Cần làm thêm chìa khóa cho E46

hdung

Xe hơi
kính các cụ.
em có con xe 318i ghẻ muốn coppy thêm chìa khóa vì chìa khiển điện của em nó tịt hết nút rồi, phiền các cụ biết chỗ nào coppy chỉ em với nhé.
em cám ơn ạ !

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
kính các cụ.
em có con xe 318i ghẻ muốn coppy thêm chìa khóa vì chìa khiển điện của em nó tịt hết nút rồi, phiền các cụ biết chỗ nào coppy chỉ em với nhé.
em cám ơn ạ !
cụ gọi theo số này nhé; 0943267899. đảm bảo ngon bổ rẻ

tapchoixe

Xe tải
Cái chìa đắt tiền nhất là con chíp ews trong đó. Phần remote và phần cơ ngoài thì hạt dẻ.
Nếu chìa của cụ chỉ bị hư nút thì mua cái vỏ + thanh chìa ( uncut) ngoài là được. Cở 300 ngàn. Về mang ra thợ cắt chìa thêm 50 ngàn nữa là ok. Lấy chíp và bộ phận remote qua.
Chìa cụ là typ A hay typ B . chụp hình cái chìa vứt lên mình xem thử. Mình có chìa chưa cắt.

vasily

Xe buýt
đa tạ cụ. em vừa gọi xong, rá 2,650k. lăn tăn quá, ko biết trước cụ nào làm hình như có hơn 1tr thì phải ạ :(
Hình như ông cukiss quảng cáo là có chỗ làm hơn 1tr :D Bác hỏi ổng xem

missme

Xe máy
Em cũng muốn làm thêm chìa cho con 525 đời 2004, cụ nào có đ/c ngon bổ rẻ mách em với nhá:)

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Cái chìa đắt tiền nhất là con chíp ews trong đó. Phần remote và phần cơ ngoài thì hạt dẻ.
Nếu chìa của cụ chỉ bị hư nút thì mua cái vỏ + thanh chìa ( uncut) ngoài là được. Cở 300 ngàn. Về mang ra thợ cắt chìa thêm 50 ngàn nữa là ok. Lấy chíp và bộ phận remote qua.
Chìa cụ là typ A hay typ B . chụp hình cái chìa vứt lên mình xem thử. Mình có chìa chưa cắt.
Cụ cho em hỏi là em còn 2 chìa nguyên bản nhưng không biết là hết pin hay sao không điều khiển được. Em cạy ra thay pin. Pin cũ của chìa là CR-2020, em tìm mãi không có thử thay bằng CR-2016 kết quả là không được. Nút bấm không bị hỏng, nên làm chìa mới hay chỉ thay pin và program lại thôi nhỉ???:-?

Chỉnh sửa cuối:

tapchoixe

Xe tải
Cụ cho em hỏi là em còn 2 chìa nguyên bản nhưng không biết là hết pin hay sao không điều khiển được. Em cạy ra thay pin. Pin cũ của chìa là CR-2020, em tìm mãi không có thử thay bằng CR-2016 kết quả là không được. Nút bấm không bị hỏng, nên làm chìa mới hay chỉ thay pin và program lại thôi nhỉ???:-?
Thay pin xong cụ phải "program" lại thì nó mới nhận remote cụ à. Vì remote nó kèm theo 1 chuổi mã hóa bảo mật. Mổi 1 chuổi nó mã hóa cho tối đa 4 chìa.

Sau khi thay pin cụ làm như sau :

1. Chui vô xe đóng hết các cửa lại .
2. Đút chìa vào bật/tắt đúng 5 lần . ( không cần đề máy ).
3. Sau đó nhanh tay rút chìa ra . 1 tay ấn giữ nút unlock , tay kia ấn nút lock 3 lần ( nháy 3 cái đều tay) . Sau đó buông nút unlock ra. ( mổi thao tác cách nhau ở 1 giây).
Sau đó cụ nghe tiếng lịch kịch của khóa của là đã ok. Nếu có nhiều chìa cần re-program thì lấy ra thao tác tiếp theo bắt đầu từ bước 3.
Vì mổi lần thao tác bước 1,2 . Xe nó tự thay đổi mã remote nên chìa cũ sẽ không có tác dụng.

Với key để lâu không dùng thì chưa chắc là đã hỏng pin, vì là pin sạc. Cứ lấy ra cắm vào xe chạy vài hôm cho nó tự sạc. Sau đó re-program lại cho cả 2. Không nhất thiết phải cạy ra thay pin.

Chỉnh sửa cuối:

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thay pin xong cụ phải "program" lại thì nó mới nhận remote cụ à. Vì remote nó kèm theo 1 chuổi mã hóa bảo mật. Mổi 1 chuổi nó mã hóa cho tối đa 4 chìa.

Sau khi thay pin cụ làm như sau :

1. Chui vô xe đóng hết các cửa lại .
2. Đút chìa vào bật/tắt đúng 5 lần . ( không cần đề máy ).
3. Sau đó nhanh tay rút chìa ra . 1 tay ấn giữ nút unlock , tay kia ấn nút lock 3 lần ( nháy 3 cái đều tay) . Sau đó buông nút unlock ra. ( mổi thao tác cách nhau ở 1 giây).
Sau đó cụ nghe tiếng lịch kịch của khóa của là đã ok. Nếu có nhiều chìa cần re-program thì lấy ra thao tác tiếp theo bắt đầu từ bước 3.
Vì mổi lần thao tác bước 1,2 . Xe nó tự thay đổi mã remote nên chìa cũ sẽ không có tác dụng.

Với key để lâu không dùng thì chưa chắc là đã hỏng pin, vì là pin sạc. Cứ lấy ra cắm vào xe chạy vài hôm cho nó tự sạc. Sau đó re-program lại cho cả 2. Không nhất thiết phải cạy ra thay pin.
Cụ am hiểu quá. E cũng còn 1 chìa lâu k sử dụng, h fai lôi ra dùng thui ạ. Thanks cụ

hdung

Xe hơi
chìa của em đây ạ

tapchoixe

Xe tải
Chìa cụ là typ B. Mình có chìa chưa cắt của nó. Cần thì cụ pm cho mình.

etka

Xe máy
Cụ thử ra 74 trần nhật duật xem

ham0c

Xe hơi
đa tạ cụ. em vừa gọi xong, rá 2,650k. lăn tăn quá, ko biết trước cụ nào làm hình như có hơn 1tr thì phải ạ :(
Cụ chủ làm chìa khóa ở đâu, chỉ chỗ cho Em với nhé. Em cũng đang muốn làm một cái. Cảm ơn Cụ.

Chỉnh sửa cuối:
46C, Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 7, Đà Lạt, Lâm Đồng
Website
sanxeviet.vn
Hỏng chìa còn Phôi làm hơn 1 Tr là đúng, còn làm mới là theo em giá đấy cụ ah !

missme

Xe máy
Giờ xe em đang bị dư lày với cái khóa điện điều khiển từ xa, nhờ các cụ phán giùm ^:)^
Khi đứng bên lái phụ, cách xe 1-2m thì khóa, mở ngon lành
Nếu đứng bên lái chính, chỉ khóa được không mở được, mà khoảng cách khoảng 1m.
Cốp thì đứng ngay sau xe mới mở được.
Các vị trí khác hoặc vị trí xa hơn như trên em vừa mô tả thì bó tay, bấm mỏi tay mà em nó chả phản ứng j :-w

novsf

Xe tải
Giờ xe em đang bị dư lày với cái khóa điện điều khiển từ xa, nhờ các cụ phán giùm ^:)^
Khi đứng bên lái phụ, cách xe 1-2m thì khóa, mở ngon lành
Nếu đứng bên lái chính, chỉ khóa được không mở được, mà khoảng cách khoảng 1m.
Cốp thì đứng ngay sau xe mới mở được.
Các vị trí khác hoặc vị trí xa hơn như trên em vừa mô tả thì bó tay, bấm mỏi tay mà em nó chả phản ứng j :-w
Xe em 325 E46 chỉ có một chỗ nhận tín hiệu remote thôi ạ, ở trụ C phía sau, em ko nhớ bên nào (bên kia là antenna amplifier).