thì cũng giống bất cứ nơi đâu trên TG này thôi, kể cả Mỹ nhé. :D

Cụ comt như thế em chưa hiểu ý cụ là gì :-?
Biển cấm xe tải hay xe khách thì có trong Luật, còn biển cấm taxi là nó tự nghĩ ra đới...mà em không thấy có biển cấm lái bậy nhá, cái này chắc phải góp ý cho dự thảo mới thôi.

tuanzs

Xe container
Biển cấm xe tải hay xe khách thì có trong Luật, còn biển cấm taxi là nó tự nghĩ ra đới...mà em không thấy có biển cấm lái bậy nhá, cái này chắc phải góp ý cho dự thảo mới thôi.
Biển cấm taxi chưa có trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ vì vậy em nghĩ bên GTCC họ dùng biển cấm ô tô + biển phụ chả có gì là sai cả (có chăng cách trình bày biển phụ không ổn thôi). Nếu là cụ thì cụ sẽ làm thế nào tốt hơn để cấm TX đây ạ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Biển cấm taxi chưa có trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ vì vậy em nghĩ bên GTCC họ dùng biển cấm ô tô + biển phụ chả có gì là sai cả (có chăng cách trình bày biển phụ không ổn thôi). Nếu là cụ thì cụ sẽ làm thế nào tốt hơn để cấm TX đây ạ.
Chính xác là cách cắm biển rất mất dậy, ví dụ như ở đường Láng Hạ (LH) Thái Hà (TH) cấm taxi rẽ vào TH, đáng nhẽ nó phải cắm biển cấm từ phía phải đường LH và 1 cái ở đầu đường TH, như vậy là các lx taxi phải rẽ vào đầu TH mới đọc được biển cấm, vậy thì quay đầu thế léo nào được. Cũng tương tự là biển đầu TH, nếu đi từ HTK sang thì vào gần mới đọc được, muốn quay đầu là gây ách tắc, đáng nhẽ nó phải làm cột thông báo trên cao, to và rõ, đặt vị trí dễ quan sát cho lx taxi. Tụi nó làm thế thì chỉ có taxi trong nội thành có thông báo của hãng thì may ra mới nhớ, chứ mấy ông taxi tỉnh lên lơ ngơ kiểu gì chả làm mồi ngon, ** mấy thằng GT...CC

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Hãng taxi nó cảm ơn mấy thằng cha làm ra cái lệnh cấm đó vô cùng. Nhờ đó mà lái taxi có thể thu thêm tiền vì phải đi vòng. Có ai kêu đâu, hãng taxi nó sướng còn không kịp thì rên sao được.
Dân khổ !
Thêm: Có cái biển cấm đỗ ngày chẵn, ngày lẻ văn minh thế mà chẳng thấy Hà Nội dùng.

ccasanova

Xe tải
mấy lần e đi đường nhìn từ xa cứ tưởng cấm ô tô nên định k đi vào đường đó nhưng cả đường vẫn thấy xe chạy bt nên đi lên nhìn gần mới thấy rõ ở dưới có chữ cấm taxi, biển này hại não vô cùng

10kg

Xe tải
Ai bẩu các cụ là chúng nó ngu, nó ngu mà nó lại ăn tiền đc của các cụ hằng ngày ah.
E nói cho các cụ biết, nó để cho các cụ đi thống tuyến rồi, đi quen lắm rồi, thế rồi nó mới xóa cái chữ taxi trên biển phụ đi nó thịt các cụ.

mgmc

Xe hơi
Em thì ngu hơn các bác nên em chỉ hiểu đơn giản là:
1. Biển cấm xe con thì cấm xe con toàn bộ, còn có cái biển phụ thì hiểu thêm là taxi thì cấm theo giờ (theo hướng dẫn của biển phụ)
đá con mèo nhà nó, chắc thằng nghĩ ra cái biển này trình phải tiến sĩ chứ trình đại học chắc chưa nghĩ ra. chán vãi với mấy ông này

leprowind

Xe buýt
Nên cho cho chữ taxi lên đầu cái ô tô con trong biển để phân biệt với cấm xe con.

phongtung

Xe đạp
Này thế người không biết tiếng việt mà đi đường HN thì sao nhỉ. Hay là chú thích thêm mấy ngôn ngữ khác vào.....Ngu vãi!! Tôi giật mình suốt các cụ ạ.

Heoxinh_17

Xe máy
Đây là cấm Taxi rồi sau cấm luôn cả xe con luôn ạ .

Taxi 0000

Xe hơi
Em thấy cái biển này không rõ ràng lắm , sao GTCC không làm cái biển nào cho nó dễ nhìn dễ hiểu chứ em thấy mấy bác ở tỉnh khác lên đi vào đường Kim liên cứ rón rén , thập thò càng gây tắc đường. Cứ ghi chứ TAXI to đùng rồi gạch chéo đi cho nhanh.

anhtho

Xe ngựa
Ngay cả lệnh cấm này cũng cần xem xét lại. Hôm nay em đi taxi sân bay về, hỏi cậu tài xế về mấy vấn đề. Cậu ta có vẻ rất bức xúc. Vì là taxi sân bay, hay phải đón trả khách quốc tế. Khoai tây nhiều khi đi du lịch tiết kiệm, họ chỉ ở KS nhỏ, lại vào đúng chỗ cấm đố cấm dừng, thế là cực chẳng đã, vài lần cậu lái xe bị phạt, đành phải thả khách cho đi bộ một quãng !
Lại nữa, có khách gọi điện cho taxi sân bay đón đúng vào giờ cấm. Thế là chịu luôn. Nếu khách ít hành lý, anh ta sẽ được tư vấn đi xe ôm đến điểm nào đó ngoài các tuyến phố cấm và từ đó lên taxi để đi sân bay. Còn hành lý nặng, thực tình ku lái xe cũng bẩu: bọn em chịu !
Cấm đỗ, cấm dừng, cấm luộn taxi chắc cũng có cái lý của nó, nhưng thực sự làm giới tài xế taxi và nhiều khách hàng vô cùng bức xúc.

Chỉnh sửa cuối: